Shilingi ya Tanzania yazidi kuporomoka

Shilingi ya Tanzania yazidi kuporomoka

Kwanza umeniuliza uchumi wa Tanganyika unakua ktk sector gani nimekutajia ambazo ni sector za Mabank,Usafirishaji,Utalii na Madini nikakambia ktk sector hizo zinachukua watu wachache sana so kuona impact mpaka kwa mwananchi wa kawaida Manzese ni vigumu sana nikasema kuwa Dunian sector ambayo ni uti wa mgongo wa ukuaji bora wa uchumi ambao kuanzia tajiri mpaka maskini wa mwisho anaweza kufeel kuwa uchumi unakua ni sector ya Viwanda na Kilimo vitu ambavyo Tanganyika bado japo tunaelekea kwenye viwanda

Jambo jingine unalonishangaza msomi wa uchumi kupinga takwimu wakati wanasema takwimu zinapigwa kwa takwimu sawa na tafiti pia takwimu hizo za ukuaji wa 7.2% wa uchumi wa Tanganyika ajazileta mzaramo au CCM ni WB na IMF taasisi ambazo zina majukumu makubwa juu ya uchumi wa dunia

1 kwanza jukumu la kushauri,kusimamia monetary policy dunian ni lao
so nilazima wafanye tatifi ili waweza kufanya kazi yao kwa weledi

2 Tafiti wanafanya kwa ajiri yao yani kwa matumizi yao si ya Tanzania au nchi yeyote so wanaweza kujidanganya wao?
pia WB na IMF ndio wakopeshaji wakubwa kwa nchi karibu zote dunian so ni tazima wawe na takwimu sahihi juu ya uchumi wa nchi fulani mfano wamekupa takwimu za uongo kuwa uchumi wako unakua wakt si kweli then kesho ukaenda kukopa kwao kuna bank yeyote dunian inaweza kumkopesha mtu ambae hawezi kurudisha mkopo????????

3 Dunia nzima utumia takwimu katika kupanga maendeleo,kuleta huduma,kuongeza au kupunguza kitu ,hata ktk mambo ya kibiashara,uchumi ,hospital,sehemu zote zinaitaji takwimu ktk kuendeleza au kuondoa jambo fulani
na ndo maana kila nchi ina taasisi ya Bureau of Statistics

Sasa kama tunasema takwimu zinapikwa kumbuka WB na IMF wanatoa takwimu za mambo ya kiuchumi na maswala ya kifedha duniani si Tanzania au Africa peke yake je na Ulaya au America na wenyewe wanadanganywa kama tunavyodanganywa sisi kwenye takwimu?

Na kama wangekuwa wanadangaya sijawai kusikia kuna nchi ikilalamika juu ya takwimu hzo hata kama report imetoka na ni mbaya kwa nchi hyo juu ya mambo ya uchumi au fedha sasa najiuliza nchi inawanauchumi wake na wanakubali report hata kama ni mbaya au labda wameambiwa uchumi wao umeshuka sana kwa nini wasipinge na kusema uchumi wetu uko vizri kwa kujikosha kwa wananchi wao??

Hoja ya pili juu ya Exchange rate kwanza unatakiwa kujua kuwa sarafu wa marekani imeimarika dhidi ya sarafu zingine si Tsh peke yake uchumi wa US umeimarika sana ktk robo ya mwisho wa mwaka jana uchumi wa US umekuwa ukikua kwa kiwango cha 0.8% kila miezi 3 huku unemployment rate ikiwa ni 5% kutoka 10% mm nadhani niishie hapo
kwanini GDP yetu inaonekana inakuwa while mitaani na biashara nyingi zimezorota sana. huu ni kutokana na maono yangu maana nadhani watu wamekuwa wanaangalia sana kwenye ECONOMIC GROWTH kuliko ECONOMIC DEVELOPMENT. economic growth ni kuangalia ukuaji wa uchumi kwa kuangalia sector zinazojumlisha consumption, investment, goverment saving export and import

GDP = CONSUMPTION + INVESTMENT +GOVERMENT SPENDING + (EXPORT -IMPORT)

Hii CONSUMPTION ni manunuzi ya watu binafsi: investment....ni total of investment ambazo zimefanyika ndani ya mwaka husika wa kupima hii GDP, Goverment spending( hii ni mapato ya serikali toa matumizi):
export- import ( thamani ya vitu tunavyouza nje kutoa thamani ya vitu tunavyoagiza)

sasa tuanze kuangalia baada ya 2015 nadhani mh Raisi alifanya kazi nzuri sana

1)alianza na nia ya kubana matumizi na alisema matumizi yote ya serikali ni lazima yapate ruhusa yake (na hapa ndipo hela yetu kubwa ilipokuwa inapotea kwa safari zisizo na kichwa wala miguu, miradi mingi ambayo hela ilipotea sana)

2)aliadhimia kwa kusema hatachukua misaada nje na lazima tujitegemee kwa kuanza kulipa kodi (kodi ya majengo kuamishiwa TRA, makusanyo ya kodi lazima yasimamiwe vizuri, kutumia mashine za EFD,

3)ukusanyaji mzuri wa faini za makosa ya barabarani, faini za mahakamani nk

4) matumizi mazuri ya fedha za serikali katika miradi yote kwa kuhakikisha serikali kuu inajua hela zinaenda wapi na nani anapokea hizo hela na matumizi yake

katika hayo machache hapo juu nadhani nataka niongelee upoteaji wa hela nyingi ni kuwa hela nyingi zilizokuwa zinapatikana katika njia za rushwa na madili zilianza kupotea, kusimamia ukusanyaji mzuri wa kodi, kulipunguza madili ya watu kuwaibia serikali kwa sababu watu wengi kuanza kuzitumia hizo mashine na makusanyo ya kodi kuongezeka sana

sasa ukiangalia vyote hapo juu ukiweka katika calculations za GDP lazima ziwe na good effect kwa uchumi wetu...

consumption
haya matumizi ya watu binafsi yamepungua sana na hata ukiangalia CPI zitakuwa zimeshuka kutokana na watu kununua vitu wanavyovihitaji na kutochezea tena hela kama zamani, maana hela zilikuwa nyingi
lakini ukiangalia kiundani matumizi ya vitu vilivyoacha kununuliwa si vingi sana...kama mtu alikuwa anatumia 50000tsh kwa siku bar anapunguza anatumia 25000tsh
kama alikuwa anakula kilo 10 nyama kwa wiki basi matumizi yamebadilika kwa kilo 10 kwa wiki 2 au tatu na kuanza kumatumizi ya vitu vingine pia,mchicha,spinach, nk
conclusion:kupungua kwa manunuzi binafsi kwa asilimia kidogo

investment
ukiangalia katika kipindi kifupi utaona kuwa serikali imefanya miradi mbalimbali ambayo ndio inainua hiyo value ya investment,na miradi hii mingi imefanywa au inafanywa na usimamizi mzuri wa serikali kwa ukaribu mzuri zaidi so matokeo yake yataonekana.
conclusion: kuongezeka kwa investment kwa asilimia kubwa kidogo

government spending

hapa tunaangalia mapato ya serikali kutoa matumizi....serikali imeongeza sana mapato kupitia kodi zilizokuwa zinapotea, makusanyo ya kodi kuwa makubwa sana,faini za makosa mengi kufika serikali moja kwa moja bila kupigwa sana
serikali kubana matumizi yake mfano wakala wa majengo kuanza kujenga sana bila kutoa tender, wafanyakazi hewa,

conclusion: mapato juu sana na matumizi kupungua sana..hapa ndipo unapoona ile (MAPATO - matumizi) kuanza kuwa na effect ndogo

export - import
kutokana na kupotea kwa hela mifukoni kwa watu wengi, matumizi ya kununua nguo dubai,magari kila mwaka yamepungua sana,kununua meza italy,tiles italy,makabati england yale mambo yameisha sana ...so tumepunguza sana manunuzi ya hela zakigeni ambazo zilikuwa dili kuna kipindi kila mtu ana dola mtaani kitu ambacho kilikuwa kina affect sana control ya thamani ya hela yetu,mahitaji ya dola yalikuwa juu sana na bei juu
conclusion:.kupungua kwa manunuzi ya nje imepunguza sana (import value) na sasa kuona ile Net export imeongezeka sana maana value ya export ipo pale pale na import imepungua so export -import =value kubwa

sasa ukijumlisha vyote hivi katika GDP = c+i+g+(x-i)...lazima ongezeko liwepo ila ukiangalia ECONOMIC DEVELOPMENT ambapo hapa sasa tunaanza kuangalia maendeleo/uchumi wa mtu mmoja mmoja, elimu, health services, employment hapo ndio tuna kinzana na economic growth yetu iliyopatikana kwa kuangalia jumla na normally inawahusu sana makampuni,serikali na mashirika mbali mbali
ila ukianza kuangalia ECONOMIC DEVELOPMENT ya watu binafsi kina sisi.....hayo yaliyosemwa kama kukua kwa uchumi hauonekani mitaani kwetu tandale,manzese,singida,moshi vijijini,butiama huko,mbeya vijijini,songwe, na vijiji vyote
 
Ndugu yangu siku zote fani zinazohusisha namba zinaheshimika sana coz uwez ingiza siasa au uongo wanasema wote tunadanganya bt number dont
Ndugu unapozungumzia uchumi ni lazima ujue vitu vitatu ambavyo haviingiliani
1 Uchumi
2 Maendeleo
3 Nguvu ya sarafu
Vitu hvyo vitatu ndivyo vinawachanganya sana wachumi wa Tanganyika japo ni somo kubwa lakini nataka kukwambia hakuna mahusiano yeyote kat ya uchumi ,nguvu ya sarafu na maendeleo ngoja nikupe mifano michache tu tena ya kitoto
1 Uchumi wa US ndio uchumi mkubwa dunian na itaichukua China miaka 50 kuifikia US kiuchumi same na Tanganyika itachukua miaka 30 kuifikia Kenya kiuchumi pamoja na US kuwa kubwa kiuchumi zipo sarafu ambazo hata US afanye nn hawezi zifikia ikiwamo sarafu ya Oman
2 Japan na China ni nchi ya pili na tatu kwa uchumi mkubwa duniani je umeona exchange rate ya sarafu yao dhidi ya sarafu zngne?
3 China ni ya pili kwa uchumi lakini uwez kusema China ni kat ya nch zilizoendelea hapo ndipo nakwambia v2 v3 ambavyo haviusiani Mzalendo2015
 
asante sana mkuu kwann uchumi wa Tanzania umekua??usafirishaji umekuwa katika sekta gani?mabenki yameongeza mapato?
Ndugu mpaka mwaka 2015 sector binafsi hasa sector ya ujenzi kulikuwa na zaidi ya tilioni 12 zilikuwa znazunguka kwa mwaka sector ya usafirishaji kulikuwa na tilioni 7 znazunguka huko mabank kwa taarifa yako Tanganyika ni nchi ya pili baada ya SA kuwa na mabank mengi kuna zaidi ya mabank na taasisi za kifedha zaidi ya 50 niambie je kama Tanganyika sector ya kifedha ingekuwa ni hasara huu utitiri wa mabank ungekuwapo?
Nataka kukwambia JK alikuwa vizur sana kiuchumi lakini uchumi wa JK ulikuwa ni house of card 7.9% now 7.2% kwani duniani zipo chumi za aina mbili
1Uchumi imara
2Uchumi hasara(house of card)

JPM si bingwa wa uchumi na sidhan kama ataweza fika record ya JK kwanye ukuaji wa uchumi lakin JPM anatupeleka kwenye uchumi imara ambao uchukua miaka 10 na kuendele kuonekana msingi wake moja ya mcng wake ni nidham ya matumizi
 
Ndugu mpaka mwaka 2015 sector binafsi hasa sector ya ujenzi kulikuwa na zaidi ya tilioni 12 zilikuwa znazunguka kwa mwaka sector ya usafirishaji kulikuwa na tilioni 7 znazunguka huko mabank kwa taarifa yako Tanganyika ni nchi ya pili baada ya SA kuwa na mabank mengi kuna zaidi ya mabank na taasisi za kifedha zaidi ya 50 niambie je kama Tanganyika sector ya kifedha ingekuwa ni hasara huu utitiri wa mabank ungekuwapo?
Nataka kukwambia JK alikuwa vizur sana kiuchumi lakini uchumi wa JK ulikuwa ni house of card 7.9% now 7.2% kwani duniani zipo chumi za aina mbili
1Uchumi imara
2Uchumi hasara(house of card)

JPM si bingwa wa uchumi na sidhan kama ataweza fika record ya JK kwanye ukuaji wa uchumi lakin JPM anatupeleka kwenye uchumi imara ambao uchukua miaka 10 na kuendele kuonekana msingi wake moja ya mcng wake ni nidham ya matumizi

Huyu bwana mfupi anaharibu kila kitu. His combative and authorative nature is not a good recipe for a country that needs to to grow.
Amri watazifuata watumishi wa serikali tu wenye shida ya mshahara. wafanyabiashara, wawekezaji wana-cut their losses na kutazama kwengine. Tanganyika sio mama yao.
 
GDP = CONSUMPTION + INVESTMENT +GOVERMENT SPENDING + (EXPORT -IMPORT)

Hii CONSUMPTION ni manunuzi ya watu binafsi: investment....ni total of investment ambazo zimefanyika ndani ya mwaka husika wa kupima hii GDP, Goverment spending( hii ni mapato ya serikali toa matumizi):
export- import ( thamani ya vitu tunavyouza nje kutoa thamani ya vitu tunavyoagiza)

sasa tuanze kuangalia baada ya 2015 nadhani mh Raisi alifanya kazi nzuri sana

1)alianza na nia ya kubana matumizi na alisema matumizi yote ya serikali ni lazima yapate ruhusa yake (na hapa ndipo hela yetu kubwa ilipokuwa inapotea kwa safari zisizo na kichwa wala miguu, miradi mingi ambayo hela ilipotea sana)

2)aliadhimia kwa kusema hatachukua misaada nje na lazima tujitegemee kwa kuanza kulipa kodi (kodi ya majengo kuamishiwa TRA, makusanyo ya kodi lazima yasimamiwe vizuri, kutumia mashine za EFD,

3)ukusanyaji mzuri wa faini za makosa ya barabarani, faini za mahakamani nk

4) matumizi mazuri ya fedha za serikali katika miradi yote kwa kuhakikisha serikali kuu inajua hela zinaenda wapi na nani anapokea hizo hela na matumizi yake

katika hayo machache hapo juu nadhani nataka niongelee upoteaji wa hela nyingi ni kuwa hela nyingi zilizokuwa zinapatikana katika njia za rushwa na madili zilianza kupotea, kusimamia ukusanyaji mzuri wa kodi, kulipunguza madili ya watu kuwaibia serikali kwa sababu watu wengi kuanza kuzitumia hizo mashine na makusanyo ya kodi kuongezeka sana

sasa ukiangalia vyote hapo juu ukiweka katika calculations za GDP lazima ziwe na good effect kwa uchumi wetu...

Ulichoandika sicho kinachotokea, uchumi wa Tanzania haujakuwa ume-contract.

consumption
haya matumizi ya watu binafsi yamepungua sana na hata ukiangalia CPI zitakuwa zimeshuka kutokana na watu kununua vitu wanavyovihitaji na kutochezea tena hela kama zamani, maana hela zilikuwa nyingi
lakini ukiangalia kiundani matumizi ya vitu vilivyoacha kununuliwa si vingi sana...kama mtu alikuwa anatumia 50000tsh kwa siku bar anapunguza anatumia 25000tsh
kama alikuwa anakula kilo 10 nyama kwa wiki basi matumizi yamebadilika kwa kilo 10 kwa wiki 2 au tatu na kuanza kumatumizi ya vitu vingine pia,mchicha,spinach, nk
conclusion:kupungua kwa manunuzi binafsi kwa asilimia kidogo

Unaandikaje vitu kwa kutoa figures out of your but? umetazama taarifa za NBS? umetazama statistics za

investment
ukiangalia katika kipindi kifupi utaona kuwa serikali imefanya miradi mbalimbali ambayo ndio inainua hiyo value ya investment,na miradi hii mingi imefanywa au inafanywa na usimamizi mzuri wa serikali kwa ukaribu mzuri zaidi so matokeo yake yataonekana.
conclusion: kuongezeka kwa investment kwa asilimia kubwa kidogo

You conclusions are flawed kwa sababu FDIs hazijaongezeka, na previous commitments are not being followed through. Tazama stats TIC acha kukadiria vitu vyenye clear stats.

government spending

hapa tunaangalia mapato ya serikali kutoa matumizi....serikali imeongeza sana mapato kupitia kodi zilizokuwa zinapotea, makusanyo ya kodi kuwa makubwa sana,faini za makosa mengi kufika serikali moja kwa moja bila kupigwa sana
serikali kubana matumizi yake mfano wakala wa majengo kuanza kujenga sana bila kutoa tender, wafanyakazi hewa,

conclusion: mapato juu sana na matumizi kupungua sana..hapa ndipo unapoona ile (MAPATO - matumizi) kuanza kuwa na effect ndogo

Again a load of bull crap. Mapato hayako juu, yamepungua MNO, hasa ukizingatia kuwa serikali imekuwa inakusanay madeni ya nyuma na YOY growth is almost non existent, when adjusted to inflation, mapato yamepungua sana., ukiyawekea correction is $ terms ndio habari mbaya zaidi. trilioni 14 ya Tshs mwaka 2015 ni kubwa kuliko kuliko trilioni 15 ya Tshs mwaka 2017 unaelewa au unahitaji darasa?

Unaongelea matumizi kupungua wakati uhalisia unaonesha matumizi ya serikali yameongezeka kwa kasi. acha kufuata maigizo ya kwenye TV tazama stats za matumizi ya srikali, tazama wagebill ya serikali, tazama recurrent expenditures nyengine.


export - import
kutokana na kupotea kwa hela mifukoni kwa watu wengi, matumizi ya kununua nguo dubai,magari kila mwaka yamepungua sana,kununua meza italy,tiles italy,makabati england yale mambo yameisha sana ...so tumepunguza sana manunuzi ya hela zakigeni ambazo zilikuwa dili kuna kipindi kila mtu ana dola mtaani kitu ambacho kilikuwa kina affect sana control ya thamani ya hela yetu,mahitaji ya dola yalikuwa juu sana na bei juu
conclusion:.kupungua kwa manunuzi ya nje imepunguza sana (import value) na sasa kuona ile Net export imeongezeka sana maana value ya export ipo pale pale na import imepungua so export -import =value kubwa

Again umechanganya mno. Tumeacha kununua nguo za $100M zinazotumiwa na watanzania 40M tunanunua cash ndege za $500M zitakaotumiwa na watanzania milioni moja labda. Tumeenda kuwapa contract ya treni waturuki tumewalipa cash $300M na tunaendelea kuwalipa.

Mtu anayeharibu thamani ya shilingi yetu ni raisi kwa kuendesha nchi kama genge.

sasa ukijumlisha vyote hivi katika GDP = c+i+g+(x-i)...lazima ongezeko liwepo ila ukiangalia ECONOMIC DEVELOPMENT ambapo hapa sasa tunaanza kuangalia maendeleo/uchumi wa mtu mmoja mmoja, elimu, health services, employment hapo ndio tuna kinzana na economic growth yetu iliyopatikana kwa kuangalia jumla na normally inawahusu sana makampuni,serikali na mashirika mbali mbali
ila ukianza kuangalia ECONOMIC DEVELOPMENT ya watu binafsi kina sisi.....hayo yaliyosemwa kama kukua kwa uchumi hauonekani mitaani kwetu tandale,manzese,singida,moshi vijijini,butiama huko,mbeya vijijini,songwe, na vijiji vyote

Hakuna kilichoimarika kwenye huduma za afya substantial, madaktari na manesi wanalalamika hakuna madawa, chanjo zinakosekana mahospitalini, hospitali zinajengwa haziajiri wauguzi wala madaktari kwa sababu hakuna pesa.

Uchambuzi wako uko too shallo, too biased and mostly very wrong.
 
Lakini ripoti zao za kupika toka Lumumba zinaeleza uchumi unakua kwa kasi.
Uchumi haukui kwa sababu pesa zote wanazokusanya kodi zinatumika kudidimiza Demokrasia, kuwabambikia kesi chadema kuwakomoa Ukawa, kuwanunua madiwani wa chadema kumlipa Lipumba na kikundi chake adhoofishe Ukawa na kuua CUF wanatumia pesa za Umma kwa mambo ya hovyo hovyo badala ya maendeleo na kujenga viwanda.
 
Huyu bwana mfupi anaharibu kila kitu. His combative and authorative nature is not a good recipe for a country that needs to to grow.
Amri watazifuata watumishi wa serikali tu wenye shida ya mshahara. wafanyabiashara, wawekezaji wana-cut their losses na kutazama kwengine. Tanganyika sio mama yao.
Mtukufu ana PhD feki na mshauri wake mkuu Bashite hana vyeti unategemea nini?
 
Ongea na wachumi upate Elimu, why Tsh drops value, if your statement is correct.

Ziko factors nyingi zinaweza kusababisha.
Najua moyoni unafuraha Sana na hii taarifa.

Sent using Jamii Forums mobile app

Uchumi ukikua ujadiliwe humu ila ukiporomoka siyo mahali pake. Kuweni na haya mnapotoa maoni yenu. Udhaifu hauondoki kwa kufichwa
 
Ni kweli dhahiri Kabisa Shillingi yetu inashuka thamani mwaka kwa mwaka, mwezi kwa mwezi.....Anaebisha atuwekee trend tangu mwaka 2010 mpaka leo....

Mwaka 2010, Mwaka 2012, Mwaka 2014, mwaka 2016 ---Dollar 1 ilibadilishwa kwa shs ngapi?


Lengo la kuweka hali halisi ya Shillingi yetu ni yafuatayo:

A - Kwanza Mauzo ya bidhaa nje ya nchi ni kidogo sana kuliko tunavyoagiza..Coffee, Pamba, Karafuu, zimepungua....Wakulima wa Kahawa wamepungua sana,,huu ni mfano

Pili, Karafuu Inauzwa kwa Magendo Mombasa.....Hivyo Direct export from Tanzania inapungua

Hivyo, Serikali na Watanzania watilie mkazo Export product ambayo tunayo....Tourism

Utalii ndio inaingiza pesa nyingi sana za Kigeni (Forex) kwa maana ya wageni kulipa Park entry fee na manunuzi ya bidhaa zetu

Watanzania wengi tunalalamika na kukataa ukweli kuwa Matangazo ya utalii ni kidogo na mbinu ni dhaifu

Pili, Milango ya utalii kwa sekta binafsi ilifunguliwa 1990s kwa wingi maana yake Tu wachanga kulinganisha na wenzetu.

Ndio Maana tuna vivutio vizuri na vya kipekee kuliko vya wenzetu lakini hatuwashindi kwa idadi ya watalii au mapato....wewe unaona ni sawa?

Tanzania is blessed with wonderful beauty and unique attractions compared to other countries in Africa but still we have less tourists and less revenue..why?

Tanzania ilitangazwa nchi bora ya safari mwaka 2013? je tuliongeza watalii maradufu? Watanzania mlitumia fursa kupata income?

Mwaka huu 2017< Tanzania imetangazwa tena Number one Africa? Je Tutawapita majirani zetu kwa idadi ya watalii na revenue kubwa? Tutawafikia angalau Mauritious, South Africa au Ethiopia? Hizi nchi zina vivutio gani kuizidi Tanzania? Kwa nini wao waipite Tanzania kwa 100%

Utalii Tanzania ni biashara changa, inatakiwa kupiganiwa na kutangazwa Sana...Badala yake Utalii inapata misuko suko ya VAT Na Concession fee

Samahani sana: Kama wewe ni TWAWEZA product -Vilaz.aaa...uje na comment dhoofu
 
  • Thanks
Reactions: SDG
Ni kweli dhahiri Kabisa Shillingi yetu inashuka thamani mwaka kwa mwaka, mwezi kwa mwezi.....Anaebisha atuwekee trend tangu mwaka 2010 mpaka leo....

Mwaka 2010, Mwaka 2012, Mwaka 2014, mwaka 2016 ---Dollar 1 ilibadilishwa kwa shs ngapi?


Lengo la kuweka hali halisi ya Shillingi yetu ni yafuatayo:

A - Kwanza Mauzo ya bidhaa nje ya nchi ni kidogo sana kuliko tunavyoagiza..Coffee, Pamba, Karafuu, zimepungua....Wakulima wa Kahawa wamepungua sana,,huu ni mfano

Pili, Karafuu Inauzwa kwa Magendo Mombasa.....Hivyo Direct export from Tanzania inapungua

Hivyo, Serikali na Watanzania watilie mkazo Export product ambayo tunayo....Tourism

Utalii ndio inaingiza pesa nyingi sana za Kigeni (Forex) kwa maana ya wageni kulipa Park entry fee na manunuzi ya bidhaa zetu

Watanzania wengi tunalalamika na kukataa ukweli kuwa Matangazo ya utalii ni kidogo na mbinu ni dhaifu

Pili, Milango ya utalii kwa sekta binafsi ilifunguliwa 1990s kwa wingi maana yake Tu wachanga kulinganisha na wenzetu.

Ndio Maana tuna vivutio vizuri na vya kipekee kuliko vya wenzetu lakini hatuwashindi kwa idadi ya watalii au mapato....wewe unaona ni sawa?

Tanzania is blessed with wonderful beauty and unique attractions compared to other countries in Africa but still we have less tourists and less revenue..why?

Tanzania ilitangazwa nchi bora ya safari mwaka 2013? je tuliongeza watalii maradufu? Watanzania mlitumia fursa kupata income?

Mwaka huu 2017< Tanzania imetangazwa tena Number one Africa? Je Tutawapita majirani zetu kwa idadi ya watalii na revenue kubwa? Tutawafikia angalau Mauritious, South Africa au Ethiopia? Hizi nchi zina vivutio gani kuizidi Tanzania? Kwa nini wao waipite Tanzania kwa 100%

Utalii Tanzania ni biashara changa, inatakiwa kupiganiwa na kutangazwa Sana...Badala yake Utalii inapata misuko suko ya VAT Na Concession fee

Samahani sana: Kama wewe ni TWAWEZA product -Vilaz.aaa...uje na comment dhoofu
Nice analysis.
Juhud za kuongeza kodi kwenye utalii ziendane na KUONGEZA USHAWISHI KWA WATALII

May Allah bless Me and You
 
Bahati mbaya sana Watanganyika mmeshindwa kutofautisha
1 UCHUMI
2 NGUVU YA SARAFU
3 MAENDELEO

Nyinyi vyote mnaona sawa tu ndio maana bado wengine wanataa kuona uchumi wa Tanganyika unakuwa kwa kasi ya 7.2% ukiuliza kwa nini wanakataa unajibiwa mbona hatuzioni fedha mtaani
Elezea basi hizo tofauti ili watanganyika wajinga kama mm tuzijui
 
Ulichoandika sicho kinachotokea, uchumi wa Tanzania haujakuwa ume-contract.



Unaandikaje vitu kwa kutoa figures out of your but? umetazama taarifa za NBS? umetazama statistics za



You conclusions are flawed kwa sababu FDIs hazijaongezeka, na previous commitments are not being followed through. Tazama stats TIC acha kukadiria vitu vyenye clear stats.



Again a load of bull crap. Mapato hayako juu, yamepungua MNO, hasa ukizingatia kuwa serikali imekuwa inakusanay madeni ya nyuma na YOY growth is almost non existent, when adjusted to inflation, mapato yamepungua sana., ukiyawekea correction is $ terms ndio habari mbaya zaidi. trilioni 14 ya Tshs mwaka 2015 ni kubwa kuliko kuliko trilioni 15 ya Tshs mwaka 2017 unaelewa au unahitaji darasa?

Unaongelea matumizi kupungua wakati uhalisia unaonesha matumizi ya serikali yameongezeka kwa kasi. acha kufuata maigizo ya kwenye TV tazama stats za matumizi ya srikali, tazama wagebill ya serikali, tazama recurrent expenditures nyengine.




Again umechanganya mno. Tumeacha kununua nguo za $100M zinazotumiwa na watanzania 40M tunanunua cash ndege za $500M zitakaotumiwa na watanzania milioni moja labda. Tumeenda kuwapa contract ya treni waturuki tumewalipa cash $300M na tunaendelea kuwalipa.

Mtu anayeharibu thamani ya shilingi yetu ni raisi kwa kuendesha nchi kama genge.



Hakuna kilichoimarika kwenye huduma za afya substantial, madaktari na manesi wanalalamika hakuna madawa, chanjo zinakosekana mahospitalini, hospitali zinajengwa haziajiri wauguzi wala madaktari kwa sababu hakuna pesa.

Uchambuzi wako uko too shallo, too biased and mostly very wrong.
nadhani ukisoma vizuri utaelewa kwann nilianza kwa maoni yangu..uzuri wa uchumi kila mtu anaweza kuwa na maono yake na mkatumia same principles na kila mtu aka prove kivyake
matumizi ya serikali yameongezeka kwa sababu gani? nadhani wewe umenipinga vizuri sana naomba usipinge tu basi tueleweshane
 
nadhani ukisoma vizuri utaelewa kwann nilianza kwa maoni yangu..uzuri wa uchumi kila mtu anaweza kuwa na maono yake na mkatumia same principles na kila mtu aka prove kivyake
matumizi ya serikali yameongezeka kwa sababu gani? nadhani wewe umenipinga vizuri sana naomba usipinge tu basi tueleweshane
Acha kuendelea kudanganya facts hazina maoni. Unaoosema uchumi umekuwa wakati uneporomokamni upotoshaji sio maoni.
Unaposema mapato yameongezeka wakati hayajaongezeka ni upotoshaji sio maoni.

Unaposema matumizi yamepungua wakati yameongezeka ni upitishaji sio maoni.

Data zote ziko TRA,NBS and BOT., hakuna haha ya kudanganya vitu vyenye proof.

Mfano ni kama kusema unaprefer urembo wa Wema Sepetu kuliko Urembo wa Angelina Jolie, sio kudanganya figures and facts. PERIOD.
 
Acha kuendelea kudanganya facts hazina maoni. Unaoosema uchumi umekuwa wakati uneporomokamni upotoshaji sio maoni.
Unaposema mapato yameongezeka wakati hayajaongezeka ni upotoshaji sio maoni.

Unaposema matumizi yamepungua wakati yameongezeka ni upitishaji sio maoni.

Data zote ziko TRA,NBS and BOT., hakuna haha ya kudanganya vitu vyenye proof.

Mfano ni kama kusema unaprefer urembo wa Wema Sepetu kuliko Urembo wa Angelina Jolie, sio kudanganya figures and facts. PERIOD.
mheshimiwa nadhani kwa sababu ukuanza kusoma tulichokuwa tunabishana na izzo.basi unaweza usinielewe nilikuwa namaanisha nini ukianza kufuatilia mwanzoni nadhani unaweza kupata picha ya nini nilikuwa naongea na izzo

sasa hao BOT wanaosema uchumi umekuwa kwa 7.2% wanatoa wapi figure zao?nadhani tusibishane kwasababu tunaamini na kuona uchumi si mzuri hao wenye dhaman na uchumi wetu wanasema uchumi unakua
okay katika yote niliyoongea nadhani vipo wazi...kama mimi naona uchumi umekuwa kwasababu ya vitu visivyo na maana kwa maendeleo ya taifa na haviwezi kudumu.
naomba upitie hapa then nije nikupe na wewe matusi yako
Tanzania Overview
IMF Tanzania Economy Review: GDP Growth Strong, Budget Spending Needed - TanzaniaInvest


tusipende kusikiliza sana wanasiasa economic growth na economic development ni vitu viwili tofauti...uchumi wa zimbabwe unaweza kukua na hali yao ni mbaya zaidi
 
Acha kuendelea kudanganya facts hazina maoni. Unaoosema uchumi umekuwa wakati uneporomokamni upotoshaji sio maoni.
Unaposema mapato yameongezeka wakati hayajaongezeka ni upotoshaji sio maoni.

Unaposema matumizi yamepungua wakati yameongezeka ni upitishaji sio maoni.

Data zote ziko TRA,NBS and BOT., hakuna haha ya kudanganya vitu vyenye proof.

Mfano ni kama kusema unaprefer urembo wa Wema Sepetu kuliko Urembo wa Angelina Jolie, sio kudanganya figures and facts. PERIOD.
kwa leo nataka nitafute data nyingi as possible kuonesha kuwa uchumi unakua lakini nataka nikwambie kuwa uchumi kukua hakumsaidii chochote mwananchi wa kawaida zaidi sana ni kwa ma investor ambao uangalia nchi masikini kama Tanzania lakini uchumi wake unakuwa katika rate nzuri ya 6-7%..hivyo kwa wanaoinvest hela nyingi ni opportunity kwao kuja kufanya biashara maana kwa nchi inayoendelea mara nyingi opportunity ni nyingi
ila kwa mwananchi kama mimi na wewe ukuaji huu wa uchumi hautusaidii sana kama ECONOMIC DEVELOPMENT ambazo hizi zinatugusa moja kwa moja ndani kwetu na familia zetu na jamii zetu hazikui

hapo chini ni data za quarter moja kulinganisha na mwaka uliopita: katika quarter hii inaonesha kabisa kuporomoka kwa sector mbalimbali lakini ukiangalia uwekezaji ndani ya sector hizo ndio itaamua imepungua kwa asilimia ngapi

mfano kama construction sector ukubwa wake ni 1b ikiongezeka kwa 1% ....lakini kama finance and banking sector total value ni 100m ikipungua kwa 10% itakuwa imepunguza 10m... utakuta value iliyoongezeka ina cover iliyopungua
katika kuangalia ukuaji wa uchumi ni vizuri pia kuangalia total value ya sector nzima

http://www.bot.go.tz/Adverts/PressRelease/Taarifa ya Hali ya Uchumi.pdf
 
Huu ni msimu wa utalii..Peak Season

FOREX (Dollar) zinaingia kwa wingi

Tulitegemea shillingi iwe imara dhidi ya Dolar ya USA..

Sasa kulikoni, shillingi imeporomoka thamani, ni uchumi kukua?

Tanzania yawa nchi ya 5 duniani kwa uchumi unaokuwa kwa kasi. Kenya ya ngapi?
Hizi taarifa zimetolewa na wazungu strategically mkuu hali ya uchumi ni doro kabisa. Alifanikiwa Mkapa tu kuhakikisha uchumi unakuwa imara kwakuwa alikuwa international diplomat ambaye anajua mbinu za wazungu.

Uchumi utakuwaje ikiwa hata tu bia inanunuliwa kwa dola,tunaagiza/import zaidi ya kuuza nje/export hata dola hizo kidogo tulizo nazo tunazirudisha kwa wenyewe poor strategies.

Watu wanazidi kulala njaa huku tunaambiwa uchumi unakuwa. Tumechelewa sana wakati wenzetu wanakimbia sisi ndo tunazinduka usingizini eti tumekuwa tunaibiwa waliosababisha tuibiwe si hawahawa?! too late!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom