Temeke na athari za madawa ya kulevya


kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
20,373
Likes
13,845
Points
280
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
20,373 13,845 280
Mimi sio mkazi wa Temeke ila kutokana na shughuli zangu kuna wakati nashinda sana eneo hilo.katika utafiti wangu usio rasim nimegundua vijana wengi wa eneo hilo wanajihusisha na uzaji wa madawa ya kulevya(unga).

Mbaya zaidi vijana wengi wemeshaathirika na matumizi yake.wamechoka sana na kudhoofika miili.eneo ambalo linaoongoza kuwa na suppliers wengi ni mtaa wa wailes.naomba niongee jambo moja hapa hata kama litawakera wengine.

Ni hivi wauza unga wengi wa eneo hilo ni vijana wa kipemba,zaramo na wandengereko (wazawa) hata watumiaji pia. Asilimia kubwa ni vijana wa jamii hizo hizo.

Sijapata jibu kwanini inakuwa hivyo.serikali ipo wapi!!?

Wadau vijana wenzetu wanaangamia Temeke mtaa Wailes.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
Chukua hatua,timiza haki na wajibu walo kama mtz,andika barua kwa mkuu wa wilaya,usalama etc
 
T

Tata

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2009
Messages
5,185
Likes
1,010
Points
280
T

Tata

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2009
5,185 1,010 280
Mimi kwa uzoefu wangu wa kuishi Temeke na maeneo mengine nimegundua kuwa vijana wa Temeke wanaongoza Dar kwa kufanya mazoezi ya kukimbia na viungo nyakati za asubuhi na jioni. Tabia hii imeenea mpaka kwa watoto wadogo. Ikifika weekend ndio kabisa wanakuwa wengi sana mabarabarani wakikimbia kwa vikundi. Sijapata jibu ni kwa nini vijana wa Temeke wanazingatia zaidi mazoezi kuliko vijana wa maeneo mengine ya Dar.
 
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined
Jan 31, 2011
Messages
194
Likes
1
Points
0
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined Jan 31, 2011
194 1 0
Pamoja na mazoezi yote hayo Temeke bado inaongoza kwa vitendo vya uhalifu, achilia bangi, dawa za kulevya hata vibaka ndio kwenyewe huko. Labda mazingira yake nayaweza kuwa source ya tabia zao.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Wanatumwa na viongozi wa serikali.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
639
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 639 280
Hili nalo huwa kila likiniijia kichwani nahisi kuchanganyikiwa.
ila kwenye maswala ya makabila nadhani sio issue sana,
sababu kwa mfano wauzaji wa mexico nao ni wandengeleko?
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,655
Likes
2,222
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,655 2,222 280
Kwa hilo la madawa ya kulevya Temeke si kama kinondoni,jamani Kinondoni ndio Columbia jamani maeneo yote ya Kinondoni Shamba,Mwanayamala,hapo Mango,Kinondoni Moscow huko kunatisha temeke cha mtoto,kinondoni ndio kitovu cha soko la unga na watumiaji wake
 
B'REAL

B'REAL

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
3,149
Likes
216
Points
160
B'REAL

B'REAL

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
3,149 216 160
hahaha!!wanachukuaa mazoezi ya kunyongaa watu na kukwapuaa pochi,simu na vitu vingene,siunajua ukiwaa mwizi lazima ujue kukimbiaaa..so mazoezi ya kukimbiaa ni mojaa ya kisibitisho
Mimi kwa uzoefu wangu wa kuishi Temeke na maeneo mengine nimegundua kuwa vijana wa Temeke wanaongoza Dar kwa kufanya mazoezi ya kukimbia na viungo nyakati za asubuhi na jioni. Tabia hii imeenea mpaka kwa watoto wadogo. Ikifika weekend ndio kabisa wanakuwa wengi sana mabarabarani wakikimbia kwa vikundi. Sijapata jibu ni kwa nini vijana wa Temeke wanazingatia zaidi mazoezi kuliko vijana wa maeneo mengine ya Dar.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,374
Likes
449
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,374 449 180
TMK imebadilika mambo ya unga toka kinoclain yameanza kuja
Haya ni matokeo ya serikali legelege as wanaoleta madawa wanawafahamu
 
Chimo

Chimo

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2008
Messages
674
Likes
209
Points
60
Chimo

Chimo

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2008
674 209 60
Ama kwa hakika wanajamii mji wa mwanza sasa hivi biashara ya utumiaji mihadarati umekithiri
hata kufikia kuuzwa hadharani.
Hali inazidi kuwa mbaya
 
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
654
Likes
80
Points
45
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
654 80 45
Ndo ajira za .kikwete. Alizoahidi kuongeza, so msishangae.
 
kulyunga

kulyunga

Senior Member
Joined
Oct 19, 2011
Messages
152
Likes
176
Points
60
kulyunga

kulyunga

Senior Member
Joined Oct 19, 2011
152 176 60
Hili nalo huwa kila likiniijia kichwani nahisi kuchanganyikiwa.
ila kwenye maswala ya makabila nadhani sio issue sana,
sababu kwa mfano wauzaji wa mexico nao ni wandengeleko?
Acha kujitoa akili na kujifanya huelewi linlozungumziwa hapa"mexico" na Mndengereko wapi na wapi! Au ndo ukweli umekuumiza? Usihofu ni moja kati ya tabia za ukweli "kugawa" maumivu...
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
Kuna tetesi ambazo zinahitaji utafiti wa kina unaohusisha umaskini na matatizo mengi ya kijamii kama magonjwa na matumizi ya madawa ya kulevya. Temeke kwa ujumla imekaaje? Vijana wanapenda kusoma na kujitambua ili kupambana na changamoto za maisha?
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
wilaya ya temeke kuna mitaa inaitwa 1.mtaa wa shoga
2.mtaa wa mateja....

unategemea nini?
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
wilaya ya temeke kuna mitaa inaitwa 1.mtaa wa shoga
2.mtaa wa mateja....

unategemea nini?
I realize I do not understand well Temeke. Pale naenda kula ugali kiumeni tu naishia juu kwa juu.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
I realize I do not understand well Temeke. Pale naenda kula ugali kiumeni tu naishia juu kwa juu.
umasikini na shule ndogo ndo main reason
Temeke ndo wilaya pekee dar ambako hakuna ombaomba..
go figure.....
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
Mimi kwa uzoefu wangu wa kuishi Temeke na maeneo mengine nimegundua kuwa vijana wa Temeke wanaongoza Dar kwa kufanya mazoezi ya kukimbia na viungo nyakati za asubuhi na jioni. Tabia hii imeenea mpaka kwa watoto wadogo. Ikifika weekend ndio kabisa wanakuwa wengi sana mabarabarani wakikimbia kwa vikundi. Sijapata jibu ni kwa nini vijana wa Temeke wanazingatia zaidi mazoezi kuliko vijana wa maeneo mengine ya Dar.
Interesting! Pengine ndio maana hakuna mabango mengi ya waganga wanaoongeza nguvu za kiume TMK kama ilivyo Ilala na Kinondoni. Hata hivyo, mbona hatuoni wanamichezo hao machachari toka temeke? Wanaenda jeshini na polisi?
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
umasikini na shule ndogo ndo main reason
Temeke ndo wilaya pekee dar ambako hakuna ombaomba..
go figure.....
Kwanini hakuna omba omba? Wengi kipato ni cha chini? Kijichi,yale mabangaloo mbona yana tishia masaki na kinondoni? Au sehemu ndogo tu ya wakazi wake ndio wako vizuri?
 

Forum statistics

Threads 1,214,332
Members 462,668
Posts 28,509,323