Tuliotoboa maisha kibishi tukutane hapa


N

NGAJE MVAHA

Member
Joined
Oct 27, 2018
Messages
59
Likes
71
Points
25
N

NGAJE MVAHA

Member
Joined Oct 27, 2018
59 71 25
Habari za mda huuu....
Poleni na changamoto za maisha..
Hususani kipindi hiki...
Niende kwenye mada kwanza elimu yangu form six pekee mana chuo kipindi hicho sikuweza kuendelea japo nilifaulu nilikosa mkopo ilihali nilisoma government ila watu wa arts ndio shidaa.......

Aiiseee kufakinikiwa maisha sio mchezo mchezo kazi kubwa
Nilipokosa mkopo chuo baada ya kumaliza form six nilirudi kijijini kulima na kufanya mishemishe za hapa na pale my friend sio mchezo nilitaabika sana watu wa vijijini wanasema huyu na usomi wake yupo kijijini analima ila niliziba masikio aisee....
Mana kuishi na mama tuu wakati baba yupo kwingine mmetelekezwa sio mchezo kila nikikumbuka huwa naumia sana situation ya kipindi kile
Basi nilikua na nguo saba tuu kwenye begi maana suruali saba na mashati saba tuuu hapo.. viatu viwili tuuu. ..
Kipindi hicho masela wangu wapo dar full wiki end bata sana chumba sabufa kubwa.....
Mama yangu alikua ananitia moyo fanya kazi...
Nilikua
_Bahili
-Kupumzika jumapili tuuu
-niliacha matumizi yasiyo ya lazima kama club. pombe
-niliweka malengo
Sasa hivi namshukuru Mungu kwa mwezi naingiza million tano maximum mpaka saba na minimum mpaka tatu miaka yangu 24+
Na bado sijaoa ila japo sio milionea ila nimepiga hatua sana......

Njoo hapa share na wewe ulifanikiwa vipi
 
Arista

Arista

Member
Joined
Feb 25, 2018
Messages
54
Likes
23
Points
15
Arista

Arista

Member
Joined Feb 25, 2018
54 23 15
Hongera Mkuu,Kila kitu kinawezekana ukitia nia,tunashukuru kuzidi kututia Moyo.
Habari za mda huuu....
Poleni na changamoto za maisha..
Hususani kipindi hiki...
Niende kwenye mada kwanza elimu yangu form six pekee mana chuo kipindi hicho sikuweza kuendelea japo nilifaulu nilikosa mkopo ilihali nilisoma government ila watu wa arts ndio shidaa.......

Aiiseee kufakinikiwa maisha sio mchezo mchezo kazi kubwa
Nilipokosa mkopo chuo baada ya kumaliza form six nilirudi kijijini kulima na kufanya mishemishe za hapa na pale my friend sio mchezo nilitaabika sana watu wa vijijini wanasema huyu na usomi wake yupo kijijini analima ila niliziba masikio aisee....
Mana kuishi na mama tuu wakati baba yupo kwingine mmetelekezwa sio mchezo kila nikikumbuka huwa naumia sana situation ya kipindi kile
Basi nilikua na nguo saba tuu kwenye begi maana suruali saba na mashati saba tuuu hapo.. viatu viwili tuuu. ..
Kipindi hicho masela wangu wapo dar full wiki end bata sana chumba sabufa kubwa.....
Mama yangu alikua ananitia moyo fanya kazi...
Nilikua
_Bahili
-Kupumzika jumapili tuuu
-niliacha matumizi yasiyo ya lazima kama club. pombe
-niliweka malengo
Sasa hivi namshukuru Mungu kwa mwezi naingiza million tano maximum mpaka saba na minimum mpaka tatu miaka yangu 24+
Na bado sijaoa ila japo sio milionea ila nimepiga hatua sana......

Njoo hapa share na wewe ulifanikiwa vipi
 
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
776
Likes
935
Points
180
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
776 935 180
Shamba mkuu kilimo
Mpunga
Mahindi
Ufuta

Ukipata faida unawekeza
Faida unaiwekeza wapi mkuu?kwenye biashara nyingine tofauti na kilimo au?

Pia mkuu kama hutojari unaweza kuelezea kidogo kuhusu kilimo cha mpunga na ufuta ni kilimo kipi chenye tija?

Kwa uzoefu wako tunaweza kupata mawili matatu hapa,kuhusu mtaji,gharama za kuendesha shamba na changamoto zake kwa ujumla,pia na maeneo na msimu upi ni mzuri wa kuingia shambani...asante
 
MUSHEKY

MUSHEKY

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2014
Messages
871
Likes
416
Points
80
MUSHEKY

MUSHEKY

JF-Expert Member
Joined May 9, 2014
871 416 80
Habari za mda huuu....
Poleni na changamoto za maisha..
Hususani kipindi hiki...
Niende kwenye mada kwanza elimu yangu form six pekee mana chuo kipindi hicho sikuweza kuendelea japo nilifaulu nilikosa mkopo ilihali nilisoma government ila watu wa arts ndio shidaa.......

Aiiseee kufakinikiwa maisha sio mchezo mchezo kazi kubwa
Nilipokosa mkopo chuo baada ya kumaliza form six nilirudi kijijini kulima na kufanya mishemishe za hapa na pale my friend sio mchezo nilitaabika sana watu wa vijijini wanasema huyu na usomi wake yupo kijijini analima ila niliziba masikio aisee....
Mana kuishi na mama tuu wakati baba yupo kwingine mmetelekezwa sio mchezo kila nikikumbuka huwa naumia sana situation ya kipindi kile
Basi nilikua na nguo saba tuu kwenye begi maana suruali saba na mashati saba tuuu hapo.. viatu viwili tuuu. ..
Kipindi hicho masela wangu wapo dar full wiki end bata sana chumba sabufa kubwa.....
Mama yangu alikua ananitia moyo fanya kazi...
Nilikua
_Bahili
-Kupumzika jumapili tuuu
-niliacha matumizi yasiyo ya lazima kama club. pombe
-niliweka malengo
Sasa hivi namshukuru Mungu kwa mwezi naingiza million tano maximum mpaka saba na minimum mpaka tatu miaka yangu 24+
Na bado sijaoa ila japo sio milionea ila nimepiga hatua sana......

Njoo hapa share na wewe ulifanikiwa vipi
mkuu acha kujitoa kwenye kundi la mamilionea

"to be a millionaire you must atleast be able to own two milions"
 
google helper

google helper

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
2,631
Likes
1,932
Points
280
google helper

google helper

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
2,631 1,932 280
mkuu acha kujitoa kwenye kundi la mamilionea

"to be a millionaire you must atleast be able to own two milions"
Milionaire in term of dollar mzee ndo unakuwa millionaire sio hizi za madafu tajiri mwenzangu.
 
N

NGAJE MVAHA

Member
Joined
Oct 27, 2018
Messages
59
Likes
71
Points
25
N

NGAJE MVAHA

Member
Joined Oct 27, 2018
59 71 25
Faida unaiwekeza wapi mkuu?kwenye biashara nyingine tofauti na kilimo au?

Pia mkuu kama hutojari unaweza kuelezea kidogo kuhusu kilimo cha mpunga na ufuta ni kilimo kipi chenye tija?

Kwa uzoefu wako tunaweza kupata mawili matatu hapa,kuhusu mtaji,gharama za kuendesha shamba na changamoto zake kwa ujumla,pia na maeneo na msimu upi ni mzuri wa kuingia shambani...asante
Unakuza biashara ya shamba
Na hata kununua mchele na kuuza mjini hata ukipata tender kwenye mashule ya private inalipa
 
Boargene

Boargene

Member
Joined
Nov 13, 2018
Messages
34
Likes
21
Points
15
Boargene

Boargene

Member
Joined Nov 13, 2018
34 21 15
Habari za mda huuu....
Poleni na changamoto za maisha..
Hususani kipindi hiki...
Niende kwenye mada kwanza elimu yangu form six pekee mana chuo kipindi hicho sikuweza kuendelea japo nilifaulu nilikosa mkopo ilihali nilisoma government ila watu wa arts ndio shidaa.......

Aiiseee kufakinikiwa maisha sio mchezo mchezo kazi kubwa
Nilipokosa mkopo chuo baada ya kumaliza form six nilirudi kijijini kulima na kufanya mishemishe za hapa na pale my friend sio mchezo nilitaabika sana watu wa vijijini wanasema huyu na usomi wake yupo kijijini analima ila niliziba masikio aisee....
Mana kuishi na mama tuu wakati baba yupo kwingine mmetelekezwa sio mchezo kila nikikumbuka huwa naumia sana situation ya kipindi kile
Basi nilikua na nguo saba tuu kwenye begi maana suruali saba na mashati saba tuuu hapo.. viatu viwili tuuu. ..
Kipindi hicho masela wangu wapo dar full wiki end bata sana chumba sabufa kubwa.....
Mama yangu alikua ananitia moyo fanya kazi...
Nilikua
_Bahili
-Kupumzika jumapili tuuu
-niliacha matumizi yasiyo ya lazima kama club. pombe
-niliweka malengo
Sasa hivi namshukuru Mungu kwa mwezi naingiza million tano maximum mpaka saba na minimum mpaka tatu miaka yangu 24+
Na bado sijaoa ila japo sio milionea ila nimepiga hatua sana......

Njoo hapa share na wewe ulifanikiwa vipi
Hongera mkuu ni kumshukuru mungu kwa kila jambo. Mi mwenyw natamani nisingepita chuo ni kupoteza pesa tuu tunadaiwa mamilioni hatuna kaz.
 
Lexus SUV

Lexus SUV

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2016
Messages
1,733
Likes
979
Points
280
Lexus SUV

Lexus SUV

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2016
1,733 979 280
Habari za mda huuu....
Poleni na changamoto za maisha..
Hususani kipindi hiki...
Niende kwenye mada kwanza elimu yangu form six pekee mana chuo kipindi hicho sikuweza kuendelea japo nilifaulu nilikosa mkopo ilihali nilisoma government ila watu wa arts ndio shidaa.......

Aiiseee kufakinikiwa maisha sio mchezo mchezo kazi kubwa
Nilipokosa mkopo chuo baada ya kumaliza form six nilirudi kijijini kulima na kufanya mishemishe za hapa na pale my friend sio mchezo nilitaabika sana watu wa vijijini wanasema huyu na usomi wake yupo kijijini analima ila niliziba masikio aisee....
Mana kuishi na mama tuu wakati baba yupo kwingine mmetelekezwa sio mchezo kila nikikumbuka huwa naumia sana situation ya kipindi kile
Basi nilikua na nguo saba tuu kwenye begi maana suruali saba na mashati saba tuuu hapo.. viatu viwili tuuu. ..
Kipindi hicho masela wangu wapo dar full wiki end bata sana chumba sabufa kubwa.....
Mama yangu alikua ananitia moyo fanya kazi...
Nilikua
_Bahili
-Kupumzika jumapili tuuu
-niliacha matumizi yasiyo ya lazima kama club. pombe
-niliweka malengo
Sasa hivi namshukuru Mungu kwa mwezi naingiza million tano maximum mpaka saba na minimum mpaka tatu miaka yangu 24+
Na bado sijaoa ila japo sio milionea ila nimepiga hatua sana......

Njoo hapa share na wewe ulifanikiwa vipi
. PROBABLY ULIMALIZA FORM SIX 2016 !!!
 

Forum statistics

Threads 1,235,629
Members 474,678
Posts 29,229,077