Tamko la CHADEMA kuhusu Mabomu ya Gongo la Mboto

Tamko la CHADEMA kuhusu Mabomu ya Gongo la Mboto

mwiba, hujaelewa soma ukielewa edit mawazo yako.
Kiukweli waziri ni yule yule mkuu wa ulinzi ni yule pia waliahidi mabomu kama mbagala hayata tokea tena ila yametokea kwa nini wasiwajibishwe?
Inamaana hawakujifunza kitu kutokana mabomu yaliyolipuka gongo la mboto baadae mbagala na leo tena gongo la mboto?
Kujihuzuru ni haki yao ya msingi lazima waipate.
mkuu umenifanya nipumzike sana mkuu!
 
2004 mabomu yalilipuka na kuua wanajeshi na raia kadhaa jana ni mara ya pili sasa mnafikiri kuna mtu atajiuzulu?
 
2004 gongo la mboto karibu na pugu yalilipuka
wanajeshi na raia walikufa hamna taadhari yoyote badala yake wameweka ya kisasa yanafuata mionzi ya simu ndo maana tcra walikata mawasiliano jana ni lazima wajiuzulu wahusika
 
That's the only difference kati ya viongozi wa Chadema na wale wa CCM.Hawa wanafikiria shida za wananchi kwanza na hao wengine wanaangaliana wao kwanza, hapa ht Yesu afufuke, hutasikia statement toka ndani ya chama tawala ikitaka wahusika wawajibishwe pamoja na mambo yote yaliyojitokeza.Watanzania wamechoka na mambo ya ajabu,itakuwa km Misri muda si mrefu!!!
 
Hata Mkuu wao aliyewateua aachie ngazi. Yeye ndiye awe wa kwanza

Huo ndio ukweli kwani yeye ndiye Amir Jeshi Mkuu na mwenye dhamana ya kulinda maisha ya Watanzania. Ameshindwa na yeye kichwa chake kiviringishwe. Kituo.
 
2004 gongo la mboto karibu na pugu yalilipuka
wanajeshi na raia walikufa hamna taadhari yoyote badala yake wameweka ya kisasa yanafuata mionzi ya simu ndo maana tcra walikata mawasiliano jana ni lazima wajiuzulu wahusika

Sijakuelewa kuhusu mionzi ya simu na mabomu mkuu hebu fafanua uhusiano wake
 
kwa ninavyojua ccm walivyoWAKAIDI, tamko kama hili ni sawa na kumpigia mbuzi gitaa!
 
ukisikia viongozi hawana dira ndio hawa ,yaani baada ya kuitisha uchunguzi unakurupuka na kusema nani na nani wajiuzulu,basi huyo msemaji nae ajiuzulu ,wacheni uhuni,yaani unarukia watu wajiuzulu wakati hujui ni nini chanzo cha tukio.

Wandugu mkisikia watu wanajiuzulu huko majuu msifikiri wanakurupuka tu na kuachia ngazi kuna stage mbalimbali hupitwa na ndio kufikia ni nani wa kujiuzulu.

Mi nilifikiri katika taarifa hiyo cdm wamefanya uchunguzi na kugundua chanzo na sababu ni ya wakuu flaniflani ,kumbe hamna kitu ni mazungumzo baada ya habari.
Kwa ufupi tahadharini na habari za mitaani na kuzivalia njuga ,mtakuja kuumbuka baadae,embu wekeni kitengo cha uchunguzi na muwe mnazifanyia uchunguzi habari kabla hamjazitilia ubavu, yaani mkiulizwa suali la papo kwa papo kwa nini hao wajiuzulu sijui mtajibu dudu gani ? Zaidi mtasema ni uzembe ,mkiulizwa uzembe gani mtaanza kutafuna kucha.
Wacdm wacheni hizo karata za magarasa tumieni turufu ,natumai nimeeleweka.

acha propaganda ww..au kwa sababu hujapoteza ndugu katika tragedy hii?wewe unafikiri waziri dr.mwinyi na mkuu wa majeshi wana nini cha kukwepa ktk kadhia hii....mi bongo bwana kila kitu inaleta ubishi wa kisiasa....hawa watu hata kama wangekuwa cdm au cuf......kwa tukio hili la pili kutokea chini ya utawala wao ilitakiwa waangalie mlango wa kutokea...mnakaa mamnapeana thanks za kipuuzi kati yako na huyo mdondoaji...badilikeni nyie...hapa hatuko katika mabishano ya kisiasa bali tupo katika namna ambayo tutahakikisha misiba ya kizembe kama hii haiendelei tena kulikumba taifa...jaribuni kufanya hata ubongo wenu uwe unafikiria positive kwa asilimia 5 tu...mkiendelea hivihivi....kwani unafikiri mpaka cdm wanatoa tamko kama hilo hakuna mwana ccm aliyekufa?..lakini kwasababu ccm imejiweka yenyewe ktk position ya kutotoa matamko wala maangalizo ktk masuala na majanga muhimu kwa taifa mfano..mv bukoba...ajali za train...milipuko ya mbagala nk..ndio maana cdm imeamua kuwa msemaji wa wananchi..ni hayo tu.

Goigi, mbezi beach..
 
kwa ninavyojua ccm walivyoWAKAIDI, tamko kama hili ni sawa na kumpigia mbuzi gitaa!

Ndo maana mkuu mimi siridhiki Chadema kutoa tamko kisha wakaamini wameshatimiza wajibu wao. Tumezoea matamko, they don't work
 
Ukisikia viongozi hawana dira ndio hawa ,yaani baada ya kuitisha uchunguzi unakurupuka na kusema nani na nani wajiuzulu,basi huyo msemaji nae ajiuzulu ,wacheni uhuni,yaani unarukia watu wajiuzulu wakati hujui ni nini chanzo cha tukio.

Wandugu mkisikia watu wanajiuzulu huko majuu msifikiri wanakurupuka tu na kuachia ngazi kuna stage mbalimbali hupitwa na ndio kufikia ni nani wa kujiuzulu.

Mi nilifikiri katika taarifa hiyo CDM wamefanya uchunguzi na kugundua chanzo na sababu ni ya wakuu flaniflani ,kumbe hamna kitu ni mazungumzo baada ya habari.
Kwa ufupi tahadharini na habari za mitaani na kuzivalia njuga ,mtakuja kuumbuka baadae,embu wekeni kitengo cha uchunguzi na muwe mnazifanyia uchunguzi habari kabla hamjazitilia ubavu, yaani mkiulizwa suali la papo kwa papo kwa nini hao wajiuzulu sijui mtajibu dudu gani ? Zaidi mtasema ni uzembe ,mkiulizwa uzembe gani mtaanza kutafuna kucha.
WaCDM wacheni hizo karata za magarasa tumieni turufu ,natumai nimeeleweka.
Inaelekea hujui unachokisema. Hapa uzembe umefanyika kwani mabomu ya hatari yameendelea kuwekwa kwenye kambi na ghala za jeshi zilizo karibu na makazi ya watu licha ya kujua madhara yake. Sasa hapo unahitaji uchunguzi gani kama sio kutaka watu wasahau madhara hayo na kuendelea kufuga uzembe. Kingine ni kuwa tayari madhara yake yalikwisha tokea huko Mbagala watu wakafa, fidia uchwara na nyang'anyifu ikatolewa, Raisi, Waziri Mwinyi na Mwamunyange wakatoa ahadi kuwa hilo halitatokea tena. Sasa yote waliyoyaahidi kuzuia kutokea yametokea sasa wewe kwa hoja za kivivu unadai eti "uchunguzi ufanywe kwanza ufanywe".

Matokeo kama haya hayahitaji uchunguzi yanahitaji uwajibikaji wa mara moja kwani Kikwete, Mwinyi na Mwamunyange wameshindwa kazi na hivyo lazima wawajibike mara moja. Kudai eti uchunguzi ufanywe ni kuendelea kufuga uzembe na maafa katika nchi yetu. Dr. Slaa alikuwa sahihi kabisa aliposema kuichagua CCM na serikali yake ni kuchagua maafa na kwa mtindo huu mabaya zaidi yako njiani.
 
BBC Swahili leo jioni hii: Julius Mtatiro wa CUF asema wameshaanzisha movement ya kuhakikisha Waziri wa ulinzi anaondoka katika kiti chake
 
Kuhusu kuwajibika mtu hapo mtakuwa mmechemsha,Mbona Slaa anatembea na mke wa mtu ,mngeanzia huko kwanza kuwajibishana maana hata dini yake hairuhusu kufanya kitendo hicho.Tuache hilo maana ni private ,nikiingia huku ambako mnakuja na ndoto za mchana ,muelewe tu hawezi kuwajibika mtu mpaka chanzo kimeeleweka na kuhakikiwa ,hizo sababu za waliochoka hazina mshiko,hata wanasheria wanakubali ,kuwa kujiuzulu kutokane na kisababisho ambacho kitamhusisha mhusika moja kwa moja.
Maana hata huko Mbagala hatukuwasikia kuweka madai bungeni kuidai ripoti,sasa hili la Gongo la Mboto imejulikana wazi kuwa Chadema inahusika kwani hamuitakii heri nchi,mnataka kuleta uhuni.

Nadhani wewe ni mtu mbishi kama mshipa. Kanuni ya uwajibikaji inadai Waziri kujiuzulu kwa makosa yanayotokea katika Wizara yake kwani anachukuliwa kuwa yeye ndiye mtendaji mkuu. Hiyo ndiyo kanuni ya uwajibikaji wa kiwaziri na ndiyo sheria kama hujui hivyo acha kutumia kisingizio cha sheria wakati hata sheria na kanuni za utawala huzijui.
 
Naunga mkono hoja,

Mwinyi and Mwamunyange Wajibikeni mara moja!!!
 
Kukielimisha kichwa kibovu kama hiki ni kupoteza muda tuu.

Ndibalema na wanachadema,

Tafadhalini msiingize siasa katika tukio kama hili dhambi hata kwa mmungu niwaulize sababu zipi waziri ajiuzulu?? Mmeuliza report ya mbagala inasemaje? Mmefatilia chanzo nini? Mie siwaungi mkono...
 
Henge sina cheo mkuu na infact mie pia nimeathirika na hayo mabomu kwani kuna ndugu zangu ni wakaazi wa huko ila wewe huoni kama kuwahukumu viongozi ikaja kutokea ni hujuma iliyopangwa utasemaje? Think twice mkuu usikurupuke tu kukumbatia kitu halafu ukaja kujuta baadae.
Ni ujinga hata kufirikia kuwa kulikuwa na hujuma na hata kama kungekuwa na hujuma kwa nini hawakuwa na mpango ya kuhakikisha kuwa hawahujumiwi? Sehemu za kijeshi ni sehemu ambazo tahadhari zote za kupambana na hujuma lazima ziwepo sasa kama hizo hatua zimeshindwa ni lazima Waziri na Mkuu wa Majeshi lazima wawajibike. Mwaka 1983 Waziri Natepe alilazimika kujiuzulu mara tu akina McGhee na Lugangira walipotoroka gerezani katika kesi ya uhaini. Hapakuwepo na tuhuma kuwa Natepe ndiye aliyewatorosha lakini kitendo tu cha watu hao kutoroka kilimfanya yeye kujiuzulu. Lakini hivi sasa kuna utamaduni wa kulindana na kutetea uzembe kwa sababu za kijinga. Narudia watu hawa ni lazima wajiuzulu na wazembe wote lazima washitakiwe.
 
Mkuu hawa pia ni ndugu zetu lazima tusaidiane anania nzuri tuu nadhani but hajafikilia zaidi, hajaenda mbali!

Mkuu,

Usingelinigongea thanks kwani nafanya wajibu wangu kule, ila lazima tufahamishane na mie sio nafuata mkumbo watu mnasisitiza wajiuzulu ila mpate sababu za kufaidika kisiasa wakati roho za watu zimeshapotea. Kama mnataka wajiuzulu basi ni wote kuanzia Rais na sio waziri mwenyewe otherwise hizo ni tactics za kisiasa tu ambazo mwananchi wa kawaida hatafaidika kitu..

Msimamo wangu unabakia pale pale.
 
Ni ujinga hata kufirikia kuwa kulikuwa na hujuma ha hata kama kungekuwa na hujuma kwa nini hawakuwa na mpango ya kuhakikisha kuwa hawahujumiwi? Sehemu za kijeshi ni sehemu ambazo tahadhari zote za kupambana na hujuma lazima ziwepo sasa kama hizo hatua zimeshindwa ni lazima Wazri na Mkuu wa Majeshi lazima wawajibike. Mwaka 1983 Wazri Natepe alilazimika kujiuzulu mara tu akina McGhee na Lugangira walipotoroka gerezani katika kesi ya uhaini. Hapakuwepo na tuhuma kuwa Natepe ndiye aliwatorosha lakini kitendo tu cha watu hao kutoroka kilimfanya yeye kujiuzulu. Lakini hivi sasa kuna utamaduni wa kulindana na kutetea uzembe kwa kila sababu za kijinga. Narudia watu hawa ni lazima wajiuzulu na wazembe wote lazima washitakiwe.

Tatizo lenu mna yenu na sio huruma za kizalendo hapo kwenye nyekundu ndio kunadhihirisha upungufu wa point yako. Hii kitu ilijulikana tatizo liko wapi nalo ni uzembe. Hembu nikuulize wewe unajua kilicholipua mabomu gongo la mboto, mbagala???? Sasa kama hujui kwanini ung'aka watu wajiuzulu???
 
NAHISI MAJIBU YA WAZIRI YANAWEZA KUA HIVI

Mimi Kama waziri sijiuzu na sitafukuzwa kazi kwa sababu zifuatazo

•Nchi yetu hatuna historia ya kufukuzana kazi
•Pia hatuna utaratibu wa kujiuzulu ovyo hovyo, wazungu wao hujiuzulu ovyo hovyo kwa sababu wanajiweza kifedha, Mi nikijiuzulu unataka familia yangu ikale wapi.
•Tatu, tulisema milipuko kama ya mbagala haitatokea tena, kwa kuthibitisha hivyo, Mbagala yalipiga mchana, Gongo la Mboto yamepiga usiku, huoni hapo kama ni tofauti? Kua kama msomi, hata Mungu alipoahidi hataiangamiza dunia kwa mvua, haina maana mvua hazinjeshi tena.
•Sababu ya milipuko ya Gongo na Mbagala ni tofauti, Mbagala ilikua ni uchakavu. Gongo ilikua ni sikukuu na mkusikia fataki hata moja, hii ina maana iliwakilisha fataki pia, Pia chama cha Riadha kinakufa kwa hiyo ilikua nafasi ya kuwapata wanariadha pia, pia hua tunafanya majaribia oa mioto, hii pia ilikua kujaribu milio ya Somalia pia.

Mwisho kabisa naomba kumwambia Selathin kua yeye mwenyewe Tembo husumbua wananchi wake kila mwaka huko Rombo, mbona hajiuzulu huo uwaziri kivuli? Kujiuzuli sio mchezo

Asante kwa maelezo hayo na kwa kweli ndivyo serikali ya uigizaji ya Kikwete itakavyosema. Aibu, Aibu kubwa kwa taifa letu
 
Back
Top Bottom