Tunda Hili Linaitwaje Kikwenu? Je unakula au...

Tunda Hili Linaitwaje Kikwenu? Je unakula au...

Ni miongoni mwa matunda yenye faida sana kwa afya. Je linaitwaje kikwenu? Kwa kimombo linaitwa Avocado (wakiwa wamekopa toka Kihispania)

1186077_10151704196711156_599521966_n.jpg

Tunda hili kwa kikwetu tunaliita YU XI HWANG ila kwa Kiingreza wanaliita Avocado au Parachichi kwa lugha ya kiswahili
 
Kasokela! kwetu TUKUYU!!!!!!!!!!! Bujibuji, Masopakyindi mulipo?
 
.......Kuna sehemu nilikuta hili tunda linaitwa takapera, ila kiswahili nadhani parachichi.
Mzee Mwanakijiji hii picha unamaanisha tunda kweli au!!

Mbeya ndo wanaliita katapera
 
Sisi hapa mtaa ya Raj Patel tunaita "tunda ya siagi" (butter fruit)
 
Parachichi au Avocado ni tunda zuri unalila kwa kijiko. Mara yangu ya kwanza kuaona hili tunda ni mokoani Kilimanjaro / Tanga . Lakini sasa limetapakaa sana nchini. Pia lina soko zuri nchi za nje , Uganda na Kenya wana export haya matunda.
 
Back
Top Bottom