Tuondoe utata hapa: Ni wapi haswa chanzo cha Mto Nile?

Tuondoe utata hapa: Ni wapi haswa chanzo cha Mto Nile?

Maji ya MTO Nile yanaanzia milima ya Burundi Na Kongo, yanatengeneza MTO unaojulikana kama MTO Ruvubu. Baadae MTO huo unaungana Na MTO kutoka Rwanda ujulikanoa kama Ahakagera pale Rusumo. Kwa pamoja mito hiyo ikiungana inatengeneza MTO Kagera, ambao unamwaga Maji yake ziwa Victoria. Inasemekana kuwa ile kasi ya MTO Kagera inafanya Maji yake yasiweze kuchanganyika Na Maji ya ziwani, hivyo hupitiliza Na kutengeneza MTO Nile. Lakini pia bado kuna mito midogo kutoka mchi za Uganda , Sudani Na Ethiopia uongezeaka kwenye MTO Nile
 
Duuh Awamu hii kiboko!sio kwa kuvurugikiwa huku aseeh!!wiki iliyopita nilikutana na hili swali kwa mtoto .ukigoogle majibu nayo utata mtupu....
Bwana eeh nshawambia chanzo mtwara nyie bishen
 
Mkuu, minaona unaanzia huku Kashelo kwenye kona ya kuelekea Ng'anzo kama unakaribia Nzela, kwenye nija kuu ya kuja huku kwetu Ushirombo...
Ama unaonaje..!!??
 
Angalia hiyo ramani sungura mzuri.
Ndo maana wanasema nile inavyanzo vi2 ikiwa ni white water ya victoria na blue ya tana vyote ni vyanzo vya nile. Blue na white sindo zinafanya iwe nile au mm sielew?!
 
Kusema kuwa maji ya mto Kagera yanaenda kasi sana hivo hayachangamani na maji ya ziwa Vivtoria ni ngumu kumeza. Yale maji yanatembea zaidi ya kilomita 134 nikitumia google earth. Sasa maji gani yanatembea umbali wote bila kujichanganya. Kwa mantiki hiyo nakubali kuwa chanzo ni ziwa Victoria
 
Maji ya MTO Nile yanaanzia milima ya Burundi Na Kongo, yanatengeneza MTO unaojulikana kama MTO Ruvubu. Baadae MTO huo unaungana Na MTO kutoka Rwanda ujulikanoa kama Ahakagera pale Rusumo. Kwa pamoja mito hiyo ikiungana inatengeneza MTO Kagera, ambao unamwaga Maji yake ziwa Victoria. Inasemekana kuwa ile kasi ya MTO Kagera inafanya Maji yake yasiweze kuchanganyika Na Maji ya ziwani, hivyo hupitiliza Na kutengeneza MTO Nile. Lakini pia bado kuna mito midogo kutoka mchi za Uganda , Sudani Na Ethiopia uongezeaka kwenye MTO Nile
Mkuu Asante kwa maelezo mazuri, kwa kuongezea kwenye jibu lako,walichora straight line kupata uelekeo wa maji na kujiridhisha chanzo ni mto kagera,ukienda Rwanda kuna sehemu kuna chemchem wameonesha ndio chanzo cha mto Nile,Pia kuna Jamaa walifanya utafiti wao kwa kutumia GPS tracker wakajiridhisha Yale maji yanapitiliza kutoka katika mto mwingine,kuna documentary huko YouTube niliwahi kuiangalia inaelezea mambo haya,kuna mwana Mama muingereza anapita maeneo Yote ambayo MTO Nile umepita kutoka Misri hadi Rwanda.
 
Chanz
Lakini kwa miaka mingi tumekuwa tukiaminishwa kwamba chanzo cha mto Nile ni ziwa Victoria pale Jinja, Uganda. Na ukifika pale kuna alama kabisa ya kudumu iliyowekwa ziwani kuonyesha mto unapoanzia ndani ya ziwa. Hii ni kwa mujibu wa utafiti wa mwingereza John Speke alioufanya katika miaka ya mwishoni mwa karne ya 19. Ukifika eneo hilo sehemu ya kuingilia kuna historia ya mvumbuzi huyo na maelezo ya mto Nile.

Basically mto Nile una vyanzo viwili cha kwanza ni Rwanda au Burundi chanzo cha pili ni Ethiopia, sio kweli kwamba Nile chanzo chake in Jinja - na ukiangalia jwa umakini maji ya MTO Kagera yakiingia Ziwa Victoria yana rangi tofauti kabisa na unaona mkondo wake unavyo katiza ndani ya Ziwa.
 
Back
Top Bottom