TRC na Ajali ya Dodoma: Kuna tatizo la kiutendaji

TRC na Ajali ya Dodoma: Kuna tatizo la kiutendaji

kiukweli binafsi nimepanda treni kwa mara ya kwanza mwezi NOVEMBER toka Dar - Moshi. lakini kuna viashiria vilivyonitia wasiwasi juu ya usalama wa treni dhidi ya ajali

Nilishuhudia mara kadhaa treni ikisimama na nikasikia majani yameota sana ndani ya reli hivyo wanamwagia mchanga, kuna kipindi mpaka niliogopa maana treni lilisimama muda mrefu ili kupunguza adha hiyo.
Ulivyosikia ikawaje????
 
Kwahiyo key men au Sub Permanent Way Inspector (SPWI) wa kipande hicho hakutoa taarifa?

Kwasababu nijuavyo mimi japo sipo katika system hiyo Key men au SPWI ndiyo anakuwa subjected na ukaguzi kisha kumpa maelekezo ya njia station master. Sasa dereva anapofika station hupewa line clear na kama kuna hitilafu yoyote hupewa WARNING ORDER.

Dereva kwa upande wangu hapaswi kulaumiwa kabisaaaa
Itakuwa alilala
 
Hili sio suala la Kadogosa jomba...hili lipo chini ya wajibu wa ma Station masters...nini wajibu wa Station masters au any group ambalo Lina husika na kuhakikisha usalama wa reli kwa ujumla kila siku...lazima wawajibishwe ili wengine waelewe maana ya uwajibikaji. Unataka kutuambia hakuna mtu alijua mvua imenyeesha kubwa...nani ali take trouble ya kucheki usalama wa reli wakati treni iliyobeba mamia ya watu inasafiri
Mbona kulindana kunarudi.
Majuzi madudu umeonekana TPA, wanasimamishwa vidagaa.
Sasa huyu Kadogosa train limeua kwa uzembe, mnatafuta Mpango wa kumtoa.
Hon Tumbua Tumbua-In-Chief mbona mmeanza kumpangia kazi?
 
Zamani wakati wa wajerumani na waingereza kulikua na watu wanaitwa. 'Permanent way inspectors' wazungu hawakuwaajiri Hawa kwa ajili ya kujifurahisha. Sidhani Kama hii kada Kaka kadogosa anayo.
He is throwing caution to the wind.
Waliofariki Ni wale wale watatu au wameongezeka?
 
Leo tunajitokeza Kuwalaumu hivi TRC kutokana na Ajali iliyotokea ila sijui huwa tunakuwa wapi Kuwapongeza pale wakiwa wanazidhibiti hizi Ajali.
Mkuu kudhbt ajal ndo kaz yao wanalpwa salary kama Wafanyakaz
wengne, so hawahitaj pongez kwa hl. Ila kukosolewa n muhmu Ili kuboresha ufans
 
Naomba serikali iwawajibishe Station masters wa maeneo treni ilipotoka na ilipokuwa inaenda...huu ni uzembe wa karne ya 19..katika karne ya 21 na standard za uchumi wa kati hatutegemei ajali kama hizi wajameni. ..Ni aibu..wazungu watatucheka na kutudharau wakisikia haya....yes kuna ajali na ajali...lakini ajali kama hii inge we za kuepushika asilimia 100...no doubt
Sasa mkuu akiwajibishwa Station master huoni ameonewa?

Yeye kazi yake si kukagua miundo mbinu ya reli sidhani kama katika General Rule imesema hivyo, yeye anapokea na kuruhusu treni ila kuna mkaguzi wa njia (SPWI) ndiyo hutoa taarifa ya njia kwa station master.

Je yeye alikuwa wapi?
 
Zamani wakati wa wajerumani na waingereza kulikua na watu wanaitwa. 'Permanent way inspectors' wazungu hawakuwaajiri Hawa kwa ajili ya kujifurahisha. Sidhani Kama hii kada Kaka kadogosa anayo.
He is throwing caution to the wind.
Waliofariki Ni wale wale watatu au wameongezeka?
Wapo mkuu sema si kwa wingi ule unaotakiwa wachache Sana na eneo ni kubwa.
 
Wapo mkuu sema si kwa wingi ule unaotakiwa wachache Sana na eneo ni kubwa.
Ina maana watu wanasafiria treni at their own risk.
Haiwezekani abiria ansafiri katika treni na hana uhakika kwa usalama wa safari yake na kama atafika salama.
Hayo yote kwa vile mtu fulani hajafanya kazi yake kikamilifu na visingizio kibao.
Watu wanakufa kwa uzembe.
Tukoje jamani, uzembe utaisha lini?
 
Kwahiyo key men au Sub Permanent Way Inspector (SPWI) wa kipande hicho hakutoa taarifa?

Kwasababu nijuavyo mimi japo sipo katika system hiyo Key men au SPWI ndiyo anakuwa subjected na ukaguzi kisha kumpa maelekezo ya njia station master. Sasa dereva anapofika station hupewa line clear na kama kuna hitilafu yoyote hupewa WARNING ORDER.

Dereva kwa upande wangu hapaswi kulaumiwa kabisaaaa
Mkuu, uko sahihi keyman na SPWI wako responsible kuhusu hilo la ukaguzi. Kwa muda wa treni uliopita ni majira ya jioni kitu kinachomaanisha wahusika walikuwa wamekagua kuwa njia iko salama. Tatizo inawezekana shirika halijaweka utaratibu wa kufanya ukaguzi kwenye vipindi kama mvua au usiku hii pia huenda ikawa ni sababu ya ajali.
 
Naomba serikali iwawajibishe Station masters wa maeneo treni ilipotoka na ilipokuwa inaenda...huu ni uzembe wa karne ya 19..katika karne ya 21 na standard za uchumi wa kati hatutegemei ajali kama hizi wajameni. ..Ni aibu..wazungu watatucheka na kutudharau wakisikia haya....yes kuna ajali na ajali...lakini ajali kama hii inge we za kuepushika asilimia 100...no doubt
mashirika mengi ya uma (including TRC ) hayajiendeshi kwa faida. Hii maana yake yanapata fungu kutoka serikalin ndo mambo yaende. Sasa unaweza kwa haraka ukawalaumu hao station masters wa hivyo vituo kwa kutokufanya ukaguzi . je unauhakika kuwa fungu la ukaguzi wa miundombinu walikua nalo? Ikumbukwe siwatetei wazembe.
 
Naomba hili liigikie management ya TRC.
Train Kama hili la juzi lilikua na abiria zaidi ya 700. Hawo Ni watu wengi sana by any standards.
Sasa nasema hivi, wekeni kile kiberenge Kama gari dogo kile one kilometer mbele ya train la abiria all the way from Arusha to Dar. Kile hakiwezi kula mafuta ya laki mbili from Dar to Mza sasa suala la cost sio utetezi.
Pia Ni vizuri kua proactive muda wote sio Kama Kadugusa alivyokua reactive juzi.
Hii ajali ingeweza kuzuilika
 
mashirika mengi ya uma (including TRC ) hayajiendeshi kwa faida. Hii maana yake yanapata fungu kutoka serikalin ndo mambo yaende. Sasa unaweza kwa haraka ukawalaumu hao station masters wa hivyo vituo kwa kutokufanya ukaguzi . je unauhakika kuwa fungu la ukaguzi wa miundombinu walikua nalo? Ikumbukwe siwatetei wazembe.
TRC kama hatuwezi biashara ya kusafisha binadamu, heri wasimamishe huduma.
Kisingizio havisaidii kwa kushindwa kazi.
 
Back
Top Bottom