Toyota VX

Toyota VX

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Posts
18,114
Reaction score
28,013
Wadau nilikuwa naangalia tarifa ya habari ITV nimeona Toyota Landcruiser VX imehuska tena kwenye ajali ambayo imegharimu maisha ya jaji mstaafu Mwaipopo,kilichonifanya niingize hii mada ni kutaka kujua kutoka kwa wadau wenye utaalamu wa mambo ya magari watueleze kasoro zilizopo kwenye hizi gari kwani tokea zilipoingia haipiti miezi 6 lazima utasikia imefanya ajali.Ni imani yangu kuwa lazima kutakuwa na technical problem kwenye hizi gari na kama hazitafanyiwa utafiti wa kutosha zitaendelea kuteketeza maisha ya viongozi wetu.
 
Kwani kuna ajali nyingine ya hivi karibuni iliyohusisha gari za aina ya Toyota Landcruiser VX, mi nachoamini kwa Tanzania ajali ni combination ya bad luck and human error. Technical error ni ndogo sana kwetu sisi
 
Toyota L/cruiser VX ni gari stable sana na inatulia vizuri barabarani na ndio maana zinapendwa na viongozi kutokana na usalama wake.ogopa Prado hua hazikawii kuhama barabarani
 
Hiyo ajali imetokea leo saa 7 mchana maeneo ya Morogoro bornagain.
 
Last edited by a moderator:
Inasemekana ya kuwa gari hizi "centre of gravity" haiko vizuri inahitaji barabara iliyonyooka hata ku-over take inabidi ume makini sana la sivyo zinakutoa barabarani. Hayo sio maneno yangu ila nimeyasikia mtaani kwa wadau.
 
Toyota Land Cruiser VX ni aina mojawapo ya magari yanayojulikana kama SUV (sports utility vehicles). Kimsingi, magari ya aina hii (mengine ni kama Nissan Patrol, Toyota Surf, Toyota Prado, Mitsubishi Pajero, Land Rover Discovery, nk) hayatakiwi kuendeshwa mwendo wa kasi hata kama ni kwenye barabara nzuri kwa kuwa ni rahisi kupinduka kutokana na muundo wake wa kuwa marefu kwenda juu ikilinganishwa na upana wake (high centre of gravity). Hii inayafanya yawe "unstable" katika mwendo wa kasi. Wanaoendesha magari ya aina hii wanatakiwa kuwa makini sana katika kona na wanapokwepwa vitu barabarani wawapo katika mwendo wa kilomita 80 kwa saa au zaidi.
 
Toyota Land Cruiser VX ni aina mojawapo ya magari yanayojulikana kama SUV (sports utility vehicles). Kimsingi, magari ya aina hii (mengine ni kama Nissan Patrol, Toyota Surf, Toyota Prado, Mitsubishi Pajero, Land Rover Discovery, nk) hayatakiwi kuendeshwa mwendo wa kasi hata kama ni kwenye barabara nzuri kwa kuwa ni rahisi kupinduka kutokana na muundo wake wa kuwa marefu kwenda juu ikilinganishwa na upana wake (high centre of gravity). Hii inayafanya yawe "unstable" katika mwendo wa kasi. Wanaoendesha magari ya aina hii wanatakiwa kuwa makini sana katika kona na wanapokwepwa vitu barabarani wawapo katika mwendo wa kilomita 80 kwa saa au zaidi.

Kuna uhusiano gani kati ya center of Gravity na ajali ya magari?
 
Kuna tatizo Kuu na La Msingi hapa...watu wanakimbia sana na Haya Magari ...haya magari vx v8, Amazon, Lexus sio ya kukimbia 160kph alaf uka overtake au corner ya 90degree...utaanguka tu haya magari ya offroad car pia yana matairi ya kwa ajili ya gravels roads.....its clear yatakudissapoint kwa road...hata toyota hawajawah kuwa na Gari bora ambalo safe kwa VIP ...mara Mia utumie X5 utakimbia unavotaka kuliko Vx ....Ushauri tu ni Mercedes, BMW, Audi na Sedan zingine bora
 
Kuna uhusiano gani kati ya center of Gravity na ajali ya magari?
mkuu mimi si mtaalam sana wa magari ila kwa uelewa wangu mdogo nadhani kuna uhusiano wa kutosha sana..maana center of gravity ikiwa juu(mbali na ardhi) ndipo uwezekano wa kupindukia (overturn) unakuwa mkubwa zaid maana gari linakuwa unstable.na ndo maana magari mengi yanayosifika kwa kasi duniani yanatengenezwa mafupi (in height) alafu mapana ili kuifanya center of gravity iwe karibu zaidi na ardhi..
 
Hakuna uhusiano wowote, ni kwamba viongozi wengi wanatumia VX hivyo ajali za viongozi unazosikia wewe zinakuwa ni za VX, kwa hiyo ni popularity ya gari na siyo technical problem na gari yenyewe.

Hakuna cause and effect relationship hapa.
 
Back
Top Bottom