Thadei Ole Mushi: Ukuta wa Mirerani unavyomkera jirani

Thadei Ole Mushi: Ukuta wa Mirerani unavyomkera jirani

Hv kuna madin Kenya walizirejeshaga hapa tanzani cjui Ni dhahabu ama tanzanite ila yalikuwa yanatoroshwa ila serekali ya Kenya ikazikamata na kumlete jpm hapo magogini sas kipind hiki tena naona wamenuna kisa ukutu
Wamekaa miaka kibao ndio juzi wamerudisha hayo madini ili kujikosha!!?
wanafiki wale mabwana...
uzuli JPM anawajulia...
wakiruka juu anaruka nao....
wakitambaa anatambaa nao
big up sana JPM...
 
Bado swala la bidhaa za kilimo pia tunapigwa sana. Mfano ni parachichi linalochukuliwa hapa nchini na kuwa packed nchini Kenya. Yakifika London yanauzwa zaidi ya dola 2 kwa moja na inaaminika yanalimwa Kenya.
Jifunze namna ya kupack....
uyapeleke mwenyewe huko London
 
JPM Ana akili kuubwa saana huyu mtu..Huwa ninajiuliza,hao watawLa wa awamu zilizotangulia ukimuondoa NYERERE,hawakupata akili hata chembe ya jinsi ya kuthibiti madini yetu yasitoroshwe ? JPM Amewaumbua.JPM Ana IQ Kuubwa Sana jamani.
Miaka mi-5 TU LAKINI ameperform wonders reli ya mwendo Kasi,umeme mkubwa Huko mto Rufiji,Ikulu na serikali yoote kahamishia Dodoma(KITU kilichowashinda watangulizi wake woote wa awamu 3 zilizomtangulia),Barabara za juu(Flyovers),Kathibiti Sana wizi wa madini yetu n.k.MAMBO NI MENGI MNO AMEFANYA kwa muda mfupi.MUNGU AMBARIKI Kwa kweli.
Huo ni ukweli JPM ni bonge la president
kafanya mambo mengi sana ndani ya miaka 5..
na uzuri maendeleo anayofanya unayaona kwa macho....
 
Zamani baadhi ya wamasai walikuwa wanatumiwa kuvusha kwenda Kenya na ng'ombe zao.. Sahivi hakuna tena ujanja Kenya ilitumika na baadhi ya watu kutorosha madini.

Pamoja na kwamba Kenya ni wazee wa kung'ata na kupuliza maana kuna kipindi walitukamatia Gold kama sikosei[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Mitano kwa Jiwe INATOSHA. Kwa miaka hii mitano tu, zaidi ya trilioni 2.5 HAZIJULIKANI ZILIPO. Pesa hizo ni zaidi ya wizi wote uliofanyika kwa awamu zote tangu tulipopata uhuru, ujasiri wa kupamba na kusifu MHALIFU wa kiwango hicho unautoa wapi Mkuu?
Politics.
 
Hata hao mawazir waliopita walihujumu nchi wanatakiwa washtakiwe na wapewe adhabu kali kama fundisho, Kuna watu waliiba had twiga na Bado wapo kwenye nafas kubwakubwa
Wako upande wa pili wanajiita WAPINZANI MAKINI,safari za nje walikuwa wanasafiri na bongo movie.
 
Ole Mushi tuambie Mnyeti alitoa wapi utajiri wa ghafla akiwa RC Manyara?
Huyu mnyeti si ndio anasemekana ndie aliyejenga uwanja, wa Gwambina na ndio mmiliki wa Gwambina FC.. Ngoja tusubiri tuone yale ya Singida United.
 
Hivi ukuta umekuza mapato ya serikali au imepunguza india na kenya kuuza nje?

Kwamba madini yanayopatikana serikali ndo mnunuzi pekee?
 
Hivi ukuta umekuza mapato ya serikali au imepunguza india na kenya kuuza nje?

Kwamba madini yanayopatikana serikali ndo mnunuzi pekee?
ukuta ni kwa ajili ya kudhibiti wachimbaji walipe kodi tu, ukishalipa kodi unapeleka kokote unakotaka, ni watu hawaelewi mantiki ya ule ukuta
 
Baba J anatuonyesha namna gani kiongozi wa nchi anatakiwa awe.

Msimamo l Weledi l Umakini

Go Baba J Go Bana we are all supporting you...

Jirani bado anaajira nyingi sana nchini term ya pili angalia namna gani tunavyoweza kuwaondoa;

1. Walimu wa hizi English Medium
2. Advertising Agencies
3. Managers wa Mahotel
4. CEO wa makampuni
5. Wawekezaji uchwara
Ali mkombe undawile pali chelenganya pao na panntimbwa
 
Mitano kwa Jiwe INATOSHA. Kwa miaka hii mitano tu, zaidi ya trilioni 2.5 HAZIJULIKANI ZILIPO. Pesa hizo ni zaidi ya wizi wote uliofanyika kwa awamu zote tangu tulipopata uhuru, ujasiri wa kupamba na kusifu MHALIFU wa kiwango hicho unautoa wapi Mkuu?
Akili kila mtu Ana zake. Kuwaza huyo kenge kuwa rais kunahitaji ujasiri. Yaani tundu awe rais? Rais wa kitu gani?

Sent from my TECNO RA7 using JamiiForums mobile app
 
Nampa kongole mh Dr John Pombe Magufuli kwa hili la ku contain biashra ya Tanzanite kule Mererani.
India na Kenya watang'aa macho.
Sasa ujue kuwa rushwa kubwa ni wakenya na wahindi.
 
Akili kila mtu Ana zake. Kuwaza huyo kenge kuwa rais kunahitaji ujasiri. Yaani tundu awe rais? Rais wa kitu gani?

Sent from my TECNO RA7 using JamiiForums mobile app
Kwani huyu wa sasa tulimchagua wananchi wote we b.we.ge? Awashukuru sana akina Makamba na Lubuva kwa kuiba kura za Mzee Lowassa.
 
Hivi ukuta umekuza mapato ya serikali au imepunguza india na kenya kuuza nje?

Kwamba madini yanayopatikana serikali ndo mnunuzi pekee?

Sidhani kama serikali ndo mnunuzi pekee

Ninachojua ni kwamba serikali imejitahidi ku "contain" ili hao madealer waje wafanyie biashara pale na yenyewe ipate kodi baada ya mauziano kuliko zamani watu wakiyabeba wanaenda kuuziana Nairobi

- Haya madini yanayokua extraordinary ya laiser nadhani serikali inayanunua kwa malengo ya kuyatunza( Utalii??)
 
Ni baada ya frustration za kuikosa hii biashara wakenya kwa kushirikiana na bavicha wakazusha ukuta unalindwa na jeshi la rwanda😀😆. Wakaenda mbali zaidi kwamba kuna ndege inaondoka na shehena ya Tanzanite pale KIA kila wiki kuelekea kigali. Saizi dawa imewaingia akili zimekaa sawa.
JPM nidai kura 100 kwa uliyoyafanya katika sekta ya madini
 
Back
Top Bottom