Takwimu: Zijue nchi masikini Duniani


Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
2,421
Points
1,225
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
2,421 1,225

Leo katika Gazeti la Majira nimekutana na Repoti hii.
UMOJA wa Mataifa (UN), umeziweka nchi 48 katika kundi la nchi maskini duniani (LDCs), zikiwemo nchi 33 za Afrika, Asia (9), Pacific (5) na Caribbean (1).

Ripoti ya nchi maskini sana duniani ya mwaka 2012 iliyotolewa na Shirika la Biashara na Maendeleo la Umoja wa Mataifa (UNCTAD) kutoka Geneva, nchini Uswisi, ilisema idadi ya watu waliohamia Ulaya kutoka nchi maskini sana (LDCs) iliongezeka.

Ongezeko hilo ni kutoka watu milioni 19 mwaka 2000 hadi milioni 27 mwaka 2010, sawa na asilimia 3.3 ya wakazi wote wa nchi hizo.

Kwa mujibu wa ripoti ya nchi maskini sana duniani ya mwaka 2012, iliyotolewa na UNCTAD, ilisema nchi maskini sana duniani zinatoa asilimia moja ya wahamiaji duniani kote.

Imesema wahamiaji wanne kati ya watano kutoka LDCs, wanaishi katika nchi zinazoendelea (Kusini) na mmoja kati wa watano ndiye anaishi kwenye nchi zilizoendelea (Kaskazini).

"Kiwango cha fedha zinazotumwa na raia waliohamia ng'ambo kwenda katika nchi zao, kiliongezeka mara nane kati ya mwaka 1990 na 2011, kutoka dola bilioni 3.5 hadi bilioni 27.

"Mwaka 2011, kiasi cha fedha zilizotumwa kwenda nchini Tanzania kutoka Uingereza zilikuwa dola milioni 4.5, kutoka Canada milioni 3.2 na kutoka Kenya milioni 2.5," ilisema taarifa hiyo.

Fedha zilizotumwa kwenda LDCs, zilikuwa mara mbili ya thamani ya uwekezaji wa moja kwa moja (FDI).

Nchi maskini zilizotajwa ni Angola, Benin, Burkina Faso, Burundi, Central African Republic, Chad, Comoros, Congo (DRC), Djibouti, Equatorial Guinea, Eritrea, Ethiopia, Gambia, Guinea, Guinea-Bissau, Lesotho, Liberia, Madagascar na Malawi.

Nyingine ni Mali, Mauritania, Msumbiji, Niger, Rwanda, Sao Tome na Principe, Senegal, Sierra Leone, Somalia, Sudan, Togo, Uganda, Tanzania, Zambia, Afghanistan, Bangladesh, Bhutan, Cambodia, Lao, Myanmar, Nepal, Timor-Leste, Yemen, Caribbean, Haiti,
Kiribati, Samoa, Solomon Islands, Tuvalu na Vanuatu

My Take!
Hivi nchi hii tujiringanishe na Kenya tu ambao hawapo miongoni mwa nchi masikini walichotushinda ni nini kwa upande wa Rasilimali, Hapa naona viongozi waliopo madarakani wanacho cha kujibu kwa nini Tanzania kwa wingi wa Rasilimali tulizonazo bado ni Masikini, Hii ni aibu kubwa sana jamani.

=======================

Watu wameng'ngania takwimu za miaka 20 iliyopita .. Tanzania nchi ya tatu kwa umasikini Duniani mara Tanzania nchi ya kwanza kwa umasikini Duniani. Angalia Orodha ya Nchi masikini kutoka katika macho ya watu wanaoijua Dunia. Tanzania haimo kwanye orodha ya nchi 25 masikini zaidi Duniani.. Hii maana yake imependa sana katika miaka ya hivi karibuni kutoka nafasi ya 3 hadi nafasi ya 26! Aidha kwa kasi tuliyonayo tunaendelea kuzivuta nyuma nchi mbali mbali na kwenda juu zaidi. Aidha Tanzania inatajwa kuwa moja kati ya nchi 10 duniani ambazo uchumi wake unakuwa kwa kasi. Nchi Tajiri zaidi Duniani ni Qatar!


https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc1/q71/s720x720/1001011_545338152168858_129569371_n.jpg

======================

Nimejiuliza hili swali nimekosa jibu, kwanini jirani zetu hapa KENYA wameweza kutoka katika hili kundi lakini sisi TANZANIA tumeshindwa ilihali sisi tuna fursa nyingi kuliko wao?!!,


ZIKO WAPI NCHI MASKINI SANA DUNIANI?
Umoja wa Mataifa unaziweka nchi 48 kwenye kundi la Nchi Maskini Sana Duniani (LDCs). Mgawanyo wao ni kama ifuatavyo.


Africa (33): Angola, Benin, Burkina Faso, Burundi, Central African Republic, Chad, Comoros, Jamhuri ya KIdemnokrasia ya Kongo(DRC), Djibouti, Equatorial Guinea, Eritrea, Ethiopia, Gambia, Guinea, Guinea-Bissau, Lesotho, Liberia, Madagascar, Malawi, Mali, Mauritania, Msumbiji, Niger, Rwanda, Sao Tome na Principe, Senegal, Sierra Leone, Somalia, Sudan, Togo, Uganda, Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Zambia;


Asia (9): Afghanistan, Bangladesh, Bhutan, Cambodia, Lao, Myanmar, Nepal, Timor-Leste na Yemen;
Caribbean (1): Haiti;


Pacific (5): Kiribati, Samoa, Solomon Islands, Tuvalu na Vanuatu.
Mchoro 1 – Nchi 48 za kundi la LDCs


Imetolewa na UNCTAD
--
Kutengeneza list ya LDCs
List ya LDCs inapitiwa upya kila baada ya miaka mitatu na Baraza la Uchumi na Jamii (ECOSOC) la Umoja wa Mataifa, kufuatana na mapendekezo ya kamati ya Sera ya Maendeleo (CDP).
Katika mapitio ya hivi karibuni, Machi 2012, CDP ilitumia vigezo vifuatavyo:

1. Kigezo cha pato la kila mtu, kwa kufuata Pato la Jumla la Nchi (GNI) kwa kila kichwa (wastani wa miaka mitatu)

2. Kigezo cha raslimali watu ambacho kinatumia viashiria kama lishe, afya, kuandikishwa shuleni na kujua kusoma na kuandika

3. Kigezo cha mazingira hatarishi ya kiuchumi. Ambacho kinatumia viashiria kama mishtuko ya kiasili, mishtuko ya kibiashara, udogo na umbali.

source: haki ngowi blog
 
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
2,421
Points
1,225
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
2,421 1,225
Juzi Zitto Kabwe aliulizwa hili swali kwanini sisi ni masikini, akajibu ni Kwasababu viongozi wetu wamechagua tuwe masikini.
Lakini Zitto na wewe si kiongozi mwenye dhamana ya jimbo?!, unapimaje umasikini wa wananchi katika jimbo lako!
 
Last edited by a moderator:
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,045
Points
1,225
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,045 1,225
Tanzania ndio masikini wa mwisho kabisa duniani kwakuwa rasilimali tulizonazo haziendani na mahala tulipo.
 
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
9,709
Points
2,000
Age
28
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
9,709 2,000
Leo katika Gazeti la Majira nimekutana na Repoti hii.
UMOJA wa Mataifa (UN), umeziweka nchi 48 katika kundi la nchi maskini duniani (LDCs), zikiwemo nchi 33 za Afrika, Asia (9), Pacific (5) na Caribbean (1).

Ripoti ya nchi maskini sana duniani ya mwaka 2012 iliyotolewa na Shirika la Biashara na Maendeleo la Umoja wa Mataifa (UNCTAD) kutoka Geneva, nchini Uswisi, ilisema idadi ya watu waliohamia Ulaya kutoka nchi maskini sana (LDCs) iliongezeka.

Ongezeko hilo ni kutoka watu milioni 19 mwaka 2000 hadi milioni 27 mwaka 2010, sawa na asilimia 3.3 ya wakazi wote wa nchi hizo.

Kwa mujibu wa ripoti ya nchi maskini sana duniani ya mwaka 2012, iliyotolewa na UNCTAD, ilisema nchi maskini sana duniani zinatoa asilimia moja ya wahamiaji duniani kote.

Imesema wahamiaji wanne kati ya watano kutoka LDCs, wanaishi katika nchi zinazoendelea (Kusini) na mmoja kati wa watano ndiye anaishi kwenye nchi zilizoendelea (Kaskazini).

“Kiwango cha fedha zinazotumwa na raia waliohamia ng’ambo kwenda katika nchi zao, kiliongezeka mara nane kati ya mwaka 1990 na 2011, kutoka dola bilioni 3.5 hadi bilioni 27.

“Mwaka 2011, kiasi cha fedha zilizotumwa kwenda nchini Tanzania kutoka Uingereza zilikuwa dola milioni 4.5, kutoka Canada milioni 3.2 na kutoka Kenya milioni 2.5,” ilisema taarifa hiyo.

Fedha zilizotumwa kwenda LDCs, zilikuwa mara mbili ya thamani ya uwekezaji wa moja kwa moja (FDI).

Nchi maskini zilizotajwa ni Angola, Benin, Burkina Faso, Burundi, Central African Republic, Chad, Comoros, Congo (DRC), Djibouti, Equatorial Guinea, Eritrea, Ethiopia, Gambia, Guinea, Guinea-Bissau, Lesotho, Liberia, Madagascar na Malawi.

Nyingine ni Mali, Mauritania, Msumbiji, Niger, Rwanda, Sao Tome na Principe, Senegal, Sierra Leone, Somalia, Sudan, Togo, Uganda, Tanzania, Zambia, Afghanistan, Bangladesh, Bhutan, Cambodia, Lao, Myanmar, Nepal, Timor-Leste, Yemen, Caribbean, Haiti,
Kiribati, Samoa, Solomon Islands, Tuvalu na Vanuatu

My Take!
Hivi nchi hii tujiringanishe na Kenya tu ambao hawapo miongoni mwa nchi masikini walichotushinda ni nini kwa upande wa Rasilimali, Hapa naona viongozi waliopo madarakani wanacho cha kujibu kwa nini Tanzania kwa wingi wa Rasilimali tulizonazo bado ni Masikini, Hii ni aibu kubwa sana jamani.
 
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
239
Points
0
Age
67
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
239 0
Tuna umaskini wa viongozi. Tuiondoe CCM 2015 na hatutawa tena kwenye orodha ya inchi maskini.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,488
Points
2,000
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,488 2,000
Haya yote yamesababishwa na hichi Chama cha mafisadi
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,875
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,875 2,000
Tuna umaskini wa viongozi. Tuiondoe CCM 2015 na hatutawa tena kwenye orodha ya inchi maskini.
iacheni sisiem ipumuwe,iko kwenye mpango mkakati na upepuzi yakinifu wa kuiondoa nchi kwenye hiyo orodha tuendelee kuiamini na kuichagua kila chaguzi
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,875
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,875 2,000
Ccm ni janga la KIMATAIFA!
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,095
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,095 1,500
inatia hasira sana,rasilimali zote hizi,vizazi vijavyo aviwez kutusamehe kwa ili,hii takuwa laana si bure,shame
 
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2010
Messages
2,637
Points
2,000
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2010
2,637 2,000
iacheni sisiem ipumuwe,iko kwenye mpango mkakati na upepuzi yakinifu wa kuiondoa nchi kwenye hiyo orodha tuendelee kuiamini na kuichagua kila chaguzi

HAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! MARIRE HAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,875
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,875 2,000
Na zile fedha tulizoficha uswis ni sh ngapi?
Ooh mamaaa!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,855
Points
2,000
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,855 2,000
NAPE,LE MUTUZ,RITZ mmeiona hii report?uchumi wetu huanza saa 2 asbh na kufungwa saa 10jioni!hakuna kulima,bank,usafiri
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,051
Points
1,225
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,051 1,225
Ccm oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee miaka 50 ya uhuru oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee 2015 ccm oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000
Haiwezekani Tanzania kuwa masikini kuna wasomi wengi sana...
 
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2011
Messages
4,239
Points
2,000
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined May 27, 2011
4,239 2,000
kelele za mlango hazimzuii mwenye nyumba kulala,
 
manuu

manuu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2009
Messages
4,072
Points
2,000
manuu

manuu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2009
4,072 2,000
Ningeshangaa kama isingekuwa kwenye hii nafasi,Kweli kuna aliekuwa na mtazamo tofauti na matokeo haya jamani?
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,875
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,875 2,000
Haiwezekani Tanzania kuwa masikini kuna wasomi wengi sana...
ritz kweli we kiza kama ilivyo ccm ,wasomi ndio wanaotuibia karume hakuwa msomi ila alileta maendeleo znz.sasa mwangalie yule mpare profesa maghembe amesaidia nini nchi hii?wewe mwenyewe usomi wako badala ufanye kazi unashinda jf unaandika upuuzi tu
 
A

Aristides Pastory

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2012
Messages
348
Points
0
Age
29
A

Aristides Pastory

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2012
348 0
Tanzania...
Tanzania...
Nakupenda kwa
Moyo wote...

Nchi yangu
Tanzania Jina lako
Ni Tamu sana....
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,464
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,464 1,250
Nchi ni maskini ila viongozi wetu ni matajiri mpaka hela zimewazidi wameficha uswiss
 
P

pilau

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
1,573
Points
1,225
P

pilau

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
1,573 1,225
:laser::target:.......... Alah kumbe.... Tanzania ni nchi yenye madini ambayo hayapatikani duniani kote.... Tanzanite, almasi, dhahabu, makaa ya mawe, gasi, mafuta, mbuga za wanyama, mito, mlima mrefu kuliko yote barani africa kilimanjaro vingine ongezea wewe.......................:majani7: :fencing: :A S 100: :cheer2:
 

Forum statistics

Threads 1,294,755
Members 498,027
Posts 31,187,104
Top