TRA inanuka rushwa


M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
Wadau wenzangu,nimekua nikifuatilia TIN hapa tra kwa muda wa wiki moja saiv kila siku imekua njoo leo njoo kesho,mara mtandao upo down mara bosi hayupo. Ila leo naona wameamua kunitolea uvivu na kuniomba rushwa wazi wazi. Sasa jamani kama kupata TIN number tu naomba rushwa je ikifika ktk kulipia kodi yenyewe itakuaje??

Nazan mwanasiasa na tra management inabidi wafanye kitu kuhusu hili suala maana kama mambo yenyewe ndo hivi izo target zao za kila mwezi zitakua hazitimii kila mwezi,kama trend zinavyoonyesha saiv
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,413
Likes
38,592
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,413 38,592 280
Tin number ambazo si kwa ajili ya matumizi ya biashara zinatakiwa kutolewa bure, lakini wenzetu wa TRA Samora wanakuambia utoe shilingi elfu kumi, ukigoma wanakuambia certificate yako ifuate baada ya miezi mitatu
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
sio leo, wala jana, wala juzi
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145
Baada ya uchaguzi kupita, ukiomba TIN namba TRA Mwenge kwa ajili ya biashara, wanakukadiria kodi kutokana na biashara ambayo hujaifanya bado wala leseni hujapata, na unatakiwa ulipe kwanza kodi ndipo upate TIN namba ya biashara.
 
Watu

Watu

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2008
Messages
3,162
Likes
611
Points
280
Watu

Watu

JF-Expert Member
Joined May 12, 2008
3,162 611 280
Wadau wenzangu,nimekua nikifuatilia TIN hapa tra kwa muda wa wiki moja saiv kila siku imekua njoo leo njoo kesho,mara mtandao upo down mara bosi hayupo. Ila leo naona wameamua kunitolea uvivu na kuniomba rushwa wazi wazi. Sasa jamani kama kupata TIN number tu naomba rushwa je ikifika ktk kulipia kodi yenyewe itakuaje??

Nazan mwanasiasa na tra management inabidi wafanye kitu kuhusu hili suala maana kama mambo yenyewe ndo hivi izo target zao za kila mwezi zitakua hazitimii kila mwezi,kama trend zinavyoonyesha saiv


X-mas hiyo TRA yote imajaa wachaga na lazima waende kwao wakahesabiwe ... ungekwenda baada Febrauary kama hukuwa na haraka nayo maana january watakuwa bado wanashida za school fees kukamuliwa kuko pale pale
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
Baada ya uchaguzi kupita, ukiomba TIN namba TRA Mwenge kwa ajili ya biashara, wanakukadiria kodi kutokana na biashara ambayo hujaifanya bado wala leseni hujapata, na unatakiwa ulipe kwanza kodi ndipo upate TIN namba ya biashara.
dah basi ndo tabia yao maana me nilienda hapo hapo TRA mwenge aise
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Wako nyuma ya malengo hao!
N a huku kwa barabara trafic nao wamekomaaaaaaaaaaaaaaa
 
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
Wadau wenzangu,nimekua nikifuatilia TIN hapa tra kwa muda wa wiki moja saiv kila siku imekua njoo leo njoo kesho,mara mtandao upo down mara bosi hayupo. Ila leo naona wameamua kunitolea uvivu na kuniomba rushwa wazi wazi. Sasa jamani kama kupata TIN number tu naomba rushwa je ikifika ktk kulipia kodi yenyewe itakuaje??

Nazan mwanasiasa na tra management inabidi wafanye kitu kuhusu hili suala maana kama mambo yenyewe ndo hivi izo target zao za kila mwezi zitakua hazitimii kila mwezi,kama trend zinavyoonyesha saiv
Pole sana! Ila hiyo bolded ni kama weye ndiyo waomba rushwa
 
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,609
Likes
56
Points
145
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,609 56 145
TRA wanaboa sanaaaa
Halafu mtu akifanya kazi TRA anajiona malaika kwa kula rushwa na kununua magari na kuyabadilisha kila leo
Tena anakuwa na manyumba na miradi mingi ambayo yeye mwenyewe kwa kuwa yupo TRA hailipii kodi
TRA wanahitaji kusafishwa (Kuchujwa)

Maana kazi zao haziendani na lile bango lao la mission and vision ambalo ukiingia tu reception unakumbana nalo
Embu wizara husika iwamulike hawa watu wa TRA
 
M

matawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
2,055
Likes
12
Points
135
M

matawi

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
2,055 12 135
TRA ni university ya rushwa. Hata ukiwa na ndugu yako anakukwepesha ili ujilengeshe kwa mfanyakazi msiyejuana akukamue bila huruma
 
Y

yegomwamba

Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
92
Likes
1
Points
15
Y

yegomwamba

Member
Joined Dec 31, 2009
92 1 15
Baada ya uchaguzi kupita, ukiomba TIN namba TRA Mwenge kwa ajili ya biashara, wanakukadiria kodi kutokana na biashara ambayo hujaifanya bado wala leseni hujapata, na unatakiwa ulipe kwanza kodi ndipo upate TIN namba ya biashara.

Majimoto,nijuavyo mimi hawa TRA wanafanyakazi zao kwa mujibu wa sheria za nchi.kodi inayotozwa kabla biashara haijaanza ni makadirio ya awali,baada ya mwaka kuisha kodi halisi inakokotolewa na hapo kodi iliyolipwa mwanzo hupunguzwa.iwapo utakuwa umeombwa rushwa tafadhali wasiliana na takukuru ili watu hao wanataka kuifilisi nchi yetu wachukuliwe hatua sitahili.
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
mbona hayo madogo? ungejua wafanya biashara wakubwa wanavyokula kodi zetu?
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Msiwaonee TRA peke yao ni nchi nzima inanuka rushwa....... Mahakama, TRA, Bandarini, Polisi, Manispaa, Jiji, Wizarani, Barabarani, Maofisini....... KILA MAHARI RUSHWA NJE NJE
 
Z

zantel

Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
70
Likes
0
Points
13
Z

zantel

Member
Joined Nov 27, 2007
70 0 13
TRA ni university ya rushwa. Hata ukiwa na ndugu yako anakukwepesha ili ujilengeshe kwa mfanyakazi msiyejuana akukamue bila huruma
Yalisha nikuta wakati nafuatilia cpaital gain baada ya kununua kiwanja kwa mtu, ni noma, kiwanja nimenunua millioni 10, na manispaa wamefanya evaluation millioni kumi na laki 7, Tra wanakwambia hayo maeneo tunaviwango vyetu, milioni 30 mzee, ambapo hapo ni gaini 10% ni 3m badala ya 1.07m ya awali, hapo sasa ufanyaje ugawane nao, maana wao huwa wanataka waanze kujenga msingi kwa hela yako ni noma.
Ila nashanga watawala ni wote wanaohusika na TRA wako kimya kabisa, sijui huwa wanapelekewa hesabu baada ya nakusanyo.
Mramba ndo alipanyofela mbali kabisa, nashangaa hyu Mkulo naye yupo yupo tu.
 
Z

zantel

Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
70
Likes
0
Points
13
Z

zantel

Member
Joined Nov 27, 2007
70 0 13
Msiwaonee TRA peke yao ni nchi nzima inanuka rushwa....... Mahakama, TRA, Bandarini, Polisi, Manispaa, Jiji, Wizarani, Barabarani, Maofisini....... KILA MAHARI RUSHWA NJE NJE
Level mzee zinatofautiana, TRA unaweza ukaacha mzigo wako, ni wabaya pasipo kuwaelezea.
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
Msiwaonee TRA peke yao ni nchi nzima inanuka rushwa....... Mahakama, TRA, Bandarini, Polisi, Manispaa, Jiji, Wizarani, Barabarani, Maofisini....... KILA MAHARI RUSHWA NJE NJE
Its about time we do someting about it maana mtu akiwa na uwezo wa kukuomba rushwa live live mana yake nini hapo?si kwanza hakuna linalofanyika?I think PCCB have to get their acts together kama wanaona wanasiasa hawawawezi kuwakamata waje kuwakamata hawa watu wanaolipwa vizuri makazini kwao yet wanaomba rushwa ya vijisenti kwa uchu wa mali kijinga jinga
 

Forum statistics

Threads 1,238,326
Members 475,877
Posts 29,316,229