Tanzania maisha rahisi sana

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
208
Points
500

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
208 500
Ila ndo vizuri mimi mimi mtanzania napenda sera ibadilishwe ili kila chakula kipande kichukue thamani yake halisi ili kulima ionekane ajira kama ajira zengine ,maana serikali wanavyo simamia bei za vyakula mkulima afaidiki ni sawa anafanya kazi ya kuwalisha wananchi wavivu na ndio maana tanzania eneo kubwa sana lakini halitumiki kwa kilimo kwa sababu kilimo kinaonekana kazi ya mtu aliepoteza dira yani asiyekuwa na kazi na yote hii sababu ya mazao kutokua na thamani kwasababu serikali inapanga bei . Itimisho : mm naunga hoja kupanda kwa chakula ili sekta ya kilimo iwe sehemu ya ajira tukimbilie huko tukajiajiri hata mimi natamani kulima mahindi ila silimi kwa sababu ni kazi ya hasara hailipi bora ufuta unalipa .
 

Bella Ciao

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2019
Messages
806
Points
1,000

Bella Ciao

JF-Expert Member
Joined May 28, 2019
806 1,000
Ati kuunganishwa na service ya tanesco 312600/= ? BS.
Saruji ya dangote 13000. Nani ahangaike na hizo za 20000.

Hao wanocomment ni waongo, duh. Endelea kuwaamini upate faraja moyoni mwako
Mkuu mimi namwogopa Mungu, hii service ya Tanesco kweli ni 300k kama wataeka na nguzo

Kuna nyumba mzee alijenga kule kijijini na amelipia hizo gharama toka mwezi wa 8 na mpaka leo hawajaweka


Kuhusu cement, sijui hao wanaishi mikoa gani, huku bei ya juu ni 16000 Tsh
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
208
Points
500

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
208 500
Ati kuunganishwa na service ya tanesco 312600/= ? BS.
Saruji ya dangote 13000. Nani ahangaike na hizo za 20000.

Hao wanocomment ni waongo, duh. Endelea kuwaamini upate faraja moyoni mwako
Saruji saruji wengine wananunua jina kitu cha bei nafuu kipo ya nini kununua cha bei juu c wametaka wenyewe kwa ujinga wao kama saruji ya dangote 13000_13500
 

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
14,924
Points
2,000

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
14,924 2,000
ILA NDO VIZURI MIMI MIMI MTANZANIA NAPENDA SERA IBADILISHWE ILI KILA CHAKULA KIPANDE KICHUKUE THAMANI YAKE HALISI ILI KULIMA IONEKANE AJIRA KAMA AJIRA ZENGINE ,MAANA SERIKALI WANAVYO SIMAMIA BEI ZA VYAKULA MKULIMA AFAIDIKI NI SAWA ANAFANYA KAZI YA KUWALISHA WANANCHI WAVIVU NA NDIO MAANA TANZANIA ENEO KUBWA SANA LAKINI HALITUMIKI KWA KILIMO KWA SABABU KILIMO KINAONEKANA KAZI YA MTU ALIEPOTEZA DIRA YANI ASIYEKUA NA KAZI NA YOTE HII SABABU YA MAZAO KUTOKUA NA THAMANI KWASABABU SERIKALI INAPANGA BEI . ITIMISHO : MM NAUNGA OJA KUPANDA KWA CHAKULA ILI SEKTA YA KILIMO IWE SEHEMU YA AJIRA TUKIMBILIE HUKO TUKAJIAJIRI HATA MIMI NATAMANI KULIMA MAHINDI ILA SILIMI KWA SABABU NI KAZI YA HASARA HAILIPI BORA UFUTA UNALIPA .
Kiaina umeiweka sawa na unaeleweka ila duh hapo ndio mtatesana zaidi.
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
208
Points
500

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
208 500
Hamna bro watateseka wavivu huku ukisikia mtu analalamika njaa sio kama vyakula hamna , analalamika kwasababu bei zilokuepo aziendani na esabu yake na anataka kuishi mjini na yeye sasa ikiwa mazao yatakua na thamani watu wengi watarudi shamba kulima kwasababu wataona inawalipa kuliko kufanya kazi kiwandani
Kiaina umeiweka sawa na unaeleweka ila duh hapo ndio mtatesana zaidi.
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
208
Points
500

Mbolabilika

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
208 500
Hivi fikiria tu hata kama wewe ungelima kwa hali hii: unalima labda mahindi unavuna unapeleka nyumbani ukienda kupeleka sokoni pishi unauza Tsh 2000 ,pishi ni kipimo cho kometi yani nisawa na kilo 4 unaiuza kwa 2000 ushasubiria kwa miezi 3 wakati ufuta kilo 3000 kwa miezi 3 hata kama wewe lipo pori la bure utalima mahindi?.
Kiaina umeiweka sawa na unaeleweka ila duh hapo ndio mtatesana zaidi.
 

Oii

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2017
Messages
2,919
Points
2,000

Oii

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2017
2,919 2,000
Mkuu mimi namwogopa Mungu, hii service ya Tanesco kweli ni 300k kama wataeka na nguzo

Kuna nyumba mzee alijenga kule kijijini na amelipia hizo gharama toka mwezi wa 8 na mpaka leo hawajaweka


Kuhusu cement, sijui hao wanaishi mikoa gani, huku bei ya juu ni 16000 Tsh
Sio huu wa REA mkuu, mwambie aombe wa REA adai chenji yake.
Ni kijiji gani, mkoa gani huo.
 

Naxvegas254

Senior Member
Joined
Mar 29, 2019
Messages
156
Points
225

Naxvegas254

Senior Member
Joined Mar 29, 2019
156 225
Mkuu mimi namwogopa Mungu, hii service ya Tanesco kweli ni 300k kama wataeka na nguzo

Kuna nyumba mzee alijenga kule kijijini na amelipia hizo gharama toka mwezi wa 8 na mpaka leo hawajaweka


Kuhusu cement, sijui hao wanaishi mikoa gani, huku bei ya juu ni 16000 Tsh
Hakuna kitu Kama hicho umeme Ni Bei nafuu na umesambazwa kote Nchini. Tunawajua wapinzani.
 

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
5,160
Points
2,000

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
5,160 2,000
Kisha unakuta jamaa hapa anakuja kusema tsh elfu kumi anajaza machungwa katika fridge yake...
Kwn ni bakuli au ni fridge jamani
Maisha magumu sana kwa hawa, tatizo lao kubwa ni waficha maradhi, huumia kimya kimya maana walishaambiwa watembee kifua mbele wapo kwenye laiti traki.
 

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
5,160
Points
2,000

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
5,160 2,000
Ndio hapa nikauliza...km wapinzani au wapiga dili
Wa tz semeni kabisa km walio komenti ni wapiga dili au wapinzani...huenda ikawa wanampaka matope jiwe kipenzi cha wote tuView attachment 1227087View attachment 1227088View attachment 1227089View attachment 1227090
Kumbe kuna waongo
Ati kuunganishwa na service ya tanesco 312600/= ? BS.
Saruji ya dangote 13000. Nani ahangaike na hizo za 20000.

Hao wanocomment ni waongo, duh. Endelea kuwaamini upate faraja moyoni mwako
Poleni basi jamani km kuna watu hawamtakii mema jiwe kipenzi cha wote
 

Forum statistics

Threads 1,344,038
Members 515,307
Posts 32,805,607
Top