Tanesco yafilisika!!!


BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,571
Likes
3,688
Points
280

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,571 3,688 280
Kuna habari za ndani kuwa TANESCO imefilisika wala haikopesheki tena.source katibu mkuu wa wizara!kama kuna mwana jf aliye na data zaidi amwage hapa. Tukumbuke 8% only ya watanzania ndio wapatao umeme wa tanesco
 

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
6,726
Likes
714
Points
280

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
6,726 714 280
Yale mabilloni aliyokopa Rashid toka kwenye consortium ya mabenki zilikwenda wapi? Rashid alijulikana kuwa ni fisadi toka akiwa BOT and yet mkamchagua kwenda kuwa CEO Tanesco mlitegemea nini?
 
Joined
Mar 9, 2010
Messages
42
Likes
2
Points
0

Masiko W. M.

Member
Joined Mar 9, 2010
42 2 0
Zamani ilikuwa ni Chukua Chako Mapema, sera hii sasa imeboreshwa zaidi.
hivi sasa ni NYAKUWA NYAKUWA. kila anayepewa nafasi sehemu kama tanesco, kazi ya kwana nikuhakikisha kuwa amenyakuwa kila kinachowezekana. Hivyo kufirisika kwa shirika kama hilo si jambo geni sana bali ni jambo ambalo inatarajiwa na wengi hasa kwa kuzingatia udhaifu uliopo katika mamlaka za juu zinazosimamia utendaji wa menejiment katika mashirika.
 

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
bora ifilisike wachukue wawekezaji... tuweke deal na lowassa achukue tanesco na aache u-PM utaona tanesco itakavyopanda na kuweza kufikia 50% ya watanzania

Mhando wa tanesco tayari, bado mhando wa TBC
 

Anfaal

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
1,157
Likes
6
Points
0

Anfaal

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
1,157 6 0
Km TANESCO haikopesheki inamaana serikali haipokesheki maana ni Taasisi ya Serikali. Otherwise ni blah blah. Tuwe makini na hoja zetu.
 

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,495
Likes
216
Points
160

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,495 216 160
Km TANESCO haikopesheki inamaana serikali haipokesheki maana ni Taasisi ya Serikali. Otherwise ni blah blah. Tuwe makini na hoja zetu.
TANESCO haijafilisika. Imefilisiwa. Imekuwa shamba la bibi tangu enzi za EPTL. Akina Mwinyi, Kikwete, Kolimba wote walijichotea. Ikaja awamu ya Mkapa akawaweka shemeji zake pale na wapwa na net solutions. Awamu ya Kikwete wakaendeleza libeneke na Richmond Dowans. Akaingizwa fisadi Rashid naye akajichotea pamoja na nyumba ya bure.
 

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Mtamwita Fisadi Idriss Rashid, Mtamwita mwizi wa kesi ya Rada but we are responsible for the collapse of Tanesco. Alipotaka kupandisha bei ya umeme alipingwa vikali eti watanzania hawawezi kumbe kuna watu walikuwa hawampendi tu na alikuwa akiwabania maslahi yao. Haya sasa shirika linawafia mikononi mwenu na Engineer mnayemtaka (new CEO) sijui mna mawazo gani. Tujifunzeni kuheshimu fani za watu sio kila kitu siasa.
 

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
TANESCO haijafilisika. Imefilisiwa. Imekuwa shamba la bibi tangu enzi za EPTL. Akina Mwinyi, Kikwete, Kolimba wote walijichotea. Ikaja awamu ya Mkapa akawaweka shemeji zake pale na wapwa na net solutions. Awamu ya Kikwete wakaendeleza libeneke na Richmond Dowans. Akaingizwa fisadi Rashid naye akajichotea pamoja na nyumba ya bure.
Mie bwana kwa huyu jamaa (Idriss Rashid) nitapingana na watu hapa JF kwa nguvu zote kwasababu sikubaliani na nyie mnyonge mnyongeni haki yake mpeni they guy is a good CEO na Tanesco wengi wanamlilia.
 

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,076
Points
280

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,076 280
Mie bwana kwa huyu jamaa (Idriss Rashid) nitapingana na watu hapa JF kwa nguvu zote kwasababu sikubaliani na nyie mnyonge mnyongeni haki yake mpeni they guy is a good CEO na Tanesco wengi wanamlilia.
Haya mkuu tupe data! Kwa nini walimlilia? Lazima kuna sababu ambazo ziliwafanya wamlilie si bure, tujuze mkuu.
 
Joined
Feb 9, 2008
Messages
33
Likes
3
Points
0

Oshany

Member
Joined Feb 9, 2008
33 3 0
Mtamwita Fisadi Idriss Rashid, Mtamwita mwizi wa kesi ya Rada but we are responsible for the collapse of Tanesco. Alipotaka kupandisha bei ya umeme alipingwa vikali eti watanzania hawawezi kumbe kuna watu walikuwa hawampendi tu na alikuwa akiwabania maslahi yao. Haya sasa shirika linawafia mikononi mwenu na Engineer mnayemtaka (new CEO) sijui mna mawazo gani. Tujifunzeni kuheshimu fani za watu sio kila kitu siasa.
Kama unaamini kuwa Idrissa ni CEO mzuri unapaswa kuelewa pia kuwa CEO mzuri anaweka strategy nzuri, kwa maana hiyo hiyo kama Idrissa aliweka stragety nzuri na board of directors wapo palepale ni miujiza tu ingemfanya Eng Mhando afanye Tanesco ifilisike ndani ya kipindi kifupi tu tangu aingie madarakani. Ni vyema tuangalie tatizo la Tanesco nje ya Mhando/Idrissa au CEO Mhandisi vs CEO asiye mhandisi. Tuangalie nini role ya share holders, board of directors na management kwa upana wake. Pia ni vyema kuelewa matatizo ya utendaji katika Tanesco ni mwangwi wa matatizo jumla ya utendaji katika taasisi zetu nyingine. Kama mfumo wa elimu haufanyi kazi, mfumo wa afya haufanyi kazi na mifumo yetu mingine pia haifanyi kazi basi kwangu ningeshangaa kama Tanesco ingeweza kuwa taasisi ya kufanya kazi kwa ufanisi. Suluhisho ni ku-overhaul system nzima ya utendaji kazi katika nchi yetu. Yes I said it (If it is broken why not fix it?)
 

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Kuna habari za ndani kuwa TANESCO imefilisika wala haikopesheki tena.source katibu mkuu wa wizara!kama kuna mwana jf aliye na data zaidi amwage hapa. Tukumbuke 8% only ya watanzania ndio wapatao umeme wa tanesco
TANESCO haijafilisika kama unavyosema! Inahitaji tu mwendeshaji aliye na uchungu na chi yake! Kwasasa 'connection' ni 14%. The sector is still booming!
 

alsaidy

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
335
Likes
21
Points
35

alsaidy

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
335 21 35
Mtamwita Fisadi Idriss Rashid, Mtamwita mwizi wa kesi ya Rada but we are responsible for the collapse of Tanesco. Alipotaka kupandisha bei ya umeme alipingwa vikali eti watanzania hawawezi kumbe kuna watu walikuwa hawampendi tu na alikuwa akiwabania maslahi yao. Haya sasa shirika linawafia mikononi mwenu na Engineer mnayemtaka (new CEO) sijui mna mawazo gani. Tujifunzeni kuheshimu fani za watu sio kila kitu siasa.
Mkuu nakuunga mkono, siku kila kitu tunaingiza siasa jamani Dr. Rashid alitaka kujiuzulu kabla mkataba wake haujakwisha lakini Mhe.Rais alikataa ombi lake.

Ninachotaka kusema Dr. Rashid aliwabania wengi alipokuwa CEO ndio maana akaanza kusambaziwa habari eti naye fisadi mara sijui nyumba ili mradi tu wamchafue. But all in all he was the right person to be Tanesco CEO.

Tukiendelea hivi hata nchi itafilisika utasikia Tanzania haikopesheki tena!!! Wabongo..............nimenyayua mikono...............
 

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,212
Likes
6,970
Points
280

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,212 6,970 280
Haya mkuu tupe data! Kwa nini walimlilia? Lazima kuna sababu ambazo ziliwafanya wamlilie si bure, tujuze mkuu.
Na ni wajinsia gani?maana kuna jinsia haitakiwi kulialia hata msibani unakaza roho...ukilialia tu unakuwa jinsia ya katikati ambayo bado haitambuliki Tanzania...sasa mtujuve
 

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,349
Likes
428
Points
180

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,349 428 180
Likifa ili shirika itakuwa jambo la mbolea sana tuanze upyaaaaaaaa/
Lazima iwe halikopesheki kuanzia dowans,ricmond,IPTL
 

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Haya mkuu tupe data! Kwa nini walimlilia? Lazima kuna sababu ambazo ziliwafanya wamlilie si bure, tujuze mkuu.
For the first in many years wakati wa uongozi wa Idrissa Rashid waliweza kubreak even katizame katika vitabu vyao vya pesa. Huo ulikuwa ni mwanzo mzuri wa shirika kujiendesha kifaida. Lakini aliweza vp kufikia hivyo ni kwasababu aliziba mianya ya kifisadi iliyokuwa ikiendelea pale Tanesco hadi kuelekea wizarani. akachukiwa na wengi mpaka vigogo ndio zikaanza fitna za kumtoa kwani alikuwa anaharibu maslahi ya wateule fulani. Wafanyakazi wengi wa Tanesco wanamlilia kwasababu aliwaboreshea mazingira ya kazi akaweka uwiano wa maslahi kutokana na utendaji na cheo cha mtu. Kuna watu Tanesco walikuwa hawajapandishwa mshahara muda mrefu (especially watu wa chini jamaa alikuja akawalipa malimbikizo yao na kuwapandisha mshahara) wakati watu wa juu kila baada ya miezi fulani walikuwa wanapandishwa mishahara. Kiufupi jamaa aliweka kila kitu mswano pale Tanesco jambo ambalo baadhi ya watu hawakupenda ndio zikaanza fitna.

Kuhusu maswala ya je kwani zile strategy alizoweka yeye si zipo mpaka leo hivyo na yeye amechangia katika kuanguka kwa Tanesco. Nakuomba usome vizuri maswala ya utawala bora board ndio inaweka misingi ya uendeshaji lakini kama umeangalia ndani Board inapropose na kuaprove maswala ya shirika ila ni kazi ya CEO kuweka long term strategy anapoingia katika shirika fulani. CEO yeye ndie behewa la train akiwa mbovu basi shirika linakuwa bovu akiwa mzuri na shirika linakuwa nzuri hivyo sikubaliani na wewe kabisa kuwa Idrissa amechangia kufilisika ila huyo wa sasa na board yake ndio wa kublame na sio Idrissa.
 

Forum statistics

Threads 1,203,746
Members 456,939
Posts 28,127,595