Tuliowahi 'kuchungulia kaburi' tukutane hapa..

Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,997
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,997 2,000
Nakumbuka matukio kam mawili ivi enzi izo naishi mbeya

1. Nilikua mdogo san japo nakumbuka vizur ilivokua.kuna siku tunatoka mitaa ya uzunguni kupitia njia iliyo kati kati ya benki ya stanbic na kanisa flan maarufu (wakazi wa mbeya watakua wanapafahm vizur) iyo njia ukinyoosha inaunganisha na njia ya tra ya mbeya.sasa apo kuna mteremko mkal saan kam unatokea uzunguni.
Mzee wangu alikua anaendesha gari na kutokana na uwingi wa watu ikabid mimi nikae nyuma kweny body, sasa kuendeleza utoto wangu kuna bomba flan kam mpira nikawa naongea uku najickia (yaan nimeunganisha kutoka mdomon kwenda sikion? Na nafanya yote ayo natembea tembea kweny gari bila kujishika mahali.
Gari ikafunga brake ghafla nikawa nimeenda mbele kwa speed,baada ya mda akaanza kuondoka kwa speed sas kutokana sikua nimeshika mahali na kuna mteremko mkal nikapitiliza mpak nje nikaenda kuangukia kichwa kweny rami(asikwambie mtu rami inauma balaa,aliewah kupata ajali alaf akapona anaelewa hii hali aisee).
Nikawa nasikia makelel kwa mbali watu wanasema umeuwaaaaaaaa, pia kutokana na mahal apo ni makutano ya barabara nne kuna gari ikawa inakuja usawa wangu (nahisi mungu alikua upande wangu) kuna jamaa alikuja kunivuta kwa harak san pemben ndo ikawa pona yangu ila mpak mda huo sielewi elew naona maluelue tu.
Dah sitasahau iyo kitu

Inaendelea
Lami kitu kingine.
Usiombe ikuchubue.
Mimi Hadi Leo Nina kovu la lami
 
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
3,050
Points
2,000
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
3,050 2,000
hii sasa ilikua funga kazi japo mwanzo wake ilikua kam utan na kwa waliosoma shule ya msingi mbata mbeya mjin watakua wanakumbuka (hasa mtot wa meya wa mbeya enzi izo (meya alikua anaitwa kapunga) ndo alikua msaada kwangu kwan tulikua tunakaa mtaan mmoja uitwao nonde

Ilikua siku ya ijumaa na kwa taratibu za shule waislamu wanaruhusiwa kwenda kuswali na wengine vipindi vinaendelea kam kawaida

Tuendelee

2.Kuna mwalimu alikua mkal san sasa akawa amekuja kupiga biti na akawa anasema "leo adhabu ntakazowapa hamatakuja sahau" kwan kuna makosa tulifanya jana yake (ila sikumbuki ni makosa gan).baada ya hapo akawa ametoka kwenda kutafuta fimbo

Basi bwana ujuaji mwingi + utundu nikaruka dirisha ili nitoroke zangu. Yaan ata sielewi kilitokea nin kwan mpak kesho nashindwa kueleza vizur ila nilipokuja kutua chini nikawa nimekatika ulimi na kubaki kipande kidogo san kinachounganisha (apa niweke sawa, kam ushawahi kata nyama basi unakata alaf hautenganishi kabisa yaan unaacha kipande kimoja cha nyama kiungane na kingine)

Ninachokumbuka kidogo ni kuna kitu chenye ncha kilinichoma kidevuni ila kidg saan na nikajigonga kidevun pia .kutokana na kujigonga meno yakaenda kung'ata ulimi na kuchana kabisa

Wakati kitendo kinatokea kumbe yule mtot wa meya aliniona na alikua mkubwa kidg kwangu ndo kwenda kutoa taarifa om.

Basi nikapelekwa hospital iliopo karibu apo apo inaitwa 'kiwanja mpak' (wenyeji wanaifahm).ila wakasema tatiz ni kubwa nikapelekwa moja kwa moja hospitl ya rufaa ya mbeya. Kila daktari alishangaa imekuaje ila hawakuweza kupata jibu kwan muhusika siwezi kuongea kwa wakati huo.

Kumbuka ulimi umekatika kiasi kwamba nikifumbua mdomo basi lazima ulimi nishike na mikono kwan kipande kilichobaki kimeshikwa na ngozi ndogo san (alaf cha kushangaza sikua nasikia maumivu yoyote yale)...kila daktari akawa ansema wazi wazi ili tatizo kubwa na anaweza akawa bubu kabisa apo mama analia balaa kwan mim ndo jembe lake la kwanza.

Kuna mama mmoja (daktari ) akasema najitolea kumshona ila tuwe tayar kwa chochte kitakachotokea kwan hajwah kutana na kitu kam icho (huwa namshukuru mpak kesho yule daktar). Nikashonwa na kupona kabisa ila effect yake nikawa na saut ndogo saan ukilinganisha na umri wangu.

Nashukuru nimepona kabisa saiz nipo fresh san
Mmmmh, pole sana mkuu na sauti vipi imerudi kama kawaida?, na utundu umeacha ama bado tu
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,997
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,997 2,000
Lami kitu kingine aisee.sitasahau ile siku kwan sikuacha kuona rangi zote ndani ya mwezi mzima.

Walinipiga xray hawaoni kitu ila mm sijielew elewi yaan inshort nilikua kam 'msukule'
eti Kama msukule.
Nacheka Kama mazuri vile..
Lami ilichonifanya,,sisahau Hadi Leo..

Ila pole Sana boss
 
tembajr

tembajr

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2016
Messages
549
Points
1,000
tembajr

tembajr

JF-Expert Member
Joined May 27, 2016
549 1,000
wale ambao utotoni tuliugua hadi wazazi wakakata tamaa tunacomment wapi??

Mimi niliumwa hadi wazee wakaamua kunibadilishia jina na mwezi wa kuzaliwa hadi leo jina lililopo kwenye birth certificate ile inayotolewa mwanzoni hospitali na niliyo nayo sasa ni tofauti kuanzia jina hadi mwezi ingawa najua nilizaliwa mwezi wa 3 ila birthday yangu ni mwezi wa 4 wakuu acheni tu
 
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2019
Messages
643
Points
1,000
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2019
643 1,000
Sijui watoto wa kizazi hiki watakuja kucomment nini kwenye uzi kama huu ?. Tumepitia mengi sana. Watoto wa kizazi hiki mpaka huwa nawashangaaga na kuona kama kuna mengi sana ya maisha hawayapitii.
 
syllae

syllae

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2015
Messages
1,672
Points
2,000
syllae

syllae

JF-Expert Member
Joined May 29, 2015
1,672 2,000
eti Kama msukule.
Nacheka Kama mazuri vile..
Lami ilichonifanya,,sisahau Hadi Leo..

Ila pole Sana boss
Acha mungu aitwe mungu tu

Na haya ni makubwa ila kuna ya kudumbukia kweny mapipa ya maji kwa kutanguliza kichwa .yaan kuna mambo unawaza alaf unakosa majibu
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
23,314
Points
2,000
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
23,314 2,000
Mimi kaburi liliniita kabisa.
Kifo kilitaka kunimeza...

Kipindi nasoma tulikuwa na masomo ya jioni ...tukitoka saa8 mchana muda wa lunch ,tunaingia saa 10 ,,hapo kutoka saa12..
Nilikua na utararibu wa kurudi nyumbani kwenda kula chakula ili kupunguza gharama za kula shule.
Pia nyumbani ilikua karibu sana Kama dk 5 tu kwa gari nakuwa nimefika.
Kwa hiyo kwenda na kurudi nilitumia sh300.
Nikawa napumzika then saa 10 kasoro narudi shule.

Ikafika siku yangu..
Kama kawaida yangu..wakati narudi shule niligongwa na gari katika harakati za kuvuka barabara....
Ilitokea gari iliovertake ghafla ikaja kunipiga..nilikuwa naelekea mwisho kabisa ..ilinipiga ikanitoa nje kabisa.
Ilikwapua mguu wangu ,,ikaondoka na soksi...nguo zote chakachaka..na zilikuwa mpya maana ilikua mwanzo wa mwaka tu.
Nilijipiga kichwa chini...nikachika Mdomo,Kuna kipande Cha jino kilikatika na juu ya jicho.
Jamani ajali isikie kwa Mtu..isiwe kwako.
Nilizima pale chini dk chache,,

kulikuwa Kuna gari ya magereza pembeni..wakanibeba wakisaidiana na baadhi ya wanafunzi wenzangu.
Kwenda hospital damu zinanimwagika tu pale...nikapitilizishwa kwenye msaada wa haraka.
Kusafisha vidonda yaani niliona dunia inafika mwisho...Yale maumivu niliyoyapata.
Wakaniuliza km nakumbuka namba za ndugu zangu.
Nimeksriri namba ya mama kuliko nyingine zote..nikataja..
Kumpigia mama anastuka anashangaa.,na mama yangu alikua akiishi wilayani huko,huku nilikua naishi na dada.wakamwambia mwanao yupo hsp ya rufaa...
Mama akampigia dada..dada kupanda gari..akajua niliumia kidogo..akawa anaenda shule..
Haijafika mbali akakuta mama anamwambia eti mtoto Yuko rufaa
Alishuka hakumlipa konda nauli

Kufika pale Niko hoi bin taaban nasubiri kwenda x Ray..wapige kichwa mkono na mguu.
Na kipindi hicho madaktar walikuwa na mgomo,shemeji alikua anafahamiana na mtu wa x-ray..hatukupata shida...

sikulazwa nilirudi home..
Kule wazaz wakafunga safari kuja.
Jamani kuugua vidonda usiombe

Baada ya siku 2 walikuja wale walionigonga..walienda kuuliza shule wakaelekezwa.
Walikuwa bega kwa bega na wazaz Hadi nilipo pona

Ila namba niliisoma vema.
Mwezi mzima sili,sitembei,sioni,siongei.
Kiuno kiliteguka,mguu haufunction,usoni ndio usiseme... nilikua km yule mama kwenye Avatar ya Zero IQ

12.02.2012 hii siku siisahau
Pole Saint anne, pole sana. Naomba tu kujua, kiuno kimerudiana vizuri
 
lucley

lucley

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2016
Messages
490
Points
1,000
lucley

lucley

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2016
490 1,000
hii sasa ilikua funga kazi japo mwanzo wake ilikua kam utan na kwa waliosoma shule ya msingi mbata mbeya mjin watakua wanakumbuka (hasa mtot wa meya wa mbeya enzi izo (meya alikua anaitwa kapunga) ndo alikua msaada kwangu kwan tulikua tunakaa mtaan mmoja uitwao nonde

Ilikua siku ya ijumaa na kwa taratibu za shule waislamu wanaruhusiwa kwenda kuswali na wengine vipindi vinaendelea kam kawaida

Tuendelee

2.Kuna mwalimu alikua mkal san sasa akawa amekuja kupiga biti na akawa anasema "leo adhabu ntakazowapa hamatakuja sahau" kwan kuna makosa tulifanya jana yake (ila sikumbuki ni makosa gan).baada ya hapo akawa ametoka kwenda kutafuta fimbo

Basi bwana ujuaji mwingi + utundu nikaruka dirisha ili nitoroke zangu. Yaan ata sielewi kilitokea nin kwan mpak kesho nashindwa kueleza vizur ila nilipokuja kutua chini nikawa nimekatika ulimi na kubaki kipande kidogo san kinachounganisha (apa niweke sawa, kam ushawahi kata nyama basi unakata alaf hautenganishi kabisa yaan unaacha kipande kimoja cha nyama kiungane na kingine)

Ninachokumbuka kidogo ni kuna kitu chenye ncha kilinichoma kidevuni ila kidg saan na nikajigonga kidevun pia .kutokana na kujigonga meno yakaenda kung'ata ulimi na kuchana kabisa

Wakati kitendo kinatokea kumbe yule mtot wa meya aliniona na alikua mkubwa kidg kwangu ndo kwenda kutoa taarifa om.

Basi nikapelekwa hospital iliopo karibu apo apo inaitwa 'kiwanja mpak' (wenyeji wanaifahm).ila wakasema tatiz ni kubwa nikapelekwa moja kwa moja hospitl ya rufaa ya mbeya. Kila daktari alishangaa imekuaje ila hawakuweza kupata jibu kwan muhusika siwezi kuongea kwa wakati huo.

Kumbuka ulimi umekatika kiasi kwamba nikifumbua mdomo basi lazima ulimi nishike na mikono kwan kipande kilichobaki kimeshikwa na ngozi ndogo san (alaf cha kushangaza sikua nasikia maumivu yoyote yale)...kila daktari akawa ansema wazi wazi ili tatizo kubwa na anaweza akawa bubu kabisa apo mama analia balaa kwan mim ndo jembe lake la kwanza.

Kuna mama mmoja (daktari ) akasema najitolea kumshona ila tuwe tayar kwa chochte kitakachotokea kwan hajwah kutana na kitu kam icho (huwa namshukuru mpak kesho yule daktar). Nikashonwa na kupona kabisa ila effect yake nikawa na saut ndogo saan ukilinganisha na umri wangu.

Nashukuru nimepona kabisa saiz nipo fresh san
Duh pole sana mkuu ulikuwa kama msukule
 
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
1,308
Points
2,000
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2018
1,308 2,000
Niliwahi kuchungulia kisima kipindi natambaa... wakati huo Bi mkubwa karudi kwao mwanza baada ya kugombana na mzee... mimi ndio nina miezi sijui mitatu.. miaka ya 70 huko...

Mama akiwa anasukana nywele kibarazani hana habari mimi natambaa kuelekea kwenye kisima cha maji kirefu kweli kweli...

Mama ananiambia alikurupuka kama mshale alikuja mbio akanidaka mguu huku niko nusu nje nusu ndani ya kisima... akawa anatetemeka huku anapiga kelele za kilio...

Alifanikiwa kunivuta akalia mno! Kesho yake alipanda gari kurudi nyumbani [kwa mumewe] ....

Ningekuwa nimeshakufa zamani!
Duhh tungekua tunafagilia kaburi mzeee..
Ila miezi mitatu kutambaa mtoto bado.. Labda mitano mpk sita
 
yna2

yna2

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2018
Messages
7,540
Points
2,000
yna2

yna2

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2018
7,540 2,000
Mimi kaburi liliniita kabisa.
Kifo kilitaka kunimeza...

Kipindi nasoma tulikuwa na masomo ya jioni ...tukitoka saa8 mchana muda wa lunch ,tunaingia saa 10 ,,hapo kutoka saa12..
Nilikua na utararibu wa kurudi nyumbani kwenda kula chakula ili kupunguza gharama za kula shule.
Pia nyumbani ilikua karibu sana Kama dk 5 tu kwa gari nakuwa nimefika.
Kwa hiyo kwenda na kurudi nilitumia sh300.
Nikawa napumzika then saa 10 kasoro narudi shule.

Ikafika siku yangu..
Kama kawaida yangu..wakati narudi shule niligongwa na gari katika harakati za kuvuka barabara....
Ilitokea gari iliovertake ghafla ikaja kunipiga..nilikuwa naelekea mwisho kabisa ..ilinipiga ikanitoa nje kabisa.
Ilikwapua mguu wangu ,,ikaondoka na soksi...nguo zote chakachaka..na zilikuwa mpya maana ilikua mwanzo wa mwaka tu.
Nilijipiga kichwa chini...nikachika Mdomo,Kuna kipande Cha jino kilikatika na juu ya jicho.
Jamani ajali isikie kwa Mtu..isiwe kwako.
Nilizima pale chini dk chache,,

kulikuwa Kuna gari ya magereza pembeni..wakanibeba wakisaidiana na baadhi ya wanafunzi wenzangu.
Kwenda hospital damu zinanimwagika tu pale...nikapitilizishwa kwenye msaada wa haraka.
Kusafisha vidonda yaani niliona dunia inafika mwisho...Yale maumivu niliyoyapata.
Wakaniuliza km nakumbuka namba za ndugu zangu.
Nimeksriri namba ya mama kuliko nyingine zote..nikataja..
Kumpigia mama anastuka anashangaa.,na mama yangu alikua akiishi wilayani huko,huku nilikua naishi na dada.wakamwambia mwanao yupo hsp ya rufaa...
Mama akampigia dada..dada kupanda gari..akajua niliumia kidogo..akawa anaenda shule..
Haijafika mbali akakuta mama anamwambia eti mtoto Yuko rufaa
Alishuka hakumlipa konda nauli

Kufika pale Niko hoi bin taaban nasubiri kwenda x Ray..wapige kichwa mkono na mguu.
Na kipindi hicho madaktar walikuwa na mgomo,shemeji alikua anafahamiana na mtu wa x-ray..hatukupata shida...

sikulazwa nilirudi home..
Kule wazaz wakafunga safari kuja.
Jamani kuugua vidonda usiombe

Baada ya siku 2 walikuja wale walionigonga..walienda kuuliza shule wakaelekezwa.
Walikuwa bega kwa bega na wazaz Hadi nilipo pona

Ila namba niliisoma vema.
Mwezi mzima sili,sitembei,sioni,siongei.
Kiuno kiliteguka,mguu haufunction,usoni ndio usiseme... nilikua km yule mama kwenye Avatar ya Zero IQ

12.02.2012 hii siku siisahau
Aisee pole sana
 

Forum statistics

Threads 1,336,303
Members 512,582
Posts 32,533,971
Top