Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Watanzania penye ukweli jamani tuseme ukweli hivi bila sitta kuruhusu kamati ya mwakyembe hao leo mnao wasifia akina zitto na huyo babu yenu slaa wangejulikana kwa watanzania? Sitta pamoja na slaa kusema kwamba ni miongoni mwa viongo wa ccj hakuna ukweli wowote ule hivyo basi kiongozi ambaye anatakiwa na watanzania ni kama SAMWEL SITTA kuacha unafiki.
 
Namhurumia kwa kuwa chama chake ni CHAMA CHA MAFISADI, wakati itikadi yake ni kuwapinga mafisadi! Bado anadhani ile Kamati Kuu italipitisha jina lake? Hajui kuwa nafasi hiyo ni kwa ajili ya yule mwenye pesa nyingi na anayeweza kununulia watu wote Kanga, t-sheti na kofia? Hajui kuwa ndani ya chama chake nafasi hiyo ilishanunuliwa na mwenye hizo pesa? Idadi kubwa ya wale watakaochagua ndani ya Chama wapo mikononi mwake tayari? Pole sana Komredi 6 kama hajui hilo!!
 
SIASA

mhsitta.jpg



WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta
​

Na Leon Bahati


Posted Ijumaa,Januari25 2013 saa 8:22 AM


KWA UFUPI


"Ni faraja kusikia watu wakinizungumzia kuwa ninazo sifa (za kuwa Rais). Nami ninaamini ninazo sifa. Wakati utakapofika nitajipima. Kama hali hii itaendelea, basi nitaona ni vizuri nigombee,"




WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta amesema kwamba anazo sifa za kuwa Rais wa Tanzania na anafikiria kugombea 2015, iwapo dhamira yake itaridhika na mazingira na upepo wa kisiasa wa wakati huo.


Akizungumza katika mahojiano maalumu na gazeti hili juzi, Sitta alitaja mambo kadhaa aliyoeleza kuwa ni ishara ya kukubalika kwake, ikiwamo kuteuliwa na marais wote wanne; Julius Nyerere, Ali Hassan Mwinyi, Benjamin Mkapa na Jakaya Kikwete katika nyadhifa mbalimbali ikiwamo ya uwaziri.
Kauli ya Sitta imekuja baada ya kuwapo kwa minong'ono ya baadhi ya wananchi kumtaja kuwa miongoni mwa watu wanaoweza kujitokeza kugombea urais katika Uchaguzi Mkuu mwaka 2015.


"Ni faraja kusikia watu wakinizungumzia kuwa ninazo sifa (za kuwa Rais). Nami ninaamini ninazo sifa. Wakati utakapofika nitajipima. Kama hali hii itaendelea, basi nitaona ni vizuri nigombee," alisema Sitta ambaye aliwahi kuwa Spika wa Bunge.

Hata hivyo, alisema hana mkakati wowote sasa wa kuendesha harakati za kutafuta nafasi hiyo kwa udi na uvumba kama baadhi ya wengine (bila kuwataja), wanavyofanya... "Sina sababu za kuanza kutafuta support (kuungwa mkono) wala uundaji wa kamati za ushawishi kwa watu sasa," alisema Sitta.

Badala yake alisema atasubiri hadi muda wa kuchukua fomu za kugombea utakapofika ndipo atakapojitathmini na kusema endapo atabaini kuwa Watanzania wengi wanamuunga mkono, atachukua uamuzi wa kujitosa kwenye kinyang'anyiro hicho.

Aitahadharisha CCM
Waziri huyo aliwahadharisha wanachama wa CCM kwamba wasipokuwa makini, wanaweza kuipoteza nafasi hiyo ya urais na kwenda kwa vyama vya upinzani.


Alionya kuwa iwapo watamteua mtu asiye mwadilifu, Watanzania hawatamchagua na badala yake watampa nafasi hiyo mgombea yeyote kutoka vyama vya upinzani.

Alisema Watanzania wengi wana werevu wa kutosha kujua watu ambao ni mafisadi na ambao wamekuwa wakitumia fedha zao chafu kwa ajili ya kutaka wakubalike mbele ya macho ya Watanzania. Alisema suala la uadilifu ni moja ya vigezo muhimu ambayo CCM wanapaswa kuvizingatia ili kupata ushindi wa kiti cha urais mwaka 2015.

"Ndiyo maana nilipokuwa mbele ya Tume ya Kukusanya Maoni ya Katiba niliweka wazi kwamba Tanzania tunahitaji kuwa na jopo la kuhoji viongozi na wananchi wawe na fursa ya kuwachambua," alisema Sitta.

Alisema kinachohitajika Tanzania ni mfumo ambao utajenga mazingira ya kuwa na viongozi waadilifu katika ngazi zote.


Alisema hali hiyo itaepusha mfumo unaoonekana sasa wa viongozi kwenye ngazi mbalimbali kuishi kiujanjaujanja, kujinufaisha na kutojali athari kwa uchumi wa nchi na Watanzania kwa ujumla.
Alitoa mfano wa uzembe uliofanywa na viongozi wa Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA), ambao umesababisha Bandari ya Dar es Salaam kupoteza uaminifu kwa nchi mbalimbali zinazopakana na Tanzania.


Alisema uzembe huo umeifanya Bandari ya Dar es Salaam kuingiza Sh38 bilioni kwa mwezi tofauti na Mombasa ambayo inaingiza Sh300 bilioni.

CCM ni imara?
Akizungumzia miaka 36 ya kuzaliwa kwa CCM, mbunge huyo wa Urambo Mashariki alisema anaamini kwamba chama hicho kimefanya vizuri licha ya kuchafuliwa na watu wachache kutokana na tabia zao za ufisadi.

Alisema CCM kinakubalika kutokana na sera zake, lakini pia sifa za kada mmojammoja zinawavuta Watanzania wengi kwenye chaguzi mbalimbali.

Alitoa mfano wa CCM kuendelea kuwa na wabunge wengi, alisema hali hiyo inatokana na wale wanaogombea kuwa na heshima ya kipekee kwa jamii.

"Ninaamini CCM bado itaendelea kuwa na wabunge wengi japo imetetereka wakati fulani kutokana baadhi ya makada kutuangusha," alisema Sitta.


Alisema anaamini kuwa sasa CCM itajisafisha na kuondokana na sifa hiyo mbaya kupitia uongozi wa sasa ambao wamepewa jukumu la kukirejeshea heshima.

Rushwa kwenye chaguzi
Akizungumzia kuhusiana na rushwa kwenye uchaguzi, Sitta alisema ipo haja ya sheria kuweka wazi suala hilo kutokana na kuingiliana na ukarimu wa kawaida ambao ni utamaduni ya Waafrika kutafsiriwa kama ni kosa.


Alitoa mfano wa mgombea akipata wageni nyumbani kwake asubuhi na ikabidi aandae chai nyingi kuwatosheleza waliomtembelea, inaweza kutafsiriwa kuwa ni rushwa. Hata hivyo, alipinga baadhi ya watu wanaotaka wagombea waidhinishiwe kutoa usafiri kwa watu wanaokwenda kwenye mikutano yao.





 
Kama tunataka kuendelea kuwa nchi ya wanafiki,wasaka tonge na ujira wa mwia basi tuendelee kuwafikiria hawa watu wa ccm,lakini kama tunataka real changes zitokee hapa kwetu ni lazima tufanye total and complete revolution kwa njia ya kura.SITTA NA GENGE LAKE LIMESHINDWA KUPAMBANA NA MAFISADI NA KILA MTU AMEONA,WAMESHINDWA KUKEMEA RUSHWA NDANI YA CHAMA CHAO,ANAUZOEFU WA SYSTEMS ZA KI-CCM ADMINISTRATION NK.HAKUNA ALIYESAFI NDANI YA CCM,LABDA ALIYEZALIWA MWAKA 2012.
 
Kufikiria na kujadili nani anafaa kuwa raisi kutoka ccm ni kupoteza muelekeo. Watanzania kazi yetu ni moja tu 2015 kufagia system yote iliyopo sasa na kuweka nyingine.

Sitta ni walewale hawezi kuisaidia chochote nchi hii zaidi ya kufanya kile wanachofanya maccm wenzake.
 
kwa kweli watu ambao hawafai ni pamoja na huyu jamaa ni kigeugeu hamalizii mambo na wala simuamini hta kidogo yaania bora aingie hta lowasa ambaye anaimbwa kuwa fisadi na anaweza kukaa kimnya akiwa na sababu zake kuliko huyu
 
Watanzania penye ukweli jamani tuseme ukweli hivi bila sitta kuruhusu kamati ya mwakyembe hao leo mnao wasifia akina zitto na huyo babu yenu slaa wangejulikana kwa watanzania? Sitta pamoja na slaa kusema kwamba ni miongoni mwa viongo wa ccj hakuna ukweli wowote ule hivyo basi kiongozi ambaye anatakiwa na watanzania ni kama SAMWEL SITTA kuacha unafiki.

Kwa hyo Sitta ni jembe la CCM kwa sasa?
 
Bora awahi uchaguzi wa raisi wa TFF sio Tanzania. Nipo jimboni kwake urambo mvua imenyesha njia hazipitiki tumekwama. Mbunge wao ndio huyu sijui kama anajua hali hii. Sasa akija kuwa raisi ndio itakuwaje?
 
Samweli Sitta huenda ndie mtu anayeteseka zaidi na ndoto za kuwa rais wa Tanzania mpaka sasa.

Ni mwanasiasa ambaye kila kukicha anaonekana akiwaza urais lakini kila siku uwezekano wa ndoto hizo kuja kutimia unazidi kufifia na kupotea.

*Baadhi ya mikakati yake ya kutaka kuwa rais aliyowahi kuifanya hii hapa;

1/Aliunda kundi lake la 'Mitume 12' ambao walijipanga kupambana na ufisadi ndani ya CCM na walifanikiwa kumfukuza kwa aibu Edward Lowassa kutoka kwenye kiti cha Uwaziri mkuu 2008 (Kundi hili kwa sasa limeshakufa kabisa na baadhi ya wapambe wake wamehamia kundi la Lowassa)

2/Aliratibu mpango wa kuanzisha chama kipya cha CCJ ili agombee urais 2010(Chama hicho kilikufa kabla hata hakijaanza rasmi)

3/Alifanya mipango ya kutaka kuhamia CHADEMA 2010 ili awe mgombea urais(Mpango huo haukufanikiwa baada ya Sitta kusita na kuogopa)

4/Alianzisha kambi yake rasmi ya Urais ndani ya CCM ili aweze kujijenga kisiasa na 2015 awe mgombea urais wa CCM (Kambi hiyo ilipoteza nguvu na wafuasi baada ya wapambe wake wengi kushindwa vibaya sana katika uchaguzi wa ndani wa CCM mwishoni mwa mwaka jana)

5/Amebuni Kundi jipya la 'Wateule' likijumuisha wanasiasa wanne maarufu ndani ya CCM;Sitta, Membe, Mwakyembe na Magufuri (Bahati mbaya tayari Magufuri ametangaza jana kuwa hayuko na kundi hilo na wala hana mpango nalo kabisa)

*Nini hatma ya Samweli Sitta na ndoto zake za kuwa rais wa Tanzania?
 
Amekuwa madarakani tangu utawala wa Nyerere hadi leo, mchango wae ndani ya Taifa letu unatosha, mimi namshauri akae apumzike ale pension awaachie Viongozi wenzake wenye mawazo mbadala ili nao waonyeshe mchango wao.
 
Amekuwa madarakani tangu utawala wa Nyerere hadi leo, mchango wae ndani ya Taifa letu unatosha, mimi namshauri akae apumzike ale pension awaachie Viongozi wenzake wenye mawazo mbadala ili nao waonyeshe mchango wao.
Excellent.
Ni ushauri mzuri na bora zaidi kwa Sitta.
Kisiasa amefika mwisho na sasa akae pembeni na kumpumzika.
 
3/Alifanya mipango ya kutaka kuhamia CHADEMA 2010 ili awe mgombea urais(Mpango huo haukufanikiwa baada ya Sitta kusita na kuogopa)

Chadema walimchomolea maana alitaka aingie na sharti la kugombania urais moja kwa moja wakakumbuka ya Augustino Mrema wakamwambia No way!
 
Mimi sioni kosa kwa Sitta kutaka urais sema tatizo lake anachafua wenzake yeye aonekane ndio msafi, mtu makini, mpinga ufisadi n.k n.k. Wewe kama unataka urais mzee puliza tarumbeta lako binafsi acha kuwachafulia majina wenzako.

Huyu jamaa ataingia kwenye historia kwakuwa mtu aliyetumia vibaya kiti chake cha uspika kwa kuanzisha kampeni zake za 2015 mapema na angeendelea kuwa pale kwenye uspika nadhani hata 2015 angeona mbali na JK angekuwa hatarini ungeweza kusikia Impeachment ghafla!!! This man is greedy and power thirsty. Bahati nzuri JK alimuona mapema na urais haji kupata NG'O atausikia kwenye Radio...
 
kama swala ni kuwatumikia watanzania, si lazima uwe rais. kila mmoja kwa nfasi yake anamchango mkubwa tu wa taifa hili, mwanafunzi kusoma kwa bidii, walimu na watu wa fani mbali mbali.
Pia kitu kikubwa wanacho kosea hawa wana siasa ni wao kujichagua au kudhani wana pendwa na wanachi,
Kitu cha msingi ni wewe kukaa kimya na kujituma kwa bidii, kama unafaa kuwa rais watu watakuona.
Hii ni sawa na yuke bwana aliye kaa kiti cha nyuma katika sherehe muhimu, na watu walipo muona walimpa nafasi yake mbale kabisa...
 
Akitoa salamu za mwaka mpya katika mkesha wa kuliombea Taifa amesisitiza yafuatayo;

KWAMBA, Mafisadi na Wezi wanaojipitisha kutafuta nafasi za uongozi Wasahau ndoto hizo kwani "WAMEJIANDAA" Kuipigania Nchi hii dhidi ya mbinu za watu hao

KWAMBA, Wapo tayari watu waadilifu (JOSHUA) walio tayari kulifikisha Taifa hili katika nchi ya ahadi yenye asali na maziwa mara baada ya Rais Kikwete (MUSA) kumaliza kipindi chake.
 
Back
Top Bottom