Tafadhali nisaidieni hesabu hii


Mchana

Mchana

Senior Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
184
Likes
6
Points
35
Mchana

Mchana

Senior Member
Joined Sep 27, 2007
184 6 35
Wageni watatu walikwenda kupanga chumba kwenye hoteli kilichokuwa kikipangishwa kwa Tshs 30,000. Kila mmoja alichanga shs 10,000 na kumkabidhi mhudumu. Bosi w ile hoteli alipoletewa zile pesa alimweleza mhudumu kuwa chumba kile bei yake ilikuwa ni Tshs 25,000 na sio 30,000, hivyo akamwamuru yule mhudumu awarudishie wale wageni watatu shs 5,000. Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili ( hivyo jumla Tshs 3,000) kisha yeye akabakiwa na shs 2,000. Hivyo ukiangalia ndio kusema kila mgeni alikuwa amechangia sh 9,000 kwenye kile chumba, hivyo jumla ni Tshs 27,000. na mhudumu alikuwa amebakiwa na shs 2,000, hivyo jumla tshs 29,000. Je shs 1,000 ilipotelea wapi?
 
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2008
Messages
659
Likes
44
Points
45
Ngonalugali

Ngonalugali

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2008
659 44 45
Wageni watatu walikwenda kupanga chumba kwenye hoteli kilichokuwa kikipangishwa kwa Tshs 30,000. Kila mmoja alichanga shs 10,000 na kumkabidhi mhudumu. Bosi w ile hoteli alipoletewa zile pesa alimweleza mhudumu kuwa chumba kile bei yake ilikuwa ni Tshs 25,000 na sio 30,000, hivyo akamwamuru yule mhudumu awarudishie wale wageni watatu shs 5,000. Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili ( hivyo jumla Tshs 3,000) kisha yeye akabakiwa na shs 2,000. Hivyo ukiangalia ndio kusema kila mgeni alikuwa amechangia sh 9,000 kwenye kile chumba, hivyo jumla ni Tshs 27,000. na mhudumu alikuwa amebakiwa na shs 2,000, hivyo jumla tshs 29,000. Je shs 1,000 ilipotelea wapi?
Ukisimama upande wa wageni hesabu haikamiliki, Lakini ukisimama sehemu ya mhudumu hesabu inakamilika.

It is brain teasing
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Wageni watatu walikwenda kupanga chumba kwenye hoteli kilichokuwa kikipangishwa kwa Tshs 30,000. Kila mmoja alichanga shs 10,000 na kumkabidhi mhudumu. Bosi w ile hoteli alipoletewa zile pesa alimweleza mhudumu kuwa chumba kile bei yake ilikuwa ni Tshs 25,000 na sio 30,000, hivyo akamwamuru yule mhudumu awarudishie wale wageni watatu shs 5,000. Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili ( hivyo jumla Tshs 3,000) kisha yeye akabakiwa na shs 2,000. Hivyo ukiangalia ndio kusema kila mgeni alikuwa amechangia sh 9,000 kwenye kile chumba, hivyo jumla ni Tshs 27,000. na mhudumu alikuwa amebakiwa na shs 2,000, hivyo jumla tshs 29,000. Je shs 1,000 ilipotelea wapi?
Ukisimama upande wa wageni hesabu haikamiliki, Lakini ukisimama sehemu ya mhudumu hesabu inakamilika.

It is brain teasing


Jibu lako ni ............?

1. Iko kwa mwenye Hoteli
2. Kwa mhudumu
3. Wageni?




.
 
Shukuru

Shukuru

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2007
Messages
751
Likes
7
Points
0
Shukuru

Shukuru

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2007
751 7 0
Wageni watatu walikwenda kupanga chumba kwenye hoteli kilichokuwa kikipangishwa kwa Tshs 30,000. Kila mmoja alichanga shs 10,000 na kumkabidhi mhudumu. Bosi w ile hoteli alipoletewa zile pesa alimweleza mhudumu kuwa chumba kile bei yake ilikuwa ni Tshs 25,000 na sio 30,000, hivyo akamwamuru yule mhudumu awarudishie wale wageni watatu shs 5,000. Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili ( hivyo jumla Tshs 3,000) kisha yeye akabakiwa na shs 2,000. Hivyo ukiangalia ndio kusema kila mgeni alikuwa amechangia sh 9,000 kwenye kile chumba, hivyo jumla ni Tshs 27,000. na mhudumu alikuwa amebakiwa na shs 2,000, hivyo jumla tshs 29,000. Je shs 1,000 ilipotelea wapi?
Dah mdogo wangu alishanipa kitu kama hiki nikachemka......

najaribu ila sisimani upande wowote

Sh. 1000 alibaki nayo Bosi.

Nimepata?
 
Shukuru

Shukuru

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2007
Messages
751
Likes
7
Points
0
Shukuru

Shukuru

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2007
751 7 0
Aaaaah nimekumbuka.

Bosi Sh. 25000 alizopokea
Mhudumu Sh. 2000 alibaki nazo baada ya kuwarudishia bukubuku
Mageni Sh. 3000 buukbuku walizorudishiwa
Jumla Sh. 30000 Jumla ya ela waliyotoa mwanzo
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Wageni watatu walikwenda kupanga chumba kwenye hoteli kilichokuwa kikipangishwa kwa Tshs 30,000. Kila mmoja alichanga shs 10,000 na kumkabidhi mhudumu. Bosi w ile hoteli alipoletewa zile pesa alimweleza mhudumu kuwa chumba kile bei yake ilikuwa ni Tshs 25,000 na sio 30,000, hivyo akamwamuru yule mhudumu awarudishie wale wageni watatu shs 5,000. Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili ( hivyo jumla Tshs 3,000) kisha yeye akabakiwa na shs 2,000. Hivyo ukiangalia ndio kusema kila mgeni alikuwa amechangia sh 9,000 kwenye kile chumba, hivyo jumla ni Tshs 27,000. na mhudumu alikuwa amebakiwa na shs 2,000, hivyo jumla tshs 29,000. Je shs 1,000 ilipotelea wapi?
Aaaaah nimekumbuka.

Bosi Sh. 25000 alizopokea
Mhudumu Sh. 2000 alibaki nazo baada ya kuwarudishia bukubuku
Mageni Sh. 3000 buukbuku walizorudishiwa
Jumla Sh. 30000 Jumla ya ela waliyotoa mwanzo



Shukuru,
tizama tena mchana alivyouliza.



.
 
K

Kunda

Member
Joined
Jun 10, 2008
Messages
24
Likes
0
Points
0
K

Kunda

Member
Joined Jun 10, 2008
24 0 0
Kama kuna Zawadi ok.

Lakini shukuru yuko ok kabisa.

Kwa sababu hapa inatafutwa pesa na sio namba though its in terms of numbers. May be it needs some algebraic expression SHukuru so that iwe recognised value of X, Y And Z.
 
Mwazange

Mwazange

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2007
Messages
1,051
Likes
8
Points
135
Mwazange

Mwazange

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2007
1,051 8 135
Da nakumbuka maswali kama haya form 1. Simontinias ikweshen nini hii???
Kumbuka kuna na tipu hapo.
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,565
Likes
25
Points
135
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,565 25 135
Hakuna Pesa iliyoptea, Jamaa (Wageni) walitoa shilingi 30,000/:, Wakarudishiwa buku 3,000/: na buku 2000/: mhudumu kachikchia (Katia ndani) a.k.a KAFISIDI .Jumla ni shilingi 30,000/:
 
D

DISSofficerrec

Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
20
Likes
0
Points
0
D

DISSofficerrec

Member
Joined Jul 4, 2008
20 0 0
Wageni wamelipa 27000 ambayo 25000 ameshukua bosi na 2000 amechukua mhudumu. Na wao wamerudishiwa elfu tatu. sasa hiyo 2000 si tayari ipo kwenye hiyo 27000 mbona tena unaijumlisha. ulitakiwa ufanya 27000 +3000=30000. Hakuna hela yoyote iliyopotea.

Are you recruiting spies? It is very interesting. Swali lako linapima mtu uwezo wa kulink vitu logically
 
Z

Zungu Pule

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2008
Messages
2,212
Likes
771
Points
280
Z

Zungu Pule

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2008
2,212 771 280
[FONT="Arial Black"[SIZE="4"][/SIZE]]Asante Sana DISS....You are right![/FONT]
 
DMussa

DMussa

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2007
Messages
1,313
Likes
88
Points
145
DMussa

DMussa

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2007
1,313 88 145
Wageni watatu walikwenda kupanga chumba kwenye hoteli kilichokuwa kikipangishwa kwa Tshs 30,000. Kila mmoja alichanga shs 10,000 na kumkabidhi mhudumu. Bosi w ile hoteli alipoletewa zile pesa alimweleza mhudumu kuwa chumba kile bei yake ilikuwa ni Tshs 25,000 na sio 30,000, hivyo akamwamuru yule mhudumu awarudishie wale wageni watatu shs 5,000. Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili ( hivyo jumla Tshs 3,000) kisha yeye akabakiwa na shs 2,000. Hivyo ukiangalia ndio kusema kila mgeni alikuwa amechangia sh 9,000 kwenye kile chumba, hivyo jumla ni Tshs 27,000. na mhudumu alikuwa amebakiwa na shs 2,000, hivyo jumla tshs 29,000. Je shs 1,000 ilipotelea wapi?
9000x3= 27000/=
1000x3= 3000/=
total 30,000/=

We inaonekana umejichanganya kwenye bold..... hawa jamaa total wamelipa 27,000 badala ya 25000= mhudumu amekula hiyo buku mbili iliyozidi na wao wamebaki na buku buku!!!!
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Wageni wamelipa 27000 ambayo 25000 ameshukua bosi na 2000 amechukua mhudumu. Na wao wamerudishiwa elfu tatu. sasa hiyo 2000 si tayari ipo kwenye hiyo 27000 mbona tena unaijumlisha. ulitakiwa ufanya 27000 +3000=30000. Hakuna hela yoyote iliyopotea.

Are you recruiting spies? It is very interesting. Swali lako linapima mtu uwezo wa kulink vitu logically


Hilo ndio jibu lako, sio?
Mimi sikupewa jibu la hili swali. Ukitizama hapa kuna watu 5.
Kuna majibu mawili ambayo yanaelekea kueleza 1000 iko wapi. Nitatoa jibu/majibu yangu baadae. :)




.
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Mchana uko wapi, au na wewe hufahamu jibu?



.
 
D

DISSofficerrec

Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
20
Likes
0
Points
0
D

DISSofficerrec

Member
Joined Jul 4, 2008
20 0 0
Yule mhudumu alirudi na kuwakabidhi kila mmoja sh 1,000 kwani hakuwa na chenji kamili

I think jibu litakuwa kwenye hii sentensi. Hiyo 1000 anayo kila mmoja ya hao watu watatu. sasa hakuwa na chenji kamili ina maanisha nini? hapo ndo umenichanganya.
 
H

Heri

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2007
Messages
244
Likes
15
Points
35
H

Heri

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2007
244 15 35
Hiyo hesabu ya shs 9000 iko kwenye minds za wageni. Hamna hela iliyopotea.
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Hiyo hesabu ya shs 9000 iko kwenye minds za wageni. Hamna hela iliyopotea.

Tukubaliane mambo kadhaa:
1. Hamna hela iliyopotea

Hata mimi nakubaliana na hili. Ila swali bado halijajibiwa. Hii 1000 iko kwa nani kati ya wale 5?



.
 
Wakunyuti

Wakunyuti

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2008
Messages
380
Likes
2
Points
0
Wakunyuti

Wakunyuti

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2008
380 2 0
elfu moja ipo kwa wageni
Namaliza mzizi wa fitina... walikua na 30000 .. bosi= 25000 chenji 5000 rudishiwa 3000... baki 2000..hiyo wataidai mbeleni..hakuna kitu kilichopotea..msijipeleke kwenye viini macho.
 
Wakunyuti

Wakunyuti

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2008
Messages
380
Likes
2
Points
0
Wakunyuti

Wakunyuti

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2008
380 2 0
Au kwa kimahesabu zaidi ngoja tufanye ivi............... kwa 25,000 ...kila mtu atakua amechangia 8,333.33333 na kwa alfu tatu 3,000 waliorudishiwa kila mtu atakua amechangia 1,000..kwa iyo ukiongeza na ile 8,333.33333 kila mtu atakua amechangia jumla ya 9,333.33333....kwa iyo 2,000 iliyobaki kila mtu atagaiwa 666.6667 kwa iyo jumla ni 10,000 kila mtu.....hamna kilichopotea
 

Forum statistics

Threads 1,250,278
Members 481,278
Posts 29,726,867