Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Aiseee!. Nilikuwa nasoma huu uzi nilipofika hapo ulipoandika kuhusu mwisho wa uwepo wa jua na Dunia itakavyotoweka ghafla hapa nilipo kuna mtu akafungua mlango kwa nguvu nilivyoshtukaaa!. Kijasho kimenitoka. Mambo yanatisha haya.


Ila nakushukuru sana kwa Elimu unayotoa nimejifunza sana.

Pole sana mkuu, leo ni 2015 hili soo litaanza mwaka 50,000,000.....kwahiyo usihofu mkuu bado unamiaka 49,997,985 ya wewe na vitukuu vyako kadha wa kadha kula bata hapa duniani as long as human race yetu itajiepusha na madhara yakuiathiri dunia yetu kwa vita, chemicals etc...
 
tiba ya ugonjwa gani mkuu?
Ukisoma article utaona kua inatibu macho kutokuona vizuri, ila kuna utaratibu wa kufanya hivyo, inatakiwa kuangalia jua kwa sekunde kumi, kila siku linapochomoza au kuzama, kwa kipindi cha miezi mitatu ya mwanzo, halafu kuzidisha muda tena wa kulitazama katika kipindi kingine cha miezi sita, halafu miezi tisa na unakua ukiendelea kufanya hivyo, fuata maelekezo tu katika article utaona ni kwa namna gani matumizi sahihi ya jua yanaweza kua faida na tiba.
 
Nilisoma sehemu kuwa mfano jua likizima leo itachukua miaka million 50 kuanza kuona dalili kuwa jua limezima
 
Nilisoma sehemu kuwa mfano jua likizima leo itachukua miaka million 50 kuanza kuona dalili kuwa jua limezima

Mwanga wa jua, (visible light) hutufikia hapa duniani baada ya dakika nane 8. kwahiyo jua likizima (na sio miaka hii bado saaana), tutanza kusikia ubaridi wa nguvu baada ya dakika nane kupita....maana ni jua ndio linatupatia joto mkuu
 
Mwanga wa jua, (visible light) hutufikia hapa duniani baada ya dakika nane 8. kwahiyo jua likizima (na sio miaka hii bado saaana), tutanza kusikia ubaridi wa nguvu baada ya dakika nane kupita....maana ni jua ndio linatupatia joto mkuu
Hao Wataalam wanasema kwamba hiyo nishati inayotufikia baada ya dk 8 ni inaanzia kwenye surface ya jua.ila hiyo nishati huanza kuzalishwa kwenye core ya jua muda ambao huchukua kuzalishwa hapo kwenye core mpaka ifikie ya jua ndo hicho kipindi cha kiaka million 50
 
Hao Wataalam wanasema kwamba hiyo nishati inayotufikia baada ya dk 8 ni inaanzia kwenye surface ya jua.ila hiyo nishati huanza kuzalishwa kwenye core ya jua muda ambao huchukua kuzalishwa hapo kwenye core mpaka ifikie ya jua ndo hicho kipindi cha kiaka million 50

Ni kweli mkuu, wanasema mwanga kutoka katikati ya jua, unatembea mwendo wa mlevi, 'drunkard's walk' yani mbele, nyuma , kushoto, kulia,.....na makadirio ya kihesabu (NASA) inaweza kuchukua miaka kuanzia 4,000, hadi kama ulivyosema 50million...(depending on the value of mean free path)...kwahiyo basi mwanga tunaoupata leo hii umetengenezwa enzi hizo...
 
Kitang'wa ungependa ujue nini kuhusu jua au ulimwengu kwa ujumla....Chamsingi kuujua ulimwengu haimaanishi kuwa kinyume cha mungu.....wana sayansi wamesha gundua mambo mengi kuhusu ulimwengu lakini hawajui kwanini vitu hivi vyote vipo hivyo kama vilivyo....ndio hapo yupo aliyesababisha yote hayo....ila wameshajua mengi sana ambayo yapo wazi hata kwako wewe kujifunza wala usiwe na uoga.
umenifurahisha kwa majibu haya uliyompa mwenzetu.
ila kuna jambo limenistua kidogo. mimi hupenda sana kuangalia discovery channel na madude yahusuyo anga na vyote vilivyomo. wanasayansi wamereport kuwa miaka ya hivi karibuni jua limekuwa linaonesha misbehaviour ya hali ya juu sasa wanahisi ni mabadiliko fulani katika entire sola system yaliyosababishwa au yamefikia wakati wake. na hii inaweza kuleta athari kubwa duniani na mabadiliko ya tabia nchi yanayoendelea sasa yaweza kuwa yamesababishwa na hilo swala.

sasa kwa jinsi jua lilivyo dude la kutisha nimekuwa najiuliza tabia hizi ngeni linalozifanya twaweza kupata madhara ambayo kwa kweli yanatisha. hivyo dunia si mahali salama sana ikiwa tu tupo katika hili limfumo la jua kwa ujumla wake.
ila mungu ni mwema sana.
 
Ni kweli mkuu, wanasema mwanga kutoka katikati ya jua, unatembea mwendo wa mlevi, 'drunkard's walk' yani mbele, nyuma , kushoto, kulia,.....na makadirio ya kihesabu (NASA) inaweza kuchukua miaka kuanzia 4,000, hadi kama ulivyosema 50million...(depending on the value of mean free path)...kwahiyo basi mwanga tunaoupata leo hii umetengenezwa enzi hizo...
Mkuu hiyo data ilinifanya niamini theory ya creation kwani through bingbang theory ni ngumu kitu complex kama jua kujitokeza chenyewe bali lazima kiliundwa na mjenzi flani hivi ambaye ni stadi na mwenye akili za ziada
 
umenifurahisha kwa majibu haya uliyompa mwenzetu.
ila kuna jambo limenistua kidogo. mimi hupenda sana kuangalia discovery channel na madude yahusuyo anga na vyote vilivyomo. wanasayansi wamereport kuwa miaka ya hivi karibuni jua limekuwa linaonesha misbehaviour ya hali ya juu sasa wanahisi ni mabadiliko fulani katika entire sola system yaliyosababishwa au yamefikia wakati wake. na hii inaweza kuleta athari kubwa duniani na mabadiliko ya tabia nchi yanayoendelea sasa yaweza kuwa yamesababishwa na hilo swala.

sasa kwa jinsi jua lilivyo dude la kutisha nimekuwa najiuliza tabia hizi ngeni linalozifanya twaweza kupata madhara ambayo kwa kweli yanatisha. hivyo dunia si mahali salama sana ikiwa tu tupo katika hili limfumo la jua kwa ujumla wake.
ila mungu ni mwema sana.

Mkuu, Kwakweli mungu ni mwema.....ishu ni kwamba jua activities zake zina produce mambo hatari sana hata kueleza tu nikama kutishia watu...lakini ndio tuko hapa nawalikuwepo kabla yetu na watakuwepo baada yetu....

Kwa macho yetu tu sie tunaona mwanga ...lakini jua linatoa 1. sola flares,
faq3.jpg
(hapo kulia kwenye mng'ao)
milipuko yenye mng'ao mkubwa,


halafu kuna kitu kinaitwa 2. corona mass ejection,
faq4.jpg


hapa jua lina release gesi mchanganyiko na magnetic fields ( huo mliuko kwa juu ya disk)

halafu kuna kitu kinaitwa 3. prominence, surface ya jua ni plasma sasa hii ina paa kwenye anga la jua kama uonavyo wimbi la bahari liende miles kadhaa angani lakini still limeji attach baharini.....prominence inajiattach kwenye ardhi ya jua

kwa muda kadhaa na kupotea
faq5.jpg



halafu kuna upepo kama huku duniani huwa unavuma, juani unaitwa 4. high speed solar wind streams (kama hii artistic image)

faq21.jpg


nakingine ni 5. solar high energetic charged particles.

hayo yote above, yana athari zake yanapokuja kwetu duniani, vingine havifiki ila vipo vinavyofika kutegemea na nguvu na spidi ya mlipuko hahaha...nasema kama siogopi vile...inatisha mkuu. kuna ambayo tunayaona kwa macho yetu kuna vingine hatuvioni mpaka kwa vyombo maalumu...mfano ukipipigwa picha ya kawaida haiwezi ikaonyesha hadi mifupa au muscles zako mwilini kama ifanyavyo x-ray au ultrasound,

Kwahiyo kamera na vifaa maalumu vinawawezesha kuona hayo yote mpaka magnetic fields....

Dunia inajilinda na yote hayo, kwa njia ya atmosphere yake, na magnetic fields.....hizo particles zikija zingine zinaungua zikiingia tu kwenye anga letu, na hayo ma energy mengine yanazuiwa na magetic field za dunia. ambazo zinatoka kwenye ya ncha za dunia yani north na south poles... ingawa zingine zinafanikiwa kuingia.....
faq7.jpg
hizo line za blue ni magnetic field za dunia huzuia hicho kibano kutoka juani njano na other particles

Athari za jua ni exposure to radiation ina sababisha kansa, ni kama kupiga x-ray isivyoshauriwa labda kwa ulazima...hizo magnetic field zina affect radar, compass, etc, Waves zina affect radio waves, setellites, simu, tv, grid za umeme, (ni kama kitisho cha radi vile) ...yani karibu mambo yote yanay[totusaidia kuishi katika modern societies. cheki below ni artistic demo tu kunyesha vifaa vinavoweza kuathirika

465382main_SpWeather-orig_full.jpg


Tukija kwenye concern yako ya sasa na mabadiliko ya jua ni kwamba jua lina misimu miwili- maximum na minimum...kila average ya miaka 11. kwenye maximum hayo majanga juu yanaongezeka, kwenye minimum yanapungua sijafatlia kujua tupo msimu gani nitacheki later...

Kinachofanywa na wanasayansi kwasasa wanajitahidi kujua yote hayo ili wawe wanatutahadharisha ...ila wana confidence bado tupo safe kwasasa...kwamba hakuna balaa litakalo tumaliza kwasasa....rabsha zipo...ndio hayo unayasikia ya kutunza mazingira, carbon emission, green house etc......yote hayo ili tuwe safe...na wabishi wapo...

I guess nimechangia kiasi...thanks
 
Mbona tunaambiwa kuna watu wanapanda hadi mwezini huko si linachoma sana???

Mwezini ni karibu sana na dunia.
Hivyo wanaoenda mwezini wanaliona jua kama tulionavyo tukuwa duniani.
Mwezi ni gimba tu lililoko angani ambalo ule mwanga uuonao usiku huakisiwa kutoka kwa jua..... Yaani ni kama kioo kinavyorudisha mwanga
 
Leo nilikaa nikawa naangalia chaneli ya Discovery walikuwa na mada ..how does the universe work .. haya mambo ni mazuri sana japo yanafikirisha beyond normal. Kwamba Jupiter ni sayari kongwe kuliko zote na ina zunguka kwenye njia yake (orbit) kwa kasi zaidi ya sayari nyingine yeyote. Na kwamba kwa ndani ina gesi tu za aina mbalimbali zinazohitajika kwa viumbe hapa duniani. Ni kwamba uwepo wa sayari zingine unategemeana na sayari ya Jupiter kwani inafanya kazi ya kuzikinga zingine dhidi ya asteroids na comets. Wanaonesha jinsi ya spidi yake na ukubwa wake unavyosaidia kuzikusanya na kuzivuta kwa spidi kila kinachoingilia huo mfumo na hivyo kusalimisha sayari zingine na jua. Ajabu wanasema miaka kadhaa mbele jua litazima sayari zote zitapotea lakini Jupiter itaendelea kuwepo kwa muda. Wanasema imegunduliwa sayari nyingine sawa na Jupiter na zinafanana sana mpaka wakaipa jina la Jupiter-heart. Hilo jua ukiliangalia kwa ndani unaweza ukahisi ni tanuru la moto fulani alafu kwa ndani ni kama unasafiri kwenye barabara isiyoisha, ni pana saaana.

Mkuu umeeleweka vizuri sana lakini hapo unaposema Jupiter hukinga sayari pamoja na jua, huo ni uongo. Jupiter hukinga sayari zilizopo kwenye mfumo wa jua tu lakini sii kusema inakinga hadi jua 😀
 
Mkuu vipi kwa upande wa galaxy ...?
kuna joto kiasi gani pande hizo..?
vipi pia , zinafikika...?

Mkuu kumbuka galaxy ni makundinyota.
Mfano kundinyota tulilopo sisi la milky way, ndipo jua lilipo ambalo ni mojawapo ya nyota ndogo ndani ya hii galaxy ya milky way.

Kundinyota/galaxy moja hubeba mabilion ya nyota na kila nyota ikiwa na mfumo wa sayari zake kubwa na ndogo pamoja na miezi yake kubwa na ndogo pia.

Kwahiyo kwa hili swali lako ni kwamba ndani ya galaxy kuna hali tofauti tofauti. Kuna maeneo yana joto kuliko hata juani, kuna maeneo pia kuna baridi kuliko baridi uijuayo na pia kuna maeneo yana hali sawa na hapa duniani.

Galaxy ni mkusanyiko wa uchafu mwingi sana na zako mbali sana ndio maana hata ipigwapo picha huonekana kama vile ni kamduara kapokapo tu kenye kila aina ya rangi.
 

Attachments

  • 1450411485663.jpg
    1450411485663.jpg
    23.2 KB · Views: 89
Back
Top Bottom