Siri ya Mshahara wa Rais na Marupurupu ya Rais Wastaafu...


Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Duuh.. kama ndivyo hivi, basi kila mmoja wetu walau apate kuwa Rais mara moja maishani.....!!

Kwa kweli mafao haya na marupurupu yote ni kama kufuru vile...haswa ukizingatia hali ya kiuchumi ya Taifa hili.

Please read the following article courtesy of ThisDay, pension benefits have been highlighted in blue:


A retirement benefits package to dream of: Why Mkapa didn`t have to do business at Ikulu:

THISDAY REPORTER
Dar es Salaam


FORMER President Benjamin Mkapa is already guaranteed a comfortable life after retirement, courtesy of taxpayers' money, according to legislation that he himself assented to while at State House.

The current Political Service Retirement Benefits Act, passed by the National Assembly in 2000, spells out a generous package of retirement perks for the former president, including an annual pension granted monthly of a sum equal to 80 per cent of the salary of incumbent President Jakaya Kikwete.

On top of that, Mkapa also now gets
a monthly maintenance allowance also equal to 80 per cent of Kikwete's current salary.

Furthermore, after leaving public office, he was entitled to receive a gratuity of a sum equal to 50 per cent of the total sum received by himself as salaries during his entire ten-year tenure as head of state from 1995.

Mkapa also received a winding-up allowance of a sum equal to the amount that would be received as salary in 24 months by incumbent President Kikwete.

Apart from this financial windfall, the legislation also allows the ex-president to continue using diplomatic passports for himself and his wife, plus the use of the VIP lounge at all airports.

He was also given a health insurance policy that covers medical treatment within Tanzania, plus the services of two motor vehicles to be provided by the government, and two drivers.

Also included in Mkapa's handsome retirement benefits package is a fully-furnished house of not less than four bedrooms, two of which shall be self-contained, with a furnished office and servants' quarters.

The specific legislation also guarantees '
'all necessary security and other protection services to himself and his immediate family.''

Courtesy of taxpayers' money, the former president also gets one of each of the following: Personal assistant, personal secretary, office attendant, personal cook, laundry man, domestic servant, and gardener.

And if he is requested to travel outside Tanzania on official (Kikwete) government business,
only first class travel is appropriate for Mkapa, with the state also obliged to foot travel expenses for his spouse and two assistants.

Overall, the perks listed in the legislation in question basically ensured that the ex-president would be well taken care of by the state for the rest of his life, after retirement in 2005.

But still, Mkapa stands accused of aggressively seeking to acquire even more personal wealth during his tenure as president, regardless of the huge pension cheque he knew he would receive after leaving public office.

Records show that the legislation in question was assented hardly a year after Mkapa and former first lady Anna Mkapa started their own private business company, ANBEM Limited, and operated it from within the Ikulu premises.

ANBEM Ltd dealings included obtaining loans totalling 750m/- from the National Bank of Commerce (NBC) and CRDB Bank, some of this money reportedly being used to buy a two-storey building in Dar es Salaam's upmarket Sea View area, which has now been rented to Bank (M) Tanzania Limited.




My Three words: Poor Tanzania, Shame!!!!!!


SteveD.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Once again,the writing was on the wall.... "The current Political Service Retirement Benefits Act, passed by the National Assembly in 2000"

Jamani, jamani, jamani... hivi hili Bunge letu liliingiliwa na kitu gani kipindi hicho?!

Katika historia ya nchi yetu 'tukufu' ya Tanzania,mimi nadhani historia mbaya kuliko zote zimejengeka ndani ya matukio yaliyomo 1998 na 2005.

Laana ya nchi iliyokubwa kuliko yote imejikusanya ndani ya kipindi hiki!!!




 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
Once again,the writing was on the wall.... "The current Political Service Retirement Benefits Act, passed by the National Assembly in 2000"

Jamani, jamani, jamani... hivi hili Bunge letu liliingiliwa na kitu gani kipindi hicho?!

Katika historia ya nchi yetu 'tukufu' ya Tanzania,mimi nadhani historia mbaya kuliko zote zimejengeka ndani ya matukio yaliyomo 1998 na 2005.

Laana ya nchi iliyokubwa kuliko yote imejikusanya ndani ya kipindi hiki!!!




Kwani hawawezi kufanyia mabadiliko hiyo act?? Zitto chukua peleka bungeni hiyo
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Hivi kwa nini mshahara na marupurupu ya Rais yanafanywa siri? Mbona hata jirani zetu Kenya hawafanyi siri? au bado ni zile shs 4000 za Nyerere?
 
S

Silas A.K

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2008
Messages
807
Likes
16
Points
35
S

Silas A.K

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2008
807 16 35
Jamani naombeni kuuliza je, sheria hiyo inatumika ''retrospectively'' ? nikiwa na maana kwamba na Mzee Ruksa naye anakunja 80% ya JK na marupurupu mengine kadhaa?? naomba kuwasilisha!
 
J

Jobo

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
588
Likes
5
Points
35
J

Jobo

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
588 5 35
Haya mafao mbona ya kawaida tu kama mtu angekuwa mwadilifu? Tatizo la huyo mzee ni kukosa uadilifu. Nyie mnataka Rais mstaafu akauze karanga ili aishi au aingie jikoni kujipikia? Give me a break! No country in the world will fail to give these to its ex-President.
 
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2008
Messages
2,945
Likes
12
Points
135
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2008
2,945 12 135
Kwani hawawezi kufanyia mabadiliko hiyo act?? Zitto chukua peleka bungeni hiyo
Zitto wamem-filibuster na muswada wake wa Ethics Amendment, bado anauhangaikia. Peke yake ni vigumu. Anahitaji support nzito ya wananchi kubadili sheria.
 
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2008
Messages
2,945
Likes
12
Points
135
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2008
2,945 12 135
Once again,the writing was on the wall.... "The current Political Service Retirement Benefits Act, passed by the National Assembly in 2000"

Jamani, jamani, jamani... hivi hili Bunge letu liliingiliwa na kitu gani kipindi hicho?!

Katika historia ya nchi yetu 'tukufu' ya Tanzania,mimi nadhani historia mbaya kuliko zote zimejengeka ndani ya matukio yaliyomo 1998 na 2005.

Laana ya nchi iliyokubwa kuliko yote imejikusanya ndani ya kipindi hiki!!!
Katika hicho kipindi cha balaa, Andrew Chenge ndio alikuwa mshauri mkuu wa Sheria. Wazungu wanasema "nenda kafikiri..."
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
Hawa watu watakufa vibaya jamani.... wanakula mapaka basi, hiyo 80% si ni sawa tu na mshahara wa JK tuu,
Kufa kila mtu atakufa, lakini wao kutanua wakati wananchi wapata mlo mmoja kwa siku it is not fair and shame on them wanaojizidishia kwa kuiba kama kina mkapa. Hayo mafao yarekebishwe jamani, na sio mafao ya rais tu bali hata ya hao wabunge, yaani wanyonyaji na wanaorudisha nyuma maendeleo ni hao hao tunaowachagua watuletee maendeleo badala yake wanajilitea maendeleo wao binafsi!
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
Zitto wamem-filibuster na muswada wake wa Ethics Amendment, bado anauhangaikia. Peke yake ni vigumu. Anahitaji support nzito ya wananchi kubadili sheria.
tuko nyuma yake
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,594
Likes
660
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,594 660 280
Inawezekana tukawa tunawalipa Marais wetu mishahra na marupurupu kidogo ndio maana wengine waliamua kuwa wajasiriamali ndani ya white house yetu.
Mwenye kujua salary slip ya President ikoje atupe data .Tujiridhishe tu.
 
S

Silas A.K

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2008
Messages
807
Likes
16
Points
35
S

Silas A.K

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2008
807 16 35
Hivi nilifikiri suala kama la mshahara wa Raisi kwasababu sisi wananchi ndiyo tunaomuajiri linatakiwa kutokuwa siri. Lakini kwa kifupi Rais anasaving ya 100% ya mshahara wake.kwasababu kila gharama yake iko paid for na serikali.

Ila natamani niujue mshahara wake,naungana na mtoahoja kwamba inawezekana mshahara wake ni kiduchu hivyo unapelekea Rais kutafuta vyanzo mbadala vya mapato na hivyo kujikuta wakitumbukia kwenye ujasiriamali wakiwa hapo hapo white house.
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
duuuh! wamesha lianzisha libalaa lingine hapa ... vichwa vyenu kweli vinafanyakazi sijui kesho mtafukuwa nini tena ???
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Rais anakula zaidi ya milioni hii wameweka siri ili wananchi msitamani nanyi kuwa marais hapo baadae wao wanasema siri ya jeshi mwananchi hapaswi kujua cha kujua mwananchi ni nani anapaswa kuingia white house kuishi kama mfalme.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,594
Likes
660
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,594 660 280
Rais anakula zaidi ya milioni hii wameweka siri ili wananchi msitamani nanyi kuwa marais hapo baadae wao wanasema siri ya jeshi mwananchi hapaswi kujua cha kujua mwananchi ni nani anapaswa kuingia white house kuishi kama mfalme.
Zaidi ya mamilioni ni billion. zinamtosha?
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
21
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 21 135
Kwani siku hizi serikalini hakuna salary scales kwa watumishi wake? Kama zipo, raisi na mawaziri wote ni watumishi wa serikali na scale zao hazitakiwi ziwe siri. Utumishi hebu tupeni jibu
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
WAziri Mshahara wake ni 1.6M.Mshahara wa Rais ni SIRI
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,594
Likes
660
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,594 660 280
WAziri Mshahara wake ni 1.6M.Mshahara wa Rais ni SIRI
Tubuni, kwa kutumia basis ya waziri. Inawezekana ikawa mara mbili ya Waziri. na marupurupu say mil 15. Mwasemaje?
 
M

macinkus

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2007
Messages
260
Likes
3
Points
33
M

macinkus

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2007
260 3 33
Wakoloni walipo ondoka Tanganyika, walituachia kitabu kilichoitwa Staff List. Kilikuwa kinachapishwa mara mbili kwa mwaka na wizara ya Utumishi. Nilicho nacho cha mwish kuchapishwa ni cha 1972. Maafisa wote wa serkiali walikuwa wanaandikwa kwenye kitabu hiki. Taarifa zifuatazo zilikuwamo: mshahara, tarehe ya kuzaliwa, ya kuajiriwa, elimu, mahali alipo, jinsia, hali ya ndoa nk. Sijui kulitokea nini baada ya hapo, kwani sijakiona tena kitabu hicho tangu kufariki kwa ofisa aliyekuwa anashughulikia uchapishaji wake (marehemu Hussein Haji). Ukurasa wa Ikulu wa mwaka 1972 kwa mfano, unasomeka ifuatavyo:

Basic Salary Appointment Name BirthDate Station Date of Appointment Remarks
Per annum marital status
48,000 President m Mwl J.K.Nyerere D'salaam 9.12.62
M.A. LLD (Edin.) 1922
56,000 1st VP mSheikh A.A.Kaarume Zanzibar 27.4.64
48,000 Minister m A.Jumbe Zanzibar 27.4.64
of State
48,000 Minister of m Sheikh A.M.Mwinyi D'salaam 6.11.70
State
50,000 Princ Sec m D.A Nkembo B.A. D'salaam 13.3.56
(Lond) 28.6.30
Orodha hii ilikuwa nik kwa wizara zote.Wakati huo kulikuwa hakuna watumish hewa.

Macinkus
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
mhhhhhhhh!ufisadi mpya unataka kulipuka hapa.
 

Forum statistics

Threads 1,236,520
Members 475,174
Posts 29,260,558