Tuwalipishe gharama mafisadi


John Mnyika

John Mnyika

Verified Member
Joined
Jun 16, 2006
Messages
715
Likes
23
Points
0
Age
38
John Mnyika

John Mnyika

Verified Member
Joined Jun 16, 2006
715 23 0
"Lakini tusiishie kuwazomea tu. Hawa ni wahalifu, watu wanaofanya matendo ambayo tayari yanatambulika kama rushwa na ambayo hayakubaliki kisheria kwa sababu ni makosa ya jinai. Pamoja na maelezo yangu kuhusu dhana ya munkari (ukiweza ondoa kwa mkono wako; huwezi kemea usikike; huwezi hata hilo, nuna uonekana umechukia), bado kuwazomea watu wanaotenda makosa ya jinai hakutoshi.

Iko sugu iliyojengeka hivi leo, na sugu hiyo wamejivisha mafisadi wa kila aina nchini kama kinga dhidi ya mashambulizi yote yanayoelekezwa kwao alimradi tu mashambulizi hayo ni ya maneno matupu na wala hayawasababishii maumivu ya kimwili wala hasara ya kifedha.

Wanazisikia shutuma dhidi yao; wanasoma magazeti, au hata kama wameacha kusoma kwa kutotaka kujiona wanavyodhalilishwa, bado wanaambiwa na ndugu zao na maswahiba zao jinsi wanavyoandikwa na kusemwa na kulaaniwa, lakini wao wamekuwa wasadiki wakubwa wa falsafa ya ‘maneno matupu hayavunji mfupa’ au ‘watasema mchana, usiku watalala”. Alimradi hakuna hatua madhubuti za kuwafanya walipe na waumie kutokana na matendo yao hawatakuwa na motisha wa kuyaacha, hasa kama yanawaletea manufaa fulani fulani, na manufaa haya tunayajua.

Dawa mujarrab ya kuwafanya wakome kufanya upuuzi wao ni wa kuwafanya walipe gharama kubwa ili upuuzi wao uwe ghali. Hii ndiyo njia pekee ya kutokomeza utamaduni wa kutoadhibika (impunity) ambao umetawala mwenendo wa siasa katika Tanzania."

Chanzo: http://www.raiamwema.co.tz/07/12/5/4.php
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
John,

Idea nzuri, lakini vitu viwili.

1.Mwanzo naona kama umeanza ghafla, kulikuwa na kitu kabla ya hapo na huu ni muendelezo au ndiyo "fiery oratory" on paper?

2.The strategy is short on specifics, just exactly how will we make them pay?
 
John Mnyika

John Mnyika

Verified Member
Joined
Jun 16, 2006
Messages
715
Likes
23
Points
0
Age
38
John Mnyika

John Mnyika

Verified Member
Joined Jun 16, 2006
715 23 0
John,

Idea nzuri, lakini vitu viwili.

1.Mwanzo naona kama umeanza ghafla, kulikuwa na kitu kabla ya hapo na huu ni muendelezo au ndiyo "fiery oratory" on paper?

2.The strategy is short on specifics, just exactly how will we make them pay?

Pundit

1. Tazama chanzo, ni makala ya Jenerali Ulimwengu- nimeanzia hapo kwa kuwa ndio kuna kipeo cha makala yenyewe na kitovu cha hoja yake.

2. Ndio maana nimeweka hapa tuijadili- ameibua hoja ya kuwalipisha. Sasa maswali ya kujiuliza na masuala ya kujadili- Je, ni sawa tuwalipishe gharama? Kwa nini? Kama ni sawa; Je, tuwalipishe kwa namna gani? Gharama kiasi gani?

Ujumbe wa Jenerali Ulimwengu ni kwamba tusiishie katika maneno tu, tusiishie tu kutaja mafisadi, tusiishie tu kukwerwa na ufisadi. Tufanye vitendo na moja ya kitendo muhimu ni kuwalipisha gharama mafisadi!

JJ
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Mnhyika acha kuwa kama ndugu yako wa baba tofauti Mtikila,Just hit the point,Chadema Mnataka nini??tupo tayari kufuata mkakati wenu@ any cost.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Of course kama wrongdoing inathibitishwa kuwalipisha ni wajibu. Vitu vifuatavyo vinaweza kuwa points za kuanzia.

1.Wapelekwe katika vyombo vya sheria vilivyo competent na impoartial ili kuondoa uwezekano wa majungu na witchunting.Only once wakikutwa na hatia katika vyombo hivi ndiyo hatua zinazofuatia hapa chini zichukuliwe.Najua tatizo linakuwa ni jinsi gani tunapata an impartial justice system.

2. If guilty at 1 above,of course waachishwe utumishi, kama ni wa umma wapigwe marufuku kushiriki katika uongozi wa vyombo vya umma. Wafungwe accordingly.



3. Wlipishwe gharama walizolitia taifa au fedha walizokwiba. Kama Waziri katoa msamaha wa kodi ya shillingi bilioni 4 ukapitishwa na cabinet, cabinet ichukue collective responsibility na kulipa, ama sivyo mali zao zitaifishwe kufidia.This way watakuwa makini zaidi katika kufanya maamuzi.Kuna mzee mmoja ana busara sana alikuwa anafanya kazi ya mamlaka, watu wa chini yake wakawa wanaomba mihela mingi kifujaji thinking kwamba mzee atatoa kwa sababu si mali ya umma, mzee akawauliza "Hivi kweli hii ingekuwa kampuni ya baba yako ungetumia fedha hizi jinsi hii" ilibidi mafisadi wakae kimya.People must take ownership of their decisions.

4.Kama mapato yanayolipwa pamoja na ya kutaifisha mali hayatafikia kiwango cha hujuma, mtoa rushwa naye alipishwe kilichobaki.

Tunahitaji kuondoa mianya ya ufisadi.Kwa mujibu wa sheria za kiungumtu za miosamaha ya kodi kwa mfano, inakuwa vigumu kumshitaki waziri kwa kusamehe kodi kwa sababu hakuna a clearly defined criteria ya wapi msamaha utolewe.
 
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
364
Likes
13
Points
35
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
364 13 35
Mafisadi, Guilty? Undoubtedly!

How do you then proceed??? That's where the real challenge is. Kulipishwa gharama, fidia, hasara, riba and what not, ni matokeo, na everyone knows this. How do we make the judicial system work with full authority (without the influence of the fisadi's)? How do we do this? Mpaka sasa tunaonekana kushindwa.

I wonder, What does it take for a country kwenda Mahakama kuu ya Dunia? Kwanini tusiende Mahakama kuu ya Dunia? Tutakuwa tuna-execrise our right being a member state, maybe tukiomba advisory opinions, serikali yetu itaona tuko serious!
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Tuchukua stance ya china, baada ya kulipa/kufilisiwa, mafisadi kupigwa risasi au kunyongwa hadi kufa, ili wafutike kabisa,maana hao wamelaaniwa.
 
Mtanganyika

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2007
Messages
1,611
Likes
322
Points
180
Mtanganyika

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2007
1,611 322 180
I believe at this moment we can not afford to make them pay anything, what we learned is to pressurize central government to conduct judiciary review.

We need new laws and regulations, we need to educate our citizen concern effects of corruptions. We need to work hard to build our national with solidarity and strength to every aspects.

You politician need to change the whole Tanzania political spectrum by quit pointing finger and start take actions. It is time to focus more in our community, and stop wining. CHADEMA and many other political parties needs to start working with our village communities and build more schools, educate our children's about HIV/Health-care, we need to bring hopes to our children's and not hatred.

To help cleaning environments does not need good or bad government, it surely needs people. You as politician you need to be a model figure. Together we can change our country. God Bless Tanzania
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,980
Likes
17,725
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,980 17,725 280
Mijadala ya enzi hizi ilikuwa mifupi ...kufikisha replies 100 ni shughuli.lakini comments zilikuwa zina thamani sana.
 
W

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
10,005
Likes
8,561
Points
280
W

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
10,005 8,561 280
Mijadala ya enzi hizi ilikuwa mifupi ...kufikisha replies 100 ni shughuli.lakini comments zilikuwa zina thamani sana.
Siku hizi kuna vijana wanalipwa ili kujaza 'nyuzi'.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,980
Likes
17,725
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,980 17,725 280
Tuchukua stance ya china, baada ya kulipa/kufilisiwa, mafisadi kupigwa risasi au kunyongwa hadi kufa, ili wafutike kabisa,maana hao wamelaaniwa.
Utasikia wanaharakati wanaibuka.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,980
Likes
17,725
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,980 17,725 280
Tuchukua stance ya china, baada ya kulipa/kufilisiwa, mafisadi kupigwa risasi au kunyongwa hadi kufa, ili wafutike kabisa,maana hao wamelaaniwa.
Utasikia wanaharakati wanaibuka.
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
Hizi taarifa nani anazitoa tena huku?
Mijadala ya enzi hizi ilikuwa mifupi ...kufikisha replies 100 ni shughuli.lakini comments zilikuwa zina thamani sana.
 
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,064
Likes
8,681
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,064 8,681 280
Siku hizi kuna vijana wanalipwa ili kujaza 'nyuzi'.
Huko lumumba mmewaajili hawa hapa kutwa kucha kumtukana lowasa Trol jf,Lizabon,Barbarosa
 
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
5,391
Likes
4,756
Points
280
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
5,391 4,756 280
Tulipendekeza (JJ) tuwalipishe enzi hizo.
Yupo jamaa ameanza kudeal nao ili walau sheria ichukue mkondo wake pasipo uonevu.
Wale waliotupendekezea adhabu kwa mafisadi ninawashangaa wanawatetea as if hawakutuibia.
JJ na timu yako hebu sasa semeni mnataka nini?
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,980
Likes
17,725
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,980 17,725 280
Tulipendekeza (JJ) tuwalipishe enzi hizo.
Yupo jamaa ameanza kudeal nao ili walau sheria ichukue mkondo wake pasipo uonevu.
Wale waliotupendekezea adhabu kwa mafisadi ninawashangaa wanawatetea as if hawakutuibia.
JJ na timu yako hebu sasa semeni mnataka nini?
Yaani haileweki wanachokihitaji hawa jamaa.
Kilichobaki CCM iwaletee maendeleo wananchi na kuwaacha hawa jamaa wakiwa wanaharakati.
 

Forum statistics

Threads 1,237,587
Members 475,561
Posts 29,294,091