Tundu Lissu: CUF ni chama cha Zanzibar!

Tundu Lissu: CUF ni chama cha Zanzibar!

Kwani sote si tunajuwa kuwa kutembea ni kushoto kulia au kulia kushoto? Haieleweki kusema chama fulani ni cha upande fulani na usiseme na chengine ni cha upande fulani iwapo vigezo viko sawa.

Bwana Lissu unataka tuelewe vipi kuwa ushindi lazima uhesabiwe kwa tofauti ya millioni? Laki tano ni idadi na nyongeza ya idadi ndio kushinda sasa hizi laki tano laiti zingepatikana na CDM si ingeengeza na kupunguza katika hesabu ya ushindi? Na jee viti 50 vya Zanzibar vingekwenda kwa CDM si angalau ruzuku ingepatikana? Na pia hayo majimbo ya Bara si yote yana idadi kama hiyo ya ubungo na ikiwemo jimbo lako sasa thamani yako iwe tofauti na ya Mnyika?

Uanasiasa kama huu ndio unaosababisha tuambiwe kuwa hamuaminiki. Kwani tatizo lipo wapi iwapo utasema ukweli kuwa sera za CDM hazina wafuasi wengi kule Zanzibar badala ya kutumia lugha ya kudharau.

Kwanza ni dhahiri haukiamini CDM hata kabla ya kauli ya Lissu... halafu Lissu hakuja na kauli hiyo ila alikua akijibu swali kuwa CDM ni chama cha Tanzania Bara tu (na wengine wanasema ni cha Kaskazini) na alichagua kujibu kwa kukilinganisha CDM na CUF....hakuzungumzia kuwa idadi siyo muhimu alichosisitiza ni kuwa idadi ya Zanzibar pekee haitoshi kukupa ushindi ... Kwa maana kwa uchache wa kura husika hii ni tathmini ya Lissu .... nashangaa tathmini ya Lissu ndiyo inakuwa moja ya sababu ya CDM kutoaminika? Mbona hata walio endelea sana kidemokrasia huwa wanatoa tathmini za kitakwimu...? au hua hajifunzi zaidi ya uelewa wako?
 
Cuf ni chama pekee chenye wabunge unguja pemba na tanganyika.ccm hawana mbunge pemba, chadema hawana mbunge pemba wala unguja.

lakini ccm kina raisi kutoka pemba na tz bara.......cuf haina..lol!!!!!!!!!!----- mtupu
 
Tatizo la Tundu Lissu ni kweli mno na waTanzania wengi wanapenda unafika, kujikomba na ujanja ujanja tu, kwahiyo akitokea mtu akasema ukweli anaonekana wa hovyo, wale wanaompinga Lissu waisome vizuri historia ya CUF na watakuja kuona kuwa Lissu yuko sahihi

Well said mkuu!
Wadanganyika ndo walivyo
 
Duh, kura za Zanzibar zinazidiwa na baadhi ya majimbo ya bara..........Huku jimbo la uwakilishi kura 2800.............
 
Kwanza ni dhahiri haukiamini CDM hata kabla ya kauli ya Lissu... halafu Lissu hakuja na kauli hiyo ila alikua akijibu swali kuwa CDM ni chama cha Tanzania Bara tu (na wengine wanasema ni cha Kaskazini) na alichagua kujibu kwa kukilinganisha CDM na CUF....hakuzungumzia kuwa idadi siyo muhimu alichosisitiza ni kuwa idadi ya Zanzibar pekee haitoshi kukupa ushindi ... Kwa maana kwa uchache wa kura husika hii ni tathmini ya Lissu .... nashangaa tathmini ya Lissu ndiyo inakuwa moja ya sababu ya CDM kutoaminika? Mbona hata walio endelea sana kidemokrasia huwa wanatoa tathmini za kitakwimu...? au hua hajifunzi zaidi ya uelewa wako?

Naam huu sasa ni ufafanuzi na sio mada ilivyoletwa hapa hivyo coment zangu hazikiuwa za uonevu hasa ukitilia maanani kauli zake za nyuma juu ya masuwala ya Zanzibar. Huwa anakurupuka sana kuhusu maswala ya Zanzibar.

Kwa upande mwengine Lissu ni kiongozi mkubwa wa chama kikubwa chenye taathira kubwa kwa mustakabali wa nchi, hivyo usishangae kupewa uzito kauli zake na inapokuja zikawa za upotofu lazima akubali jukumu. Hata hao walioendelea tumeshawaona wakikatisha kampeni walizozigharamia kwa kukosea kauli zao hivyo si kweli kuwa kwa hili ni kitu tofauti as far as politician concerns!
 
Wanaopinga wapinge kwa kuleta data hapa. Wakanushe aliyoyasema Lissu kwa data sio kubwebweta bwebweta tu kwa kuitetea CUF.
 
Kwa kweli ugoro umemlewesha sana CUF ni chama cha wananchi wa Tanganyika na Zanzibar hata dunia inajua kama akisema hivyo na sisi wanzanzibar tuseme nini kuhusu Chadema au CCM jamaa arudi shule 1378148748314.jpg
 
Chadema ni Chama cha Wakristo, asilimia .99.09% ni wanachama na wapenzi wake ni wakristo.
 
Back
Top Bottom