Tundu Lissu: "CUF ni CCM B!"

Tundu Lissu: "CUF ni CCM B!"

Watanzania tupo 45 milion, kati yao waiga kura ni kama 20 milion plus or minus. CCM inasimamia itikadi yake ambayo siyo chimbuko la matakwa ya wananchi wa Tanzania. Kumbuka CCM in idadi ya wanachama 4 milion, na ni wananchi ndiyo tunaamua ushindi wa wagombea. Sasa kama ukawa watajikusanyia wananchi wengi zaidi ya hao milioni 4, unafikiri kitatokea nini?? Bado ni ngumu kujitabiria mambo, na ndiyo maana unaona propaganda za kuvigawa vyama na wananchi zinatengenezwa kwa ufasaha kila kukicha.
 
Tuliaminishwa na of course mimi niliamini kwa dhati kuwa CUF ni CCM B! Aliyenifanya niamini hivyo si mwingine ni mwanasiasa machachari na "mwanasheria nguli" Tundu Lissu!
Kwa kudhihirisha hilo CHADEMA ilikataa kabisa kata kata kuungana na CUF ili kuunda Kambi rasmi ya Upinzani Bungeni!
Hata hivyo, hivi karibuni CUF kimeshikamana na CHADEMA wakiiponda CCM eti kupanga maandamano na mikutano ya hadhara kwa pamoja! Kweli hii ni ajabu sana!
Hebu tujiulize maswali yafuatayo:
1. Je, tuhuma za u-CCM B za CUF zilikuwa za kweli?
2. Kama zilikuwa za kweli, Je, kwa sasa CUF imeshakuwa "mtoto mzuri" na hatarudia tena utukutu wake?
3. Kama zilikuwa si za kweli, kuna sababu yoyote ya kuendelea kuiamini CDM?
4.......
Karibuni kwa mjadala, matusi, kejeli, nk si mahala pake, hata kama hatutakubaliana kila kitu, tuheshimiane!

Mkulu hata mimi napata shida sana...... jaribu kusoma hii
https://www.jamiiforums.com/katiba-mpya/651234-mambo-ya-kujiuliza-na-kutafakari-kuhusu-ukawa.html
 
Mkuu Buchanan

Kutoka kuwa JF Moderator Mpaka kibaraka wa Ma Gamba.
What a Failure and shame...
 
Last edited by a moderator:
Namnukuu Hamad Rashid wakati akiwa (KUB) anasema wakiwa bungeni mbunge wa Moshi mjini Philemon Ndesamburo aliniuliza hichi chama chenu cha CUF mbona kimekaa kiislamu?

Leo hii hawa hawa wafuasi wa Chadema wanasema chama cha ACT ni chama cha kiislamu kisa nyota mara chama cha watu wa Kigoma hapo nani muanzilishi/muendelezaji wa udini na ukabila?

Samahani kabla sijajikita kwenye hoja yako naomba kufahamu hivi wewe ndiye yule Sheikh Farid wa UAMUSHO? Au kuna mtu ame impersonate jina lako?
 
tuliaminishwa na of course mimi niliamini kwa dhati kuwa cuf ni ccm b! Aliyenifanya niamini hivyo si mwingine ni mwanasiasa machachari na "mwanasheria nguli" tundu lissu!
Kwa kudhihirisha hilo chadema ilikataa kabisa kata kata kuungana na cuf ili kuunda kambi rasmi ya upinzani bungeni!
Hata hivyo, hivi karibuni cuf kimeshikamana na chadema wakiiponda ccm eti kupanga maandamano na mikutano ya hadhara kwa pamoja! Kweli hii ni ajabu sana!
Hebu tujiulize maswali yafuatayo:
1. Je, tuhuma za u-ccm b za cuf zilikuwa za kweli?
2. Kama zilikuwa za kweli, je, kwa sasa cuf imeshakuwa "mtoto mzuri" na hatarudia tena utukutu wake?
3. Kama zilikuwa si za kweli, kuna sababu yoyote ya kuendelea kuiamini cdm?
4.......
Karibuni kwa mjadala, matusi, kejeli, nk si mahala pake, hata kama hatutakubaliana kila kitu, tuheshimiane!
jaribu kuelewa hoja ya lissu. Hawa wawili walikuwa mapacha wa dhana fulani yaani kuunganisha utawala kati ya cuf na ccm. Hayo ndiyo makubaliano. Ccm wangekuja na dhamiri ya umoja na maridhiano hayo, cuf wangeendelea kuwa wamoja. Kama mmoja kavunja makubalaino hapo upinzani unajitokeza wazi. Katika siasa hakuna wa kudumu. Ni uadui wa namna ya kufukiri. Anayefikiri tofauti na wewe leo ni mpinzani wako leo. Kesho akibadilisha mtazamo mnakuwa wote.
 
Mleta mada hana Tofauti na Intarahamwe Msaka Tonge
 
Ata CCM walikuwa wanawaita CUF chama cha Kidini, Wapemba na Magaidi na waliunda Seriakali Moja, achane hoja dhaifu tupiganie maslahi ya Taifa sio kuleta ubaguzi,
 
Tuliaminishwa na of course mimi niliamini kwa dhati kuwa CUF ni CCM B! Aliyenifanya niamini hivyo si mwingine ni mwanasiasa machachari na "mwanasheria nguli" Tundu Lissu!
Kwa kudhihirisha hilo CHADEMA ilikataa kabisa kata kata kuungana na CUF ili kuunda Kambi rasmi ya Upinzani Bungeni!
Hata hivyo, hivi karibuni CUF kimeshikamana na CHADEMA wakiiponda CCM eti kupanga maandamano na mikutano ya hadhara kwa pamoja! Kweli hii ni ajabu sana!
Hebu tujiulize maswali yafuatayo:
1. Je, tuhuma za u-CCM B za CUF zilikuwa za kweli?
2. Kama zilikuwa za kweli, Je, kwa sasa CUF imeshakuwa "mtoto mzuri" na hatarudia tena utukutu wake?
3. Kama zilikuwa si za kweli, kuna sababu yoyote ya kuendelea kuiamini CDM?
4.......
Karibuni kwa mjadala, matusi, kejeli, nk si mahala pake, hata kama hatutakubaliana kila kitu, tuheshimiane!

Tukuulize wewe kwanza swali. "SIASA ni kitu gani?"
 
Mtoa hoja
unamatatizo,kabla hujatoa hoja yako ungefafanua maana ya neno "ukawa",na
tambua huu umoja sio wa chadema na cuf,kwa kifupi viongozi hawa hawako
kwa maslahi ya vyama vyao,bali kwa kuitetea katiba ambayo ndo sheria
mama,kwa watanzania wote.

Well said Mkuu! Kumbe hata Mods wameingiliwa na kale kaugonjwa ka kuandika vepa!
 
Is that all you can say?

No ila ni aibu sana aisee.
JF Moderators hawapaswi kuonesha Mahaba na upande flan ukichukulia nature ya posts za jukwaa la Siasa ambazo zinahitaji tolerance.
So mods anapaswa kuwa mtu Moderate kweli kweli hata kama kuna upande ana Maslahi nao...
Lakini kwa ushabiki kama huu unaouonesha watu wataanza kuwa na hofu na Authenticity na privace zao kwa kutumia JF ambayo ni a place where People dare to talk Freely.
Hii pia itawafanya wengi wenye nia ya kuchangia JF kuingiwa na hofu ya privacy zao kuwa disclosed.
Ni hayo tu Mkuu na wala usijenge chuki...
Cc Invisible
 
Last edited by a moderator:
2015 imekaribia na CDM imepoteza muelekeo, inatafuta kwa kusimamia! Ila 2015 hata 15% hawapati na wabunge nao sijuiii
 
2015 imekaribia na CDM imepoteza muelekeo, inatafuta kwa kusimamia! Ila 2015 hata 15% hawapati na wabunge nao sijuiii

Siasa za nchi hii ni za mkumbo, unaweza kushangaa mwakani upepo ukabadilika kabisa!
 
Kwa hiyo CUF imeacha kuwa CCM B au haijawahi kabisa kuwa CCM B, na CHADEMA waliruongopea juu ya hilo?
Mkuu, haya ni mambo ya siasa kwa kawaida wanasiasa hu react negatvely pale upande wa pili unapokuwa kikwazo kwa malengo yake na positively pale upande wa pili unapo support
wanasiasa huwa na lengo X na wapiga kura wanaweza kuwa na lengo Y. basi wanasiasa wataenda na lengo Y ku win support na wakishapata nafasi hurudia tena lengo lao X. THOUGH POLITICS IS A DIRTY GAME, all of us live within it
 
CUF ilikuwa CCM B ila kwa sasa imerudi kundini baada ya kubali Ubatizo wa maji mengi yaitwayo UKAWA
 
Chadema ni waongo wakubwa kukataa kushirikiana na cuf wakati ule ni kule kujiamini sana kwa chadema.kama cuf walikuwa ccm b vipi nccr.sasa cdm wamegundua kuwa chama chao kinakufa ndio maana viongozi wanajikomba kwa vyama vingine ili kujishikiza.hapa inaonyesha wazi kabisa mbowe dhana yake kubwa ni tamaa ya uongozi sio kujenga chama.hivi sasa ameona cdm inazama amerukia ukawa.anakiacha chama kinadidimia.
 
Tuliaminishwa na of course mimi niliamini kwa dhati kuwa CUF ni CCM B! Aliyenifanya niamini hivyo si mwingine ni mwanasiasa machachari na "mwanasheria nguli" Tundu Lissu!
Kwa kudhihirisha hilo CHADEMA ilikataa kabisa kata kata kuungana na CUF ili kuunda Kambi rasmi ya Upinzani Bungeni!
Hata hivyo, hivi karibuni CUF kimeshikamana na CHADEMA wakiiponda CCM eti kupanga maandamano na mikutano ya hadhara kwa pamoja! Kweli hii ni ajabu sana!
Hebu tujiulize maswali yafuatayo:
1. Je, tuhuma za u-CCM B za CUF zilikuwa za kweli?
2. Kama zilikuwa za kweli, Je, kwa sasa CUF imeshakuwa "mtoto mzuri" na hatarudia tena utukutu wake?
3. Kama zilikuwa si za kweli, kuna sababu yoyote ya kuendelea kuiamini CDM?
4.......
Karibuni kwa mjadala, matusi, kejeli, nk si mahala pake, hata kama hatutakubaliana kila kitu, tuheshimiane!

CUF walikuwa CCM B na tuhuma zilikuwa za ukweli, na kithibitisho ni hichi hapa

angalia kwa utulivu



lakini chadema tuko tayari kuungana na chama chochote chenye maslai chanya na rasilimali za Taifa la Tanzania
kwa kifupi lipumba anasema kikwetu alikuwa kwa wakati mgumu na ili yeye aweze kuokoa jahazi ilibidi atoe suport ya namna fulani kwa CCM this evidence show us that hawa walikuwa CCM B
Labda kwasababu huwa mnatoa ufahu wenu kwenye kufikiria hutataka kuangalia hiyo video na ukiangalia utataka kuelewa na ukibahatika kuelewa utajitoa ufahamu wako kama kawaida ya CCM na kunzaanza kutumia viungo vingine kufikiria badala ya ubongo

 
Last edited by a moderator:

CUF walikuwa CCM B na tuhuma zilikuwa za ukweli, na kithibitisho ni hichi hapa

angalia kwa utulivu



lakini chadema tuko tayari kuungana na chama chochote chenye maslai chanya na rasilimali za Taifa la Tanzania
kwa kifupi lipumba anasema kikwetu alikuwa kwa wakati mgumu na ili yeye aweze kuokoa jahazi ilibidi atoe suport ya namna fulani kwa CCM this evidence show us that hawa walikuwa CCM B
Labda kwasababu huwa mnatoa ufahu wenu kwenye kufikiria hutataka kuangalia hiyo video na ukiangalia utataka kuelewa na ukibahatika kuelewa utajitoa ufahamu wako kama kawaida ya CCM na kunzaanza kutumia viungo vingine kufikiria badala ya ubongo



Tundu Lissu alidai kuwa CUF ni CCM B kwa kuwa CUF na CCM walifunga ndoa kwa kuunda Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar. Sasa tuambie hiyo ndoa ilishavunjwa au bado? Msitupelekeshe kihivyo wakuu mkafikiri tumesahau yaliyopita!
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom