Tundu Lissu kuwekwa kizuizini?

Tundu Lissu kuwekwa kizuizini?

Mwanasheria wa CHADEMA na Mbunge wa Singida Bwana Tundu Lissu kaondoka Hospital ya Nairobi kuelekea Ubelgiji kwa matibu zaidi baada ya kunusurika kifo kutokana na shambulio la risasi 38 mjini Dodoma mwishoni mwa mwaka uliopita.

Pamoja na mijadala mingi mitandaoni kuwa ni nani kwa hakika alihusika na shambulio lile lakini mhanga mkuu Tundu Lissu hakumung'unya maneno kila alipopata nafasi ya kuongea.

Ameituhumu serikali na mamlaka ya juu kwa kile kinachoitwa 'assassination attempt' jaribio la kutaka kuua....!!!

Kwa serikali zinazojali utawala wa sheria hizi ni tuhuma nzito za aibu na zenye kuitia DOA kubwa serikali kitaifa na kimataifa. Hapa kwetu tunaenda kibongobongo.Fix nyingi siasa nyingi, vitisho na ukatili usio na sababu.

Tangu litokee shambulio lile la Lissu, ambalo aliepuka kifo kwa muujiza tu. Mabadiliko mengi yametokea. Yametokea kwa haraka na kwa muda mfupi ni wazi washambuliaji wake hawakutegemea apone. Kupona kwake ni kihoro na jinamizi kubwa kwao.

Wanamfahamu vema Lissu ni mtukutu, mjanja kwenye siasa na makini kwenye sheria, ana kipawa cha kujenga hoja zikakubalika. Sio mwoga! Haogopi ni msomi mzuri wa sheria na ni mpambanaji asiyeshindwa.

Watesi wake wanatambua vema kuwa risasi zile licha ya kukosa kumnyofoa roho lakini zimeshindwa kabisa kuleta madhara kichwani kwenye injini ya fikra pevu na maarifa.

Wanatambua vema kuwa kwa kipindi chote alichokuwa hospital, licha ya majeraha makubwa aliyopata lakini mwili na akili vimepata mapumziko ya kutosha.

Atarejea kwa nguvu mpya kasi mpya na ari mpya...!!! Na hapa ndio penye kutatiza sana! Sasa hivi jumuiya za kimataifa zinajua fika nini kimempata na nini kimetokea... CV imechafuliwa vibaya kabisa.!!

Mkakati uliopo ni kuanza kutunga sheria za makosa mitandaoni na vyombo vya habari haraka na kuanza kuvichukulia hatua hata kama makosa yenyewe ni mepesi na hayana mashiko.

Kila anachoongea sasa kinarekodiwa na kuhifadhiwa...! Hivi karibuni serikali imesema SI VEMA KUBISHANA NA MGONJWA. ' Anasubiriwa apone...!

Anasubiriwa arudi. Kuna upande hauko tayari kumuona tena anatamalaki jukwaa ni na kwenye vyombo vya habari na mitandaoni..!!

Mashtaka ya uhaini na kukashifu mamlaka yanamsubiri lakini TUTAUKOMBOA WAKATI...!!!!
Kuna mabadiliko makubwa yatatokea katika kipindi hiki na mojawapo ni ku diffuse tension kwa kuachia watu wazungumze na mikutano ya siasa itaruhusiwa.
Hii itasababisha hata atakaporudi mengi yatakuwa tayari yamezungumzwa na joto limeshuka.
Jambo la pili ni kuwa kesi zinazomkabili zimesimama lakini akirudi zitaanza upya na utakuwa ni mwendo wa mahakama moja kwenda nyingine na kwa hulka ya binadamu atachoka mno!!
Jambo la tatu ni hali ya maisha ya wote wanaolalamika nchini,kuna unafuu unakuja na kelele zimesaidia, kwa kuachiwa billions za kulipia madeni ya ndani,mzunguko utaanza kuonekana na kelele za waswahili na usaulifu wao mambo yatakuwa swafiiii.
Pia tusiusahau ule usemi maarufu "Usalama wa watu wengi ni muhimu zaidi kuliko wa mtu mmoja"
Hapa ni kwetu na JPM ndiye Raisi wetu!!
 
Huyu atatibiwa huko nje akija nakiherehere chake anakutana nauchaguzi wa 2020 watu wanalichukua jimbo lake kwanguvu anatupwa nje ya kinga zabunge wakati huo ukifika litaongea kama nan sanasana litaishia kufutiliwa mbali.
 
Ahsante sana Mshana Jr:
Hilo jibu ulilompa huyu msaka tonge ni jibu mujarabu kabisa unaweza kulitumia jibu hilo kuombea mkopo bank ama kukombolea fedha katika zile bank zilizofilisika hasa Meru Community Bank
[emoji3] [emoji3] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji120] [emoji123] [emoji779] [emoji817] [emoji781]
 
K
Kila mtu na vesion yake mara risasi 38, mara 30 mwenyewe Msaliti anasema 16, basi tu ili mradi muongope!
Kwani lazima uchangie kuna mambo unaweza kukaa kimya
Idadi ya risasi zilizungumzwa bungeni
Pia kamanda wa polis dodoma alitaja
Kukashfu hakuta kufikisha popote
 
Huyu atatibiwa huko nje akija nakiherehere chake anakutana nauchaguzi wa 2020 watu wanalichukua jimbo lake kwanguvu anatupwa nje ya kinga zabunge wakati huo ukifika litaongea kama nan sanasana litaishia kufutiliwa mbali.
Siasa sio uadui ila kama mmefikia mahali mnataka kutumia nguvu kuna watu hawata vumilia
Unazani kuna mtu maalum sana wa kutumia bunduki etiii
 
Kila mtu na vesion yake mara risasi 38, mara 30 mwenyewe Msaliti anasema 16, basi tu ili mradi muongope!
79dbe3fe816fd943b59e451250af709d.jpg
 
Mtu anayeisaliti nchi yake daima huwa haheshimiki ugenini anatumiwa tu. Akibisha wanamwambia tutakurudisha kwenu! Sasa umekuja kwetu ukae kimya si hatutaki ushambulie nchi yako ukiwa kwetu. Usituharibie mambo yetu.Ndipo unagundua ooh kumbe yako hivyo! Wazungu wanaita disillusionment. Yaani unakanganyikiwa na kutokuwa tayari kuyasimamia tena yale ambayo kwa miaka mingi ulidhani ni sahihi. Amsome Eldridge Cleaver na jinsi alivyoamua kuachana na upinzani wake kwa Serikali ya Marekani akaelekea dini na imani na kurudi nyumbani. Huyu wa kwetu akienda uhamishoni akae kimya. Asingeituhumu nchi yake ugenini. Asingewashutumu viongozi wa nchi yake. Tanzania haijaharibika kiasi ambacho mhusika anataka tuelewe hivyo na ulimwengu uelewe hivyo. Ziko nchi dhalimu na Tawala dhalimu hapa duniani ukilinganisha utaona Tanzania ni mbinguni.
Mjinga wewe, umewahi kufika mbinguni? Mbinguni wanakula mlo mmoja? Mbinguni wanabaguliwa, mbinguni kuna ukabila? Mpuuzi sana wewe, eti kuna nchi dhalimu, si uzitaje tuone, acha ghiliba zako. Hapa ni jehanamu
 
Kila mtu na vesion yake mara risasi 38, mara 30 mwenyewe Msaliti anasema 16, basi tu ili mradi muongope!
Hujainywa ile sumu uliyoahidi? Ninayo ya panya ndio inayowafaa zaidi nikuletee?
Unajua wewe hii kesi ikienda mahakamani utakuwa shahidi mzuri na muhimu sana? Kwasababu unaijui idadi halisi ya risasi alizopigwa na kwanini alipigwa! Mungu akuweke ili uje kutoa ushahidi.
 
Mwanasheria wa CHADEMA na Mbunge wa Singida Bwana Tundu Lissu kaondoka Hospital ya Nairobi kuelekea Ubelgiji kwa matibu zaidi baada ya kunusurika kifo kutokana na shambulio la risasi 38 mjini Dodoma mwishoni mwa mwaka uliopita.

Pamoja na mijadala mingi mitandaoni kuwa ni nani kwa hakika alihusika na shambulio lile lakini mhanga mkuu Tundu Lissu hakumung'unya maneno kila alipopata nafasi ya kuongea.

Ameituhumu serikali na mamlaka ya juu kwa kile kinachoitwa 'assassination attempt' jaribio la kutaka kuua....!!!

Kwa serikali zinazojali utawala wa sheria hizi ni tuhuma nzito za aibu na zenye kuitia DOA kubwa serikali kitaifa na kimataifa. Hapa kwetu tunaenda kibongobongo.Fix nyingi siasa nyingi, vitisho na ukatili usio na sababu.

Tangu litokee shambulio lile la Lissu, ambalo aliepuka kifo kwa muujiza tu. Mabadiliko mengi yametokea. Yametokea kwa haraka na kwa muda mfupi ni wazi washambuliaji wake hawakutegemea apone. Kupona kwake ni kihoro na jinamizi kubwa kwao.

Wanamfahamu vema Lissu ni mtukutu, mjanja kwenye siasa na makini kwenye sheria, ana kipawa cha kujenga hoja zikakubalika. Sio mwoga! Haogopi ni msomi mzuri wa sheria na ni mpambanaji asiyeshindwa.

Watesi wake wanatambua vema kuwa risasi zile licha ya kukosa kumnyofoa roho lakini zimeshindwa kabisa kuleta madhara kichwani kwenye injini ya fikra pevu na maarifa.

Wanatambua vema kuwa kwa kipindi chote alichokuwa hospital, licha ya majeraha makubwa aliyopata lakini mwili na akili vimepata mapumziko ya kutosha.

Atarejea kwa nguvu mpya kasi mpya na ari mpya...!!! Na hapa ndio penye kutatiza sana! Sasa hivi jumuiya za kimataifa zinajua fika nini kimempata na nini kimetokea... CV imechafuliwa vibaya kabisa.!!

Mkakati uliopo ni kuanza kutunga sheria za makosa mitandaoni na vyombo vya habari haraka na kuanza kuvichukulia hatua hata kama makosa yenyewe ni mepesi na hayana mashiko.

Kila anachoongea sasa kinarekodiwa na kuhifadhiwa...! Hivi karibuni serikali imesema SI VEMA KUBISHANA NA MGONJWA. ' Anasubiriwa apone...!

Anasubiriwa arudi. Kuna upande hauko tayari kumuona tena anatamalaki jukwaa ni na kwenye vyombo vya habari na mitandaoni..!!

Mashtaka ya uhaini na kukashifu mamlaka yanamsubiri lakini TUTAUKOMBOA WAKATI...!!!!
Swala la Tundu Lisu ni too complicated mamlaka pekee na Mungu wake ndo wanaojua hatima yake, hata yeye mwenyewe hawezi kujua.Lakini kila lenye mwanzo halikosi kuwa na mwisho.
 
Siasa sio uadui ila kama mmefikia mahali mnataka kutumia nguvu kuna watu hawata vumilia
Unazani kuna mtu maalum sana wa kutumia bunduki etiii
Kauli nzito sana hii wenye akili na masikio wasikie na kulitafakari kwa mapana.
Tanzania ni ya watanzania wote, hakuna mwenye hati miliki ya nchi hii. Tubishane kwa hoja zenye mashiko tusivunje UMOJA na MSHIKAMANO wetu kama Taifa, hakuna nguvu yoyote duniani iliowai shinda nguvu ya UMMA.
 
Back
Top Bottom