Shujaa wangu wa Amani: Sheikh Hilary Kipozeo

Shujaa wangu wa Amani: Sheikh Hilary Kipozeo

Kaka katika uislam kuna waumini wa namna 3.

1.Kuna Khofu-l-ibadaat(Ibada ya Watumwa).

Hii ni aina ambayo watu wake hufanya ibada kwa kumuogopa Allah kutokana na ukubwa wake na adhabu ya Moto wa Jahannam...Kama sheikh atakua amekua katika kundi hili ni Sheikh ambae yeye huwa anajikita sana katika kukataza maovu na kuwataka watu wamtumikie Allah....Masheikh hawa huwa wakali wanapoona maovu...au dhulma ya aina yoyote ile.

2.Ibaadat Tijaara(Ibada za Matajiri).
Hi ni aina ya waumini ambao wao hufanya Ibada kwa ajili ya kutaraji malipo...watu wa namna hii wao wanamuogopa Allah.. ila wao..juhudi zao za ibada zinalenga sana katika kupata malipo ya kazi wanayoifanya...hili ndo kundi la kina Sheikh Kipozeo...wala tusimlaumu kwa yeye kua hivi..kwa sababu haya ni maumbile na ilimu ya Uislam unalielewa hili.....Masheikh wa namna hii huwa wanatoa mawaidha makali ya kukataza maovu na kuzuia dhulma....ila mara nyingi huwa katika muundo wa kuwaasa watu kua wakifanya maovu kutapelekea wao kukosa yale mambo mazuri...kwa hio nimefurahishwa kuona Daawa yake watu wasio kuwa waislam inawavutia....nawaombea dua kwa Allah awape nuru waweze kuijua Haki....Mimi siku ya Kiama nitamkalia ushahidi Sheikh Kipozeo kua Daawa aliifikisha na watu waliipenda.

3.Ibaadat Swalihuun(Ibada za Waja wema)
Hii ni ibada ya watu ambao wao humuamudu Allah kutokana na ukubwa wake, Maajabu yake(Mbingu,Ardhi,Nyota,Namna ya uumbwaji wa viumbe,neema amabozo Allah huwaneemesha)...kundi hili wao hafanya ibada katika muundo wa kumshukuru Allah kwa neema ambazo tayari ameshawapa na atakuja kuwapa....pia hufanya ibada kwa ajili ya kukimbia Ghadhabu za Allah....kama vile Majanga ya maradhi,matetemeko...mafuriko nk. Watu namna hii wanayo khofu ya Moto na wanayo matarajio ya pepo....lakini wao Tayari wanamuogopa Allah bila hata kutajiwa moto wala kuahidiwa pepo...Aina hii ya Masheikh wao huwa wapo katika hali zote mbili....huwa wakali panapo hitaji ukali pia hua na busara na upole panapohitajika....

Kwa hio si vyema tukaanza kumkufurisha Sheikh Kipozeo...tumwache atutamanishe na Raha za Peponi...

Mwenyezi Mungu ndie mwenye elimu zaidi..kuliko mimi...
 
Mizigo....

Tahiry-butt-1382113882.jpg


 
Last edited by a moderator:
hv wanamember kuna siku itatokea tukacomment topic za dini bila kufanya uchafuzi wa mazingira? maana mada ni nzuri lkn tayari pameshaanza kuchafuka!!!
 
Kaka katika uislam kuna waumini wa namna 3.

...

Kwa hio si vyema tukaanza kumkufurisha Sheikh Kipozeo...tumwache atutamanishe na Raha za Peponi...

Mwenyezi Mungu ndie mwenye elimu zaidi..kuliko mimi...


Comment yako imejaa busara sana. Sheikh Kipozeo namkubali sana. Mungu aendelee kutuepusha na wanaochochea chuki za kidini na walokosa ustahimilivu wa dini tofauti. "Love for all. Hatred for none".

"Manake Mwenyezi Mungu fundi sheikh... Allahu akbar"
 
Ni kweli kaka....hata katika football lazima kunakua na wachezaji wa ufundi tu ao na wengine ni kiatu kwenda mbele...mwisho wa siku ili tupate ushindi tunawahitaji wote.
 
huyu ustadh hanaga habari na michongo ya kuuaua yeye waga anawazia mizigo minene peponi...hana muda na mambo ya kujilipua..
Kuna moja anakwambia "Mito ya Peponi"
[h=2]Sifa za mito ya peponi.[/h]
Pepo imetengenezwa kwa mabustani mazuri mazuri na mito aina tofauti inayopita mbele yake. Mwenyezi Mungu S.W.T. katuelezea katika Suratil Baqarah aya ya 25, "
]وَبَشِّرْ الَّذِينَ آمَنُوا وَعَمِلُوا الصَّالِحَاتِ أَنَّ لَهُمْ جَنَّاتٍ تَجْرِي مِنْ تَحْتِهَا الأنْهَارُ[

Maana yake, "Na wabashirie walioamini na kufanya vitendo vizuri, kwamba watapata mabustani yapitayo mito mbele yake."
Mtume S.A.W. alipokuwa katika safari yake ya usiku wa Israa alioneshwa mito hiyo ya Peponi naye akasema. Katika Hadithi iliyopokelewa na Anas bin Maalik R.A.A. kasema, "
''رُفِعَتْ لِي السِدْرَةُ ، فإذا أربعة أنهار : نَهْرَانِ ظَاهِرَانِ ، وَنَهْرَانِ بَاطِنَانِ ، فأما الظَّاهِرَانِ فَالنِّيلُ وَالْفُرَاتُ ، وَأَمَّا الْبَاطِنَانِ : فِي الْجَنَّةِ (سَيْحَانُ وَجَيْحَان&#1615😉
Maana yake, "Nikapandishiwa juu (mti wa) Mkunazi (katika mbingu ya saba), tahamaki (nikaona) mito minne: mito miwili iliyo dhahiri, na mito miwili iliyofichika. Ama ile iliyo dhahiri ni (mto) Nile na Euphrates. Na ama ile iliyofichika ni mito miwili katika Pepo (Saihaan na Jaihaan)."

Mto mmoja wa Peponi unaitwa Kawthar na ambao Mwenyezi Mungu S.W.T. amemuahidi kumpa Mtume wetu S.A.W. kwa ajili ya kumliwaza baada ya kufiliwa na mtoto wake. Maadui zake walifurahia sana kitendo hiki cha kufiwa mwanawe kwani wao walikuwa wakiona hapana kheri kubwa katika dunia hii kama kuwa na mali na watoto wanaume. Lakini neema za Mwenyezi Mungu hazina kikomo na anampa amtakae. Mwenyezi Mungu S.W.T. kasema katika Surat Kawthar aya ya 1, "
]إِنَّا أَعْطَيْنَاكَ الْكَوْثَرَ[
Maana yake, "Hakika tumekupa kheri nyingi." Mtume wetu S.A.W. kwa kuwafahamisha Masahaba zake aliwauliza kwa njia ya maswali kuhusu mto Kawthar katika Hadithi iliyopokelewa na Anas bin Maalik R.A.A. na kutolewa na Muslim, kasema, "
''أتَدْرُونَ مَا الْكَوْثَرُ ؟ قَالُوا : اللَّهُ وَرَسُولُهُ أَعْلَمُ ! قَالَ : هُوَ نَهْرٌ وَعَدَنِيهِ الله عَزَّ وَجَلَّ ، عَلَيْهِ خَيْرٌ كَثِيرٌ''


Maana yake, "Mnajua nini Kawthar?" Wakasema: "Mwenyezi Mungu na Mtume Wake ndio wajuao!" Akasema (Mtume S.A.W.): "Huo ni mto alioniahidi Mwenyezi Mungu Mtukufu (kunipa) una kheri nyingi."

Mito ya Peponi si mito ya maji peke yake bali pia kuna mito ya vinywaji aina nyingine mbalimbali kama vile: Mito ya maziwa, mito ya ulevi wenye ladha kwa wanywao, na si kama ule ulevi wa duniani wa kutoa akili na kuumiza kichwa. Na pia kuna mito ya asali iliyosafishwa yenye ladha nzuri kabisa kwa wanywao. Kama alivyotufahamisha Mwenyezi Mungu S.W.T. ndani ya Qur`aani, kasema katika Surat Muhammad aya ya 15, "
]مَثَلُ الْجَنَّةِ الَّتِي وُعِدَ الْمُتَّقُونَ فِيهَا أَنْهَارٌ مِنْ مَاءٍ غَيْرِ آسِنٍ وَأَنْهَارٌ مِنْ لَبَنٍ لَمْ يَتَغَيَّرْ طَعْمُهُ وَأَنْهَارٌ مِنْ خَمْرٍ لَذَّةٍ لِلشَّارِبِينَ وَأَنْهَارٌ مِنْ عَسَلٍ مُصَفًّى…[

Maana yake, "Mfano wa Pepo walioahidiwa wacha Mungu ina mito ya maji yasiyovunda, na mito ya maziwa isiyoharibika ladha yake, na mito ya ulevi yenye ladha kwa wanywao, na mito ya asali iliyosafishwa…"
Katika Pepo kuna mto mwingine unaoitwa Baariq ambao uko katika mlango wa Pepo, mto huu ni makhsusi kwa ajili ya watu waliokufa mashahidi na ambao walioko bado katika Barzakh (maisha baada ya kufa), roho zao zitakuwa kwenye mto ule. Kama ilivyoelezewa katika Hadithi iliyopokelewa na Ibn Abbas R.A.A. na iliyotolewa na Ahmad, Tabarani na Haakim, "
''الشُّهَدَاءُ عَلَى بَارِقِ نَهَرٍ بِبَابِ الْجَنَّةِ ، فِي قُبَّةٍ خَضْرَاءَ ، يَخْرُجُ عَلَيْهِمْ رِزْقُهُمْ مِنَ الْجَنَّةِ بُكْرَةً وَعَشِيًّا''


Maana yake, "Mashahidi (watakuwa) kwenye mto wa Baariq katika mlango wa Pepo, katika mnara wa kijani, inatoka riziki zao kutoka Peponi asubuhi na jioni."




Makala haya yametolewa kutoka katika kitabu changu, "Neema za Peponi."
​
 
HivI huyu giLesi alipata dawa ya kukaza misuli yake ya nyuma iliyokuwa inasumbua?
 
Back
Top Bottom