Siku wabunge walipozugwa wakazugika!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Shirika la ndege la ATCL hatimaye limechukua hatua ya makusudi ya kuwazuga Wabunge kuanzisha safari za kwenda Dodoma kuanzia wiki ijayo ili kuoanisha na bajeti ya Wizara ya Miundo Mbinu. Lengo kubwa la kuzuga huku ni kuhakikisha kuwa wabunge hatimaye wanaipitisha bajeti hiyo pasipo "kelele" nyingi ili hatimaye wapatiwe Shs. Bilioni 7 ambazo wameiomba serikali kuweza kujikwamua na madeni.

Endapo bajeti ya Miundo Mbinu itapita bila kelele na hatimae hela nyingine kumwagwa tena ndani ya shirika hilo ambalo linajiendesha kwa hasara likiwa na deni la zaidi ya Bilioni 30 basi watanzania watashuhudia uzugaji uliofanikiwa kupita yote.

Viongozi mbalimbali wa ATC wanaelekea Dodoma ili kuongeza nguvu ya uzugaji ili kuwalainisha wabunge.

wanachoogopa zaidi ni uwezekano wa wabunge kuagiza kufanyika kwa special auditing au independent auditors kufika hapo bila taarifa na kuanza ukaguzi. Hilo wakuu hao wameapa halitatokea.
 
Last edited by a moderator:
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
Hii sasa inakuwa kama movie. ATCL ni shirika la umma, linahitaji bil 7 kujikwamua inakuwa mzozo.Shirika la binafsi lilihitaji bil.3 wamepewa mara moja bila hata ya kulazimika kumuomba mbunge yeyote aunge mkono.where are our priorities?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
atcl wasipatiwe pesa ya mtanzania bila ya kupelekwa special auditors kwanza kukagua mahesabu ya shirika hilo.
kabla ya kupewa pesa hizo tunahitaji kujua ilikuwaje hata atcl ikafikia kuwa na madeni ya bilioni 30. na kama kumepita ubadhirifu tunataka kuona mtu anawajibishwa kwanza ndio pesa ya mwananchi itumike.
ni aibu nchi kuwa hakuna vifaa vya hospitali lakini kila leo shirika linalotumiwa na watanzania wachache kupewa pesa kila siku.
 
Power to the People

Power to the People

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2007
Messages
1,200
Likes
253
Points
180
Power to the People

Power to the People

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2007
1,200 253 180
Hapa sio wabunge wanazugwa, ni watanzania kama kawaida. ni shirika gani la umma linaloweza kuomba au kubembeleza lisifanyiwe auditing iwe special au ya aina yeyote ile.

ni muhimu sana kabla ya hizo fedha kutolewa waangaliwe kwa undani ili wajue mapungufu yao na wajirekebishe kama kweli wanataka kuondokana na madeni na utendaji mbovu.
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Hii sasa inakuwa kama movie. ATCL ni shirika la umma, linahitaji bil 7 kujikwamua inakuwa mzozo.Shirika la binafsi lilihitaji bil.3 wamepewa mara moja bila hata ya kulazimika kumuomba mbunge yeyote aunge mkono.where are our priorities?
Zemarcopolo,
Udikiteta ulio fanywa wa kuchukua hela zetu kumuhonga muhindi masikini aliyekuja na briefcase yake tupu akijifanya muwekezaji, na sasa inaanza kujazwa mabilioni, hauhalalishi kuendelea kupoteza hela zetu kwa ATC inayo ogopa kukaguliwa!

Kuna shida gani hapo?, obvious, hizo bilioni saba wanazo taka si kwa jili ya shirika hilo bali ni kwa ufisadi wao huo huo wataenda zigawanya kama destrui yao na shirika litakufa hivi hivi, likisha kuwa taabani watakuja na lugha za kulinusuru tunahitaji muwekezaji then wanampa kwa bei ya mil 700 ambayo atalipa 70 mil. na kuendelea kupeta tena mkataba ukihitaji alipwe kila siku sijui wanaita capacity nini... grrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr!!

Inatia hasira sana!
 
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
3,713
Likes
248
Points
160
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
3,713 248 160
Hii sasa inakuwa kama movie. ATCL ni shirika la umma, linahitaji bil 7 kujikwamua inakuwa mzozo.Shirika la binafsi lilihitaji bil.3 wamepewa mara moja bila hata ya kulazimika kumuomba mbunge yeyote aunge mkono.where are our priorities?
Two wrongs don't make one right! Na hata hivyo ATCL has been around for decades and is a bottomless pit, throwing good money at bad is not the solution. Just dissolve the whole charade. Wacha mashirika binafsi wajijenge. Kwani umesikia wapi kwamba USA ina national carrier? Unafikiri walishindwa au wameona siyo busara? Na EU yenyewe imeamua kubinafsisha na kuachana na biashara ya airline, hao waitaliano wameng'ang'ania angalia Alitalia ilivyofilisika na kutia aibu. Airline is business siyo masuala ya mashirika ya umma. If ATCL can be free of politics na ikajiendesha yeneywe say after 2 years well and good but that is not going to happen when politicians think that national carrier equals private jet also akina Mattaka et al wanajichukulia chao mapema!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
I was right.. and at least wabunge walizugwa, wakazugika... now I know our leaders are the reflection of ourselves!
 
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
536
Likes
6
Points
35
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
536 6 35
ATC hawana hulka ya responsibility na financial discipline hata wakipewa billion 100 bado sidhani watafanya chochote, kwanza ubiwa wao na Oman airways ilikuwa ni kichekesho tu, hufanyi strategic alliance na mchovu hata siku moja, ili mfe pamoja au vision yenu ni ipi?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kwanini wabunge hawajauliza "what happened to the planes"...
 
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
536
Likes
6
Points
35
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
536 6 35
Two wrongs don't make one right! Na hata hivyo ATCL has been around for decades and is a bottomless pit, throwing good money at bad is not the solution. Just dissolve the whole charade. Wacha mashirika binafsi wajijenge. Kwani umesikia wapi kwamba USA ina national carrier? Unafikiri walishindwa au wameona siyo busara? Na EU yenyewe imeamua kubinafsisha na kuachana na biashara ya airline, hao waitaliano wameng'ang'ania angalia Alitalia ilivyofilisika na kutia aibu. Airline is business siyo masuala ya mashirika ya umma. If ATCL can be free of politics na ikajiendesha yeneywe say after 2 years well and good but that is not going to happen when politicians think that national carrier equals private jet also akina Mattaka et al wanajichukulia chao mapema!
hapa nimekupata, tatizo wanaoperate in confidence kuwa should any thing go bad serikali itawaokoa hiyo ni biashara kichaa sasa. Sina uhakika hata wana five year plans kuwa wanataka kuwa wapi, usanii mwingi tu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kesho si Waziri Mkuu anapata yale maswali ya papo kwa hapo... labda kuna mbunge anaweza akajitolea kumuuliza "what happened to the planes"... na kama wanapata abiria wa kutosha.... (is it worthy it?)
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,863
Likes
8,686
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,863 8,686 280
Kuna Kamradi Kapya Nimekasikia Kameanzishwa Na Lawyer Wao!!!natafuta Uhakika Alie Uko.....kuna Kalawyer Kao Pccb Wanakafwatilia Kamekuwa Kakifanya Mradi W Akula Pesa Za Atc Kwa Kushirikiana Na Majaji Na Makampuni Ya Wanasheria....nimedokezwa Kuna Vijikesi Kama 3 Jamaa Wameshinda Kajamaa Kakishirikiana Na Mmoja Wa Ofisa Wa Hapo Hr Wamekuwa Wakiappeal Zaidi Ya Mar Tatu Ili Kula Hela Za Kampuni!!!!1jamani Mkuu David Hufumbuki Hata Kwa Wizi Wa Kimachomacho Kama Huo Jamani!!!!embu Nikamshtue Mzee Wangu Utouh Aje Uko Inaonekana Hela Zinaliwa Ovyo Sana!!!!
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
Kwa nini serikali isiwe na utaratibu wa kuwa na Town Meetings ili kuwashirikisha wananchi husika na miradi ya maendeleo ya nchi yetu.......ili kupata maoni mbali mbali kabla haijatekelezwa?.................sehemu nyingi nilizopita/ishi huu utaratibu upo na ni mzuri......na unakuwa spearheaded na wawakilishi i.e. MPs
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
makosa yalianza zamani sana tangu Mkapa alipoamua kuigawa ATC kwa SAA
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
makosa yalianza zamani sana tangu Mkapa alipoamua kuigawa ATC kwa SAA
Ni kweli hasa hicho ndo kiini cha mporomoko wa ATC, lakini bado way out haiwezi kuwa kuendelea kuwa miminia mabilioni yetu wajanja wachache wakaendelea kuneemeka nayo bila hata kuleta badiliko lolote la kulifufua shirika!
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
I was right.. and at least wabunge walizugwa, wakazugika... now I know our leaders are the reflection of ourselves!


Msemo huu haukunipendeza nilipousikia mara ya kwanza. Inawezekana nimeshindwa kuuelewa?

Bwana mmoja mwenye upeo mkubwa tu alitamka siku moja "Bongo... maisha ni usanii!"; ...nilimshangaa sana. Nilitegemea mtu limbukeni ndiye angeyatamka haya. BOY, how naïve I was, nimetoka huko mikoani nisijue maisha ya jijini yalivyo.


"Our leaders are the reflection of ourselves!"
Eventually sote tutakuwa wasanii. Je: ugonjwa huu tumekuwa nao ama tumeambukizwa? Chanzo chake nini? Kwa nini Bongo tu?


Note:
"Our leaders are the reflection of ourselves!"
"We are the reflection of our leaders!"


There is no difference at all or is there?







.
 

Forum statistics

Threads 1,235,898
Members 474,861
Posts 29,239,807