TTCL CEO awe Kevin Twisa


mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,637
Likes
2,203
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,637 2,203 280
Kwa mara ya kwanza leo nimefurahia uteuzi uliofanywa na Waziri Chiligati kumteua ndugu Nehemia kuongoza NHC, na kwa kuangalia kwa sasa TTCL inakoenda inahitaji kijana msomi ambaye amekubuhu katika mambo ya mawasiliano

Kwa kuangalia haraka Kevin Twisa anasimama kifua mbele ukiangalia alikoitoa Tigo na sasa Zain nimeona kuna umuhimu kwa shirika kama TTCL likaongozwa na mtu kama Kevin.

Pia kwa maoni yangu TTCL ingejigawa kuwe na kampuni mbili tofauti mpja iwe ni kwa ajili ya simu za mezani tu na ingine iwe ni ya simu za viganjani pamoja na mambo ya data na hiyo kampuni ya simu za mkononi ndio Kevin ashike usukani.

Pia kuna kijana mwingine mahiri anaitwa Ali naye alikuwa Tigo na sasa yuko Zain hao ni vijana wa kitanzania ambao naamini wanaweza kuibadili TTCL ambayo pamoja na kuwa na kila kitu na ipo mahala pote Tanzania imelala usingizi wa doro, hayo ni maoni yangu,wengine wanakaribishhwa kuchangia hasa kuhusiana na mashirika yetu ya umma
 
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
Ushabiki wakijinga. A marketer who is good at FMCG cant make a good CEO. Wake up. What a cheap campaign. Prick!
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
222
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 222 160
Kwa mara ya kwanza leo nimefurahia uteuzi uliofanywa na Waziri Chiligati kumteua ndugu Nehemia kuongoza NHC, na kwa kuangalia kwa sasa TTCL inakoenda inahitaji kijana msomi ambaye amekubuhu katika mambo ya mawasiliano

Kwa kuangalia haraka Kevin Twisa anasimama kifua mbele ukiangalia alikoitoa Tigo na sasa Zain nimeona kuna umuhimu kwa shirika kama TTCL likaongozwa na mtu kama Kevin.

Pia kwa maoni yangu TTCL ingejigawa kuwe na kampuni mbili tofauti mpja iwe ni kwa ajili ya simu za mezani tu na ingine iwe ni ya simu za viganjani pamoja na mambo ya data na hiyo kampuni ya simu za mkononi ndio Kevin ashike usukani.

Pia kuna kijana mwingine mahiri anaitwa Ali naye alikuwa Tigo na sasa yuko Zain hao ni vijana wa kitanzania ambao naamini wanaweza kuibadili TTCL ambayo pamoja na kuwa na kila kitu na ipo mahala pote Tanzania imelala usingizi wa doro, hayo ni maoni yangu,wengine wanakaribishhwa kuchangia hasa kuhusiana na mashirika yetu ya umma
Sarcastic!
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,548
Likes
627
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,548 627 280
Ushabiki wakijinga. A marketer who is good at FMCG cant make a good CEO. Wake up. What a cheap campaign. Prick!
Hivi Bill Gates na Steven Job wamesomea nini na katika level gani?

Nilishaona Wayahudi wakiwa maboss wa makampuni yenye capital kubwa kuzidi hilo shirika letu. Au una kichwa cha kuongoza na kuwa na washauri wazuri au huna kichwa hata kama una elimu uliyoipata kwa sababu UNA KARIRI sana.

Anyway, simfahamu huyo bwana. Ila kama kweli kazisaidia TIGO na Zein kuwa hapo zilipo, basi kajitahidi. Ila ZEIN walikuwa wanalalamikiwa hapa kuwa wanahuduma nzuri za internet ila watu hawafahamu. Ovyo kabisaa........
 
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
Kwa jinsi ninavyomsikia na kumuona huyo bwana mdogo yeye nadhani ni mtaalamu wa matangazo ya biashara, TTCL kama state owned Telecommunication company inahitaji zaidi ya hicho alicho nacho Kelvin mtamchanganya bure kijana wa watu. Pale kuna mambo ikiwemo siasa za nchi na utashi wa viongozi wa kitaifa waliopo kuweza kuperform unavyofikiria. Hali ya uongozi iliyopitiwa na inayoendelea ya kampuni hiyo ya umma ilifika wakati haikuwa tofauti sana na Railways unayoifahamu.

Naamini wadau wengine watachangia zaidi.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
Kwakuwa TTCL ni kampuni ambayo mauzo yake yanategemea namna utakavyoweza kuwashawishi watu kuitumia technologia yao, si vema kumchukua mtu ambaye persee hana knowledge ya technologia hiyo.

Kuna tetesi kuwa makampuni makubwa ya technologia kama General Motors yame suffer sana na kufanya vibaya kibiashara kwasababu ya kuwaweka watu kwenye vyeo vya juu ambao hawakuwa na background ya technologia zao.

Wataalamu hao walikuwa makini zaidi kuhakikisha balance sheet zao zinaonekana vizuri bila kuangalia pia kama technogia iliyopo inakidhi matakwa ya market kwa kipindi hicho.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,366
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,366 280
Nadhani kwa sasa TTCL haihitaji Marketer bali inamuhitaji Strategist. Kwa huyo bwana nadhani ni mtu wa masoko zaidi na siyo kwa General Strategic management!
 
Oloronyo

Oloronyo

Member
Joined
Mar 29, 2009
Messages
80
Likes
1
Points
0
Oloronyo

Oloronyo

Member
Joined Mar 29, 2009
80 1 0
Twisa a markerter? Or Twisa a Deejay?
 
M

Mkorintho

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
357
Likes
8
Points
35
M

Mkorintho

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
357 8 35
Huko alikopita amejitahidi kuintroduce products & services mpya as a Marketer. Lakini being a CEO, haswa wa shirika nyeti la umma kama TTCL tena kwa hali yake ya sasa kujumlisha competition iliyopo kwenye industry, ain't think that Twisa really fits for the post.
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
6
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 6 135
Ni corruption, greedy na kila kitu na pia kama anaweza basi itakuwa safi sana kwake yeye binafsi
 
Arsenal

Arsenal

Senior Member
Joined
Aug 12, 2008
Messages
191
Likes
5
Points
35
Arsenal

Arsenal

Senior Member
Joined Aug 12, 2008
191 5 35
labda ukuu wa idara ya products!!!
 
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
36
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 36 145
Muulize au jiulize kwa nini ameshuswa cheo zain juzix2? anajua kucheza na media ila sio productive
 
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,468
Likes
179
Points
160
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,468 179 160
Kuna thread zingine uzifungua unasikia kichefuchefu!
 
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
5,915
Likes
1,854
Points
280
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
5,915 1,854 280
Hii ni takataka, haya mambo ndiyo yaliyotumfanya tuchague raisi asiekuwa na sifa yoyote kiutendaji sasa tunalia!
Tusipokuwa makini kuna siku tutaongozwa na Kingwendu!
 
Soulbrother

Soulbrother

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2009
Messages
408
Likes
3
Points
35
Soulbrother

Soulbrother

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2009
408 3 35
TTCL needs strategical management and inhouse campaign to change the atititudes of employees and their bosses. Kampuni utadhani ni ya kiserikali, they have no customer service, no dedication na mambo mengine mengi ya kuudhi.

Sasa hivi they only control 1.2 of the mobile phone industry. Its needs a full company overhaul na sio Kevin Twisa, Banana Zorro or Bill Gates kubadilika
 
bona

bona

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2009
Messages
3,794
Likes
175
Points
160
bona

bona

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2009
3,794 175 160
kwenye mashirika ya umma kama hao kina kevin twisser wako kibao ila mzee ni kubaniwa na waliowakuta, mashirika kama hayo watu kibao watu wana interest, attempt zozote za kustreamline operations zitakuingizza ktk matatizo, hao akina kevin twisser wangekuepo ktk mashirika ya umma tusingewasikia mjomba! engineer wa bot aliyelipua bomu (whitsle blower) hivi karibuni yeye alikataa kuunga mkono juhudi za kina liyumba za kuongeza garama za jengo, uliskia kilichompata, alihamishiwa mwanza na akaambiwa kwanza ni incompitent kwani pale engineering mlimani ktk degree yake alipata lower second kwa iyo hana akili za kupima kama garama ni sahihi au la na akatupwa mwanza akale samaki sijui ndio akili zirudi!

kifupi mashirika yote ya umma yanaitaji major overhaul, kuanzia system ya kuajiri hasahasa then twende kwenye operations.
 
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2009
Messages
242
Likes
5
Points
35
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2009
242 5 35
Me naunga mkono Twisa kupewa TTCL. Huu ni mtazamo hasi ambao tunakuwa nao zidi ya Vijana wetu, ambao binafsi naupinga sana.
Naamini kama jina la Nehemia lingeletwa hapa kabla hajateuliwa, tungesikia kejelia hizi hizi anazopata Twisa.
Kwa haraka haraka kampuni yoyote ambayo iko katika ushindani, ili ifanikiwe ni lazima CEO awe na uelewa wa hali ya juu wa mambo ya masoko, na hapo ndo jina la Twisa linapokuja.
Lazma tukubali kuwa Twisa ni mahiri kwenye mambo ya masoko dispite the fact kuwa ni DJ.

Yeye kuwa DJ kwangu sio tatizo, kwani he does that for the love of the Music, ni sawa wewe unaependa mpira na mara moja moja ukawa unaenda uwanjani kucheza wakati una kazi ya maana kabisa.

TTCL ili iweze kutoka hapo ilipo ni lazima iajiri mtaalamu wa mambo ya masoko kama Twisa, na sio kuajiri CEO engineer au Accountant. That won't take them anywhere!
Na katika hii industry ya communication hamna marketer alieprove anaweza kumzidi Twisa, he is the shinning star on that Industry. I do believe he will take TTCL to where it's suppossed to be.

Naunga mkono hoja!
 

Forum statistics

Threads 1,213,166
Members 461,974
Posts 28,468,971