Sijui tukishindwa hii kesi wale waliokuwa wanamtukana Lissu watasemaje
Acha hasira jikite kwenye hoja JK alishasema hajui kwa nini nchi hii haina maendeleo.kwako wewe unaona ni furaha sana eti?
umeandika upumbaf mtupu..unatueleza nini sasa hapa..potelea mbali hata wakitudai kwa sababu ya kukatisha mikataba la msingi mambo ya kuendelea kutuibia yamekwisha..!! hivi wewe ulikuwa unafurahi kuendelea kuibiwa au??? hatukuelewi..pumbaf kabisa..ungefurahi tuachiwe mashimo bila faida yoyote..?? mambo mengine muwe mnakuwa wazalendo kuitetea nchi yenu..na hii ni faida ya leo na hata vizazi vyetu vijavyo..je unataka kutuambia yale makanikia yaliyosimamishwa pale bandarini yalikuwa yana aina moja tu ya madini kama walivyokuwa wanasema hao matapeli..?Baada ya propaganda zilizoendeshwa na Serikali ya JPM kupitia Waziri wa Katiba na Sheria Prof. Kabudi juu ya hatma ya majadiliano na Barrick, kumeibuka taarifa kwamba Acacia wamesajili rasmi kesi yao ya madai katika Mahakama ya Usuluhishi jijini London ikitaka fidia ya zaidi ya trilioni moja. Hili linatokana na Serikali ya Magufuli kuweka katazo la kusafirisha makinikia kinyume na makubaliano ya kimkataba.
Kutokana na majadiliano hayo, ambao Waziri alilieleza Bunge kwamba mambo hayo ni siri japo baadhi walifahamu kuwa hakuna makubaliano yeyote yaliyofikiwa na Barrick zaidi ya pande hizo zinazokinzana kutafuta usuluhishi katika Mahakama Huru kwa mujibu wa sheria za kimataifa za uwekezaji.
Waziri huyu Prof Kabudi aliuhadaa umma wa Watanzania kwamba hakuna atakayeshitakiwa na wengi wao wakabaki kumpigia makofi.
Sasa muda wa kufikirishwa umefika, ni wakati muafaka sasa kuwahoji voingozi wetu juu ya hatma ya majadiliano ya kamati, na kwa nini Acacia wametushitaki wakati sisi ndio tulikuwa tunawadai trilioni 400 ?
Fuatilia taarifa zifuatazo ili kupata uelewa zaidi;
1.Tegeta Escrow: TANESCO yashindwa kesi dhidi ya IPTL. Yaamriwa kulipa zaidi ya Sh. Bilioni 320! - JamiiForums - Bilioni 320
2. Lissu aibua jambo ndege ya Bombardier - Bilioni 87
3. EcoEnergy lodges $500m claim after govt revoked its land title - Zaidi ya Bilioni 1000
4. U.S. firm seeks $561 million from Tanzania in power supply dispute ( U.S. firm seeks $561 million from Tanzania in power supply dispute) - zaidi ya Bilioni 1000
5. Sh336bn award verdict against Tanesco upheld - Bilioni 336 ( Tanesco must now pay the Hong Kong arm of Standard Chartered Bank a staggering $148.4 million (about Sh336 billion on the prevailing Bank of Tanzania exchange rate) owed under a power agreement )
6. http://www.acaciamining.com/export-ban-facts/press-releases/2017-07-04.aspx
Firm seeks payment of Sh130bn award
7. Firm seeks payment of Sh130bn award - Bilioni 130 ( News reports yesterday revealed Konoike Construction Company on Tuesday asked the District of Columbia Federal Court to sign off the award it won in February 2016 against the government.)
unatuambia upuuzi eti Lissuu..yeye ndio nani nchi hii..!! aende kuleee..usitukumbushe hili jamaa lililoonekana kwenye makamera likiwa linaingia maofisi ya Accasia kwenye kuchukua data za kuikandamiza serikali na watu wake...tena usitukumbushe tusije panda mihemko...acha apambane na hali yake apone..Lissuuu mwenye ameshakwambia hataki tena siasa za vyama..akirudi anaenda ishi jimboni kwake na wanachi kutafuta maendeleoBaada ya propaganda zilizoendeshwa na Serikali ya JPM kupitia Waziri wa Katiba na Sheria Prof. Kabudi juu ya hatma ya majadiliano na Barrick, kumeibuka taarifa kwamba Acacia wamesajili rasmi kesi yao ya madai katika Mahakama ya Usuluhishi jijini London ikitaka fidia ya zaidi ya trilioni moja. Hili linatokana na Serikali ya Magufuli kuweka katazo la kusafirisha makinikia kinyume na makubaliano ya kimkataba.
Kutokana na majadiliano hayo, ambao Waziri alilieleza Bunge kwamba mambo hayo ni siri japo baadhi walifahamu kuwa hakuna makubaliano yeyote yaliyofikiwa na Barrick zaidi ya pande hizo zinazokinzana kutafuta usuluhishi katika Mahakama Huru kwa mujibu wa sheria za kimataifa za uwekezaji.
Waziri huyu Prof Kabudi aliuhadaa umma wa Watanzania kwamba hakuna atakayeshitakiwa na wengi wao wakabaki kumpigia makofi.
Sasa muda wa kufikirishwa umefika, ni wakati muafaka sasa kuwahoji voingozi wetu juu ya hatma ya majadiliano ya kamati, na kwa nini Acacia wametushitaki wakati sisi ndio tulikuwa tunawadai trilioni 400 ?
Fuatilia taarifa zifuatazo ili kupata uelewa zaidi;
1.Tegeta Escrow: TANESCO yashindwa kesi dhidi ya IPTL. Yaamriwa kulipa zaidi ya Sh. Bilioni 320! - JamiiForums - Bilioni 320
2. Lissu aibua jambo ndege ya Bombardier - Bilioni 87
3. EcoEnergy lodges $500m claim after govt revoked its land title - Zaidi ya Bilioni 1000
4. U.S. firm seeks $561 million from Tanzania in power supply dispute ( U.S. firm seeks $561 million from Tanzania in power supply dispute) - zaidi ya Bilioni 1000
5. Sh336bn award verdict against Tanesco upheld - Bilioni 336 ( Tanesco must now pay the Hong Kong arm of Standard Chartered Bank a staggering $148.4 million (about Sh336 billion on the prevailing Bank of Tanzania exchange rate) owed under a power agreement )
6. http://www.acaciamining.com/export-ban-facts/press-releases/2017-07-04.aspx
Firm seeks payment of Sh130bn award
7. Firm seeks payment of Sh130bn award - Bilioni 130 ( News reports yesterday revealed Konoike Construction Company on Tuesday asked the District of Columbia Federal Court to sign off the award it won in February 2016 against the government.)
empty headed dumb assHizo taarifa ukiulizwa u prove umeziona wapi unaweza?, au kwasababu Zitto katweet basi ndo imeshakuwa taarifa?, mara ngapi Zitto anatweet uongo?, watanzania tunapenda sana kudakia story za kusikia ndo maana wengine tunaona ni bora hata wapotoshaji wakipigwa risasi tu.Hawana maana kwenye jamii.
😀😀😀😀Mkuu tafadhali usikate tamaa endelea kuomba tu,kwani wewe pekee ndio ulibaki wengine wote wameingia mitini...Hii nchi inachosha hata kuiombea , ngoja Mungu aamue apendavyo tu .
Liwalo na liwe .
Acha jazba,punguza povu, Mkuu "Transparency ",Tumefundishwa serikali ni wananchi na wananchi ndio serikali,...kwanini wananchi wafichwe na kikundi fulani cha siasa kwenye mambo yanayowahusuunatuambia upuuzi eti Lissuu..yeye ndio nani nchi hii..!! aende kuleee..usitukumbushe hili jamaa lililoonekana kwenye makamera likiwa linaingia maofisi ya Accasia kwenye kuchukua data za kuikandamiza serikali na watu wake...tena usitukumbushe tusije panda mihemko...acha apambane na hali yake apone..Lissuuu mwenye ameshakwambia hataki tena siasa za vyama..akirudi anaenda ishi jimboni kwake na wanachi kutafuta maendeleo
😀😀😀😀Mkuu tafadhali usikate tamaa endelea kuomba tu,kwani wewe pekee ndio ulibaki katika maombi wengine wote wameingia mitini...
Acacia hatimaye haipo tena! Ila njoo tujadiliane vizuri tu kama lissu alitupiga changa la machoSijui tukishindwa hii kesi wale waliokuwa wanamtukana Lissu watasemaje
Acacia haipo tena! So now ushajua ulikuwa ni uongoToa mfano wa uongo aliotweet Zitto. Muda mwingine acheni hisia tuokoe hii nchi.
We jamaa leo njoo tujadili ili suala ili tujue kipi ni sahihi, maana wakati huo kulikuwa na mihemko sanaHapa siyo swala la furaha kijana....!!
Watz wanataka kujua kama hizi kamati za kina Ossoro na Mruma ambazo TAL aliziita ni Professional rubbish zimeleta tija gani kwa Taifa..! Kamati zilivunja kwa kukiuka Mikataba ya Kibiashara tena ya Kimataifa, ambayo Serikali ya Tanzania yenyewe ilitengeneza hiyo Mikataba ya kiuwendawazimu na ikasaini kukubaliana na Wawekezaji kwa hiari leo unakataaje?
Hii kesi imekaa vibaya sana kwa Tanzania na hakuna namna Serikali ya Magufuli itakwepa...Surely they must pay. Ni maneno machungu lakini ukweli lazima usemwe kama JPM anavyoimba kila siku kwamba MSEMA KWELI NI MPENZI WA MUNGU..!!
Kama ni swala la kupigwa risasi mchana kweupe kwa wanaoitwa WASALITI WA MADINI NA RASLIMALI ZA TAIFA kwa kuliingiza Taifa kwenye gharama za kukurupuka na kutaka sifa basi Firing Squad ianzie kwa Prof. Kabudi, Prof. Ossoro, Prof.Mruma na wajumbe wote wa KAMATI ZOTE ZA MAKINIKIA bila kuwasahau Marais, Mawaziri wote waliohusika na kubariki mikataba hiyo..!!
![]()
Ila kamati ya Majadiliano kama sio ghilba, roho mbaya, wizi, na tabia z kichawi, ilitaiwa Lissu awe miongoni mwa Wanakamati ile ya majadiliano, naamini Tundu Lissu ni Geneous, Gifted Creature kuliko hwa wachumia tumbo.
Ndio upumbavu wenu hamtaki ukweli, onyesha alipofurahi Kenge wewe, mwambie uyo zoba mtoa macho kama mjusi aje aeleze kwanini tumeshitakiwa, tuna uchungu na kodi zetu acha kutoa kamasi na Povu.