Tukio litakalopima urais wa Magufuli

Tukio litakalopima urais wa Magufuli

Vyanzo vinaeleza kuwa kuna tukio moja zito ambalo kwa vyovyote linaweza kuyumbisha mno urais wa Jiwe na haitokuwa jambo la kushangaza kusikika sauti ndani ya CCM kutaka "afyekelewe mbali."

Details are sketchy, lakini ni matokeo ya power tussles zinazosababisha civil war inayoendelea kimyakimya kwenye corridors of power. Ni hivi, for months kumekuwa na efforts za kumng'oa Jiwe kwa options tatu (a) Bungeni - option iliyokufa kabla haijazaliwa (b) neutralisation - na couple of weeks ago ilikuwa almanusra wamwondoe (c) realpolitik 2020 - odds are heavily stacked against Jiwe within CCM ila "wapinzani" wake wanashindwa kukabiliana nae hadharani.

So, tukio hilo - or rather matukio kadhaa in one - moja kwa moja litajenga picha ya "Mchawi akimaliza kuroga mtaa mzima huhamia kwenye familia yake." Jiwe atakuwa suspect number one, and this thing will haunt him pengine hadi 2020 kama atasalimika.

However, Jiwe being Jiwe anaweza kugeuza ishu hiyo kuwa kisingizio cha kutangaza hali ya hatari, na hiyo itasababisha ukandamizwaji zaidi wa civil liberties na haki za kidemokrasia.

More analysis coming

Sent using Jamii Forums mobile app
Only stupid ones will believe you Chahali. Lucky enough I'm not among of them.
 
Nimepitia michango hapo juu nadhani mchango wako ndo una mashiko.

Watu wengi wanapenda kuona Anguko la Jiwe jambo ambalo si la kiungwana/ kizalendo kabisa

Rais tumchague wenyewe (in gereral) alafu tumtabirie mabaya wenyewe....sadly

Mungu ibariki Tanzania

Sent from my SM-J530F using Tapatalk
Kwa gubu tulionalo watanzania hata malaika awezi kuitawala hii nchi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Utafiti wa Wazungu unaonyesha Wazinza ni Watutsi.
Mdau yetote aliyeko London aende maktaba ya Royal Geographical Society atafute kitabu kiitwachwo 'Journal of Discovery of River Nile' na asome walichokiandika explorers waliopita tabora, uzinza, karagwe na uhaya:

Nimepitia hiyo journal nikagundua baaadhi ya makabila ya Tanzania kama Wazinza si Watanzania asilia.Je Raisi Magufuli ni Msukuma au MZINZA??
Je Odinga ni mtanzania?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Acheni kupindisha mambo magufuli ataendele kuwa rais wetu na tunampenda kinyamaaaaaaaaa yaaani nani anabisha hapa.ينتخفغ ،ةزظظثث مكحجعفق

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Umemchagua na nani?!
Kama tulipiga kura kuwachagua marais na wabunge tunao wataka kwenye uraisi akatokea mmoja kuibuka mshindi kutuongoza wote hata ambao hatukumchagua nini maana yake?

Sent from my SM-J530F using Tapatalk
 
U-SI-TU-TI-SHE

Watu mpo nje ya nchi mna kazi ya kupiga kelele bila sababu

Kama wewe ni mwanaume wa ukweli rudi nchini mwako mzee tuendeleze mapambano

Wenzako akina Zitto, Mbowe na wenzao wanapambana wakiwa humu humu nchini.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
#2019 tutashuhudia mengi sana katika POLITICAL FIELD.

Assessment wanayofanya CCM juu ya jinsi gani wanatakavyo pambana #2020 na wapinzani kwenye MAJUKWAA inawaumiza kichwa sana, wanajua hilo;

1) Hawakubaliki kabisa.

2) Wameshaharibu sehemu nyingi, zisizo SAFISHIKA (Hata kwa dawa ya kuondoa MADOA) ***Refer matukio ya watu wasiojulikana, kutekwa, kupotea kwa raia, mashambulio ya kujaribu kuwaua wapinzani, kuwafunga, TRA kwa wafanyabiashara, ukandamizwaji, waandishi wa habari kukandamizwa na kutekwa, kuanzisha sheria kandamizi, baadhi ya wakuu wa mikoa kutufitinisha na Nchi zinazotupa misaada, kuwatukana EU kua mabeberu na maneno yasio mazuri na kusahau misaada waliowahi kutusaidia n.k***

3) Ahadi zao HAZIJATIMIZWA.

4) Baada ya kuchukua MADARAKA, waliwageuka RAIA kwa jeuri/kiburi/dharau/kejeli n.k

5) Hawana MAELEZO YENYE MASHIKO kwa baadhi ya maamuzi central government iliokua ikifanya/inayofanya. ***Walivyo watu wa ajabu, wanaona KUNYAMAZISHA watu wanaohoji baadhi ya mambo ndio solution kwao, bila kujua UCHAGUZI ukifika watakua wamejikusanyia HOJA ZA KUULIZWA (Zisizojibika) chungu nzima.

6) Katika fikra zao kuendelea KUNYAMAZISHA/KUZUIA KUHOJI watu kwa kutumia MABAVU ndio solution, ila kuna mwisho wake #2020.

Ukijumlisha tumebakiza mwaka mmoja tu mpaka kufikia uchaguzi mkuu, ila CCM haijaamua na kuchagua CORRECT PATH TO CAMPAIGN, mpaka sasa hawajapata njia sahihi bado (Wanajidanfanya Kutumbua/Kufukuza watumishi na viongozi ndio raia wanavutiwa nao). Pamoja na kujitapa kua wana wasomi wenye PhD nyingi ila ni FAILURES.!!!

Credibility ya CCM ipo below 20%, they intend to use MALICE/UNDUE INFLUENCE/MISREPRESENTATION/FRAUD ndio njia iliobakia, na iliopo akilini mwao sasa hivi. NA KAMA WAKIDHIBITIWA katika hayo tajwa juu, hawachukui kiti cha urais.

Mwanasiasa pekee aliechagua CORRECT PATH so far, niZittohe is smart/intelligent/bright and gifted in politics. Mapema sana kaishachagua njia ya kupita, na anakwenda vyema sana. Na ni mtu atakaekua na NGUVU KUBWA sana (Sitaki kumwelezea kwa undani zaidi, ila tusubiri tujionee ATAKAVYO SIMAMA NA HOJA ZA KUWATIA BP CCM kwenye campaign).

Huyu mtu ndio pekee ataekua anawalaza WANA-LUMUMBA KWA PANADOL/PARACETAMOL/VALUME kwenye uchaguzi wa #2020. Waandae budget ya PAINKILLERS wana lumumba.

Ninaamini, MH RAIS hatokubali ONE-ON-ONE (MIDAHALO YA UCHAGUZI/OPEN-CAMPAIGNE DEBATES) via television na Zitto Kabwe, kwenye maswali na majibu....... Kwanini???. . . . . Jibu kila mtu achukue lile analohisi ndio sahihi. . . . .!!![emoji18] [emoji53]

Zitto
Bonge la ndoto ya mchana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
What makes you qualify as a proper citizen of Tanzania? Kwa mfano, mtoto ukizaa Ulaya itakuwaje ingali wewe ni mtanzania?
Mbona Waafrika tunahangaika sana na issues ambazo kusema kweli hazina mashiko tunaacha mambo ya msingi?
Siamini hizi hoja za uraia zina sehemu kati ya jamii yetu

Kama ni hivyo mbona hao hao wakikosolewa wanaagiza mkosoaji ahojiwe uraia wake?
 
Very treasonous thread! Lakini kwangu yote ni heri, kama kuna mtu ameamua kum neutralize jiwe ni sawa tu ( namaanisha naturalization). Jiwe can be naturalized and became a citizen. Hakuna shida tuombeane tu tusipoteze kucha na macho kama sio kuokotwa kwenye viroba.
 
Watu wengi wanaochukizwa na uongozi wa sasa, wana sifa zifuatazo:
1. Walionyang'anywa mali walizoiba au/waliozuiwa kuendelea kuiba. Walizoea kupata hela/utajiri haramu, sasa wameshindwa. Hawa ni pamoja na familia zao, na wale waliokuwa wanawategemea.

2. Baadhi ya waliotegemea kuteuliwa kuwa viongozi wa nyadhifa fulani wakakosa kwa kutokuteuliwa. Wana vinyongo.

3. Kundi la tatu ni wale wasiojua vizuri nchi ikoje, kwa maana imetoka wapi, na leo tuko wapi. Hawa hawajui madhila na madhaifu yaliyokuwa hapo nyuma. Kigezo cha uchumi kuwa hivi, wanafanya kama tatizo kubwa sana kuliko kawaida, wakati miaka yote uchumi haujawahi kuwa rahisi.

4. Kundi la mwisho, ni kundi la vijana wenye kati ya umri wa kati ya 15/8 hadi 39 hivi. Baadhi ya vijana hawa pamoja na sifa ya watu hapo juu kundi na.3, wana sifa ya kufuata mkumbo pia. Kila wakichochewa hufuata mkumbo kwa sababu ya uzoefu duni na ukomavu mdogo!

Ukichunguza na kumfuatilia mtu yeyote anayechukia awamu hii ya uongozi, lazima ana sifa za kundi mojawapo kati ya hayo.

Fikiria na kutafakari kwa kina, utaona jinsi Rais anavyofanya kazi kwa kiwango kizuri kikubwa.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
U said killing whatever, au huelewi maana yake. Una ushahidi yeye amewaua hao.
Unaujua udikteta, ushawahi experience udikteta?
Hakukosea kuwaita nyumbu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom