Tujadili hili janga kuokoa Walimu Nchini

Tujadili hili janga kuokoa Walimu Nchini

hujitambui. unadhani walimu wote ni CCM?
Halafu mwanao au nduguyo akifeli unaema walimu hawafundishi
tulia, tafakari. katika nchi yoyote ile, sekta moja inapoyumba, nchi nzima huangamia.
wanaongaamia ni pamoja wewe unaejisikia raha kubonyeza buttons kuandika mawazo mufilisi kushadadia upuuzi huu.

Uko sahihi walimu wote sio ccm na haitowezekana walimu wote kuwa ccm, lakini kwa nafasi zao wananafasi kubwa ya kubadili mfumo huu. Wanaweza kubadili mtazamo na fikra za watoto katika kazi zote, shule ya msingi, sekondari hadi chuo, maprof sio walimu? Mbona hata miprof mavyuoni ni walewale. Yanayowapata ni matunda ya kazi yao wenyewe.
 
Hivi kwa siku unakula sh. Ngapi hadi ukimbilie kufungua thread ya malalamiko kukatwa elfu 10 tena kwa mwezi??

Unakunywa pombe za sh. Ngapi? Unahonga sh. Ngapi? Yaani inakuuma kuchangia elfu 10 watoto wapate maabara? Mbona harusi hulii hivi??

Watanzania tujifunze kujenga nchi....

kaka lusungo nakuheshimu sana but for this nadeclare interest mi ni mwalimu tena ws geogr na maths
sina uzalendo wa kujenga hii nchi uzalendo km upo wa kujenga nchi mngeanza nyie kwanza wenye vipato tena viongozi wa juu serikali hadi wakurugenzi
mimi ningekua wa mwisho kabisa
yaani kidogo nikipatachi bado mwataka mnipore
excuse me for this
sitoi kwanza kitendo cha kufanya gvt ni wito tosha
niko tayari kufukuzwA kazi lakini sitoi thumni
kuichangia hii nchi
wao si wanajua nchi inaendeshwa na pombe na sigara wakiacha madini na utalii vikiangamia sawa
ila siccccchhhangiiiiiiiiooo!!!!
over my dead body!!!!
 
mchango wa ujenzi wa maabara upo hadi huku lindi, lakini nijuavyo mimi ni kuwa kikao cha wdc cha kata yetu kikipanga kiasi cha mchango kiwe tshs 5000 kwa kila mkaazi wa kata yetu na mchango unaendelea vizuri. naona kwa hiyo case ya mtoa mada atumie chama cha walimu ili kishawishi ushirikishwaji wa waalimu kwenye upangaji wa viwango vya michango kwenye eneo lake, lakini nadhani ni muhimu kuchangia elimu bora ya watoto wetu, serikali ikiachiwa kujenga maabara zote itachukua muda mrefu sana na tutaendelea kuwapa watoto wetu elimu nusunusu ya sayansi,
nawasilisha
 
kaka lusungo nakuheshimu sana but for this nadeclare interest mi ni mwalimu tena ws geogr na maths
sina uzalendo wa kujenga hii nchi uzalendo km upo wa kujenga nchi mngeanza nyie kwanza wenye vipato tena viongozi wa juu serikali hadi wakurugenzi
mimi ningekua wa mwisho kabisa
yaani kidogo nikipatachi bado mwataka mnipore
excuse me for this
sitoi kwanza kitendo cha kufanya gvt ni wito tosha
niko tayari kufukuzwA kazi lakini sitoi thumni
kuichangia hii nchi
wao si wanajua nchi inaendeshwa na pombe na sigara wakiacha madini na utalii vikiangamia sawa
ila siccccchhhangiiiiiiiiooo!!!!
over my dead body!!!!

mkuu mishahara ya waalimu ni mikubwa kuliko kada nyingi tu hapa nchini,kama huridhiki na mshahara wako kwa nini usibadilishe profession ukafuata hizo profession unazodhani wanalipwa zaidi yako?kupanga ni kuchagua
 
mkuu mishahara ya waalimu ni mikubwa kuliko kada nyingi tu hapa nchini,kama huridhiki na mshahara wako kwa nini usibadilishe profession ukafuata hizo profession unazodhani wanalipwa zaidi yako?kupanga ni kuchagua
kuacha kazi ndo solution?
yaani nisipiganie haki yangu kisa kuogopa muajiri
hakatwi mtuuu!
 
na huwezi kuwa saiz yangu maana hata IQ yako inaingia mara 1000 kwangu, kifupi huna hata hadhi ya kuwa mlisha mbwa wangu kwa uelewa wako ulivyo mdogo, nape na wewe mnafanana uwezo wenu wa kufikiri ndio maana akawa bosi wako anae kuweka mjini,jitu kubwa akili kisoda,
na huwezi kuja kujifananisha na mimi hata lepe, maana jeuri hiyo huna, wewe ni juha na utabaki kuwa juha tu! Utatumika na wala rushwa watakugeuza weeeee! Wakikuchoka watakutia kapuni kama pedi, mtu gani unaye washangilia wala rushwa ilihali uchumi wa taifa unayumba!?mnajifanya hamuoni ili mtetee njaa zenu za siku moja mnasahau kwamba na vizazi vyenu vita ishi ndani ya nchi hii hii inayo malizwa na wala rushwa mnao watetea,halafu eti bado mnataka kuitwa great thinkers, lol? Shwain

nimekupenda bure ndugu.. n'dai like
 
Jamaa wanataka kupolomosha tena ushind wa ccm awamu ya kwz ya jk alipata 82% ya pili 56% sasa hili likipita na hz 10000 kukatwa juu kwa juu nadhani watapata 31%
Wajaribu waone
 
kwa mm ninayehamini kuwa kuna uchawi naamimi walimu wote wamerogwa na serikali na hawata kaa wampate mtu wa kuwaponya ugonjwa wao
 
Nina elimu ndogo? We bwanamdogo usifikiri kila MTU ni duni Kama wewe nina elimu ifuatayo...

Post graduate diploma ya diplomasia.....

LLB. ( hons) university of Dar es salaam

MA. In international and intercultural communication...

University of Denver, Colorado USA......

Usijefikiri kwakuwa tunajadiliana hapa basi tupo sawa...

Punguani wahed!!!!

Dogo punguza sifa utaishia pabaya.
 
Na usidhani ni kwa ajili ya uchangiaji wa hicho ulichokisema tu bali ni kwa ajili ya maandalizi ya uchaguzi mwaka ujao 2015!
 
SWALI.. "ikitokea walimu tukakatwa juu kwa juu mwezi huu.. tutafanya nini?"
 
umenifurahsha sana LOOOK
Unavyomuadabisha huyu mtoto asiye na radhi lusungo.
 
Last edited by a moderator:
mchango wa ujenzi wa maabara upo hadi huku lindi, lakini nijuavyo mimi ni kuwa kikao cha wdc cha kata yetu kikipanga kiasi cha mchango kiwe tshs 5000 kwa kila mkaazi wa kata yetu na mchango unaendelea vizuri. naona kwa hiyo case ya mtoa mada atumie chama cha walimu ili kishawishi ushirikishwaji wa waalimu kwenye upangaji wa viwango vya michango kwenye eneo lake, lakini nadhani ni muhimu kuchangia elimu bora ya watoto wetu, serikali ikiachiwa kujenga maabara zote itachukua muda mrefu sana na tutaendelea kuwapa watoto wetu elimu nusunusu ya sayansi,
nawasilisha

Kodi zetu zinaenda wapi? Fedha zilizotengwa kwenye bajeti ya wizara ya elimu zinaenda wapi? Hakika serikali sikivu ni kituko subiria usikie gharama zilizotumika kwenye sherehe za kukabidhi katiba lazimishwa na kuzima kibatari
 
mkuu mishahara ya waalimu ni mikubwa kuliko kada nyingi tu hapa nchini,kama huridhiki na mshahara wako kwa nini usibadilishe profession ukafuata hizo profession unazodhani wanalipwa zaidi yako?kupanga ni kuchagua

anatetea mshahara wake ambao tayari ushakatwa kodi (income tax) kwa nini ukatwe tena? halafu bila ridhaa yake huu ni wizi wa kutumia nguvu unaofanywa na serikali ya ccm
 
Back
Top Bottom