Tundu Lissu aeleza kwanini walimchagua Lowassa kugombea Urais | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu aeleza kwanini walimchagua Lowassa kugombea Urais

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by ndege JOHN, Jan 10, 2017.

  1. ndege JOHN

    ndege JOHN JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 31, 2016
    Messages: 2,678
    Likes Received: 3,782
    Trophy Points: 280
    Tundu Lissu aeleza kwanini waliamua kumchagua Lowassa kugombea Urais

    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kimesema kiliamua kumchukua aliyekuwa waziri mkuu, Edward Lowassa, ajiunge na chama hicho baada ya kubaini katika utafiti maalum uliofanywa na shirika moja kutoka nchi za nje kwamba alikuwa na uwezo wa kubeba asilimia 18 ya kura zote katika uchaguzi mkuu kuliko mgombea mwingine wa urais katika uchaguzi mkuu uliopita.


    Hayo yalizungumzwa na Mwanasheria Mkuu wa Chadema, Tundu Lissu, wakati akihojiwa na Global TV Online ambapo alisema pia Lowassa aliongoza wagombea wote katika utafiti huo.


    “Wazungu wakatuambia hivi political personalities zote za Tanzania walimfanyia kila mmoja wao walimfanyia uchunguzi wake, wakatuambia hivi ‘katika wote hao ukimweka huyu na huyu, huyu bwana mkubwa Lowassa huyu yeye peke yake anatembea na asilimia 18 ya Tanzania voters,’ aliyekuwa anamfuata alikuwa na asilimia 11 tu. Kwahiyo Lowassa as Lowassa alikuwa na eighteen percent ya likeability ya kupendwa na hao Watanzania akienda huku anaenda na asilimia 18 ya ziada, akienda huku anaenda na asilimia 18 za ziada nyingine ongezeeni,” alisema Lissu.


    “Tukasema hivi, ‘tunataka kushinda uchaguzi eeh tuzungumze na Lowassa’ na Dkt Slaa akasema tuzungumze na Lowassa tukamwambia ‘Dkt una mawasiliano naye’ akasema ‘sina mawasiliano naye, ila kuna mtu ambaye anaweza akawezesha mawasiliano naye ni nani? Askofu Gwajima’ tunaelewana, so this how we got Edward Lowassa.”
     
  2. Anatoy

    Anatoy JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 22, 2015
    Messages: 279
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Chadema waliona mbali sana.
     
  3. thatonegAl

    thatonegAl JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 28, 2013
    Messages: 514
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 180
    Hizi tafiti nazo muda mwingine..mh!
     
  4. k

    kulwa sholoma Member

    #4
    Jan 10, 2017
    Joined: Mar 21, 2016
    Messages: 34
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 25
    Kabisa, tunashindwa kujiamin sisi mpaka tukawaamin wazungu ndio tuamue hata katika mambo ambayo yako ndani ya uwezo wetu? Ina maana nia ni kufika ikulu pasipo kujali nani anatakiwa kutuwakilisha
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2017
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,523
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    >>>Makamanda wao wanataka kuingia ikulu .. Bila kuangalia wanaingiaje
     
  6. B

    Bayyo JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 180
    Duh, kwahiyo kumbe chadema ilimwomba lowasa ajiunge nao! mbona ni shidaah
     
  7. K

    Kingsharon92 JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 10, 2015
    Messages: 3,300
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    Hivi aliyeandika ile List of shame ni nani vile?
     
  8. IROKOS

    IROKOS JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,938
    Likes Received: 1,746
    Trophy Points: 280
    ... Nadhani wewe ndiye umejikwaa kwa sababu numbers don't lie... Ndo maana out come of the election, pamoja na figisu zoote, jamaa ameibuka na kura 6 million na wabunge wengi...
     
  9. n

    ndayilagije JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 7, 2016
    Messages: 2,634
    Likes Received: 3,490
    Trophy Points: 280
    Utumwa wa fikra Mr lawyer.wazungu wakakurambisheni jokeli.
     
  10. SANCTUS ANACLETUS

    SANCTUS ANACLETUS JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2017
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 1,050
    Likes Received: 1,161
    Trophy Points: 280
    Mkuu nimesaidie hiyo link.


    QUOTE="ndege JOHN, post: 19246564, member: 384465"]Tundu Lissu aeleza kwanini waliamua kumchagua Lowassa kugombea Urais

    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kimesema kiliamua kumchukua aliyekuwa waziri mkuu, Edward Lowassa, ajiunge na chama hicho baada ya kubaini katika utafiti maalum uliofanywa na shirika moja kutoka nchi za nje kwamba alikuwa na uwezo wa kubeba asilimia 18 ya kura zote katika uchaguzi mkuu kuliko mgombea mwingine wa urais katika uchaguzi mkuu uliopita.


    Hayo yalizungumzwa na Mwanasheria Mkuu wa Chadema, Tundu Lissu, wakati akihojiwa na Global TV Online ambapo alisema pia Lowassa aliongoza wagombea wote katika utafiti huo.


    “Wazungu wakatuambia hivi political personalities zote za Tanzania walimfanyia kila mmoja wao walimfanyia uchunguzi wake, wakatuambia hivi ‘katika wote hao ukimweka huyu na huyu, huyu bwana mkubwa Lowassa huyu yeye peke yake anatembea na asilimia 18 ya Tanzania voters,’ aliyekuwa anamfuata alikuwa na asilimia 11 tu. Kwahiyo Lowassa as Lowassa alikuwa na eighteen percent ya likeability ya kupendwa na hao Watanzania akienda huku anaenda na asilimia 18 ya ziada, akienda huku anaenda na asilimia 18 za ziada nyingine ongezeeni,” alisema Lissu.


    “Tukasema hivi, ‘tunataka kushinda uchaguzi eeh tuzungumze na Lowassa’ na Dkt Slaa akasema tuzungumze na Lowassa tukamwambia ‘Dkt una mawasiliano naye’ akasema ‘sina mawasiliano naye, ila kuna mtu ambaye anaweza akawezesha mawasiliano naye ni nani? Askofu Gwajima’ tunaelewana, so this how we got Edward Lowassa.”[/QUOTE]
     
  11. B

    Bayyo JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 180
    Kama Chadema Ilienda Kumpigia Magoti Lowassa, Wacha Aipelekeshe Kama Anavyotaka Maana Hakuna Namna Sasa! Mkimzingtb Tu Anarudi Alikotoka, Na Hapo Ndo Chadema Kifo Cha Mende
     
  12. M

    Meela JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 784
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 80
    Umaarufu wa CHADEMA ulitokana na jinsi walivyotuaminisha WaTZ kuwa walikuwa wapingaji wa kikweli wa ufisadi ambapo icon ya ufisadi nchini ni Lowassa. Kiukweli CHADEMA walijiimarisha kwa kutuaminisha kuwa walikuwa wakiupinga ufisadi kutoka moyoni. Kitendo cha kumchukua yule yule Lowassa na kujaribu kumsafisha eti anatembea na 18% ya kura kitawaumiza sana CHADEMA. Sawa waliongeza idadi ya wabunge lakini ikifika 2020 nani atawamini?
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2017
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,523
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    >>>Wewe kweli ni mwehu....

    Kura za Lowasa ni za muungano wa vyama vinne .... Pamoja na mamluki wachache wa cCM.
     
  14. B

    Bacary Superior JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2017
    Joined: Jul 3, 2014
    Messages: 2,370
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    hawana jipya
     
  15. M

    Mgango JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 27, 2016
    Messages: 2,354
    Likes Received: 1,025
    Trophy Points: 280
    Nyie wabongo mnachojua ni kuhamisha pesa za ruzuku kutoka main account ya cuf na kuipeleka Temeke tu
     
  16. thatonegAl

    thatonegAl JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 28, 2013
    Messages: 514
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 180
    Aliiandika LISSU na Dkt SLAA.
     
  17. GREGO

    GREGO JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2017
    Joined: Apr 3, 2014
    Messages: 3,458
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    15942151_1366778640060380_191498622_n.jpg
     
  18. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #18
    Jan 10, 2017
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 4,073
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Katika tafiti ambazo nadhani zilitoa majibu halisi hizi ni miongoni mwazo (bila kujali mimi na wewe tunampenda au tunamchukia Lowasa). Kura za maoni za ccm zilionesha hivyo, alipokuja Chadema/Ukawa hali halisi ilionesha hivyo. Kuna watu walikua wanasema jamaa anahonga but hata akili ya kawaida tu haiwezi amini kama huyu mtu anaweza honga watu wote au makutano yote yale, huyu mtu basi atakua ni Trilionea. Ki ukweli kabisa ushahidi wa mazingira unaonesha JAMAA "Alishinda" mengine tuyaache tu but historia will tell the truth one day.
     
  19. py thon

    py thon JF-Expert Member

    #19
    Jan 10, 2017
    Joined: Sep 11, 2016
    Messages: 1,736
    Likes Received: 2,670
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  20. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #20
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 11,028
    Likes Received: 14,054
    Trophy Points: 280
    Chadema iliamini Tafiti za Wazungu kuliko Utafiti wao Wenyewe uliwezesha kuzaa List of shame na kuweka kwny Tovuti Rasmi ya Chama

    Siku wakiambiwa Siku wakiambiwa Singasinga wa Escrow anazo asilimia 40% ya kura zote basi wote watampitisha
     
Loading...