Tatizo ni elimu au kabila? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo ni elimu au kabila?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bujibuji, Dec 27, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 29,455
    Likes Received: 9,837
    Trophy Points: 280
    Huyu jirani yangu msomi mwenye PhD tunaishi naye nyumba ya kupanga. Ni mkorofi sana, anatumia air condition, lakini likija swala la kulipia luku hataki kabisa kuchangia.
    yeye ni mtu wa mkoa wa ziwa magharibi uliopo kaskazini magharibi mwa nchi yetu.
    Sielewi matatizo yake ya u machi noo yanasababishwa na elimu yake au ni kabila?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Si chochote kati ya hivyo viwili, ni tabia yake binafsi mbofumbofu tu!
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,815
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    mijitu mingine hovyo kweli, yaani bosi wangu ni mtu wa pande hizohizo, anataka eti tuwe tunampokea begi lake, mi huwa simpokei wala nini, basi amenichukia kwelikweli.
     
  4. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyu mwenye PhD ambaye hadi leo anaishi kwenye vyumba vya kupanga ni kilaza wa kufa mtu. Mimi mwenyewe pamoja na kuishia Form Six lakini napangisha watu tena kwenye mikoa minne mikubwa.
     
  5. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    wacha wee ...
     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,407
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    mmmh ni wapi huko si mseme?
     
  7. Darlingtone

    Darlingtone JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 393
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We ni dalali?
     
  8. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mimi dalali????? Kivipi???? Au ulikuwa unamaanisha mimi Balali????? Mimi siyo Gavana Balali ila nina ujanja wa kutengeneza pesa kwa kutumia mbinu halali za kutafuta hela. Najua kutumia lakini pia najua kutafuta. Sasa huyo kilaza mwenye PhD halafu anaishi kwenye chumba cha kupanga namfanisha na kuku au nyau tu.
     
  9. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,277
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Sisi wenyewe kuna jirani ye2 awamu ya kwanza ya jk alikuwa mbunge na waziri mdogo awamu ihi kapigwa chini na mbunge wa nccr.yeye kuanzia ndani kwake si watoto wala house boy au gal wote kawapa amri wanamwita MHESHIWA shikamoo,kunamgeni au karibu chakula
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,078
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mkuu kazi ni ndogo tu,mwambieni mwenye nyumba atengeneze luku kwa kila chumba,hususani chumba hicho anachokaa Mzee wa PHD,
    Kama itakuwa ngumu basi wewe nawe na wapangaji wengine ni swala la kujipanga na kuweka kamgomo baridi cha kuto kulipa ama kununua luku mpaka hapo jamaa atakapo jirekebisha

    Ikigoma nayo hiyo we hama tu,ila usiende kuhamia Mabondeni maana kule bei ni chee za upangaji
     
  11. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mi naona tatizo hapo ni air kondishen..bila ivyo yasingetokea yote ayo.
     
  12. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,640
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    mkuu we ni noma
     
  13. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,564
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Na ndo maana hadi leo hana kwake na PHD yake...hovyoooooooooo!
     
  14. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 12,305
    Likes Received: 8,188
    Trophy Points: 280
    Mbunge aliyepigwa chini na NCCR na aliwahi kuwa waziri mdogo ni Nsazugwanko, aisee unaishi naye mitaa gani hiyo? Make na mimi ni jirani yangu.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Dec 27, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,253
    Likes Received: 4,241
    Trophy Points: 280
    msilipe umeme muone atafanyaje
     
  16. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,149
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umemaliza
    OTIS
     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,139
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Mi kila siku nawaambia hawa maPhd uswahilini tunawaita wehu.

    Labda kuna formula anayoitumia afu nyie hamuielewi.
     
  18. B

    BUBE JF-Expert Member

    #18
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mWITA UJENZI WA NYUMBA NA ELIMU HAVINA UHUSIANO. PENGINE NI FURSA. WAPO MAPHD HOKDERS WANASAGA RAMI KUTAFUTA KAZI SEUZE NYUBA YA KKUMILIKI!!!!
     
  19. E

    ESAM JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 963
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Huyo ni matatizo yake tu ya tabia mbovu tu wala haihusiani na kabila wala elimu. Kwa sababu mkoa wa Ziwa Magharibi (sasa Kagera) una makabila mengi ya watu wazuri tu wengine wapole, wastaarabu, wengine wanajiona wamesoma sana (nshomire), wengine watu wa amani na wapenda watu. YAANI HUYO JAMAA TATIZO NI YEYE MWENYEWE. Taratibu Bujibuji usije ukatukana makabila ya watu bure
     
  20. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,713
    Likes Received: 1,593
    Trophy Points: 280
    naona tatizo ni phd na ukanda wa ziwa..tofauti na hapo wewe pia ni tatizo unataka auze a/c yake mfanane eti kisa inakoshumu umeme vp kuhusu vifaa vingine unavinyamazia unakomaa na kipupwe cha mzee wa phd kutoka kanda ya ziwa maghalibi.
     
Loading...