Tujifunze kwa yanayotokea Marekani

Tujifunze kwa yanayotokea Marekani

MKEHA

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Posts
716
Reaction score
1,144
Nimekuwa nafuatilia sana yanaondelea Marekani hasa kwenye bunge la Congress na seneti na ndani ya serikali.

Kwa sasa kuna mkwamo serikalini maarufu Kama Government shutdown. Wizara nane na watumishi kama laki nane hawafanyi kazi ipasavyo kisa kukosa bajeti baada ya serikali kuomba fedha hasa za ujenzi wa ukuta mpakani mwa Mexico.
Wabunge wa Democratic Party wamegoma, lakini pia Rais Trump ameapa lazima ukuta ujengwe na apewe US dollars billion tano.
Wabunge wanataka serikali utumie 1.3 billion kuimarisha ulinzi mpakani.
Lakini pamoja na misimamo ya kila upande sijaona nguvu ikitumika.
Najiuliza Marekani chama kinachokuwa madarakani hakina ilani ya uchaguzi ambayo inatakiwa kutekelezwa.

Rais hawezi amua ku divert fedha kutoka sehemu moja kwenda nyingine kama tifanyavyo sisi?
Rais waMarekani hana nguvu kuamua kama tifanyavyo sisi kama alivyo amua Rais Magufuli kwenye ujenzi wa barabara ya Morocco to Mwenge na mengine kama hayo.

Kwanini rais asivunje bunge kutimiza malengo yake.
Kimberly Marekani rais anaweza kuamua jambo akakwamishwa na bunge.
Kwa kweli kuna mengi ya kukifunza kutokana na sakata hilo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huo ni otovu wa nidhamu wa akili. Kila kitu ukitaka ujifunze Marekani utakwama mku. Wanaweza pia kujifunza kutoka Tz .
Sasa hata mambo ya ushoga (Ndoa za jinsia moja nayo tujifunze tuanze ku practice)?
Sisi huku wanawake ni wengi wanaume ndo wachache hatuna haja ya kujifunza kutoka America.
 
Mambo hayo ndio yamewafikisha kuwa taifa imara zaidi duniani au wanafanya hivyo kwakuwa wao ni taifa imara zaidi duniani?
 
Kwanza nikukumbushe tu kuwa hakuna analofanya Rais lililopo nje ya Ilani ya Uchaguzi ya CCM.

Kilichopo hapa ni kuwa Rais anahulka ya kuahidi jambo na kulitekeleza kwa wakati; tulishazoea viswahili vingi hii ni awamu ya utekelezaji tu.
 
Kwanza nikukumbushe tu kuwa hakuna analofanya Rais lililopo nje ya Ilani ya Uchaguzi ya CCM.

Kilichopo hapa ni kuwa Rais anahulka ya kuahidi jambo na kulitekeleza kwa wakati; tulishazoea viswahili vingi hii ni awamu ya utekelezaji tu.
kwahiyo kuwadhulumu wakulima wa korosho pesa zao ilikuwa kwenye ilani ya ccm?
 
Si nyinyi ndio husema marekani ni mfano kwenu kwa kila kitu!!!!!

Hapa unasema bunge la marekani lina maamuzi juu ya kauli ya rais,wakati huo unakiri wizara kadhaa kukosa pesa baada ua rais kusisitiza amri yake,la sivyo serikali itsendelea kufungwa muda usiojulikana.[emoji38][emoji38][emoji38].

Urais sio hizo stori zenu za abunuwasi mnazokaa mkiongopeana huko,rais popote duniani ndio msemaji wa mwisho,haya mengine ni mbwembwe tu.
 
Bahati mbaya huku Africa na hasa TANZANIA wapinzani mnapinga kila kitu. Hayo ndio yametuchelewesha kusonga mbele.
1.mradin wa Stiegler's gorge.. haufai
2. Elimu bure...upuuzi
3. Ujenzi wa flyover..hovyo kabisa
4. Watumishi hewa..mnawaonea
5. Kikokotoo..kiki 2020
6. Uwajibikaji..dikteta
7. Ukuta mererani..hovyo
8. Kununua ndege..wakijijini watapanda?
7. SGR .. matumizi ya hovyo
8. Korosho..kiki 2020
Na mambo chungu mzima yanayofanywa kwa nia njema kabisa lakini bado ili uonekane wewe ni mpinzani basi lazima upinge.
Government shutdown ya marekani imekubalika na wananchi wengi hata wa republicans ndio maana wengi walijiuzuru. Uwepo wa wakimbizi ktk nchi wana positive impact ktk ukuaji wa uchumi kwani mara nyingi huwa ni cheap labourers na wanafanya kazi intensively bila malalamiko. Angela markel wa ujerumani alipata tabu mwanzoni wakati aliporuhusu wakimbizi wengi kuingia lakini hali ni tofauti kwa sasa. Wenyeji wa mikoa ya kigoma, kagera na geita wanajua umuhimu wa wawakimbizi tatizo ni kwamba wakimbizi hawa wanatokana na nchi zisizo na udhibiti madhubuti wa silaha.
My take:
Ni bora uwe tyrant kwa maslahi ya wananchi wako wengi na hasa wenye hali za chini kuliko kufurahisha kikundi kidogo na mabeberu.
Waulize huko Libya waliotaka uhuru wa kusema na democracia kama waliipata baada ya wananchi kumwondoa Rais Gadaffi kwamba ni Dikiteta. Kwa Wafrica bila kuwa DIKITETA mambo hayaendi rafiki yangu.
Wafrica hawajui mana halisi ya Demokrasia hasa Tanzania. Wao ni kutukana tu na kuandamana hapo watafurahi.
Lakini haohao Watanzania mbona hawasemi kwamba MUNGU ni Dikiteta. Yeye alisema Usiibe, Usizini, Usiue n.k
Hawajawahi kulalamika kwamba katunyima democrasia mana wengine wanataka wavinjari kila kona.
 
Bahati mbaya huku Africa na hasa TANZANIA wapinzani mnapinga kila kitu. Hayo ndio yametuchelewesha kusonga mbele.
1.mradin wa Stiegler's gorge.. haufai
2. Elimu bure...upuuzi
3. Ujenzi wa flyover..hovyo kabisa
4. Watumishi hewa..mnawaonea
5. Kikokotoo..kiki 2020
6. Uwajibikaji..dikteta
7. Ukuta mererani..hovyo
8. Kununua ndege..wakijijini watapanda?
7. SGR .. matumizi ya hovyo
8. Korosho..kiki 2020
Na mambo chungu mzima yanayofanywa kwa nia njema kabisa lakini bado ili uonekane wewe ni mpinzani basi lazima upinge.
Government shutdown ya marekani imekubalika na wananchi wengi hata wa republicans ndio maana wengi walijiuzuru. Uwepo wa wakimbizi ktk nchi wana positive impact ktk ukuaji wa uchumi kwani mara nyingi huwa ni cheap labourers na wanafanya kazi intensively bila malalamiko. Angela markel wa ujerumani alipata tabu mwanzoni wakati aliporuhusu wakimbizi wengi kuingia lakini hali ni tofauti kwa sasa. Wenyeji wa mikoa ya kigoma, kagera na geita wanajua umuhimu wa wawakimbizi tatizo ni kwamba wakimbizi hawa wanatokana na nchi zisizo na udhibiti madhubuti wa silaha.
My take:
Ni bora uwe tyrant kwa maslahi ya wananchi wako wengi na hasa wenye hali za chini kuliko kufurahisha kikundi kidogo na mabeberu.
Upinzani umeanza 1992, inamaana kutoka 1961-1991, miaka 30 bila kuwepo UPINZANI, Hapa maana yake ni kwamba kwa miaka hiyo 30, CCM haikuwa na mpingaji, Je kwa muda huo wa miaka 30 ni nini ambacho CCM mlikifanya na hiki mnachokomaa kujinadi mnakifanya sasa hivi kilishindikana kufanyika katika huo mfumo wa kutokuwa na MPINGAJI kwa sasabu zipi???
 
Back
Top Bottom