Should CHADEMA Fire Zitto? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Should CHADEMA Fire Zitto?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jmushi1, Jul 30, 2012.

?

Should Zitto get FIRED from CHADEMA?

  1. YES

    137 vote(s)
    65.9%
  2. NO

    57 vote(s)
    27.4%
  3. May be

    10 vote(s)
    4.8%
  4. I don't know

    4 vote(s)
    1.9%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,136
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Nilipenda hii iwe poll, mods please if you can help on that I will appreciate. Kuna taarifa kuwa kikao cha kamati kuu ya cdm kitakaa,na pengine kujadili issue iliyopo inayohusiana na Mh kupokea rushwa akiwa kwenye kamati kama mbunge wa chama hicho.However kama tunavyojuwa, inawezekana ushahidi ukawa wa kimazingira tu,

    Yaani ukawa si ushahidi wa kuweza kumfikisha mahakamani etc.Kwa wale wana CHADEMA humu ndani,mngependa kamati kuu ichukuwe hatua gani,je should they fire him regardless?

    Ama should mh quit before it all becomes embarrasing?Kwa wanaotaka awe fired, usisahau kutoa sababu,na unayetaka awe spared, just do the same.


    Update:Baada ya issue ya kina Ben Saanane na wengineo,ni vyema chadema wakakaa kikao cha kamati kuu kulizungumzia hilo jambo na kulimaliza once and for all!Hakuna sababu ya kuendeleza malumbano kwenye chama,hayo badala ya kujenga yanaharibu.Maneno yanayosemwa na hao wanachadema huwezi kuamini kama na wao ni wanachama wa chama hicho.Wapo ndani ya chama lakini wanahubiri kuwa chama ni cha kidini,kikabila na kikanda.Kamwe watu hao hawawezi ku coexist na viongozi wenzao na chama kikabaki salama,hilo haliwezekani.Wakati wa kufanya maamuzi magumu ni sasa,hilo litawafanya wapenzi wa chadema waweke heshima kwa chama na pia kufutilia mbali dhana ya kuwa na viongozi na wanachama wenye ushawishi kueneza chuki dhidi ya viongozi wengine na chama kwasababu tu ya kutaka madaraka.Pia kama imani ya kwamba viongozi fulani wanataka kumuuwa kiongozi fulani,imani hiyo ni ya hatari sana endapo jambo lolote litampata kiongozi huyo akiwa bado yupo ndani ya chama.Hivyo maoni yangu ni kwamba muyamalize as soon as possible.

     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Hapo red sijakuelewa, huenda ulimaanisha spared.
    I still have trust in Zitto.
    Nasita sana kuamini kuwa this too smart boy could be tempted with money-thing!
    Aidha naijutia siku ambayo kamati itagundua na kuweka wazi kuwa Zitto amepokea rushwa in the name of money or whatever token!
    Heri ziku hiyo isingalizaliwa chini ya jua!
     
  3. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    If proved guilty should go. Issue ni ushaidi tutaupata wapi? Kama kuna uwezekano wa kupata ushaidi inabidi aondoke. Km CDM watashindwa kumuondoa watakuwa wamecheza sana faulu.
     
  4. m

    mamajack JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    NOT ONLY zitto,yeyeyote atakayebainika afukuzwa mara moja.
     
  5. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,136
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Ndiyo mkuu nilimaanisha "spared", nashukuru kwa masahihisho.Nakubaliana na wewe,lakini pia kumbuka Mh Zitto amesema hizi ni siasa za majitaka na kwamba hakuna ushahidi,pia amedai ni siasa za urais,hii ina maan anaamini kuwa anapigwa vita ndani ya chama na pengine kinahusika kumchafua kwa rushwa?
     
  6. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 606
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    Mi bado naamini Zitto hana hatia wanamset tu ukiangalia wanaotuhumiwa nao ukiwafananisha nae ni kama magarasha kwenye karata, yaani hayategemewi tena hivyo kuwatoa kafara kimtindo haina noma, najua hatakaa kimya tutapata ukweli.
     
  7. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,526
    Likes Received: 5,577
    Trophy Points: 280
    Jmushi1,
    Ni lazima uwepo ushahidi unaojitosheleza na usio na mashaka juu ya tuhuma.
    Huko nyuma alishawahi kusema ikithibitika amechukua rushwa atajiuzulu ubunge na waziri Mkulo naye aahidi, matokeo yake sakata likaisha ukiwa ni ushidi kuwa alitaka kuzushiwa tu. Tunawezaje kusema huu na si uzushi tu!

    Lakini kwanini iwe ZZK wakati bunge zima linanuka rushwa! tena zenye ushahidi. Si wao ndio wanufaika wa 'Jairo mapesa' n.k. Si wao ndio wapo kwenye kamati kama za akina Kafulila zinazochukua rushwa kama allowance!

    Politically, CDM wasijaribu hili. Walishajifunga mikono huko nyuma kwa kushindwa kuchukua hatua dhidi ya watu mbali mbali. Kwa mazingira yaliyopo si muafaka hata kuongelea. Just a caution!
     
  8. E

    Escherichia Coli Senior Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zitto ni mtu muhimu kwa chama,ametoa mchango mkubwa ktk ukuaji wa CDM.Hata hivyo kama itathibitika pasipo na shaka kuwa alipokea rushwa uamuzi sahihi ni kumtimua ili ajue na watakaobaki wajue kuwa CDM kama chama tunachukia rushwa zaidi ya kumtimua kiongozi.
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,407
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    daah naombea isiwe kweli...huu mwisho wa zitto utakuwaje mbaya kisiasa?
    but nadhani kama ni kweli atakuwa alichota fungu la kutosha maana ....
     
  10. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,534
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    CDM wafanye kilichofanywa na ANC kwa malema ni ku-fire tu mbona madiwani waliwafanyia hivyo kwani zitto ni zaidi ya chama????
     
  11. bowlibo

    bowlibo JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 2,242
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Ushahidi ukiwepo...........afukuzwe...... Chama kinajiandaa kuchukua dola kikiwa na watu wasafi ili kutenda usafi,nchi iwe safi. Kama ni msafi basi atakuwa among top leaders baada ya uchaguzi.
     
  12. e

    ebaeban JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 1,746
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Mr JMUSHI I saw you deep in the night dancing naked under the baobab tree, even you want to fire ZITTO,tell us how clean you are.
     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,318
    Likes Received: 1,268
    Trophy Points: 280
    Kaka, achana na kitu inaitwa pesa! Watu wakishajua bei yako tu, umekwisha. Tatizo kubwa la masuala haya ya rushwa yanahusisha watu angalau wawili na hivyo kuifanya SIRI ya kudumu ni kazi ngumu sana hasa inapochanganyika na siasa (wenyewe wanaita 'za majitaka'!). Hao hao wanakupa pesa, wanakuzunguka na kukulipua kwa upande mwingine. Ukiangalia mwenendo tu wa Mh Zitto na aina ya tuhuma anazorushiwa (na 'wapinzani' wake) mara kwa mara pengine inakuwa vigumu kiasi kutotilia shaka/mashaka uadilifu, uzalendo na misimamo yake.
     
  14. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,136
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Naoana kama kweli,akipita kwenye hili basi hata huo urais nadhani itakuwa si mbaya akiufikiria.Tatizo naloliona hapa pia,ni kama alikuwa anahisi hii kashfa inakuja?
     
  15. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,790
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mi sioni haja ya kumfukza lakn naomba apung├╣ze papara zake,maana kila siku anaibuka na mambo ya kwake kwake sasa aone umhim wa kuwa pamoja na wanachama wenzake
     
  16. Sisomeki

    Sisomeki Senior Member

    #16
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 145
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    asafishe hayo maji taka anyanywe
     
  17. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,407
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    acha tu ,sijui m4c team itawaambia nini watanzania....sijui nape atafoa sadaka kubwa kiasi gani ...sipati picha
     
  18. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #18
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,923
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Naomba na wenye kelele wapewe hizo Kamati, kwani Spika alifanya Upendeleo kuwapa wenye midomo km Mrema Zito Cheyo na angewanyima pasingetulia sasa ni yupi asiyevuta akiona Bulungutu lipo chumbani kwake au cm yake imejazwa M-pesa kibao kawa Mtume au Masiha?
     
  19. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,136
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Mkuu,sidhani kama umenisoma vyema.I don't want to fire Zitto.Sina nafasi yoyote inayoniruhusu kufanya hivyo.
     
  20. m

    mbukoi JF-Expert Member

    #20
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 253
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    yes they should fire him coz huyu jamaa amezidi sintofahamu anahusishaje tuhuma zake na urais wakati bado kuna miaka 3 mbele kufikia kampeni? au anataka atumie urais kama kichaka chake cha kutokujadiliwa hata pale anaposhutumiwa?..Aende zake huko mbali akagombee kama mgombea binafsi au akajiunge na SAU huko hakuna atakayemjadili sana.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...