Spika Makinda, athibitisha 'Muswada Umeondolewa'

Spika Makinda, athibitisha 'Muswada Umeondolewa'

kama kweli hayatakuwapo hayo maandamano, basi ninaanza kuwa na wasiwasi ccm na chadema kuna kitu wana-collude nyuma ya pazia.

maana sijasahau msemo wa wahenge: "siasa mchezo mchafu"

Maandamano yawepo yasiwepo, hii turn ya muswada wa katiba ni purely juhudi za CHADEMA, ni kupitia CDM, CCM ili-bow kuwa kuna problem kwenye katiba, and again kupitia CDM wameona ni muswada mbofu hamna
 
Maandamano palepale theme ndio inabadilika..kuna matatizo lukuki nchi hii ambayo yanahitaji msukumo..!
 
Edson Z. M, ni kweli huu ni ushindi kwa Watanzania wote na ndio umuhimu wa kuwa na upinzani wa kweli, ila pia upinzani wa kweli bila umoja wa wapinzani is nothing, kweli hili la huu muswada, vyama vyote vya upinzani vimepaza kauli moja, 'uondolewe' na serikali imepiga magoti, imeuondoa. Kama tangu uchaguzi wa 2010, vyama vyote vingekubaliana CCM iondoke, CCM, ingeondoka!.
Mkuu Pasco,

unaweza kuwa sahihi kwenye hili la kuungana kwa vyama vya upinzani lakini unaungana kama kuna kukubaliana kwenye mambo ya msingi.Kama una mazingira ya vyama kama CUF,NCCR na TADEA unaungana na chama kipi? vyama vya upinzani kila kimoja kijiimarishe ili inapofika wakati wa uchaguzi wawe wana wafuasi na mashabiki wa uhakika wa kutosha badala ya kukimbilia kuungana na puppets! ni vyema kila unapozungumzia kuungana usilinganishe yaliyotokea Kenya na kwingineko bali angalia mazingira yanayokuzunguka. how can you form muungano na CUF au TADEA?

Ni ngumu tusiongee kwasababu ni rahisi kutamka je is it practical?
 
Sijakuelewa mkuu!
Umeuliza au umeeleza?
I just commented;

Kuna trend naiona kwa sasa, vitu wanavyopanga kufanyia maandamano CDM vinafanyiwa sarakasi haraka. Ni vema waendelee kuwa wanafanya hivi, ni vema kwa ustawi wa taifa letu.

Kwa mara ya kwanza, nawapongeza CDM kwa kusababisha serikali kuwa inachukua maamuzi haraka
 
Híi ni aibu!..yaani baadhi ya wabunge wanaongea english ya kuunga unga.
 
Sasa nimekubali kuwa cdm ndio chama cha ukombozi wa mtanzania
 
Ndio maana yake, tatizo ninaloliona mimi, kwenye Chadema, kuna wanachama, wafuasi, mashabiki na manazi wa Chadema, hivyo hata baada ya serikali kukubali matokeo na kuuondoa, manazi wa Chadema bado watashinikiza wanataka maandamano yao yawe pale pale!.
Maandamano si ya kutaka bunge liondoe muswada ni kushinikiza yaliyomo yafanyiwe marekebisho kuanzia kwenye jina lenyewe la bill bravo Chadema.
 
Wanabodi,

Ile sintofahamu ya Muswada imemalizika,
Wenye access watch TBC Live Now!.

Spika ametangaza Kamati ya Sheria na Katiba imeomba marekebisho kadhaa ikiwemo kuletwa kwa lugha ya Kiswahili, na kutangazwa kwenye magazeti ili iwafikie Watanzania wengi.

Wabunge wapiga vigelegele kwa kuimba CCM..CCM...as if ni CCM ndio wameshinikiza mabadiliko hayo.

Spika ameomba Watanzania tudumishe mila za kujadili kwa utulivu na amani

Kuondolewa kwa Muswada huu, ni uthibitisho mwingine kwa JF iko juu kwenye kupata breaking news za jikoni, na JF ni very reliable source of information.

Viva JF.

Pasco.

With these developmenrts, Chadema strategists may have been denied an opportunity to make another political stunt with nationalwide demonstrations.
Sitashangaa iwapo watasisitiza kuendelea na maandamano, na impact itategemea jinsi polisi watakavyoingilia vinginevyo ule moto wa mswada wa katiba umepoteza makali.
 
Ndio maana yake, tatizo ninaloliona mimi, kwenye Chadema, kuna wanachama, wafuasi, mashabiki na manazi wa Chadema, hivyo hata baada ya serikali kukubali matokeo na kuuondoa, manazi wa Chadema bado watashinikiza wanataka maandamano yao yawe pale pale!.
Maandamano yataendelea kuwepo kuna issues nyingi tu Pasco you will see for yourself
 
Maandamano ya CHADEMA yamezimwa kwa mantiki hiyo

Kwa CHADEMA hii ni mafanikio makubwa tena yaliyopatikana kwa gharama ndogo. Ni kama tu nchi moja inatangaza vita na nchi nyingine ikiitaka kuondoka kwenye ardhi ilikalia kimakosa. Nia hapa ni kuondoka kwenye ardhi na sio vita. Hivyo kama nchi ilikalia ardhi itaondoka yenyewe itakuwa hakuna haja ya vita kwani mafanikio tayari yamepatikana na kilichobaki na kusherehekea na kuendelea na majukumu mengine.
 
Maandamano ni budi yawepo kwa kuwa kile kinachotafutwa na maandamano hayo hakitapatikana kwa kuondoa muswada tu. Nimesoma mahali sababu ya maandamano ni kuwahimiza Watanzania kudai katiba mpya ambayo uandishi wake utawahusisha wao (Watanzania). Sijui kama hili limepatikana baada ya kuondoa muswada tata.

Jingine hivi Kamati ya Bunge ya Sheria na Katiba haiwezi yenyewe kusimamia uandishi wa rasimu ya sheria hiyo? Maana nina wasiwasi na uwezo wa Werema na Celina.
 
Wanabodi,

Ile sintofahamu ya Muswada imemalizika,
Wenye access watch TBC Live Now!.

Spika ametangaza Kamati ya Sheria na Katiba imeomba marekebisho kadhaa ikiwemo kuletwa kwa lugha ya Kiswahili, na kutangazwa kwenye magazeti ili iwafikie Watanzania wengi.

Wabunge wapiga vigelegele kwa kuimba CCM..CCM...as if ni CCM ndio wameshinikiza mabadiliko hayo.

Spika ameomba Watanzania tudumishe mila za kujadili kwa utulivu na amani

Kuondolewa kwa Muswada huu, ni uthibitisho mwingine kwa JF iko juu kwenye kupata breaking news za jikoni, na JF ni very reliable source of information.

Viva JF.

Pasco.

Kuondolewa kwa mswaada bungeni ina maana kuwa katiba mpya itacheleweshwa. Na hii nadhani ndiyo maana CCM wanashangalia. Sasa CDM na wanaharakati wengine wanatakiwa kufanya kampeni na kuweka pressure kwa serikali kulete mswaada mpya na wenye kujali matakwa ya wananchi haraka iwezekanavyo. Bila kuweka pressure CCM na serikali yake itatumia sababu ya kuwa inaandaa mswaada mpya ili kuchelewesha katiba mpya na hadi uchaguzi mkuu mwaka 2015 inawezekana tusiwe na katiba mpya bado. Na baada ya hapo itakuwa ni 2020.
 
Maandamano ya CHADEMA yamezimwa kwa mantiki hiyo

Mkuu hawa watu wana weweseka! hapa wametumia 'Simple logic' kuzuia hayo maandamano, sijui; labda Chadema wabadili sababu ya maandamano! (Sasa iwe ya kushinikiza upatikanaji wa katiba mpya haraka, leo siyo kesho) maana bado yana umuhimu na je? anayepaswa kusema wameondoa Muswada Bungeni ni Spika au PM au ina maana kamati kwa maana ya bunge ndio imekataa muswada na hivyo kuirudisha serikalini?

CCM bado hawajajipanga vizuri na mimi naona hii safu mpya ndio hovyo kuliko hata ile ya awali, hii ndio itauwa CCM kabisa ikifika 2012 baada ya uchaguzi wao, CCM itakuwa haipo kabisa.

Nilitegemea kuwa wangejisahihisha kwa kuangalia walipo jikwaa na walipo kosea huko nyuma! lakini wao wamefanya kubadili CC na Secretarieti huku makosa yaliyoperekea CC na Secretarieti ishindwe kazi hayajarekebishwa! Ukiangalia kiundani utakuta kuwa CC na Secretarieti iliyopita ilikuwa imekomaa na kupevuka kuliko hii mpya lakini walishindwa kazi kwasababu chama kilikuwa mzigo mzito kwao, Chama kiliterekeza Jembe na Nyundo na kukumbatia Noti, Magari na Majengo (mafisi);Sasa hawa wasiojua kitu wataweza wapi jaramba na watapata wapi nguvu ya kubeba chama kisicho bebeka? wanataka kuwaondoa wazee wao katika CC na NEC ili wasibugudhiwe wakati wa mchakato wa kuteuwa mgombea wa Urais 2015 huyu jamaa bado hajakomaa akili ndio maana kila kukicha anafanyiwa mtego na ana nasa, safari kanasa pabaya sijui kama atawaweza EL na RA kwetu wana msemo "Mtu mzima husivute bangi na vijana" wana maanisha hutaweza kuwakalisha chini kuwasihi hata siku moja maana wanakuona mvuta bangi mwenzao!

Bado kuna Muziki ndani ya CCM, huu mswada wa katiba ni ishara kamili maana katika dunia ya leo nisinge tegemea kuona yaliyoandikwa ndani ya huo mswada, imechafua CCM na Serikali yake nje na ndani ya nchni, wadau wa nje wanaisoma wameidharau CCM kuliko kawaida.
 
Sisi tunaendelea kujiandaa na maandamano kesho,kuna mengi tunahitaji kuyazungumzia ikiwemo ya kushinikiza muswaada kuzingatia maoni ya wananchi ni muhimu viongozi wetu watuelekeze vizuri
 
Back
Top Bottom