Tujifunze kwa yanayotokea Marekani

Tujifunze kwa yanayotokea Marekani

Mkuu acha ubaguzi..mbona sisi tunaishi nao vizuri saana hao wahindi wakiwa hapa kwetu.. tofauti na sisi tukienda kule India
Mkuu nimekulia hapa tz so nawajua vizuri sana watanzania na wengi(sio wote) wanawachukia wahindi kuliko hata wazungu waliowatawala ndio maana nakwambia siwezi kumshauri mhindi aolewe tz.
Ukitaka kuamini wabongo wanawachukia wahindi anzisha uzi kwamba unataka kuoa mhindi ndo utaona watu walivyo na chuki.
Hii sio ajabu maana wabongo mnabaguana vibaya kimakabila sana hasa katika mambo ya kuoa na kuolewa naongea kitu ambacho nimekishuhudia.Mfano mhaya akioa mtu wa kabila tofauti, wao wanawaita wanyamahanga hakika atasutwa na kubaguliwa(kiufupi wana ubaguzi wa kikabila japo sio wote)Nimekulia kwa wahaya so nawajua vibaya.
Kama kweli unataka kuoa mhindi basi oa hawa waliozaliwa na kukulia hapa tz ila ukitaka kumtoa Bharat kabisa utasota japo inawezekana.
Ushauri wangu😱a hawa dada zako weusi au umewachoka?
 
Yaan wajivunze ujinga ??? Huyo kwenye avatar ni wewe ?
Hivi kweli we ni muumini wa ulichokiandika?


Sent using Jamii Forums mobile app
Inferiority complex inakusumbua wewe na wenzako.
Mimi naandika ninachokiamini daima, ukiona nimeandika kwamba fulani simpendi hujue namanisha kweli.
Kwenye avatar ni Hrithik Roshan my look-like(nyie mnamuita Krishna)
Kesi nyingine?
 
Hili ndo tatizo la mtu mweusi yaani unaamini wewe ni wa kujifunza kila kitu kwa mzungu,ni nani aliyewaroga nyie?
Kuwa viwango vya juu haimfanyi mtu hasijifunze vitu positive vya watu wa chini hata mwalimu mwenye masters hujifunza baadhi ya mambo kutoka kwa wanafunzi wake japo anawazidi kielimu.
Husipobadilisha mtazamo wako hata nikiandika essay kumi huwezi kunielewa na hili tatizo si wewe tu bali mabilioni ya ngozi nyeusi mpo hivi.
Sir,taja watachojifunza bhana,acha kulalamika kusiko na faida. Kama jambo huliwezi ni utu kukiri tu,siyo kujitutumua sir khan.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nimekuwa nafuatilia sana yanaondelea Marekani hasa kwenye bunge la Congress na seneti na ndani ya serikali.

Kwa sasa kuna mkwamo serikalini maarufu Kama Government shutdown. Wizara nane na watumishi kama laki nane hawafanyi kazi ipasavyo kisa kukosa bajeti baada ya serikali kuomba fedha hasa za ujenzi wa ukuta mpakani mwa Mexico.
Wabunge wa Democratic Party wamegoma, lakini pia Rais Trump ameapa lazima ukuta ujengwe na apewe US dollars billion tano.
Wabunge wanataka serikali utumie 1.3 billion kuimarisha ulinzi mpakani.
Lakini pamoja na misimamo ya kila upande sijaona nguvu ikitumika.
Najiuliza Marekani chama kinachokuwa madarakani hakina ilani ya uchaguzi ambayo inatakiwa kutekelezwa.

Rais hawezi amua ku divert fedha kutoka sehemu moja kwenda nyingine kama tifanyavyo sisi?
Rais waMarekani hana nguvu kuamua kama tifanyavyo sisi kama alivyo amua Rais Magufuli kwenye ujenzi wa barabara ya Morocco to Mwenge na mengine kama hayo.

Kwanini rais asivunje bunge kutimiza malengo yake.
Kimberly Marekani rais anaweza kuamua jambo akakwamishwa na bunge.
Kwa kweli kuna mengi ya kukifunza kutokana na sakata hilo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hata hapa sheria zipo sema tumetawaliwa na unafiki na uchumi tumbo, watu na akili zao wanamuona kichaa akivunja vioo badala ya kukemea kuzuia wasomi wetu wanaandamana kusifia na kushangilia
 
Sir,taja watachojifunza bhana,acha kulalamika kusiko na faida. Kama jambo huliwezi ni utu kukiri tu,siyo kujitutumua sir khan.

Sent using Jamii Forums mobile app
-Uongozi wa JPM hili dunia yote yapasa ijifunze.
Uhifadhi wa mazingira 32% ya Tanzania ni hifadhi, ikiwamo national parks na game reserves.
-Utunzaji wa mila na utamaduni strictly,tukisema hatutaki ushoga inakuwa hivyo sio kama wao raia mia wakiandamana wanataka ushoga basi sheria inapitishwa ya kuruhusu ushoga.
-Amani tuliyo nayo dunia yapasa kuja na kujifunza,tuna makabila 120+ na dini 2 kuu lakini tunaishi kwa amani haluna tribal wala religious wars/conflicts.Amani tuliyonayo hao us hawana.
Yote haya unaweza usielewe kwasababu akili yako daima inamsujudu mzungu.
Kesi nyingine?
 
Mbona huwa wanakuja kujifunza mengi tu, huwa wanatembelea mbuga za wanyama, mlima kilimanjaro, huwa wanaenda kigoma kuangalia sokwe na mengine mengi na huwa wanakuwa na utayari wa kujifunza... Sasa kwanini na sisi tusijifunze yaliyo bora kutoka kwao mfano masuala ya demokrasia?
Kwanini wamarekani wasijifunze kwetu?
Huu upumbavu wa kujifunza kila kitu kwa mzungu utaisha lini?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hautakuwa na cha kujifunza kutoka Marekani kama katiba yako ya nchi haitaweza kuyabeba hayo uliyojifunza. Wenzetu wana katiba inayokidhi mahitaji yao. Hata huo uhuru wa wananchi wa Marekani umebebwa na katiba yao.
 
w
Waulize huko Libya waliotaka uhuru wa kusema na democracia kama waliipata baada ya wananchi kumwondoa Rais Gadaffi kwamba ni Dikiteta. Kwa Wafrica bila kuwa DIKITETA mambo hayaendi rafiki yangu.
Wafrica hawajui mana halisi ya Demokrasia hasa Tanzania. Wao ni kutukana tu na kuandamana hapo watafurahi.
Lakini haohao Watanzania mbona hawasemi kwamba MUNGU ni Dikiteta. Yeye alisema Usiibe, Usizini, Usiue n.k
Hawajawahi kulalamika kwamba katunyima democrasia mana wengine wanataka wavinjari kila kona.
Bahati mbaya huku Africa na hasa TANZANIA wapinzani mnapinga kila kitu. Hayo ndio yametuchelewesha kusonga mbele.
1.mradin wa Stiegler's gorge.. haufai
2. Elimu bure...upuuzi
3. Ujenzi wa flyover..hovyo kabisa
4. Watumishi hewa..mnawaonea
5. Kikokotoo..kiki 2020
6. Uwajibikaji..dikteta
7. Ukuta mererani..hovyo
8. Kununua ndege..wakijijini watapanda?
7. SGR .. matumizi ya hovyo
8. Korosho..kiki 2020
Na mambo chungu mzima yanayofanywa kwa nia njema kabisa lakini bado ili uonekane wewe ni mpinzani basi lazima upinge.
Government shutdown ya marekani imekubalika na wananchi wengi hata wa republicans ndio maana wengi walijiuzuru. Uwepo wa wakimbizi ktk nchi wana positive impact ktk ukuaji wa uchumi kwani mara nyingi huwa ni cheap labourers na wanafanya kazi intensively bila malalamiko. Angela markel wa ujerumani alipata tabu mwanzoni wakati aliporuhusu wakimbizi wengi kuingia lakini hali ni tofauti kwa sasa. Wenyeji wa mikoa ya kigoma, kagera na geita wanajua umuhimu wa wawakimbizi tatizo ni kwamba wakimbizi hawa wanatokana na nchi zisizo na udhibiti madhubuti wa silaha.
My take:
Ni bora uwe tyrant kwa maslahi ya wananchi wako wengi na hasa wenye hali za chini kuliko kufurahisha kikundi kidogo na mabeberu.
Kwa Mtu yeyote mwenye akili timamu anajua kupinga ni afya.kwani binadamu wanatofautiana namna wanavyoyaona mambo iwe mazuri au mabaya.mtu mwenye akili akipata upinzani kwenye jambo alilokusudia kulifanya,anapata nafasi ya kutulia na kurevise kama yuko sawa au la.akigundua yupo sawa anatumie nafasi aliyonayo kumshawishi yule anayebisha ili a buy in kisha waende sawa.Tatizo letu kama taifa through ccm yetu tumewekeza kwenye siasa nyepesi ili tujaze matumbo yetu na kulinda makaburi,otherwise tusingepata shida kujadiliana.
Kwa mfano wewe umeorodhesha mambo hayo juu kwa uelewa na ufahamu wako ni mambo muhimu sana kwa taifa letu ila kama uengeniuliza mimi Elimu ni muhimu zaidi kuliko vyote ulivyovitaja na ukiamua kuwapa watanzania elimu bora na si bora elimu ya bure basi hayo yote uliyoyaorodhesha watanzania wakishapata elimu bora na kuongeza productivity yao watayafanya,
 
Mbona huwa wanakuja kujifunza mengi tu, huwa wanatembelea mbuga za wanyama, mlima kilimanjaro, huwa wanaenda kigoma kuangalia sokwe na mengine mengi na huwa wanakuwa na utayari wa kujifunza... Sasa kwanini na sisi tusijifunze yaliyo bora kutoka kwao mfano masuala ya demokrasia?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mazuri tunajifunza ndi maana serikali inatuma vijana kujifunza taaluma mbalimbali huko ughaibuni.
Kuhusu demokrasia hiyo tumejifunza tangu 1992 ila hii extreme democracy wanayoitaka wakina Zitto kamwe sio ya kuigwa.Mfano mtu anataka akimtukana Rais aachwe, akipotosha watu aachwe,akiamua kuandamana mtaani aachwe,akiamua kushirikiana na maadui wetu basi aachwe,mamikutano ya kipumbavu ya kuwachonganisha serikali na wananchi eti yaruhusiwe yote hayo kwa mgongo wa demokrasia.
Kamwe huu upumbavu hatutaukubali.
Kesi nyingine?
 
Huo ni otovu wa nidhamu wa akili. Kila kitu ukitaka ujifunze Marekani utakwama mku. Wanaweza pia kujifunza kutoka Tz .
Sasa hata mambo ya ushoga (Ndoa za jinsia moja nayo tujifunze tuanze ku practice)?
Sisi huku wanawake ni wengi wanaume ndo wachache hatuna haja ya kujifunza kutoka America.
Nina uhakika hujaelewa kinacho zungumzwa
 
Nimekuwa nafuatilia sana yanaondelea Marekani hasa kwenye bunge la Congress na seneti na ndani ya serikali.

Kwa sasa kuna mkwamo serikalini maarufu Kama Government shutdown. Wizara nane na watumishi kama laki nane hawafanyi kazi ipasavyo kisa kukosa bajeti baada ya serikali kuomba fedha hasa za ujenzi wa ukuta mpakani mwa Mexico.
Wabunge wa Democratic Party wamegoma, lakini pia Rais Trump ameapa lazima ukuta ujengwe na apewe US dollars billion tano.
Wabunge wanataka serikali utumie 1.3 billion kuimarisha ulinzi mpakani.
Lakini pamoja na misimamo ya kila upande sijaona nguvu ikitumika.
Najiuliza Marekani chama kinachokuwa madarakani hakina ilani ya uchaguzi ambayo inatakiwa kutekelezwa.

Rais hawezi amua ku divert fedha kutoka sehemu moja kwenda nyingine kama tifanyavyo sisi?
Rais waMarekani hana nguvu kuamua kama tifanyavyo sisi kama alivyo amua Rais Magufuli kwenye ujenzi wa barabara ya Morocco to Mwenge na mengine kama hayo.

Kwanini rais asivunje bunge kutimiza malengo yake.
Kimberly Marekani rais anaweza kuamua jambo akakwamishwa na bunge.
Kwa kweli kuna mengi ya kukifunza kutokana na sakata hilo.

Sent using Jamii Forums mobile app
mzee baba huo ndo unaitwa utawala wa sheria. viongonzi wanaongoza kwa sheria kanuni na taratibu na siyo mahaba, hasira wala visasi. ndiyo maana kesho utaskia kiongoz fulani anasema haya yote nimefanya mimi na unashindwa kujua ni mtu binafsi kafanya au serikal!🚶‍♀️🚶‍♀️🚶‍♀️🚶‍♀️🚶‍♀️🚶‍♀️
 
-Uongozi wa JPM hili dunia yote yapasa ijifunze.
Uhifadhi wa mazingira 32% ya Tanzania ni hifadhi, ikiwamo national parks na game reserves.
-Utunzaji wa mila na utamaduni strictly,tukisema hatutaki ushoga inakuwa hivyo sio kama wao raia mia wakiandamana wanataka ushoga basi sheria inapitishwa ya kuruhusu ushoga.
-Amani tuliyo nayo dunia yapasa kuja na kujifunza,tuna makabila 120+ na dini 2 kuu lakini tunaishi kwa amani haluna tribal wala religious wars/conflicts.Amani tuliyonayo hao us hawana.
Yote haya unaweza usielewe kwasababu akili yako daima inamsujudu mzungu.
Kesi nyingine?
Hahaha! Wewe ndo sir khan! Hebu niambie wapo wazungu waliokuja jifunza hayo ulo orodhesha hapo? Je hakuna watanzania waliokwenda na wanaokwenda kujifunza mambo mbali mbali kwa wazungu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hahaha! Wewe ndo sir khan! Hebu niambie wapo wazungu waliokuja jifunza hayo ulo orodhesha hapo? Je hakuna watanzania waliokwenda na wanaokwenda kujifunza mambo mbali mbali kwa wazungu?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kila nchi ina cha kujifunza kutoka nchi nyingine.
Ninachopinga ni upumbavu wa kutaka kujifunza kila kitu na kila siku kwa mzungu.
Nachukia upumbavu wa kuamini cha mzungu ndo bora daima.
Huu ni msimamo wangu unchangeable.
 
Mkuu nimekulia hapa tz so nawajua vizuri sana watanzania na wengi(sio wote) wanawachukia wahindi kuliko hata wazungu waliowatawala ndio maana nakwambia siwezi kumshauri mhindi aolewe tz.
Ukitaka kuamini wabongo wanawachukia wahindi anzisha uzi kwamba unataka kuoa mhindi ndo utaona watu walivyo na chuki.
Hii sio ajabu maana wabongo mnabaguana vibaya kimakabila sana hasa katika mambo ya kuoa na kuolewa naongea kitu ambacho nimekishuhudia.Mfano mhaya akioa mtu wa kabila tofauti, wao wanawaita wanyamahanga hakika atasutwa na kubaguliwa(kiufupi wana ubaguzi wa kikabila japo sio wote)Nimekulia kwa wahaya so nawajua vibaya.
Kama kweli unataka kuoa mhindi basi oa hawa waliozaliwa na kukulia hapa tz ila ukitaka kumtoa Bharat kabisa utasota japo inawezekana.
Ushauri wangu😱a hawa dada zako weusi au umewachoka?
Hahaa umesomeka mkuu
 
Rais hawezi amua ku divert fedha kutoka sehemu moja kwenda nyingine kama tifanyavyo sisi?
Kwa mujibu wa katiba yetu Rais anauwezo wa Kudivert fedha kwenda kwengine ila kuna kiasi chake na baadae itabidi awasilishe bungeni muswada wa marekebisho ya sheria ya bajeti.
Kwanini rais asivunje bunge kutimiza malengo yake.
May be katiba yao hairuhusu hilo ila kufungwa Wizara hizo 8 ni mantiki tosha kuwa Rais ana nguvu sana ata huko.

Hapa utakuja kujifunza ingekuwa Tanzania ndiyo inataka kujenga Reli ya SGR na Rais aombe hela bungeni wakati upinzani ndiyo wengi huko bungeni ama hakika angekosa tu kwa siasa zetu za maji taka za kutaka fulani afeli ili hiyo hoja nikaitumie mie mbeleni huko
 
Nimekuwa nafuatilia sana yanaondelea Marekani hasa kwenye bunge la Congress na seneti na ndani ya serikali.

Kwa sasa kuna mkwamo serikalini maarufu Kama Government shutdown. Wizara nane na watumishi kama laki nane hawafanyi kazi ipasavyo kisa kukosa bajeti baada ya serikali kuomba fedha hasa za ujenzi wa ukuta mpakani mwa Mexico.
Wabunge wa Democratic Party wamegoma, lakini pia Rais Trump ameapa lazima ukuta ujengwe na apewe US dollars billion tano.
Wabunge wanataka serikali utumie 1.3 billion kuimarisha ulinzi mpakani.
Lakini pamoja na misimamo ya kila upande sijaona nguvu ikitumika.
Najiuliza Marekani chama kinachokuwa madarakani hakina ilani ya uchaguzi ambayo inatakiwa kutekelezwa.

Rais hawezi amua ku divert fedha kutoka sehemu moja kwenda nyingine kama tifanyavyo sisi?
Rais waMarekani hana nguvu kuamua kama tifanyavyo sisi kama alivyo amua Rais Magufuli kwenye ujenzi wa barabara ya Morocco to Mwenge na mengine kama hayo.

Kwanini rais asivunje bunge kutimiza malengo yake.
Kimberly Marekani rais anaweza kuamua jambo akakwamishwa na bunge.
Kwa kweli kuna mengi ya kukifunza kutokana na sakata hilo.

Sent using Jamii Forums mobile app
1546552431682.png
kapost muda huu hiyo
 
Kwanini wamarekani wasijifunze kwetu?
Huu upumbavu wa kujifunza kila kitu kwa mzungu utaisha lini?
Wajifunze kuwabambikia watu kesi? Wazungu wajifunze kutengeneza propaganda kama za Cyprian musiba au wajifunze udalali wa siasa kama wa le mutuz? au wazungu wajifunze uchakachuaji na kurudia chaguzi kwa gharama kubwa? au wazungu wajifunze tabia mbovu zote za CCM ikiwemo kuzuia mikutano ya Siasa kwa Wapinzani?
 
Back
Top Bottom