Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa... | Page 22 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, Feb 13, 2016.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Feb 13, 2016
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,899
    Likes Received: 1,646
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JamiiForums,

    Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

    Karibuni sana.

    MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

    Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
     
  2. Daraja Makofia

    Daraja Makofia Senior Member

    #421
    Dec 18, 2016
    Joined: Mar 30, 2015
    Messages: 194
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    BIMA YA AFYA NI JIPU LA KULIANGAZIA

    Wanabodi, hongereni kwa constructive criticism.

    Leo nimeona nije na hili suala la BIMA ya afya, to be specific, NHIF.

    Kwanza niwapongeze waliokuja na wazo hili, ni msaada mkubwa hasa kwa watumishi wa umma ambao majority hawana uhakika wa kujiwekea akiba kwa ajili ya matibabu.

    Lakini kwa upande mwingine BIMA hii imekuwa kama ni upigaji wa mishahara ya watumishi wa umma kutoka kwenye makato ya mishahara yao baada ya kukatwa kwa lazima kama sheria inavyoelekeza.

    Nasema ni upigaji kwa sababu makato hayaendani na huduma zitolewazo pindi wanapozihitaji.

    Katika kuhusisha suala hili, HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA DODOMA nitaichukulia kama CASE STUDY.

    Juzi nilikuwa na uhitaji wa huduma ya afya kwa kutumia mpango wa BIMA ya afya ya NHIF. Nilifika mapokezi na kuandikisha kama kawaida. Nilipoingia ndani ili nihudumiwe, kero zifuatazo zilinikuta:-
    1/ Upungufu wa wahudumu:
    Matabibu ni wachache na waliopo wanaanza asubuhi mpaka jioni bila ya kuwepo kwa wengine waingie kwa shift. Hivyo kwa mtazamo wangu huwa wanachoka kwa masaa mengi ya kazi.

    Pia mtu wa maabara alikuwa mmoja kwa siku hiyo kuhudumia msululu wa watu kwa siku nzima.

    2/ Majibu na kauli mbaya kwa wateja:-
    Ilipofika saa 11 alibaki Tabibu mmoja wa mlango wa Wazee ambaye alikuwa akitoa kauli chafu kwa wateja pale walipohoji uharaka wa huduma. Hii ikizingatia kuwa kuna kinamama, watoto, wazee na wajawazito waliokuwa hapo tangu asubuhi na hawapata huduma kwa wakati.

    3/ Upungufu wa vifaa tiba:-
    Kuna baadhi ya vipimo havipatikani kwenye jengo hilo mpaka uambiwe ukafuate upande wa HOSPITALI ya MKOA.
    Pia baadhi ya dawa hazipatikani kwenye dirisha la dawa mpaka uende Pharmacy za nje.

    HITIMISHO:-
    Naomba kero za hapo juu zifanyiwe kazi ili huduma ziendane na makato ya lazima kwenye mishahara ya watumishi wa umma.

    N.B:-
    MALAIKA MZIMA JF USIIGUSE TENA HII KITU, NI YA MUHIMU KWETU.
     
  3. JembeNaNyundo

    JembeNaNyundo JF-Expert Member

    #422
    Dec 18, 2016
    Joined: Dec 9, 2016
    Messages: 451
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 180
    Pole sana mkuu. Nadhani hayo mapungufu yanawahusu wamiliki wa hiyo hospitali na sio NHIF. Hupati hizo shida kwa sababu una kadi ya NHIF. Na hata kama usingekuwa na kadi ya NHIF bado ungepata shida hizo hizo.
     
  4. L

    Landson Tz Member

    #423
    Dec 28, 2016
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 25
    Ni Leo Asubuhi siku ya Jumatano siku ya tao ya mwisho wa mwaka 2016, yaani zimebakia siku 4 tu kumaliza mwa 2016 na kuanza mwaka mpya wa 2017.
    Namuomba Mh. Rais JPM, aangazie macho yake kwa afya za wananchi, huduma za afya nchini hazirizishi hasa kwa maskini. Tumekuwa tukilalamika bila kuja na mbadala wa matatizo, lakini leo nakuja na mbadala. Watanzania wengi wenye ajira wanachangia BIMA ya AFYA kwa ajili ya jamii ya watanzania kwa ujumla. Ila kwakujua au kutojua fedha nyingi za Mfuko zimeelekezwa kwenye hospitali binafsi na mafamasi binafsi huku vituo vya serikali vikilia ukata, hakuna dawa vitendanishi wala vifaa vingine.

    Mheshimiwa rais, fanya maamuzi fedha zote za BIMA ya Afya zielekezwe kwenye vituo na hospitali za umma utakuwa umesaidia wananchi na huduma zitakuwa bora zaidi kuliko sasa. Hospitali za umma zina wataalam wakutosha, ila huduma zinakwamishwa na kutokuwepo fedha za kutsha, mheshimiwa rais fedha BIMA zipo nyingi muulize Mama Makinda.
     
  5. N

    Ngoso JF-Expert Member

    #424
    Jan 9, 2017
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 517
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Mahakama ya mafisadi imeanzishwa na waziri wa sheria na katiba amesema bila kumun'gunya maneno mahakama imekosa kesi za kusikiliza kwa kuwa waliokuwa mafisadi wameogopa na kuacha kwa maana hiyo kulingana na kauli ya serikali kupitia waziri wa sheria na katiba Tanzania sasa hakuna mafisadi.nasema kweli mtupu na msema kweli ni mpenzi wa Mungu
     
  6. m

    mechard Rwizile JF-Expert Member

    #425
    Jan 19, 2017
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 740
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 60
    Sidhani kama hilio nalo ni jipu, kama watoto wapo na wazazi wanataka kuwasaidia watoto wao wapate mafunzo zaidi, hilo nalo ni kosa?
     
  7. N

    Njaa Mbaya JF-Expert Member

    #426
    Jan 24, 2017
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 665
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wizi wa kwenye mitandao imeongezeka sana polisi wanapaswa kumaliza kero hii
     
  8. Cazben

    Cazben New Member

    #427
    Jan 25, 2017
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 5
    JIPU KUBWA JIPU KUBWA:
    Naomba Mh. Makonda alitumbue mara moja..Halihitaji nguvu za Rais!!!
    Hii ni kuhusu suala la kubandika matangazo katika kuta na kingo za madaraja katika jiji la Dar. Ukipita pale magomeni ama katika daraja la dart kimara na ubungo utachefuka. Watu wamebandika matangazo hovyo na yamegeuka uchafu na cha kushangaza hawakamatwi na wakati zipo namba za simu katika kila bango/tangazo. Hawa watu wanakosa ustaarabu hawalipi kodi za matangazo na Halmashauri zinakosa mapato.
    Ningependa kukushauri mkuu...amuru kila halmashauri itengeneze mbao zake za matangzo tena za kisasa na watu waweke matangazo yao humo..sio kutwa kucha kutuchafulia mitaa yetu.
     
  9. TL. Marandu

    TL. Marandu JF-Expert Member

    #428
    Feb 9, 2017
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 3,209
    Likes Received: 4,585
    Trophy Points: 280
     
  10. m

    mkezwag JF-Expert Member

    #429
    Feb 9, 2017
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 3,052
    Likes Received: 404
    Trophy Points: 180
    Kero kubwa ya nchi yetu ni ccm,ukiondoa ccm umeondoa uchafu wote Tanzania, Magufuli hawezi kuwa msaada kwa nchi yetu maana priority yake ni ccm na si Tanzania,watu wanatambulika kwa matendo yao siyo maneno
     
  11. COARTEM

    COARTEM JF-Expert Member

    #430
    Feb 16, 2017
    Joined: Nov 26, 2013
    Messages: 2,631
    Likes Received: 826
    Trophy Points: 280
    Tanzania bila; 1.Kufisadiwa 2.Kuibiwa 3.Kuchakachuliwa mali ya umma inawezekana.

    Tanzania bila mambo ya kishenzishenzi na yasiyo mpendeza MUNGU inawezekana.
    Hebu tuwaunge mkono wale viongozi wanao onyesha uthubutu wa kupambana na vitu hivyo
    MUNGU tusaidie kututoa mapepo hayo ambayo yanasumbuwa watu wakidhani bila kufanya vitu hivyo maisha hayaendi.
    Ninaomba na kuamini, Amen.
     
  12. MAGALEMWA

    MAGALEMWA JF-Expert Member

    #431
    Feb 16, 2017
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 3,441
    Likes Received: 1,701
    Trophy Points: 280
    Ukishazaliwa ina maana Mungu amekamilisha uumbaji wake.

    Mapepo tuliyonayo tumejitakia maana yanatokana na utawala unaotuongoza na kusikwa bila mapenzi ya Mungu
     
  13. J

    JokaKuu Platinum Member

    #432
    Feb 16, 2017
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,572
    Likes Received: 2,392
    Trophy Points: 280
    ..ni kazi ngumu sana.

    ..kwasababu haki ya kukutana na kuchangiana/kubadilishana mawazo nayo inapigwa vita.
     
  14. A

    Allineando JF-Expert Member

    #433
    Feb 21, 2017
    Joined: Aug 7, 2016
    Messages: 979
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 80
    Kwanza Anza na huyoo ambaye unataka asaidiwe kuhusu kivuko cha mv daresalaam plus na nyumba za serikali and many more then hapo uzi wako utazidi kunoga kweli kweli... Sio ushabiki maandazi tuu hapa bana
     
  15. Mwanyasi

    Mwanyasi JF-Expert Member

    #434
    Feb 22, 2017
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 5,562
    Likes Received: 1,646
    Trophy Points: 280
    Tanroads haiguswiii
     
  16. k

    kajuka JF-Expert Member

    #435
    Feb 25, 2017
    Joined: May 9, 2013
    Messages: 345
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Kama kwel maoni yanafika pahala usika, basi ishu ya bodi kukata 15% wanatumaliza wafanyakaz tulonufaika na mikopo hiyo. Ki ukwel kama wanatukomoa aisee
     
  17. M

    Mlanga JF-Expert Member

    #436
    Feb 27, 2017
    Joined: Jun 7, 2014
    Messages: 578
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 80
    Mimi naona tumpe muda kidogo tupite kizungumkuti cha vyeti feki na madawa ya kulevya feki
     
  18. emma wa yasinta

    emma wa yasinta Member

    #437
    Mar 2, 2017
    Joined: Feb 28, 2017
    Messages: 34
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
     
  19. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #438
    Mar 3, 2017
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 10,065
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    Kwa muda wa wiki 2 sasa nimekuwa nikitembelea ofisi zenu katika moja ya mikoa ya kaskazini ili kununua return ticket ya Dsm, kwa kipindi cha kati ya tarehe 4/2 na 11/2.

    Cha ajabu na kusikitisha mara kwa mara nimekuwa nikiambiwa labda uje kesho sababu makao makuu bado hawajaweka kwenye mtandao schedules za tarehe za mbele kuanza tarehe 9/2!

    Na hata ukiingia kwenye website yao unashindwa kukata tiketi kwa tarehe hizo bila maelezo yeyote yanayoeleweka!

    Wakati mashirika mengine ya ndege wala uhitaji kwenda ofisini, kuna options nyingi za kulipia tiketi.

    Lawama hizi naitwisha menejimenti ya shirika, kama mmeshindwa kuwajibika si muachie ngazi!
    ============================================
    ATCL kwa mapungufu haya hamtadumu
     
  20. Itzmusacmb

    Itzmusacmb JF-Expert Member

    #439
    Mar 3, 2017
    Joined: Jun 22, 2016
    Messages: 1,450
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    Wakazi wa Mbezi Wanapata Adha kubwa sana ya Usafiri hasa wakitaka kuja Mjini
    Nauli imekuwa kubwa SANAAA!! tena SANAAA
    Mbezi up to Kimara ni Tsh 400 ,then mabasi ya UDART ni Tsh 650 ,total ni Tsh 1050!!
    Na zile daladala za kawaida zpo chache sna tena sana
    Istoshe kwa ww ambaye unalipwa mshahara wa laki 3,4,5,6 Hyo n ndogo sana ila daaaah kwa ambao kpato chao ni kdogo km wanafunzi wa vyuo ,vijana ambao hawana kazi maalum ndyo Janga
    Serikali mpo ?
     
  21. Itzmusacmb

    Itzmusacmb JF-Expert Member

    #440
    Mar 3, 2017
    Joined: Jun 22, 2016
    Messages: 1,450
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    Absolutely
     
Loading...