Sitta awasha moto mpya DOWANS


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
  • Asema ni biashara ya kipumbavu na wizi mtupu

na Mwandishi wetu

SIKU chache baada ya Mahakama Kuu ya Tanzania Kanda ya Dar es Salaam, kusajili tuzo ya malipo ya fidia kwa Kampuni ya kufua umeme ya Dowans, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki (EAC), Samuel Sitta, ameibuka na kutoa madai mazito dhidi ya kampuni hiyo, akisema ni ya kikundi cha wezi wachache, wanaopaswa kulaaniwa na kila mzalendo mwenye mapenzi mema kwa taifa hili.

Septemba 28 mwaka huu, Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania Kanda ya Dar es Salaam, Emilian Mushi, alitupilia mbali pingamizi la baadhi ya wanasiasa na wanaharakati waliotaka kulizuia Shirika la Ugavi wa Umeme (Tanesco), lisilipe dola za Marekani milioni 65 (sh bilioni 94) kwa Dowans Tanzania kama ilivyoamuliwa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa migogoro ya Kibiashara (ICC).Tuzo hiyo ilitolewa Novemba 15, mwaka jana na Januari 25 mwaka huu, Dowans iliwasilisha ombi lake la kutaka Mahakama Kuu ya Tanzania iisajili lakini baadhi ya wanasiasa na wanaharakati walifungua kesi Mahakama Kuu kupinga tuzo hiyo isisajiliwe.

Akizungumza na Tanzania Daima Jumapili jana kwa njia ya simu, Sitta ambaye ni miongoni mwa makada maarufu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), waliokuwa mstari wa mbele kutaka Dowans isilipwe mabilioni hayo, alisema kuwa msimamo wake upo pale pale na kwamba atapambana hadi mwisho."Sikiliza kijana, mbona mnakuwa kama hamna uzalendo, Dowans ni biashara ya kipumbavu…nawashangaa hata hao wanaotulaumu sisi kuwa ndio tumeifikisha nchi katika hatua hiyo ya kutakiwa kulipa deni hilo…Dowans ni wizi ambao kila Mtanzania anapaswa kuulaani ushenzi huo badala ya kushangilia," alisema Sitta ambaye ni Spika mstaafu wa Bunge la tisa.

Kada huyo ambaye pia ni Mbunge wa Urambo Mashariki, alifafanua kuwa Tanzania iliingia mkataba na Kampuni ya Richmond ili ifue na kuzalisha umeme lakini cha ajabu humo humo kukafanyika wizi na mkataba huo hewa wakarithishwa Dowans.

"Nakwambia wazi labda kama na wewe gazeti lako hilo ni la kifisadi…lakini sisi Dowans hatukuwapa mkataba bali walirithi wizi wa kampuni hewa, hivyo hatuwezi kubebesha wananchi matatizo ya majizi halafu tukashangilia kuibiwa," alisema Sitta kwa hasira.

Sitta, maarufu kama Spika wa Kasi na Viwango, katika Bunge lililopita alisimama imara pamoja na baadhi ya wabunge waliojipambanua kama wapambanaji wa ufisadi kupinga Kampuni hewa ya Richmond (sasa Dowans) na kuishinikiza serikali ivunje mkataba huo.

Akifafanua zaidi, alisema kuwa Watanzania wanapaswa kuwa na uzalendo wa kulipigania taifa lao badala ya kukatishwa tamaa kwa kutishwa kuwa Dowans lazima ilipwe. Hivyo, alidai kuwa mapambano ya kupinga malipo hayo yasifanyike bado yanaendelea.

"Kwanza nikuhakikishie huu si mwisho wa mapambano…Dowans kulipwa ni sawa na kuhalalisha ushenzi wa majizi hayo…hatuwezi kushangilia, nitapinga hadi mwisho…unanielewa, hatuwezi kulipa wezi," alisisitiza Sitta na kukata simu.ICC iliitia hatiani Tanesco kwa kosa la kuvunja mkataba na Dowans iliyokuwa ikitetewa na wakili wa kimataifa Kennedy Fungamtama na ikaiamuru iilipe tuzo hiyo na riba ya asilimia 7.5.

Hatua hiyo ya kuchelewesha malipo ya tuzo hiyo itaifanya Tanesco sasa kulipa kiasi kikubwa zaidi, kwani riba imekuwa inaongezeka. Hadi siku hukumu inatolewa na Jaji Mushi, Dowans ilikuwa inastahili kulipwa na Tanesco sh bilioni 113 badala ya sh bilioni 94.
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Huwezi kupambana na wezi walioko ndani ya chama chako!!
Huu ni usanii waTZ wanataka kuonyeshwa ili imani yao na chama isipotee...

Pambana na adui ukiwa upande wake wa pili!!!
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,237
Likes
4,686
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,237 4,686 280
CCM imewapiga stop yeye na members wenzake wa CCJ kwenda igunga sasa anaona aongee ya Dowans ili tumkumbuke, ametoa kauli nzito sana ila jamaa ni mwoga, anapenda kufoka akiwa chini ya meza.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,678
Likes
32
Points
145
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,678 32 145
aaaah wale wale tu, hana jipya amechukua hatua gani? kama kweli anamapenzi ya kweli na taifa hili atutajie hao wajanja wachache.
 
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
5,142
Likes
500
Points
280
Age
66
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
5,142 500 280
Huwezi kupambana na wezi walioko ndani ya chama chako!!
Huu ni usanii waTZ wanataka kuonyeshwa ili imani yao na chama isipotee...

Pambana na adui ukiwa upande wake wa pili!!!

Huyu naye Sita ni msanii tuu, kwa hatua hii tuliyofikia jahazi la Tanzania yetu tuipewndayo linazidi kuzama!!!!!!!! Huo ni mgao wa watu fulani ndani ya uongozi wa nchi hii, wanafanya dhuruma lakini mwisho wa siku wataumbuka Mungu wetu hawezi kuvumilia wezi!!!!!!!!!!

Yeye Sita aliona mambo yote ya usanii wa RICHMOND akiwa spika wa bunge mbona hakuweza kuzuia hii taflani ya hasara kwa taifa letu, anangojea tumeingia mkenge anaimba usanii wake, yeye ni maghamba pia!!!!!!
 
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
241
Likes
0
Points
0
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
241 0 0
Yupo ndani ya Meli iliyo kumba na dhoruba ajitose baharini au akomae hadi dhoruba itakapo tulia?
 
Chizi Fureshi

Chizi Fureshi

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
1,710
Likes
141
Points
160
Chizi Fureshi

Chizi Fureshi

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
1,710 141 160
"Sikiliza kijana, mbona mnakuwa kama hamna uzalendo, Dowans ni biashara ya kipumbavu…nawashangaa hata hao wanaotulaumu sisi kuwa ndio tumeifikisha nchi katika hatua hiyo ya kutakiwa kulipa deni hilo…Dowans ni wizi ambao kila Mtanzania anapaswa kuulaani ushenzi huo badala ya kushangilia,"

Huyu Mzee anazunguka nini? Anachokijua kwenye red atwambie bayana banaaa.
 
BABU CHONDO

BABU CHONDO

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2011
Messages
860
Likes
11
Points
35
BABU CHONDO

BABU CHONDO

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2011
860 11 35
Aaaaaa wale wale hana lolote,unaongelea kwenye vyombo vya habari,chukua hatua tujue una machungu na sie wananchi.
 
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
5,142
Likes
500
Points
280
Age
66
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
5,142 500 280
CCM imewapiga stop yeye na members wenzake wa CCJ kwenda igunga sasa anaona aongee ya Dowans ili tumkumbuke, ametoa kauli nzito sana ila jamaa ni mwoga, anapenda kufoka akiwa chini ya meza.
Sawa sawa FUSO kumbe jamaa umemuelewa, anatafuta popularity hanalolote huyo aonyeshe atachukua hatua gani sasa kuzuia hayo malipo!!!!! Jmaa wamechungulia mrahaba wa Buzwagi na Geita Gold Mine USD $ 65,000,000/= wanataka wachukue hizo, maskini Tanzania niipendayo!!!!!!!!!
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
mnafiki tu huyu hana jipya
 
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
5,142
Likes
500
Points
280
Age
66
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
5,142 500 280
CCM imewapiga stop yeye na members wenzake wa CCJ kwenda igunga sasa anaona aongee ya Dowans ili tumkumbuke, ametoa kauli nzito sana ila jamaa ni mwoga, anapenda kufoka akiwa chini ya meza.
Sawa sawa FUSO kumbe jamaa umemuelewa, anatafuta popularity hanalolote huyo aonyeshe atachukua hatua gani sasa kuzuia hayo malipo!!!!! Jmaa wamechungulia mrahaba wa Buzwagi na Geita Gold Mine USD $ 65,000,000/= wanataka wachukue hizo, maskini Tanzania niipendayo!!!!!!!!!
 
H

Heribert

Member
Joined
May 29, 2011
Messages
14
Likes
0
Points
3
H

Heribert

Member
Joined May 29, 2011
14 0 3
Huyu Sitta hata mie siumuelewi! haiwezekani Ngo'mbe akalala katikati ya Simba! hata kama simba hao wameshiba lazima watamlamba hata nywele! Hao wote wamoja tu! Hakuna mkweli yuko mpaka sasa CCM tena na Madaraka makubwa! Ajitoe huko then atueleze ukweli tutamuelewa Zaidi!
 
V

Vonix

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2011
Messages
2,170
Likes
611
Points
280
V

Vonix

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2011
2,170 611 280
Hana lolote akiitwa na cc ya magamba ana uwezo wa kusema na kuthibitisha hayo anayoyasema??????alishaniboa toka yeye na wale waliojipambanua kuwa wapambanaji wa ufisadi waliponyamazishwa na kuikimbia hoja ya richmond.
 
N

Ng'wanang'walu

Member
Joined
Oct 2, 2011
Messages
7
Likes
0
Points
0
N

Ng'wanang'walu

Member
Joined Oct 2, 2011
7 0 0
Huyu Sitta hata mie siumuelewi! haiwezekani Ngo'mbe akalala katikati ya Simba! hata kama simba hao wameshiba lazima watamlamba hata nywele! Hao wote wamoja tu! Hakuna mkweli yuko mpaka sasa CCM tena na Madaraka makubwa! Ajitoe huko then atueleze ukweli tutamuelewa Zaidi!

Sipati picha haya maandalizi ya Uraisi hapo 2015 kazi ipo kila mtu anajarib kuonyesha njinsi gani anaweza kuogerea ndani ya kina kirefu cha maji. six kaza mwendo.
 
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,478
Likes
11
Points
135
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,478 11 135
yeye naye mwizi tu, mbwa ya mtu ikiuma na kusababisha madhara anaye paswa kulipa ni mwenye mbwa.
 
W

WATANABE

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
1,091
Likes
43
Points
135
Age
58
W

WATANABE

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
1,091 43 135
Kama ilikuwa kijua ni wizi mtupu mbona lisitisha mjadala ndani ya bunge alipokuwa Spika baada ya kutishiwa kunyang'anywa kadi ya ccm? Mnafiki mkubwa sana huyu.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
sita ni ***** san hili..yaani linapayuka hovyo hovyo tu ...lioga ka nini si alitaka kupokwa kadi ya ccm akalia na kuomba msamaha huyu
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
wenye akili wameshamuelewa!
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Sitta ni mwizi tu yeye! hana ubavu wowote au uwezo wa kufanya lolote! Kama kidume angejiunga na ccj...hahaha!
 

Forum statistics

Threads 1,235,909
Members 474,863
Posts 29,240,266