Skata la Escrow: PAC Ilichepuka kwa manufaa ya nani?

Skata la Escrow: PAC Ilichepuka kwa manufaa ya nani?

Kujenga hoja ni kazi ngumu sana. Ninachoona Mimi ni kejeli tupu badala ya mjadala wa kina na mashiko. Kukimbilia hukumu bila ya kuainisha mlolongo mzima wenye uthibitisho wa jinai ni kukurupuka. Prof AT kaombea taasisi yake fedha kazipata na kuwakabidhi. Waliokabidhiwa wakiongozwa na Balozi Paul Rupia wamekiri kuzipokea zote. Sasa kama ni kuwachinja tuanze na waliomtuma yaani Bodi ya Balozi Rupia na wengineo. Tumekimbia hoja tunapiga mayowe. Ni hatari sana kufanya maamuzi mazito kwa hisia.
 
Tulisema humu kuwa escrow ilikuwa na billion 182 na ndizo zimo kwenye ripoti ya CAG, hizo 300 na PAC walizitoa wapi?

PAC wamedanganya Watanzania, inafaa kamati yote ya PAC iende jela kwa kulidanganya taifa au wapigwe risasi hadharani iwe fundisho kwa wengine.

Risasi hadharani kwa sheria ya nchi gani ndugu?
 
nimeshajibu,

hakuna hoja mpya, JF ina hazina ya kutosha ya analyses zilizofanyika

mnaibua leo ili tufanye literature reviews??

Guys, huna haja na recycling hoja, pitieni threads zaidi ya tano mtakuta majibu

wakuu mbona mmeibuka ghafla? au kwasbabu mnajua wabongo hawasomi?? na wakisoma hawarejei??

Kila kitu kipo humu JF, forums nyingine, email groups kibao

kazi kwenu

Katika maneno yote, la msingi ni hilo lililoandikwa kwa wino mwekundu.
 
Mimi ningekuwa Zitto nisingeendelea kukalia kiti cha PAC wakati sakata hili la Escrow linajadiliwa. Zitto, Muhongo na Maswi wametofautiana mara kadhaa kabla ya sakata hili kuibuliwa.

Zitto ametofautiana na Waziri Muhongo kwenye masuala ya mikataba ya gas, vitalu vya madini, masuala ya TANESCO. Zitto asingemtendea haki Muhongo na Katibu Mkuu Maswi kwa namna yoyote ile.

Zitto ni swahiba mkubwa wa Advocate Nimrod Mkono ambaye ndie chanzo na muasisi halisi wa sakata hili la Escrow.
 
Tulisema humu kuwa escrow ilikuwa na billion 182 na ndizo zimo kwenye ripoti ya CAG, hizo 300 na PAC walizitoa wapi?

PAC wamedanganya Watanzania, inafaa kamati yote ya PAC iende jela kwa kulidanganya taifa au wapigwe risasi hadharani iwe fundisho kwa wengine.
.Ndoto za alinacha hizo.walibeba hela kwenye rambo na sandarusi.bibi bomba lipata mgao wa 1.6bilioni,jana ulimuona alivyokuwa mkali kujiuzulu/nimecheka mpaka basi
 
Wamemuibia nani?

Mmekazana wameiba, wameiba, mkulizwa nani kaibiwa? hamna majibu. Ulifikiri Hebinder Singh anagawa umeme wa bure?

Jiulize, ulitaka umeme wa bure?

Nadhani wewe una motivation ya kisiasa. Una maslahi ktk hili, either directly or indirectly. Wizi umefanyika pale walipoamua kuzitoa hizo pesa bila kufanya ukokotoaji ambao ndio msingi wa kufunguliwa kwa hiyo akaunti. Bila kusoma hata hiyo ripoti ya CAG, kama ukootoaji haujafanyika, basi hizo pesa zimetolewa kwa njia isiyo sahihi. It is very simple logic. Hata kama kungekuwa na laki tano, hazikutakiwa kutoka bila upatikanaji wa jibu la kiasi kamili anachotakiwa kulipwa IPTL
 
Wamemuibia nani?

Mmekazana wameiba, wameiba, mkulizwa nani kaibiwa? hamna majibu. Ulifikiri Hebinder Singh anagawa umeme wa bure?

Jiulize, ulitaka umeme wa bure?

Nimeipenda hii. Nafikiri hili litakuwa fundisho la watu angalau kufanya uchunguzi kwanza kabla ya kuanza kushaabikia mambo kwa kufuata mkumbo na nyimbo za magazeti. Soma, soma, soma, soma. Tafuta, tafuta, tafuta utapata ukweli na watu watakuheshimu kwa kusema ukweli siyo kupayuka tu hovyo hovyo.
 
Ushabiki ni hatari sana. Ni vizuri watu wakatumia akili zao vizuri badala ya kushabikia tu bila ya kujitosheleza kwa takwimu.
 
Tofauti ya kiasi cha pesa kilichotajwa haihalalishi wizi. Kuna haja ya kuangalia uwezekano wa ku upgrade akili za watu wenye mawazo kama haya ya kutetea wezi, vinginevyo taifa litaangamia!

Soma sura ya 258 ya Tanzania Penal code itakupa tafsiri neon wizi ni nini, elements zinazotakiwa kuthibitihswa pasina shaka na upande wa mashitaka katika kumtia mtu hatiani sio malalamiko au matusi na kejeli, kwa sababu mwisho siku hata JK akisema mawaziri wote wajiuzulu na sharia ichukue mkondo wake maana yake ni sheria hizi hizi za Tanzania ndizo zitakazotumika kumkuta na hatia sio maneno ya PAC au sendeka.
 
Nimeipenda hii. Nafikiri hili litakuwa fundisho la watu angalau kufanya uchunguzi kwanza kabla ya kuanza kushaabikia mambo kwa kufuata mkumbo na nyimbo za magazeti. Soma, soma, soma, soma. Tafuta, tafuta, tafuta utapata ukweli na watu watakuheshimu kwa kusema ukweli siyo kupayuka tu hovyo hovyo.

Kodi ya TRA haikulipwa sababu ni nini hizo walizopewa kina Tibaijuka au nao waliuza umeme sio
 
Tofauti ya kiasi cha pesa kilichotajwa haihalalishi wizi. Kuna haja ya kuangalia uwezekano wa ku upgrade akili za watu wenye mawazo kama haya ya kutetea wezi, vinginevyo taifa litaangamia!

Ina athari kubwa sana katika jamii kuna mchungaji mmoja nimemsikia akiwambia waumini wake 306billions zikiwanywa kwa noti yz sh 10,000/=zina kuwa ngapi, urefu wa noti moja ni cm 14 .....mwisho akaishia kusema hizo noti zikipangwa barabarani zinafika umbali wa 4000kms . huu ni uzushi na upotoshaji mkubwa, inajulikana kabisa kwamba Seth Ankara zake zilikuwa zinaonyesha anaidai Tanesco 306 billions, lakini pesa zilizokuwemo kwenye Escro Account kwenye account ya Tz na Us dollars jumla ni 182 Billions ndio maana wengine tunajiuliza hizi 306 billions zilizoibwa ni kutoka kwenye account gani? tuasaidiane kujua huenda hatujafahamu ...
 
Kodi ya TRA haikulipwa sababu ni nini hizo walizopewa kina Tibaijuka au nao waliuza umeme sio

Aliyepaswa kulipa kodi ni beneficiary ambaye ni IPTL/PAP kwa sababu Escrow account ni account ambayo ni dhamana kwa hiyoyule mnufaika ndio alaiyepaswa kulipa kodi.
 
Soma sura ya 258 ya Tanzania Penal code itakupa tafsiri neon wizi ni nini, elements zinazotakiwa kuthibitihswa pasina shaka na upande wa mashitaka katika kumtia mtu hatiani sio malalamiko au matusi na kejeli, kwa sababu mwisho siku hata JK akisema mawaziri wote wajiuzulu na sharia ichukue mkondo wake maana yake ni sheria hizi hizi za Tanzania ndizo zitakazotumika kumkuta na hatia sio maneno ya PAC au sendeka.

Inaaminika kuwa fedha zilizokuwa kwenye account ya escrow zilichukuliwa kwa udanganyifu na ujanja ujanja kutoka kwa wamiliki halali (serikali/TANESCO na IPTL) baada ya kuhamisha umiliki wa IPTL kwa udanganyifu na ujanja ujanja hata bila kulipa kodi halali.
Hii inaenda sawa kabisa na tafsiri ya wizi katika penal code kama ilivyo hapa chini;

''A person who fraudulently and without claim of right takes
anything capable of being stolen, or fraudulently converts to the use of
any person other than the general or special owner thereof anything
capable of being stolen, is said to steal that thing''
 
Apige risasi SINGASINGA au wanakamati wa PAC????? watu wengine bwana!!!!
Tulisema humu kuwa escrow ilikuwa na billion 182 na ndizo zimo kwenye ripoti ya CAG, hizo 300 na PAC walizitoa wapi?

PAC wamedanganya Watanzania, inafaa kamati yote ya PAC iende jela kwa kulidanganya taifa au wapigwe risasi hadharani iwe fundisho kwa wengine.
 
Tunachotaka watu wahukumiwe kwa makosa ya kweli kama ilikuwa bilion 186 ni kwa nini waseme billion 306? Nimefurahi kusikia IPTL NA PAP wameenda mahakamani ili sheria ifafanuliwe na MARANDO wa UKAWA ndio anasimamia IPTL NA PAP na si wananchi kama anavyojinadi
 
Tulisema humu kuwa escrow ilikuwa na billion 182 na ndizo zimo kwenye ripoti ya CAG, hizo 300 na PAC walizitoa wapi?

PAC wamedanganya Watanzania, inafaa kamati yote ya PAC iende jela kwa kulidanganya taifa au wapigwe risasi hadharani iwe fundisho kwa wengine.

Kama ni uongo kwa nini AG kaachia ngazi na bosi wake ameridhia?
 
Aliyepaswa kulipa kodi ni beneficiary ambaye ni IPTL/PAP kwa sababu Escrow account ni account ambayo ni dhamana kwa hiyoyule mnufaika ndio alaiyepaswa kulipa kodi.

Km beneficiary angelipa kodi stahili unafikiri hiyo misaada ya 1.6b angetoa yamkini huo ulikuwa ni mgao wa %ge ya kodi ilikwepwa kwa makusudi
 
Back
Top Bottom