Tahadhari: Fraud NMB Mobile Banking

Tahadhari: Fraud NMB Mobile Banking

Chanazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2010
Posts
212
Reaction score
72
Kuna wizi unaendelea kwa wateja wa NMB Mobile Banking, Unapigiwa sim na watu wanakudadisi infomation zako wakijifanya watu wa TCRA then Line yako ina fanyiwa Swap kwa kufojiwa kitambulisho cha kupigia kura, then wana hamisha salio kwenye akaunt yako ya bank kwa kutumia MPesa, Tigo, Airtel Money nk,
Kama hujajiunga na Mobile bank wanatafuta line yao wana kuunganisha wanaanza kufanya miamala kutoka kwenye account yao.
Kua makini, angalia statement ya akaunt yako NMB Mobile Bank Department imeoza!

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Hii ni hatari sana,sekta ya Bank kuna tatizo nalo lahitaji ufumbuzi wa haraka. Maslah na aina ya waajiriwa ni tatizo kubwa.
 
Kila leo nmb wanawatumia msg wateja wao kuwa usimuambie mtu yeyote details zako kwa simu, hata mtoa huduma kwa wateja. Na bank zingine hazitumi msg. Wateja wa nmb wamezidi bwana! Unakuta mtu kwenye atm anakumbia nisaidie kutoa hela anakupa password kwenye kikaratasi!
 
Si hivyo tu,ukilipia huduma kama LUKU kwa NMB Mobile itakuonyesha umekosea tu ili urudie mara ya pili na ukifanya hivyo unakuta salio katika account yako limekatwa mara zote mbili na hiyo pesa hawarudishi wanaziiba watu wa benki. Ulipeleka malalamiko wankuzingua mpaka utakata tamaa,watumishi wa NMB kweli sio waaminifu.
 
Wakati mwingine na sisi wateja tujiongeze, si kila anaeomba information zako za bank basi unampa, wizi mwingine ni uzembe wetu wenyewe
 
Kila leo nmb wanawatumia msg wateja wao kuwa usimuambie mtu yeyote details zako kwa simu, hata mtoa huduma kwa wateja. Na bank zingine hazitumi msg. Wateja wa nmb wamezidi bwana! Unakuta mtu kwenye atm anakumbia nisaidie kutoa hela anakupa password kwenye kikaratasi!

Waalimu maskini hawajui!
 
Tuwajulishe ndugu zetu, pesa zao zinateketea hapo NMB!
 
Kila leo nmb wanawatumia msg wateja wao kuwa usimuambie mtu yeyote details zako kwa simu, hata mtoa huduma kwa wateja. Na bank zingine hazitumi msg. Wateja wa nmb wamezidi bwana! Unakuta mtu kwenye atm anakumbia nisaidie kutoa hela anakupa password kwenye kikaratasi!

hao jamaa wanafanya kolabo na watumishi wa nmb kuna jamaa yangu alipigwa 2m tawi la kilwa lindi
 
Tuwajulishe ndugu zetu, pesa zao zinateketea hapo NMB!

Acha bifu na NMB, wizi wa mtandao upo kila benki, hata hivyo NMB wamekuwa wakituma ujumbe kila wakati kwa wateja wake msitoe namba za siri kwa mtu yeyote bado hamsikii mi nasema acha wawaibie tumechoka sasa.
Watanzania tuamke mtu anakupigiaje simu humjui halafu unaanza kumpa taarifa zako bila mpagilio? Hakuna sababu ya kuwalaumu wafanyakazi wa benki hizo hela zinaibwa kwa kuhamisha kwenye either ATM au Mobile banking na mtu hawezi kufanya hivyo bila ya kuwa na password yako sasa kama we umetoa mwenyewe password unalaumu nini?
 
Kwan mmelazimishwa kujiunga na hii mobile bankimg jamani,itawaliza
watu wengi maana hao wafanyakazi wana njaa na wanataka kuendesha alteza
mapema,so be careful guys
 
nmb wanatujari sana kwa kutupa taarifa,vinginevyo ujinga wa mteja...
 
Kaka sina bifu hata chembe trust me, sina sababu ya kua na bifu, najua nnacho kisema chunguza uni prove wrong.... Nna ushahidi! Kutangaza peke yake sio dawa kama watu wa ndani wana expose details za wateja, kuna ambao hawaja jiunga na Mobile bank, watu wana sajili number za sim na kusajili kwenye mobile banking na kuiba pesa... Sasa kama hajapata details inside job atapata wap? Don't take it for granted its so serious watu wanalia...
Acha bifu na NMB, wizi wa mtandao upo kila benki, hata hivyo NMB wamekuwa wakituma ujumbe kila wakati kwa wateja wake msitoe namba za siri kwa mtu yeyote bado hamsikii mi nasema acha wawaibie tumechoka sasa.
Watanzania tuamke mtu anakupigiaje simu humjui halafu unaanza kumpa taarifa zako bila mpagilio? Hakuna sababu ya kuwalaumu wafanyakazi wa benki hizo hela zinaibwa kwa kuhamisha kwenye either ATM au Mobile banking na mtu hawezi kufanya hivyo bila ya kuwa na password yako sasa kama we umetoa mwenyewe password unalaumu nini?



Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Wafanyakazi sio waaminifu, sasa kama mtu hajajiunga na mobile bank, mtu ana amua kum connect kwa lain isio yake na kuanza kutoa pesa utamlaum vip uyo mteja?
nmb wanatujari sana kwa kutupa taarifa,vinginevyo ujinga wa mteja...



Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Si hivyo tu,ukilipia huduma kama LUKU kwa NMB Mobile itakuonyesha umekosea tu ili urudie mara ya pili na ukifanya hivyo unakuta salio katika account yako limekatwa mara zote mbili na hiyo pesa hawarudishi wanaziiba watu wa benki. Ulipeleka malalamiko wankuzingua mpaka utakata tamaa,watumishi wa NMB kweli sio waaminifu.
usilolijua ni kama usiku wa giza
 
Tatizo ni kwamba nmb ni wezi sana nasio tu nmb bali hata baadhi ya mabank mengi hapa nchini ni wezi ambao huwezi gundua hata kidogo, hawa wadogo zetu, kaka zetu na wengineo ktk bank ndio tamaa wanaiba kila acc ya mtu si zaid ya tsh 10-50 kila siku kwa wenye acc zao na sisi wanabank hatuna tabia ya kudai au kuomba bank statement kila mwezi wakati ni haki yako/yetu, wanatuibia sana ila umbumbu wetu hatujui helo tunabaki kulalama tu nenda kapewe bank statement utulie upige hesabu ujue.
 
Kwa style hii hata mkitutaja majina hatutaacha kuweka pesa uswisi
 
Kuna wizi unaendelea kwa wateja wa NMB Mobile Banking, Unapigiwa sim na watu wanakudadisi infomation zako wakijifanya watu wa TCRA then Line yako ina fanyiwa Swap kwa kufojiwa kitambulisho cha kupigia kura, then wana hamisha salio kwenye akaunt yako ya bank kwa kutumia MPesa, Tigo, Airtel Money nk,
Kama hujajiunga na Mobile bank wanatafuta line yao wana kuunganisha wanaanza kufanya miamala kutoka kwenye account yao.
Kua makini, angalia statement ya akaunt yako NMB Mobile Bank Department imeoza!

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums

Isije kuwa jamaa wa sim banking,anataka kuwaharibia NMB.Maana hii shida ipo benki zote
 
Back
Top Bottom