Tusirudie Makosa ya TAZARA kwenye SGR

Tusirudie Makosa ya TAZARA kwenye SGR

Mkuu Joshua, bandiko lako ni zuri na hoja ya bandiko hili ni hoja ya msingi sana, Tusirudie makosa ya Tazara kwenye SGR, ambapo kujifunza kwa kutorudia makosa ni kujifunza practical.

Ungetusaidia sana kama ungeyataja hayo makosa ni yapi ili tusiyarudie, hizo hoja tatu za kushindwa kulipa mishahara, uongozi wa wa Zambia, na miundombinu chakavu, sio makosa bali ni matokeo tuu.

Watanzania tuna mtindo wa kulalamikia matokeo badala ya ku deal na chanzo!.

Tatizo kuu la Tazara ni upungufu wa mzigo na uendeshaji.

Bandari ya Dar es Salaam, ndilo tegemeo kubwa na la pekee kwa mizigo ya Zambia, lakini bandari yetu haina uwezo wa ku clear mzigo wote wa Zambia kuishibisha Tazara as a result, treni inalazimika kusubiri for days hadi mzigo ujae, matokeo wenye haraka wanaamua kuwahisha mizigo yao kwa malori kupitia Tunduma. Matokeo ya jumla ni Tazara kukosa mzigo, kukosa pesa za kulipa mishahara, kukosa pesa za ukarabati miundombinu yake, ukijumlisha na matatizo ya uendeshaji, hapo ndipo ilipofikishwa.

Dawa pekee ya kuinusuru Tazara ni kuweka statutory provisions kuwa containers zote za Zambia kupitia bandari ya DSM, zitashushiwa ICD ya Tazara na zitapakiwa direct to Taraza, the collection point ni Kapiri Mposhi.

Ushauri kuhusu SGR yetu umetolewa hapa

Reli ya SGR: Je, Tujifunze kwa wenzetu Kenya kuepusha SGR yetu kuwa ‘A White Elephant’? Wenzetu yameshawakuta...

The SGR War: MagufuliKagame vs MuseveniKenyatta ni Vita Kubwa!. Who Will Win, Loose or Its Win Win Situation?.
P
Napinga.

Kulazimisha mizigo ipelekwe na tazara ni kulilemaza shirika na kusababisha uozo.

Mfanyabiashara ana haki ya kuamua nini cha kufanya na mzigo wake.
 
Wachina walitujengea TAZARA miaka ya 1970s Leo hii shirika linahangaika katika changamoto kadhaa;
1. Kulipa wafanyakazi mishahara ya mwezi kwa mwezi ni mbinde.
2. Senior positions zimekaliwa na wazambia huku watanzania wakiwa kwenye positions za chini
3. Miundombinu kwenye stations nyingi ni chakavu au imerubuniwa ni aibu tupu ukisafiria TAZARA toka Dar mpaka Kapiri Mposhi.

Sasa tumekuja na SGR tumejirekebisha Makosa tuliyofanya TAZARA?
Bado hujaainisha matatizo ya TAZARA. Toa mada iliyokamilika ili tuchangie
 
Bado hujaainisha matatizo ya TAZARA. Toa mada iliyokamilika ili tuchangie
Kuliko SGR pengine tungejikita kuimarisha TAZARA ambayo tuna uhakika wa Mzigo na Abiria. Ni kweli kujengwa kwa TAZARA kulichagizwa na siasa za ukombozi kusini mwa Afrika lakini viongoz wetu (wakiwatumia mabalozi wetu, wachumi wetu mahiri wangeainisha fursa zilizopo TAZARA na kuiboresha zaidi).
Hofu yangu (hisia, sina takwimu) SGR itakosa biashara maana uelekeo wake Moro-Dodoma- Mwanza hakuna Mzigo wa kutosha kufanya biashara ya kueleweka.
**NB:Kuliko SGR bora Kuboresha TAZARA
 
Ikibidi pajengwe ukuta pembezoni mwa reli ili tuzidhibiti wapiga dili vyuma chakavu
 
Tatizo kubwa kwenye mashirika ya reli na hata hili la SGR nazani wengi bado hatujalielewa,, ipo hivi, mlezi mkubwa wa mashirika ya reli (serikali) watendaji wake wakubwa ndio business competitors wa reli zenyewe, .Mf, wakurugenzi wa mashirika ya reli kama Tazara, TRL na hii inakuja SGR wanamiliki vyombo vya usafirishaji (maroli) mengi kama sio wao basi marafiki, ndg, jamaa na wengine,, unazani hapo nn kitatokea mbeleni? Tatizo lipo kwenye Mlezi mkuu ndio competitor mkuu
 
Kanewi nn kifanyike sasa tupige hatua katika sekta ya reli?
 
Wachina walitujengea TAZARA miaka ya 1970s Leo hii shirika linahangaika katika changamoto kadhaa;
1. Kulipa wafanyakazi mishahara ya mwezi kwa mwezi ni mbinde.
2. Senior positions zimekaliwa na wazambia huku watanzania wakiwa kwenye positions za chini
3. Miundombinu kwenye stations nyingi ni chakavu au imerubuniwa ni aibu tupu ukisafiria TAZARA toka Dar mpaka Kapiri Mposhi.

Sasa tumekuja na SGR tumejirekebisha Makosa tuliyofanya TAZARA?
Ni maswala ya kuzingatia umakini wa jambo,na ushauri wa kitaalamu uliotukuka.
Raisi Kenneth Kaunda japo hakuwa na elimu ya degree ya darasani kama ya Mwalimu Julius Kamabarage Nyerere lakini alihakikisha Tazara beneficiary wawe ni Zambia kuliko Tanzania,licha ya Serikali ya Uingereza kumuonya Mwl.kuwa barabara iliojengwa inatosha,kwani swala la ukoloni ni la muda tu.
lakini Julius akaziba masikio sababu ya kutoangalia mbali.Professor Mazurui aliyaita mapenzi ya kupindukia Tanzaphilia.
Sisi wakati huo tuko shuleni tunaimba kama kasuku reli ya Uhuru,sasa tunasaga meno.
Lakini kibaya zaidi Mwl hakuwa na economic vision ya matumizi ya Tazara baada ya uhuru wa Zimbabwe,Mozambique na hata South Africa.
Laiti angetengeza reli za mchepuko kutokea Tazara zikasambazwa mikoa ya jirani kwa ndani labda tungekuwa tunazungumza lugha nyingine.
 
Tumeshaamua kuanzisha lolote bila kujali macho na maneno ya watu waovu.

Lazima mjue CCM inafanya vizuri na bahati nzuri wananchi wengi hawaelewi chochote, huu ni mtaji mkubwa sana kwetu kisiasa.

Mungu ibariki chichiemuu
Katika watu pumba wew unaogoza
 
Wachina walitujengea TAZARA miaka ya 1970s Leo hii shirika linahangaika katika changamoto kadhaa;
1. Kulipa wafanyakazi mishahara ya mwezi kwa mwezi ni mbinde.
2. Senior positions zimekaliwa na wazambia huku watanzania wakiwa kwenye positions za chini
3. Miundombinu kwenye stations nyingi ni chakavu au imerubuniwa ni aibu tupu ukisafiria TAZARA toka Dar mpaka Kapiri Mposhi.

Sasa tumekuja na SGR tumejirekebisha Makosa tuliyofanya TAZARA?
Hapo penye red ndipo panapokuambia Elimu yetu ni ya kibashite bashite. Tusipojirekebisha tutaendelea kuwa vibarua mpaka mwisho.
 
..ujenzi wa sgr uende sambamba na uanzishaji wa miradi[viwanda,migodi]itakayotumia reli hiyo.

..gharama za ujenzi wa reli hiyo zinatakiwa kurudishwa kupitia biashara ya kusafirisha mizigo mikubwa, mizito, na ya masafa marefu.

..usafirishaji wa abiria kutumia sgr ni huduma na serekali isitegemee faida kwa kusafirisha abiria.

..kwa uzoefu wangu, reli nyingi zinazosafirisha abiria huwa hazitengenezi faida, na huendeshwa kwa kutegemea ruzuku toka kwa serekali/walipa kodi.

..kwa maoni yangu lengo kuu la sgr liwe ni mizigo yetu waTz. Iwe ni bidhaa tunazozalisha hapa nchini, au tunazoagiza toka nje ya nchi.

..Ni makosa kujenga mradi mkubwa kama sgr huku tukiwa tumelenga nchi majirani, tena nchi zenyewe zina uchumi mdogo kuliko wetu.
 
Mkuu Joshua, bandiko lako ni zuri na hoja ya bandiko hili ni hoja ya msingi sana, Tusirudie makosa ya Tazara kwenye SGR, ambapo kujifunza kwa kutorudia makosa ni kujifunza practical.

Ungetusaidia sana kama ungeyataja hayo makosa ni yapi ili tusiyarudie, hizo hoja tatu za kushindwa kulipa mishahara, uongozi wa wa Zambia, na miundombinu chakavu, sio makosa bali ni matokeo tuu.

Watanzania tuna mtindo wa kulalamikia matokeo badala ya ku deal na chanzo!.

Tatizo kuu la Tazara ni upungufu wa mzigo na uendeshaji.

Bandari ya Dar es Salaam, ndilo tegemeo kubwa na la pekee kwa mizigo ya Zambia, lakini bandari yetu haina uwezo wa ku clear mzigo wote wa Zambia kuishibisha Tazara as a result, treni inalazimika kusubiri for days hadi mzigo ujae, matokeo wenye haraka wanaamua kuwahisha mizigo yao kwa malori kupitia Tunduma. Matokeo ya jumla ni Tazara kukosa mzigo, kukosa pesa za kulipa mishahara, kukosa pesa za ukarabati miundombinu yake, ukijumlisha na matatizo ya uendeshaji, hapo ndipo ilipofikishwa.

Dawa pekee ya kuinusuru Tazara ni kuweka statutory provisions kuwa containers zote za Zambia kupitia bandari ya DSM, zitashushiwa ICD ya Tazara na zitapakiwa direct to Taraza, the collection point ni Kapiri Mposhi.

Ushauri kuhusu SGR yetu umetolewa hapa

Reli ya SGR: Je, Tujifunze kwa wenzetu Kenya kuepusha SGR yetu kuwa ‘A White Elephant’? Wenzetu yameshawakuta...

The SGR War: MagufuliKagame vs MuseveniKenyatta ni Vita Kubwa!. Who Will Win, Loose or Its Win Win Situation?.
P
Pia, kuna mizigo kama shaba kutoka copper belt province na ata abiria to/frm zmb
But shida ni Politician wa pande zote mbili haza tanzania ndiyo wamiliki Wa biashara ya usafiri wa mizigo
 
Miradi mikubwa ya. Kisiasa yote huishia kuwa ''white elephants'. Lengo kuu huwa sifa kwa MTU mmoja sio "walengwa".
 
Mkuu Pascal Mayalla et al. Mmenipa changamoto ya kusoma zaidi kuhusu TAZARA, kwa sasa nasoma kitabu cha "Africa's Freedom Railway" by Jamie Monson then nitakuja na details zaidi
NB:
Nikiri nilianzisha thread kibashite-bashite (kimhemko) bila kufanya rejea ya machapisho kuhusu mada husika. Nitarejea punde.
 
Wachina walitujengea TAZARA miaka ya 1970s Leo hii shirika linahangaika katika changamoto kadhaa;
1. Kulipa wafanyakazi mishahara ya mwezi kwa mwezi ni mbinde.
2. Senior positions zimekaliwa na wazambia huku watanzania wakiwa kwenye positions za chini
3. Miundombinu kwenye stations nyingi ni chakavu au imerubuniwa ni aibu tupu ukisafiria TAZARA toka Dar mpaka Kapiri Mposhi.

Sasa tumekuja na SGR tumejirekebisha Makosa tuliyofanya TAZARA?
Makosa yatarudiwa, tena kwa kiwango cha juu kwani mmiliki mkuu wa ujenzi huu si watanzania, Bali ni wachina.
 
Back
Top Bottom