Tundu Lissu aeleza kwanini walimchagua Lowassa kugombea Urais | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu aeleza kwanini walimchagua Lowassa kugombea Urais

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by ndege JOHN, Jan 10, 2017.

  1. ndege JOHN

    ndege JOHN JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 31, 2016
    Messages: 2,681
    Likes Received: 3,736
    Trophy Points: 280
    Tundu Lissu aeleza kwanini waliamua kumchagua Lowassa kugombea Urais

    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kimesema kiliamua kumchukua aliyekuwa waziri mkuu, Edward Lowassa, ajiunge na chama hicho baada ya kubaini katika utafiti maalum uliofanywa na shirika moja kutoka nchi za nje kwamba alikuwa na uwezo wa kubeba asilimia 18 ya kura zote katika uchaguzi mkuu kuliko mgombea mwingine wa urais katika uchaguzi mkuu uliopita.


    Hayo yalizungumzwa na Mwanasheria Mkuu wa Chadema, Tundu Lissu, wakati akihojiwa na Global TV Online ambapo alisema pia Lowassa aliongoza wagombea wote katika utafiti huo.


    “Wazungu wakatuambia hivi political personalities zote za Tanzania walimfanyia kila mmoja wao walimfanyia uchunguzi wake, wakatuambia hivi ‘katika wote hao ukimweka huyu na huyu, huyu bwana mkubwa Lowassa huyu yeye peke yake anatembea na asilimia 18 ya Tanzania voters,’ aliyekuwa anamfuata alikuwa na asilimia 11 tu. Kwahiyo Lowassa as Lowassa alikuwa na eighteen percent ya likeability ya kupendwa na hao Watanzania akienda huku anaenda na asilimia 18 ya ziada, akienda huku anaenda na asilimia 18 za ziada nyingine ongezeeni,” alisema Lissu.


    “Tukasema hivi, ‘tunataka kushinda uchaguzi eeh tuzungumze na Lowassa’ na Dkt Slaa akasema tuzungumze na Lowassa tukamwambia ‘Dkt una mawasiliano naye’ akasema ‘sina mawasiliano naye, ila kuna mtu ambaye anaweza akawezesha mawasiliano naye ni nani? Askofu Gwajima’ tunaelewana, so this how we got Edward Lowassa.”
     
  2. ArD67

    ArD67 JF-Expert Member

    #41
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 14, 2016
    Messages: 1,071
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Hawa ni wanafiki sana, ni wanafiki wenzao tu awezaye kumuunga mkono yeyote kati ya hawa. Ufisadi wa Lowasa wametufichulia wao kwa intelijensia zao, na wao wakazikanusha sijui kwa tafiti za nani, ni wanafiki.
     
  3. k

    kopites JF-Expert Member

    #42
    Jan 10, 2017
    Joined: Jan 28, 2015
    Messages: 3,784
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Kama ww unavoamini za wahindi wa twaweza kua magufuli anakubalika asilimia 200.he he hee
     
  4. ArD67

    ArD67 JF-Expert Member

    #43
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 14, 2016
    Messages: 1,071
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Ktk Nec alishinda na angeshinda, lkn huu ndo ukweli usopingika, NEC haiwakilishi watanzania wapiga kura wa ndani ya ccm na wa kitanzania wengine. Nje ya Nec jamaa alishabikiwa na Ukawa tu na ccm wachache.

    Nalo hili litaleta mjadala? Kwamba ktk kipindi cha kumtafuta mgombea uraisi wa ccm,cdm walikuwa wakimshabikia Lowasa na wangempigia kura hukohuko ccm kama angesimamishwa?
     
  5. M

    Maua kilasa JF-Expert Member

    #44
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 6, 2016
    Messages: 936
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 80
    Stop bluffing. You exactly what took place in the election vote counting.
     
  6. M

    Maua kilasa JF-Expert Member

    #45
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 6, 2016
    Messages: 936
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 80
    Wangapi waliiMba " Tuna imani na Lowassa........" kama unasema ni wachache wa ccm. Mbona floo nzima ilijaza sauti ikiimba hivyo. Hata jk akabutwaa. Wacha woga.
     
  7. IROKOS

    IROKOS JF-Expert Member

    #46
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,260
    Likes Received: 1,257
    Trophy Points: 280
    ... Narudia tena na tena numbers don't lie... Unakumbuka Slaa alipata kura ngapi? Mnyongeni Lowassa mpendavyo but kama alivyosema Lissu mtaji wake kisiasa hata CCM wenyewe hawamsahau. Na kama siyo kumkata Jina kitemi nadhani unajua nini kitengetokea.
     
  8. s

    stesheni JF-Expert Member

    #47
    Jan 10, 2017
    Joined: Mar 25, 2013
    Messages: 220
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hao wazungu hata wakiwaambia kula mavi mtakula,wakisema inama chini nifanye mambo,mtainama. Idiotic
     
  9. s

    stesheni JF-Expert Member

    #48
    Jan 10, 2017
    Joined: Mar 25, 2013
    Messages: 220
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Tundu Lisu wrote it,tena anajisifu kabisa
     
  10. G'taxi

    G'taxi JF-Expert Member

    #49
    Jan 10, 2017
    Joined: Sep 15, 2013
    Messages: 2,333
    Likes Received: 1,558
    Trophy Points: 280
    Anaewaamini CDM na abaki hvyo hvyo
     
  11. Harnandez

    Harnandez JF-Expert Member

    #50
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 29, 2015
    Messages: 380
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 80
    Wazungu wakawambia ndo maana Africa tutaendelea kutawaliwa cant we see mpaka wazungu wafanye utafiti ndo wakwambie?????

    Tena msomi mzima unajinadi wazungu wakatuambia shame on you!?
     
  12. bridalmask

    bridalmask JF-Expert Member

    #51
    Jan 10, 2017
    Joined: Jan 14, 2015
    Messages: 1,950
    Likes Received: 950
    Trophy Points: 280
    ccm bao la mkono ndiyo lililowasaidia na wote wanajua na dunia inajua....ENL alishinda kwa 62%
     
  13. T

    Titicomb JF-Expert Member

    #52
    Jan 10, 2017
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 1,261
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Wanafuata ule msemo the end justifies the means...
     
  14. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #53
    Jan 10, 2017
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,973
    Likes Received: 1,748
    Trophy Points: 280
    ◇Chadema mabingwa wa kubadili gia angani??
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #54
    Jan 10, 2017
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,973
    Likes Received: 1,748
    Trophy Points: 280
    >>>Makamanda ni mabingwa wa kubadili gia angani
     
  16. PMsechu

    PMsechu Member

    #55
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 12, 2016
    Messages: 73
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 25
    Bro hujajua vile watu wanaumia kuongozwa na chama kimoja chenye fikra zile zile zisizo na tija kwa miaka. Watu walitaka kuonja utamu wa demokrasia ya vyama vingi tena kuamisha madaraka kwenda upinzani. Hivyo Lowassa alitumika kama chambo kuwezesha mabadiliko hayo.
     
  17. sostenes mbwelwa

    sostenes mbwelwa Senior Member

    #56
    Jan 10, 2017
    Joined: Jul 25, 2016
    Messages: 132
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    sasa mlipo shindwa mliwa uliza wanzungu wapi mlikosea
     
  18. b

    baadae sana Member

    #57
    Jan 10, 2017
    Joined: Mar 31, 2013
    Messages: 24
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 5
    Tunachotaka ni kushika dola mengine baadae
     
  19. m

    mmmkme JF-Expert Member

    #58
    Jan 10, 2017
    Joined: Jan 18, 2015
    Messages: 244
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 60
    Twaweza wanafahamika...findings zao ukiingia kwny net unazipata..hata kama hukubaliani nazo but they are there to stay! !!!
    SWALI NI KWAMBA...NI KAMPUNI GANI YA WAZUNGUNGU IKIYOWAAMINISHA CHAGADEMA KUWA HUYO FISADI ANA 18% ZAIDI? ??? FINDINGS ZAO ZIKOJE BA TUNAZIPATA WAPI?????
    Kwa taarifa yako kama ulikuwa hujui Mzungu anayezungumziwa hapo ni KINGUNGE NGOMBALE MWILU....NA YULE TISS MSTAAFU MWANG'ONDA...HAO NDIO WAZUNGU WAKO WALIOWAHAKIKISHIA FISADI LOWA..HASA ATASHINDA
    NAWASHAURI:-- DHARAUNI AIBU TU MUMUOMBE RADHI DR SLAA CHAMA KIENDE...PIA OMBENI RADHI WATANZANIA KUWA FOR 8 CLEAR YEARS MLIKOSEA KUMCHAFUA LOWASSA KUWA NI FISADI NA USHAHID MLIODAI KUWA NAO ILIKUWA KICK YA KISIASA...MTAELEWEKA TI
    MTU MZIMA AKIVULIWA NGUO HUCHUTAMA!!!!! ACHENI UTOTO
     
  20. ArD67

    ArD67 JF-Expert Member

    #59
    Jan 11, 2017
    Joined: Nov 14, 2016
    Messages: 1,071
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Sa we endelea kuamini ndoto za alinacha, na utaendelea kuota hivyo milele. Amekatwa? Na nani sasa? Sa unaingiaje kwenye uchaguzi wa gharama zote zile huku ukiamini kuna posibilite za kukatana? Huu ni wehu ulopitiliza, na kama si wehu coz hakuna kukatana ni ujinga uliofikia kiwango cha upumbavu.

    Hamtakuja myaone makosa mnayoyatenda hadi mfe, watu wataongea kuhusu ukanda nanyi hamtaliona hilo, wehu utawaziba fikra, wataongea udini, hamtaliona, mtapofuka na ujinga, wataongea na ufamilia pia hamtayaona hayo, mtapofushwa na umimi. Kushinei. Mnadhani kwa hali ilipofikia Tz now,,, yenu ni ya msingi??!!??!!???

    Ukanda, ukabila, udini wenyewe unajifia. Ni kipi mkijengacho xaxa???

    Lidumu taifa hili.

    Sijawahi na sitakuja kuwaza kuona cdm kuwa chama cha upinzani cha kisiasa tz,na hakitafanikiwa.

    Wajinga wanakufa, welevu wanazaliwa daily. Badilini mbinu.
     
  21. ArD67

    ArD67 JF-Expert Member

    #60
    Jan 11, 2017
    Joined: Nov 14, 2016
    Messages: 1,071
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Hayupo. Labda wajinga wachache tu. Mrudisheni Dr. Slaa labda mtashika dafu kidogo. Cdm nje ya ufisadi utasimamaje sasa?
     
Loading...