Tanzania maisha rahisi sana

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
5,160
Points
2,000

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
5,160 2,000
Mkuu...ila kuna maneno mbna hukuyataja kw kiswahili...kw mfano, economic inclusiveness?
Hizi akili zenu ndogo zinawapa shida sana,
1) Nchi ambayo ina " the lowest inflation rate in the region.
2)Inaongoza Afrika kwa kupunguza umasikini
3)Inaongoza Afrika kwa matumizi mazuri ya pesa za serikali
4)Inaongoza Afrika katika "Economic inclusiveness index"
5)Inaongoza Afrika katika kupambana na rushwa.

Hivi nchi yenye kufanya vizuri katika hayo yote, vipi tena gharama za maisha ziwe zinapanda?. Inflation rate"
 

mwaswast

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2014
Messages
10,612
Points
2,000

mwaswast

JF-Expert Member
Joined May 12, 2014
10,612 2,000
Hahahaha, mnaitamani sana nchi ya maziwa na asali, ndio sababu mnabembeleza tuwaruhusu kuingia bila Passport lakini hatutaki.
Tunaingia bila passport bila wasiwasi na usisahau tuna familia humo, kazi kuchuma na kuweka hazina hapa nyumbani kuongeza uchumi Hadi tunabaki kileleni...Yani East and Central Africa's wealthiest Nation.😋😋😋 prrrrrrrrrr Kang Kang
 

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
11,318
Points
2,000

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
11,318 2,000
Tunaingia bila passport bila wasiwasi na usisahau tuna familia humo, kazi kuchuma na kuweka hazina hapa nyumbani kuongeza uchumi Hadi tunabaki kileleni...Yani East and Central Africa's wealthiest Nation. prrrrrrrrrr Kang Kang
Kumbe siku hizi mnaruhusiwa kuingia katika nchi yenye maziwa na asali bila Passport?, sasa kwanini hawa wanalalamika badala ya kuvuka mpaka na kuja Tanzania kuja kuishi maisha yenye raha, heshima na Amani badala ya kupata taabu huko " Failed state?
 

mwaswast

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2014
Messages
10,612
Points
2,000

mwaswast

JF-Expert Member
Joined May 12, 2014
10,612 2,000
Kumbe siku hizi mnaruhusiwa kuingia katika nchi yenye maziwa na asali bila Passport?, sasa kwanini hawa wanalalamika badala ya kuvuka mpaka na kuja Tanzania kuja kuishi maisha yenye raha, heshima na Amani badala ya kupata taabu huko " Failed state?
Kenyan media Ni tamu aiseh! The poorer the country the easier the life if you are a rich foreigner, ndio maana utatupata Nchi zote Masikini ili kuchuma kwa urahisi kabla ushamba uwatoke wenyeji.
 

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
11,318
Points
2,000

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
11,318 2,000
Kenyan media Ni tamu aiseh! The poorer the country the easier the life if you are a rich foreigner, ndio maana utatupata Nchi zote Masikini ili kuchuma kwa urahisi kabla ushamba uwatoke wenyeji.
Huwezi kukuta raia wa Botswana, Mauritius, Seychelles, Morroco, South Africa, Namibia, Qatar, Singapore, Norway, Japan, USA, Germany, Holland, wanazagaa hovyo duniani hadi kufika kufanywa watumwa huko Uarabuni, hiyo ni tabia ya watu toka Kenya, Ethiopia, Nigeria, Somalia, Syria, Eritrea, Yemen, and the like. Hahahaha.
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
208
Points
500

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
208 500

WASIKIZE WENZIO BUDDAH.
USIFANANISHE TZ NA KENYA.
NA TENA HIZO NI GHARAMA ZA MJINI.
UKIENDA MIKOANI MATHALAN TABORA NYAMA KILO 3000TSH.
NA NZURI KABBISA.
SIJUI UNANIELEWA???
Unajua tatizo la Watu wa Kenya wanapenda sana sifa yani wanataka kila kitu kizuri bc iwe kenya sasa kwa kua kwao bei ya vyakula ipo juu bc wanadhani hata Tz ipo hivyo nadhani kuna kitu bado hawajakifaham labda niwajulishe :ipo hivi Kenya Pesa yake ina thamani kuliko ya TZ lakin Pesa ya TZ inakidhi mahitaji ukiwa ndani ya Tz tofauti na Pesa ya Kenya ukiwa ndani ya Kenya labda uchume Kenya uje kutumia TZ .
 

Kosugi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2019
Messages
1,839
Points
2,000

Kosugi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2019
1,839 2,000
Hukulazimishwa kushika ila ukweli haupingiki.
Yani ww ni sawa na yule anayesema "sijui lakini haunidanganyi" asa haujui utajuaje km nakudanganya au sikudanganyi??
Utake usitake km hutaki meza panga Tanzania awamu hii nafaka hupanda na kushuka bei kulingana na mavuno.
Mwaka 2015 na 2016 tulinunua sukari robo 5000 kilo 2000 ,2016 katikati ikapanda kuwa 7000 robo ikaenda kilo ikawa 3000 ikashuka mpk 6000 kilo 2400.
Sembe ilipanda mpk 1800 kilo 2017 ikaja ikashuka mpk 1200 kilo mwaka jana na huu kulingana na mavuno.
Mwaka huu mavuno ni shida sembe ishaanza kupanda mpk 1400 kilo.
Hivyo ndivyo huwa.
Asa ww km unaleta habari za "sijui lakini hunidanganyi " endelea.

Yani wataka nishike kila unachokisema..wewe haswa
 

Kosugi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2019
Messages
1,839
Points
2,000

Kosugi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2019
1,839 2,000
Ah kak achana nao hawa wanapenda unnecessary competitions .
Unajua tatizo la Watu wa Kenya wanapenda sana sifa yani wanataka kila kitu kizuri bc iwe kenya sasa kwa kua kwao bei ya vyakula ipo juu bc wanadhani hata Tz ipo hivyo nadhani kuna kitu bado hawajakifaham labda niwajulishe :ipo hivi Kenya Pesa yake ina thamani kuliko ya TZ lakin Pesa ya TZ inakidhi mahitaji ukiwa ndani ya Tz tofauti na Pesa ya Kenya ukiwa ndani ya Kenya labda uchume Kenya uje kutumia TZ .
 

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
5,160
Points
2,000

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
5,160 2,000
Khyo hutaki kukubali km awamu hii ndio maisha yamepanda kuliko awamu zote zilizopita, deni lilipanda pia kuliko awamu zote...

Kwn na wewe uko kw denial...duh!!noma aisee
Hukulazimishwa kushika ila ukweli haupingiki.
Yani ww ni sawa na yule anayesema "sijui lakini haunidanganyi" asa haujui utajuaje km nakudanganya au sikudanganyi??
Utake usitake km hutaki meza panga Tanzania awamu hii nafaka hupanda na kushuka bei kulingana na mavuno.
Mwaka 2015 na 2016 tulinunua sukari robo 5000 kilo 2000 ,2016 katikati ikapanda kuwa 7000 robo ikaenda kilo ikawa 3000 ikashuka mpk 6000 kilo 2400.
Sembe ilipanda mpk 1800 kilo 2017 ikaja ikashuka mpk 1200 kilo mwaka jana na huu kulingana na mavuno.
Mwaka huu mavuno ni shida sembe ishaanza kupanda mpk 1400 kilo.
Hivyo ndivyo huwa.
Asa ww km unaleta habari za "sijui lakini hunidanganyi " endelea.
 

Kosugi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2019
Messages
1,839
Points
2,000

Kosugi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2019
1,839 2,000
We jamaa ninaanza kuwa na was was na uelewa wako.
Masuala ya madeni yameingiaje??
Sijakataa kuwa maisha yamepanda awamu hii ila nimekupa sababu kwann awamu hii bidhaa hupanda na kushuka tofauti na awamu iliyopita.
Nikakueleza kabbisa kuwa mavuno awamu hii ni shida ukilinganisha na awamu ya nne km unakumbuka na ukame wa mvua uliotukumba mwez wa 2 mpk nne na mazao kunyauka.
Ebu tuliza kichwa usikaze head kaka.
Khyo hutaki kukubali km awamu hii ndio maisha yamepanda kuliko awamu zote zilizopita, deni lilipanda pia kuliko awamu zote...

Kwn na wewe uko kw denial...duh!!noma aisee
 

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
5,160
Points
2,000

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
5,160 2,000
Afadhali umekubali km maisha yamepanda awamu hii...
Kufanya maendeleo ya lazima kuna taka moyo..manake utapandisha gharama ya masiha maradufu
We jamaa ninaanza kuwa na was was na uelewa wako.
Masuala ya madeni yameingiaje??
Sijakataa kuwa maisha yamepanda awamu hii ila nimekupa sababu kwann awamu hii bidhaa hupanda na kushuka tofauti na awamu iliyopita.
Nikakueleza kabbisa kuwa mavuno awamu hii ni shida ukilinganisha na awamu ya nne km unakumbuka na ukame wa mvua uliotukumba mwez wa 2 mpk nne na mazao kunyauka.
Ebu tuliza kichwa usikaze head kaka.
 

Forum statistics

Threads 1,344,042
Members 515,307
Posts 32,805,740
Top