Tundu Lissu: CUF ni chama cha Zanzibar!

Tundu Lissu: CUF ni chama cha Zanzibar!

Mtu hawezi kukoasea akisema kuwa CHADEMA ni chama cha Tanganyika. NI ukweli hakina mbunge hata mmoja katika Zanzbar.

Sio cha Tanganyika ni cha Kichaga ndio jibu sahihi bila kumung'unya maneno
 
Kasema CUF haijawahi kuwa na wabunge zaidi ya 5 wa kuchaguliwa bara hivyo kisiasa hauwezi kusema kinakubalika bara na wala bara CUF haina ngome isipokuwa visiwani ...kasema kweli pia kwamba hata CDM yenyewe haijawahi na haitaweza katu kushinda hata sheria 1 kwani ngome yao nao ni bara,kwa hili sioni kakosea wapi zaidi ya kuwa mkweli tena katumia na evidences sahihi kabisa.
 
CUF chama cha Zanzibar, Chadema chama cha maeneo fulani Tanzania Bara.

Zemarcopolo mbona swali liko wazi na nirahisi sana kulikoni mkuu, ameuliza nikweli cuf ni chama cha zanzibar, sidhani kama aliuliza na chadema ni chawapi au nimacho yangu!
 
Zungumzeni ila chadema mwaka 2015 itaambulia patupu,kama mnabisha tumwombe mungu atujalie uzima.Chadema hakibebeki kwa vyovyote vile itakavyokuwa.
 
CUF ni chama cha Zanzibar na CDM ni chama cha Tanzania!Tanganyika = Tanzania!Zanzibar population is approximately to zero compared to Tanganyika population!Kama idadi ya watu wa ubungo tu(laki nane)hailingani hata na ya Zanzibar(laki tano),tunawezaje kuilinganisha Tanganyika na Zanzibar au hata CDM na CUF?
 
Nakusifu Kamanda Lissu, Uwe mkweli daima wala usiwaogope hao cuf (ccm-b). Wanataka wakae upinzani lakini upinzani wao ni kwa vile walikosa huo uongozi kule zenji kwao. Tena siyo Zenji bali Pemba. Jimbo hata mtaa wa Togo Kinondoni mkubwa! Hico umekipaisha sana kukiita cha Zanzibar. Hicho ni cha nchi jirani tu. Ngoja wauvunje huo muungano wao uone watakavyo parangana. Kidumu ccm - b! Jibu; Kidumu. Kwa heri
 
Kama ni kwelu Leo mh. TUNDU nimekushusha thamani,
hivi kweli lengo letu ni kuondoa hawa mafisadi ccm.
Ama ndio ule wimbo kwamba chadema mnawachukia waislam na watu wenye asili ya uislam kama znz.
Wewe ulimwongezea lini thamani na ikamsaidiaje, halafu udini unaingiaje hapo au Ndo mwisho wako wa kufikri.
 
Sio cha Tanganyika ni cha Kichaga ndio jibu sahihi bila kumung'unya maneno
Mimi si Mchaga na ni mwana CHADEMA. Kule kwetu ukisema wewe ni ccm unaonekana kama mtu wa mwaka 47! Chadema ipo Kigoma hadi Dar. Ipo Mwanza kupitia Singida hadi Mbeya!Ipo Musoma hadi Manyara mpaka Iringa! Wachaga waliopo CDM n i wachache sana! Ila tu haipo Zanzbar!
 
Cuf ni chama pekee chenye wabunge unguja pemba na tanganyika.ccm hawana mbunge pemba, chadema hawana mbunge pemba wala unguja.

Ukweli kinakubalika kina upande, pemba, unguja ( zanzibar) na Tanganyika japo mmoja hivyo hivyo , ukipima jibu ni kwamba cuf inakubalika katika nchi hizi mbili. chadema haina mbunge unguja wala pemba, na ccm haina mbunge pemba, ukiangalia cuf imechukua pandeo zote za nchi .

Haki sawa kwa wote.

Serikali tatu.

Zanzibar mamlaka kamili, asio ipelea mema zanzibar aondoke zake aende somalia.
 
Huyu tundu kweli ugoro mtupu cuf ipo tanzania wakati yeye akiwa niki nda ktk siasa.hoja aliyeitoa haina mashiko kwani kuwa na wabunge wachache bara si kipimo,mbona cuf ina madiwani na wenyeviti wa mitaa kibao bara au kwakua chama chake hakikubaliki zanzibar ndo aneleta sababu mfu. Mbona nccr,tlp,tadea havizungumzii! bila shaka huyu tundu anawashwa. Namshauri akae kitako kudili na chama chake ka siasa zinamshinda akalime viazi ikungi.

Wazanzibar niwanafiki wakubwa, Tundu anaomba mbali sana, mjinga tu haoni, hivi kwa CDM ilivyofanyakazi Tanzania inawezekana ktk hali ya kawaida ikose hata mbunge mmoja Zanzibar kama sio ubaguzi wa kiana Fulani? Kama hoja ni Chama makini CDM ingekuwa na nafasi kubwa tu Zanzibar lakni vile suala sio umakini na kazi iliyofanyika basi CDM inasuswa, huwezi kususa vyama Fulani Fulani ukasema eti wewe ni wa kitaifa. NIKWELI ZANZIBAR KUNA KURA 500,000 tu hivi, nikweli WANABAGUANA HATA CCM haina wawakilishi wabunge PEMBA
 
Nakusifu Kamanda Lissu, Uwe mkweli daima wala usiwaogope hao cuf (ccm-b). Wanataka wakae upinzani lakini upinzani wao ni kwa vile walikosa huo uongozi kule zenji kwao. Tena siyo Zenji bali Pemba. Jimbo hata mtaa wa Togo Kinondoni mkubwa! Hico umekipaisha sana kukiita cha Zanzibar. Hicho ni cha nchi jirani tu. Ngoja wauvunje huo muungano wao uone watakavyo parangana. Kidumu ccm - b! Jibu; Kidumu. Kwa heri
teh teh, mkuu sina mbavu mie!
 
Ukweli kinakubalika kina upande, pemba, unguja ( zanzibar) na Tanganyika japo mmoja hivyo hivyo , ukipima jibu ni kwamba cuf inakubalika katika nchi hizi mbili. chadema haina mbunge unguja wala pemba, na ccm haina mbunge pemba, ukiangalia cuf imechukua pandeo zote za nchi .

Haki sawa kwa wote.

Serikali tatu.

Zanzibar mamlaka kamili, asio ipelea mema zanzibar aondoke zake aende somalia.
mkuu afadhali kuishi somalia kuliko hiyo nchi inayoitwa zanzibar, wazee watindikali...
 
mkuu zenji sio sehemu ya Tz ni nchi jirani na Tanganyika

Nashukuru sana kumwelimisha the so called cute kuwa ZNZ ni nchi na siyo sehemu ya Tanganyika. Mkumbushe wana rais, katiba, wimbo wa taifa na bunge lao.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Chadema imeshika maeneo mengi bara, cuf imebaki pemba na si unguja, waunguja hawaipendi cuf! Tatizo linalopelekea chadema kutokukubalika zanzibar ni hisia za kuchongwa za udini zinazoshabikiwa na cuf na ccm dhidi ya wapinzani wao chadema! Vinginevyo chadema ingekuwa kila mahali pemba na unguja, kwani sera zake ni za kuifanya zanzibar kuwa huru!
 
Back
Top Bottom