TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

Kuna hujuma , baadhi ya wafanyakazi wa TANESCO wachunguzwe. Wanalihujumu shirika na serikali. Hakuna sababu yoyote ya mgao. Halafu mgao wa kishenzi kabisa . Jana walikata umeme huku Tabata saa kumi na mbili jioni mpaka saa nane za usiku. Leo tena wamekata muda ule ule mpaka saa hizi saa sita, umeme haujarudi. Kuna vibaraka ndani ya shirika washughulikiwe wanaichonganisha serikali na wananchi. Hawa ni rahisi kupatikana, washughulikiwe. Waliahidi baada ya mitambo ya gas kuwashwa hakutakuwa na kukatika kwa umeme. Sasa hali imekuwa mbaya zaidi
 
Sijui ni mimi tu au huu mgao umekaa kipolitically motivated..wasije kata tu siku ya uchaguzi nch nzima mgao ukaisha tar 27 ili wawezeshe uchakachuaji...si nasikia hata internet watazima manina hawa..wanatuletea psychological warfare ili tuhisi upinzan ukija umeme hautakuepo
 
Kwa sisi wafanya biashara wa Kariakoo tunaumizwa sana ,kila siku ni kuchoma mafuta (pesa)ili kujipatia umeme....

Serikali hii ya CCM imekwama ,mabadiliko ni muhimu kuliko jambo lolote.Bora kuanza mwanzo....
 
Mabadiliko hayakwepeki, miaka zaidi ya 50 umeme bado siyo reliable! Huu mgao unakera sana yawezekana hata swala la umeme wa gas ni siasa tu hakuna kitu
 
ni kipimo cha akili zetu kama bado tutaendelea kuchagua ccm.kwa tatizo la umeme peke yake lilitosha kuiondoa ccm madarakani kwani lina miaka 30.nchi ina maji ya kutosha kuzalisha umeme lakini wameshindea leo wana kisingizio cha kutumia gasi.ni changa la macho.inamaana kama tusingepata gasi shida ya umeme ishingeisha kama ambavyo haijaisha.tuwachague tena tuone cha moto.
 
Nilidhani ni sisi tu mtani kwetu ndio tunaadhibiwa na Tanesco, kumbe ni shida ya nchi nzima? Tumwajibishe nani kwa kadhia hii?
 
Pale manyara kuna maji ya moto wenzetu kenya wanatumia kutengeneza thermo hydro power hata kama mradi utakuwa wa miaka 20 tungekuwa na umeme wa uhakika na bei rahisi
sasa hao wanao sema tz itakuwa nchi ya viwanda vitaendeshwaje bila umeme wa uhakika?
 
Pale manyara kuna maji ya moto wenzetu kenya wanatumia kutengeneza thermo hydro power hata kama mradi utakuwa wa miaka 20 tungekuwa na umeme wa uhakika na bei rahisi
sasa hao wanao sema tz itakuwa nchi ya viwanda vitaendeshwaje bila umeme wa uhakika?

Viwanda vitaendeshwa na umeme wa power bank.
CCM mbele kwa mbele
 
Unapotokea mgao, TANESCO imekuwa na uharaka wa kuelezea. Mara husemwa kuna matengenezo kwenye njia za umeme. Mara husemwa kuna hitilafu kwenye mitambo ya sehemu fulani. Mara husemwa kuwa kuna maboresho na kadhalika.

Hivi karibuni, Mkurugenzi Mkuu wa TANESCO Mhandisi Felchemi Mramba aliuambia umma wa watanzania kuwa mitambo ya umeme wa gesi kutoka Mtwara imewashwa na hivyo umeme kuwa wa kutosha Dar es Salaam na kwingineko. Bado mgao wa umeme unaendelea kwenye jiji la Arusha na hata hapa jijini Dar es Salaam pamoja na kuwashwa kwa mitambo hiyo ya umeme wa gesi.

Nawauliza TANESCO, mgao huu wa umeme unaoendelea nchini Tanzania unatokana na nini tena?

Nnavyoandika hapa washakata.
 
Maigizo na usanii wa watendaji wa serikali unazidi kuongezeka kadri siku zinavyozidi kusonga mbele,waziri wa nishati na madini aliyejiuzuru prof muhongo aliwahi kusema kuwa tatizo LA umeme nchini litabaki kuwa historia ,na hivi majuzi watendaji was nishati nchini wamekaririwa wakisema kuwa mgao unaoendelea sasa ni katizo LA umeme na kuahidi kuwa ifikapo sept 14 mgao huu utakuwa umeisha,tamko hili lilitolewa na wataalam tunnaowategemea kwasababu ni wasomi waliobobea ktk masuala ya nishati ya umeme,hata hivyo katizo hili LA umeme limegeuka kuwa tatizo,na ni dhahiri tanesco walitoa tamko hili kisiasa zaidi ili kuwaadaa watanzania waendelee kuichagua ccm,chama ambacho kinatumia kila mbinu kuhakikisha ki abaki madarakani
Umefika wakati sasa wahusika was tanes o watamke bayana kuwa Kuna tatizo LA umeme nchini ili wale wenye shughuli zinazotegemea umeme kuingiza kipato watafute njia mbadala
No dhahiri pia kuwa ccm wameshindwa kusimamia ahadi wanazozitoa ndio maana asilimia kubwa ya ahadi za serikali ya ccm hazijatekelezwa,huh sasa ni wakati was ccm kukaa pembeni na kuwaachia ukawa nchi ili watanzania wanufaike na kusahau mateso chini ya ccm
 
kuna tatizo la umeme ila mkurugenzi wa tanesiko hataki kusema ukweli kwakua wanatumia shirika kisiasa ili wasiangushe chama, ndio maana wameleta hadithi za gesi ila kubuy time hadi uchaguzi upite ila ukweli tatizo lipo!
 
Sawa kabisa mimi kazi yangu itakuwa kuulinda Uzi huu ili watu kama lizaboni, zeMalcoporo, Gentamycine, jingalao na wengine kama hao wasiuchafue kwa matusi na kashfa zao.
 
Nilidhani ni sisi tu mtani kwetu ndio tunaadhibiwa na Tanesco, kumbe ni shida ya nchi nzima? Tumwajibishe nani kwa kadhia hii?

Dawa pekee ni kumrudisha Prof Muhongo maana alisema watz wasikubaliane na unafiki wa kumwajibisha kwamba ni mwizi kwani hakuna alikotajwa kuhusika. Kilichogomba ni maslahi tu.
 
Namkumbuka yule bibi wa mtwara aliesema gesi haifik dar ikifika bas itakua maji
 
Serikali ya CCM iliwahi kusema mgawo wa umeme utakuwa ni historia kwa Tanzania sasa kinachoendelea saa hizi ni sayansi kilimo au sayansikimu.
 
Back
Top Bottom