TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

...magufuli anaahidi viwanda wakati wameshindwa kuzalisha umeme . tangu kikwete anaingia mafarakani aliahidi tatizo LA umeme kuwa historia na wakati anaondoka limegeuka sayansi kimu maana limetumaliza badala ya kulimaliza ....
 
umeme utakuwa historia...walimaanisha historia kama ya utumwa...mtabaki mna adisia hakuna umeme kwa vitukuu vyenu...

#mabadiliko mbadala wa sisim..
 
Tabia ya viongozi wetu kudanganya kila kitu ni hatari sana,wakati ngereja anateuliwa uwaziri wa nishati na madini alisema,mgao wa umeme itakuwa ni ngonjera,lakini muda si mrefu mgao ukaendelea,akaingia tena Muhongo naye akasema mgao wa umeme itakuwa ni historia lakini hadi leo historia hatuioni zaidi ya kushuhudia umeme kukatika,sasa hii nchi kwa nini inaongozwa kwa uongo uongo hivi?nadhani njia mbadala ni kuitoa ccm madarakani mana wameshindwa na hatuna jinsi zaidi ya kuwapumzisha basi
 
Subiria UONGO mwingine kwenye kuweka mawe ya msingi sijui kwenye reli, sijui kuchakata gesi na mambo mengine mengi yanayo fanana na hayo!
 
Wanaleta siasa kwenye mambo muhimu nakumbuka maneno ya mbowe akiwa anamjibu mramba akamwambia mgawo umeanza asimumunye maneno mwandosya naye kasema hayo
 
Wote waliosema tatizo la umeme Tanzania litakuwa historia under the current political, social atmosphere, human resource base ,quality and management and also the capacity of TANESCO's stakeholders walikurupuka.Kama tunataka kumaliza tatizo la umeme ni lazima kwanza viongozi wetu wa kisiasa wabadilishe mind set zao.That is watamani zaidi kuwatumikia wananchi kuliko kutamani zaidi personal achievements.Hapa pana kazi.Lakini pia our society must change.Kwamba badala ya kuona kwamba personal material gain ndicho kitu cha msingi,mhusika na society waone kwamba ones contribution towards the society is more important than personal material gain.Kwa hiyo thamani ya mtu kwenye jamii ipimwe kwa contribution yake towards the society and not material gain.Nakiri kwamba hapa pana kazi kwa kuwa jamii yetu kwa sasa inaona kwamba peronal material gain is more important kiasi cha thamani ya mtu kupimwa kulingana na mali alizo nazo.Hili ni tatizo kubwa.
Matokeo ni nini,wizi na rushwa.
Furthermore,our human resource base,quality and managent has probably also contributed to the problem.Sio siri kwamba hatuna wataalam wa kutosha na hata hao waliopo, their competence is very questionable, ingawa sio rahisi kukiri hili,hasa ukizingatia jinsi wanavyolishughulikia tatizo la ukosefu wa umeme katika nchi yetu kwa sasa.Ni nini tatizo hasa ,wataalam wetu wanatoa ushauri sahihi wa jinsi ya kulimaliza tatizo lakini serikali inakataa ku-cooperate?Kwa kuwa vyanzo vya umeme viko vingi,sio lazima maji na gas tu.Kwanza hata hicho chanzo cha gas kimechelewa sana.Why?Ni tatizo la kisiasa au kiutaalam zaidi.Kama ni la kitaalam ni nini tatizo.Wataalam hawana ujuzi wa kutosha au they are poorly managed kwa hiyo hawana morale ya kufanya kazi.

Katika mwanga huu,inaelekea matamko mengi yaliyotolewa huko nyuma hayaku zingatia status ya TANESCO yenyewe,other stakeholders and our political climate na status ya wataalam wetu.Ni vema kwa hiyo yeyote anayetoa tamko kwa umma atoe huku akizingatia au akiwa na background nzuri ya TANESCO vinginevyo atakuwa anaudanganya umma kama ambavyo imekwisha kutokea huko nyuma.
Tabia ya viongozi wetu kudanganya kila kitu ni hatari sana,wakati ngereja anateuliwa uwaziri wa nishati na madini alisema,mgao wa umeme itakuwa ni ngonjera,lakini muda si mrefu mgao ukaendelea,akaingia tena Muhongo naye akasema mgao wa umeme itakuwa ni historia lakini hadi leo historia hatuioni zaidi ya kushuhudia umeme kukatika,sasa hii nchi kwa nini inaongozwa kwa uongo uongo hivi?nadhani njia mbadala ni kuitoa ccm madarakani mana wameshindwa na hatuna jinsi zaidi ya kuwapumzisha basi
 
Hukumu imetoka. Mgao uwe fundisho kwa watanzania wanao itukuza CCM na kuamini CCM ndio suluhisho la matatizo yanao tukabili. Mabadiliko lazima.
 
Tuliahidiwa ikifika tarehe 20 mwezi huu mgao utakuwa umekwisha au kuwa na nafuu lakini hapa Arusha sioni mabadiliko!!

Mwenzangu huko kwako kuna ahueni yoyote?
 
Arusha kuna umeme wewe mkazi wa Arusha ipi?
 
mm ni mkazi wa arusha sehemu ni mtaa wa kimandolu,umeme umerudi nusu saa iliyopita na ulikatika saa 2 asubuh.nadhani tumeshaelewa.
 
Utani mwingine bana! Kuna mtu kasema hapa eti ukiona umeme haujakatika siku tatu mfululizo piga simu TANESCO ili waangalie tatizo lililosababisha kutokukatika umeme! Hahahaaaa watu noma!
 
Back
Top Bottom