Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa... | Page 21 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, Feb 13, 2016.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Feb 13, 2016
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,900
    Likes Received: 1,651
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JamiiForums,

    Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

    Karibuni sana.

    MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

    Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
     
  2. No Escape

    No Escape JF-Expert Member

    #401
    Nov 27, 2016
    Joined: Mar 7, 2016
    Messages: 3,090
    Likes Received: 2,343
    Trophy Points: 280
    Ikibainika ni fisadi kweli,hakuna kuona huruma aisee! Wametuvuna sana...
     
  3. Kagondo

    Kagondo JF-Expert Member

    #402
    Nov 29, 2016
    Joined: Jun 6, 2016
    Messages: 291
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    4g haipo
     
  4. D

    Daisam JF-Expert Member

    #403
    Nov 29, 2016
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 848
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 80
    Bwana na akainyooshe fimbo ya nguvu zake kutoka mbinguni ili Rais Magufuli awe na enzi kati ya maadui zake wote. Amina
     
  5. cheeter

    cheeter JF-Expert Member

    #404
    Dec 2, 2016
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Mfalme Sulemani alimwomba mwenyezi mungu ampatie hekima katika utawala wake. Wapo wanaokushangilia kwa kazi iliyombele yako,"Kutumbua unaowaiita Majipu" bila sheria kufatwa.

    Kuna msemo wetu unasema, Kufa-Kufaana.Ila, hakuna jambo lisilo na mwisho.Tumeona baadhi ya viongozi uliowachagua wanadiriki kuongea maneno yasio ya busara kabisa,mpaka kudiriki kuwaambia watu watajuta kuzaliwa kwao!.

    Hivi Majuzi tumekusikia, unazungumzia Suala la Fixed Deposit Account( FDA), na kutaja TRA na taasisi nyingi za serikali ikiwemo TEA kuwa wameweka hela kwenye FDA ili wapate interest huku shule hazina vyoo,madarasa n.k.

    Ukaenda mbali zaidi ukasema, ma chief executive wengi wanakubaliana na hawa wenye mabenki.Waziri upo hapa unanisikia,message sent and delivered.
    Kesho yake, tukasikia Governor wa benki kuu(BOT),mchumi aliobobea akielezea Taasisi kuweka hela kwenye FDA si kosa.

    Juzi tu hapa, tumemsikia tena Msajili wa hazina, kama kumkosoa raisi tena. kuweka hela kwenye FDA si kosa na taasisi za serikali nyingi zilikua zinaweka hela kwenye FDA miaka ya nyuma.

    Kosa ni hizo interest kutumika tofauti.Na akasema ni ngumu kuiba hizo hela maana mwisho wa siku kuna ukaguzi huwafanywa.

    Leo, nimesoma gazeti la mtanzania. Nimeona utumbuaji wa kimya kimya Mamlaka ya Elimu,naibu waziri wa elimu alipoulizwa kuhusina na hizo taarifa akasema hajui na hana hizo taarifa . Where are we headed? wa Tanzania wapi tulikosea?

    Mwisho kabisa, Nakutakia maisha mema mh.raisi.
     
  6. J

    JICHO TAI JF-Expert Member

    #405
    Dec 2, 2016
    Joined: May 27, 2013
    Messages: 1,101
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    mkuu mbona nimesoma bandiko lako sijaona unamshauri Mh. Rais? au bado unaendelea kuandika?
     
  7. n

    nyembeason Member

    #406
    Dec 8, 2016
    Joined: May 4, 2009
    Messages: 44
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 15
    Mkoa wa Morogoro ni miongoni mwa mikoa yenye mito isiyopungua 100 isiyokauka kipindi chote cha mwaka. Lakini cha ajabu mji wa Morogoro, chini ya MORUWASA, unakabiliwa na uhaba mkubwa sana wa maji. Kuna mitaa mingi sana, mathalani Bigwa, hukaa kwa muda wa miezi mpaka mitatu bila maji. MORUWASA, bila aibu, kila mwisho wa mwezi hupita na kusoma mita na kuwaletea bili za maji wenye mita .Miitaa kama Kihonda maji kwao ni almasi-hununua kwenye magari ya wauza maji, na uhaba huu wa maji yaelekea hauna jawabu. Ndoo MOJA ya maji, ya lita 20, huuzwa shilingi mia tano za kitanzania.

    Huwezi kuwa nchi ya viwanda ikiwa maji yasiyohiyaji akili HAYAPATIKANI-just laying pipes na kusambaza kwa umma/watu!

    Nionavyo mimi Shida kubwa kwa taasisi nyingi za umma, ikiwemo MORUWASA, ni: Kuwa na watumishi wengi wasio na uwezo,mizigo, wapiga dili na wanaofanya kazi kwa mazoea na pengine wenye maslahi na uhaba wa huduma za umma (mathalani wana magari ya kuuza maji, wana visima, au huduma ambazo zikiwemo kwenye idara za umma wanakosa dili). HAKUNA UBUNIFU, SOGA TU OFISINI NA kufanya kazi kwa mazoea-BUSINESS AS USUAL, ili mradi mwisho wa mwezi ufike waende kwenye ATM-kula kodi zetu.

    Mkuu wa Mkoa wa Dsm, Paulo Makonda aliwahi kusema kuwa SERIKALI ina wafanyakazi wengi sana wasio na KAZI, MIZIGO. Nafikiri ni wakati muafaka kwa serikali kupitisha fagio la chuma, kubakisha watumishi wenye ueledi, tija na wabunifu, WENYE KUFANYA KAZI, SI KUPOKEA SALARI TU. Kuna mizigo mingi sana kwenye UTUMISHI wa umma. Magu pitia huku-watumishi waliopo, ambao si hewa, lakini hawana tija, mizigo, WAPOKEA SALARI TU BILA KUREJESHA HUDUMA ZENYE TIJA, WELEDI NA KWA WAKATI kwa jamii inayowalipa.
    http://moruwasa.go.tz/home/index.php?option=com_content&task=view&id=47&Itemid=64
     
  8. evonik

    evonik JF-Expert Member

    #407
    Dec 8, 2016
    Joined: Jun 12, 2015
    Messages: 994
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 80
    Polen Mkuu, vp na kwa Wakubwa kwao maji Hamna mfano RC kambi za jeshi n.k lakin mkuu hako nako kafursa cha kutokea, hata kama una corolla gx Unapiga nako kazi Ndo 1=500? hataliii
     
  9. m

    mezakuu Member

    #408
    Dec 8, 2016
    Joined: Apr 19, 2016
    Messages: 87
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 25
    Mbona mi nakaa kihonda bima hapa hamna shida ya maji
     
  10. mtimkav

    mtimkav JF-Expert Member

    #409
    Dec 8, 2016
    Joined: Aug 28, 2013
    Messages: 884
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 80
    shukuru mungu waulize wenzio huko mazimbu road na lukobe wakupe habari kamili
     
  11. mtimkav

    mtimkav JF-Expert Member

    #410
    Dec 8, 2016
    Joined: Aug 28, 2013
    Messages: 884
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 80
    mkuu hii biashara nilipiga sana na ka gari ka dingi kakaja kufa ila hela nje nje yani kama mtu unakirikuu ndo umeulaa

    kufa kufaana huku
     
  12. M

    Maelau JF-Expert Member

    #411
    Dec 8, 2016
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 761
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 180
    Inaongelewa kihonda kwa chambo ndugu. Fika kule uone. Infact ni kama hawa jamaa wanafanya makusudi kutengeneza uhaba ili wafaidike kupitia malori ya kuuza maji ambayo nadhani wanakuwa na maslahi nayo. Watu wa kihonda wakikomaa kidogo, huzugwa kwa kuletewa maji kama mara mbili hivi kisha hujisahaulisha kabisa. Kibaya zaidi kila mwisho wa mwezi wananchi hupelekewa bili za maji. Ni shida.
     
  13. mbwea

    mbwea Senior Member

    #412
    Dec 8, 2016
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    Nenda ofisini kawambie acha uwoga wakijibu ovyo panda kazi za juu. Maji ni uhai
     
  14. lazalaza

    lazalaza JF-Expert Member

    #413
    Dec 8, 2016
    Joined: Dec 15, 2012
    Messages: 1,262
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 280
    Mindu na kibwe ni vyanzo vya zamani, wajitahidi kule juu kutunza mazingira ili iwe Moro yamaji yatiririka.
     
  15. krava

    krava JF-Expert Member

    #414
    Dec 8, 2016
    Joined: Nov 17, 2016
    Messages: 226
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 60
    Hata kilakala hakuna maji wanafunzi wa kilakala sec kunakipindi walikuwa wanatoka nje ya uzio kwenda kuchota maji shule ya kiislamu ya darul arqam mimbamimba sidhani kama walikosa
     
  16. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #415
    Dec 9, 2016
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,972
    Likes Received: 1,158
    Trophy Points: 280
    huo ni urasimu na ukiritimba....
     
  17. r

    rongai JF-Expert Member

    #416
    Dec 9, 2016
    Joined: Jan 27, 2014
    Messages: 445
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 60
    Maji moro ni shida ila hata vyanzo vya maji vimepungua kwa uharibifu wa mazingira na ongezeko la idadi ya watu.miti mingi haina maji kwa sasa km huko bigwa ni mikavu kabisa. Uongozi ni kubuni njia za kutunza mazingira na kurejesha uoto wa asili wa milima ya uluguru ila mvua sinyeshe na maji yawe mengi huko milimani. Na ni kweli kuna maeneo maji yapo kila siku huko kwani hao wanaouza wanayatoa wapi?
     
  18. D

    Daisam JF-Expert Member

    #417
    Dec 11, 2016
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 848
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 80
    Kwa hakika mheshimiwa Rais Magufuli anafanya vizuri sana. Tanzania ilipokuwa imefika, ilikuwa inahitaji kuwa na Rais kama Magufuli. Historia inaonesha kwamba, MUNGU HUMLETA MTU FULANI KATIKA ENEO HUSIKA KWA WAKATI NA MALENGO MAALUMU.
     
  19. D

    Daisam JF-Expert Member

    #418
    Dec 11, 2016
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 848
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 80
    Naomba Rais Magufuli atoe tamko (amri ) ya kuingiza UMEME katika shule zote zilizopitiwa na line ya umeme. Ninathubutu kusema hivi kwa sababu utakuta nguzo za umeme zimepita uwanjani mwa shule lakini shule hiyo inakaa bila umeme kwa muda wa miaka mingi kana kwamba umeme hauna manufaa kabisa katika shule. Mfano mzuri wa shule ambazo zipo katikati ya mji lakini hazina umeme ni pamoja na SHULE ZA HALMASHAURI YA MJI WA MAKAMBAKO KATIKA MKOA WA NJOMBE. Pamoja na matumizi mengine ya umeme, umeme katika shule hizo ungeweza kutumika kwa ajili ya kuchapa mitihani nk. Kwa kuwa suala la MADAWATI limefanikiwa kwa asilimia nyingi, ninaamini hata hili likitiliwa mkazo linawezekana tena haraka sana. MUNGU MBARIKI RAIS JOHN POMBE JOSEPH MAGUFULI, SERIKALI YAKE NA WATANZANIA WOTE. Amina.
     
  20. Triple A

    Triple A JF-Expert Member

    #419
    Dec 13, 2016
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 712
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kero yangu kubwa ni kuona kuwa wakuu wa wilaya wanakimbizana na wavuvi haramu wakati sisi wenye leseni ya uchimbaji madini tumepeleka taarifa kwenye ofisi ya mkuu wa wilaya kuwa kuna wachimbaji haramu,wala hata hawashughulikiwi
     
  21. k

    kemi2011 JF-Expert Member

    #420
    Dec 14, 2016
    Joined: Dec 25, 2013
    Messages: 694
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 60
    Mimi kero yangu natamani kujua Lugumi ni Nani na kwa nini hili suala halishugulikiwi
     
Loading...