Spika Anna Makinda achimba mkwara mzito wabunge

Spika Anna Makinda achimba mkwara mzito wabunge


  • [*=1]Mbunge wa Mwanza Ezekiel Wenje alisema the government is impotent, incompetent, kauli ambayo ilitafsiriwa na baadhi ya wabunge wa CCM kwamba amesema serikali haina nguvu za kiume.

Impoetent-Dhaifu, legelege, isiyojiweza, pia isiyo na nguvu za kiume. kwa mazingira ya sentensi hii maana ya pili haina nafasi kabisa. Kwa hio IMPOTENT ya government hapa ni kuwa serikali ni Dhaifu (weak) na sio ------- kama maccm wanavyojaribu kuwaambia wananchi. ccm in wabunge wengi wa std 7, akina lucy n.k ndio maana uelewa wao ni hafifu.

Kuhusu ile ya Msigwa- UPUMBAVU si tusi ila ni kiwango cha juu kabisa cha ujinga (stupidity). Utaeleza vipi stupidity ya mtu bila kutumia neno hili. Mtu ambaye hawezi kutofautisha IMPOTENT ya ------- na Dhaifu katika sentensi ile ambayo Subject ni serikali. Hata TUNDU lisu aliposema "hoja hii ni ya kutongozea kura 2015" maccm yaliibuka kwa kutokuelewa kwayo ama kwa kujitoa akili yakadai ni neno la kuudhi, Yakaelimishwa kuwa Kutongoza ni kushawishi- Hii ina maana hata kiswahili hayajui haya mazee.
Wakereketwa wa ccm hua wanapotosha tafsiri kwa kujua au kwa ujinga ya ukweli wasiotaka kuusikia kwa kusema ni matusi halafu wanalipiza kwa kutukana.
 
Jana kasema Mbunge yoyote atakayetukana tu basi anamwitia Polisi wamtie mbaroni.

Kwani bibi kiroboto hajakabidhiwa gobole pale kwenye kiti chake amlenge hata mmoja akafie mbali ili kuonyesha ujasiri wake na kupunguza hayo matusi?
 
Bibi kiroboto ana hali ngumu kwa kweli. Mwigulu nchemba bado hajaanza kufurika eeh?

CCM inapenda sana Bunge likiwa na maspika kama Anna Makinda, ili Bunge kisiwe chombo kinachoweza kuingusha Serikali iliyopo madarakani
 
Huyu mchungaji Msigwa aliyemwambia Kila mtu anatakiwa afunge Zanzibar ni nani ?Au watu wanamlisha maneno... ?kauli kama hizi ndizo zinazoongeza mipasuko hapa nchini ...
kite do cha kutoruhusiwa kuoneakana unakula wakati wa mfu go kinamaanisha nini
 
Nini maana ya tusi/matusi kama vidokezo ndivyo hivi.
 

Attachments

  • image.jpg
    image.jpg
    48.5 KB · Views: 81
Wapo wanaotukana na kutumia lugha ya kuudhi Bungeni. Wapo wanaoropoka.Wapo wanaovuruga utaratibu. Wapo wasiohudhuria vikao wakikaa sana nje ya Bunge na kustarehe au kusafiri kwa shughuli zao binafsi. Wapo wasioishi majimboni mwao na kung'ang'ania Dar es Salaam. Wapo wasiozungumza na wananchi wao kujua matatizo yao. Wapo wasiojali chochote.Wapo wanaofanya kazi za kichama zaidi ya za ki-bunge.

Kwani,Wabunge wetu wana matatizo gani? Tunaweza kuwasaidiaje Wabunge wetu?
 
Katika hali isiyo ya kawaida ukiwa noti za Sh 10,000 na Sh 5000 unaweza kukosa huduma kwa sababu ya kukosekana kwa fedha ndogondogo. Moja ya sifa nzuri za fedha ni kuweza kugawanyika katika sehemu ndogondogo. Napata hofu juu ya hali hii, yawezekana bidhaa zote zikauzwa kuanzia sh 5000 hadi 10000. Mungu Ibariki Afrika, Mungu Ibariki Tanzania

Hivi wewe umeona mada inayojadiliw kweli? mbona hakuna uhusiano ya ulichoandika na mada inayojadiliwa hapa? (You dd right thing in a wrong place) Anyway ndiyo tatizo la Watu wengi kutokuelewa maelezo
 
Hivi wewe umeona mada inayojadiliw kweli? mbona hakuna uhusiano ya ulichoandika na mada inayojadiliwa hapa? (You dd right thing in a wrong place) Anyway ndiyo tatizo la Watu wengi kutokuelewa maelezo

Ha ha ha, huyu kakurupuka kabisaaa!!
 
hili bunge kiboko duu. huyo mbunge alimuona w mapi mbowe akijambajamba kama na yeye si mjambaji/ yaani lusinde ndo bingwa wa matusi huyo mama hajamuona tuu juma nae anamatusi baba mtu mzima asiyekuwa na haya. ningekuwa jimboni kwake ningemnyima kura yangu. mwigulu ndo hafai hata kwa kurumangia. hayo matusi ya ccm wapinzani wangeyatamka mama makinda angeita polisi wote wa bunge ila kwa vile ni ndugu zake anachimba mkwara kwa aibu ajianze yeye kwanza
 
Penye ukweli tuuseme ili kurekebisha baadhi ya mambo. Nenda Zanzibar wakati wa mfungo ununue soda kwenye duka uone kama unaweza kuinywa usipojifungia chumbani. Niliwahi kukaa guest moja, nilinunua soda ndani ya guest hiyohiyo nilipotaka kuinywa wahudumu wakaniambia ndugu nenda kainywee chumbani kwako, kiukweli hili tatizo lipo.

Mimi nlidhani hukuuziwa soda...
Kumbe soda uliuuziwa na ukaambiwa unywe....
Mimi sioni tatizo kama walikwambia ukanywe ndani..maana wao wenyewe hawanywi hadharani...
Uislamu Hauruhusu kumlazimisha mtu kufunga....maana kwa mujibu wa uislamu anayetakiwa kufunga Ramadhani ni lazima awe muislamu mtu mzima mwenye afya ya akili na mwili...
 
kite do cha kutoruhusiwa kuoneakana unakula wakati wa mfu go kinamaanisha nini
Dada kama wazanzibar hawali hadharani mji mzima...kwa nini wewe mgeni uende ukale hadharani..?
Watakuona unawadhihaki....
Hata wakristo wazanzibar wanalijua hili na wala hawana tabu nalo...
sasa wewe unataka ukatembee na nguo yako kama uliyovaa hapo ?

Mojoki please ni PM namba yako ya simu
 
Akiongea kwa uchungu Spika wa Bunge Mama Anne Makinda amewashambulia wabunge wanaovaa suti baadae wanatukana matusi ambayo yeye ameshindwa kuyataja kutokana na mdomo wake hauwezi kutamka hayo.

Pia amesema ametumiwa sms ambayo mtumaji amedai hatokaa tena na familia yake kuangalia bunge laKbda ajifungie chumbani.
please leave Anna makinda alone .She is a mother and a grandmother nyingi mkoje .Ungefurahia mzazi
Wako kutwaa kunyanyaswa.Kwanza amesacrifice kuwa public servant mshukuru mungu .Please stop oh Hana mtoto aliyewaambia ni nani?kuropoka tu .Ana mtoto na wajukuu ,muache hizo
 
Back
Top Bottom