Thadei Ole Mushi: Ukuta wa Mirerani unavyomkera jirani

Thadei Ole Mushi: Ukuta wa Mirerani unavyomkera jirani

Jirani kaumbuka vibayaaaaaa Na badooooo Walizidi kutuonea mweeh! Siku njema imeonekana kwetu tuna kila sababu ya kusema Asante Mungu. Jirani zetu wajapotunyanyasa kwa mali zetu, tumefunguliwa njia chetu ni chetu chema cha kupendeza!
 
Ole Mushi kanena vema. Ila amesahau kumhimiza Mh. sanaa kuwa taasisi imara na huru ni muhimu kuliko kuta.

Hatutaweza kujengea kuta kila eneo lenye rasmali nchini kwetu, mkuu wa nchi anastahili pongezi kwa hili. ILA BADO mkuu wa nchi anatakiwa kwenda hatua moja zaidi ya kujenga instutitions imara, hii itakuwa dawa madhubuti.

Watanzania tuwe wazalendo kulinda mali asili zetu na nchi yetu
 
Atake Asitake Mpaka Afie Kwenye Kiti
😀😁
Jirani Atajijua Mwenyewe
Kama tutaongeza pato la madini na madini yakawa ndio muhimili wa uchumi wa Tanzania by far,basi tutafanya matakwa ya Mzee Ruksa.
 
Baba J anatuonyesha namna gani kiongozi wa nchi anatakiwa awe.

Msimamo l Weledi l Umakini

Go Baba J Go Bana we are all supporting you...

Jirani bado anaajira nyingi sana nchini term ya pili angalia namna gani tunavyoweza kuwaondoa;

1. Walimu wa hizi English Medium
2. Advertising Agencies
3. Managers wa Mahotel
4. CEO wa makampuni
5. Wawekezaji uchwara

Naomba mfano mmoja wa kampuni!
 
Suala la ukuta ni jambo zuri sana.

Ni Kweli asilimia kubwa ya Tanzanite ilikuwa inapelekwa Kenya na huko ndiko kulikuwa na wanunuzi wengi wanatoka Jaipur wananunulia huko?

Serikali ya Tanzania cha kufanya sasa wazidi kuwawekea mazingira mazuri wanunuzi wanaotoka
Nje ili waje kwa Wingi kununua tz hapa, hapo ndiyo tutawaliza kabisa kenya

Ova
 
Hv kuna madin Kenya walizirejeshaga hapa tanzani cjui Ni dhahabu ama tanzanite ila yalikuwa yanatoroshwa ila serekali ya Kenya ikazikamata na kumlete jpm hapo magogini sas kipind hiki tena naona wamenuna kisa ukutu
 
taasisi imara na huru
Kuwa na Taasisi imara bila kuwa na nyenzo sa kufanyia kazi ni sawa na bure. Kinachofanywa na Rais wetu ni kuimarisha nyezo za taasisi ili hiyo Taasisi iwe imara.
===
Mkuu unaweza kuorodhesha sifa za Taasisi Imara na huru?
 
Kwa kweli katika hili, Magufuli amefanya jambo kubwa sn kwa nchi. Pia nampongezakwa kuendela kuwadhibiti hao wakenya kwa chokochoko zao za kila siku. Wao wanafunga mipaka, na sisi tukifunga wanaanza kulialia. Baada ya miaka 6 ijayo tunawapiga gap kubwa.

Watanzania kweli wajinga hata biashara ya msingi hatujui ndo maana Machinga na Mama ntilie wanaitwa wafanya biashara sawa na akina Mo Dewji, Bakhressa, Mengi (RIP) na wengine.

Mkulima akilima chakula anauza akikosa mnunuzi anakula mwenyewe na watoto wake au hata anampa jirani yake mwenye uhitaji maana leo kwangu kesho kwake. Mchimba madini, Laizer, Williamson Diamond, Barrick Gold Mines nk wanatumiaje bidhaa zao hizo?

Kwa kuwa ni bidhaa wanamuuzia nani na wakati gani ili gharama zao zirudi? Wakikosa mnunuzi wakampa jirani atafanya nayo nini ili ada ya shule ya watoto ipatikane na mahitaji mengine muhimu ya familia au ya wafanyakazi?

Bank Kuu iliwahi kupewa jukumu la kununua madini yote nchini lakini kama madawa ya kulevya yalivyogeuka unga wa muhogo yakiwa mikononi mwa Polisi ndivyo madini yalipotelea Bank bila wananchi kuambiwa kilichotokea. Laizer akimuuzia Njoroge nae akamuuzia Patel wa Mumbai na akamuuzia sonara Takashi wa Tokyo shida iko wapi?

Si kweli Takashi wa Japan amenunua Tanzanite toka kwa Patel wa India? Madawa ya kulevya usafirishaji nchini tunaambiwa umethibitiwa lakini hatuambiwi utumiaji ulivyokwisha.
 
Basi yawezekana hata mawe ya kilo 50 yamewahi kuuzwa siku zilizopita.
 
Hii ya madini imekaa kizalendo sana, JPM ni bonge la kiongozi, ni hivi tu vijimambo mambo vyake vya chuki na udikteta vinavyowakera wengi. Haya yote anaweza kuyafanya bila kuminya haki za wengine

Hao wengine wasiopenda hata ukuta ujengwe
Kumbuka wakati ukuta unajengwa haohao walikuwa wanazodoa na kupinga.
 
Watanzania kweli wajinga hata biashara ya msingi hatujui ndo maana Machinga na Mama ntilie wanaitwa wafanya biashara sawa na akina Mo Dewji, Bakhressa, Mengi (RIP) na wengine. Mkulima akilima chakula anauza akikosa mnunuzi anakula mwenyewe na watoto wake au hata anampa jirani yake mwenye uhitaji maana leo kwangu kesho kwake. Mchimba madini, Laizer, Williamson Diamond, Barrick Gold Mines nk wanatumiaje bidhaa zao hizo? Kwa kuwa ni bidhaa wanamuuzia nani na wakati gani ili gharama zao zirudi? Wakikosa mnunuzi wakampa jirani atafanya nayo nini ili ada ya shule ya watoto ipatikane na mahitaji mengine muhimu ya familia au ya wafanyakazi? Bank Kuu iliwahi kupewa jukumu la kununua madini yote nchini lakini kama madawa ya kulevya yalivyogeuka unga wa muhogo yakiwa mikononi mwa Polisi ndivyo madini yalipotelea Bank bila wananchi kuambiwa kilichotokea. Laizer akimuuzia Njoroge nae akamuuzia Patel wa Mumbai na akamuuzia sonara Takashi wa Tokyo shida iko wapi? Si kweli Takashi wa Japan amenunua Tanzanite toka kwa Patel wa India?

Wewe inaonekana ulikuwa unatorosha madini sasa umebanwa.
Kama wewe ni.mtanzania basi ni bora ungeondoka na corona tu, kubaki kwako katika nchi ni hasara tu.
Ila kama wewe ni mkenya basi tunakupa pole maana ulizoea vya kunyonga, sasa vipo vya kuchinja.
 
Back
Top Bottom