Shilingi ya Tanzania yazidi kuporomoka

Shilingi ya Tanzania yazidi kuporomoka

Duniani kuna taasisi mbili ndio zinawajibika na mambo ya kifedha na uchumi ambazo ni WORLD BANK na IMF na kwa hapa Tanganyika ni BOT sasa swala la Phd ni swala la vyeti tu mimi swali langu kwa mleta mada ni vigezo gani ametumia vya kiuchumi kujua kuwa shilingi yetu imeporomoka?
Yeye alichokiangalia ni exchange rate tu na si vinginevyo, hivyo vigezo vya kiuchumi kama hiyo factor haipo hebu tupe darasa kwanini exchange rate inapokuwa kubwa kiasi hicho sio kigezo cha kuporomoka kwa shilingi yetu na kama ni kigezo je awasubirie BoT waseme?
 
Waache kudeal na upinzani uchumi utakuwa kuliko nguvu yote kutumika kuuzima upinzan badala ya kudeal na ilani, upinzani utakufa wenyewe wakideal na ilani yao. Upinzani sio vyama upo miyooni ya wananchi ambayo wanaona yanayotendeka kila siku.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe Kweli Kilaz..a

Soma hata Google wewe

Div 0 wewe

Nimekuwekea Source hapa chini: Bahati Mbaya English huwezi elewa

Victoria Falls - Wikipedia

Victoria Falls
Braza hata Google inasema Kilimanjaro mountain upo Kenya. Acha unaa! For sure I'm not very familiar with English language when I compare myself with queen Elizabeth of UK.
But this has to do nothing with my understanding ability of knowing thighs around the world.
Tweyelelwa ngaru.mnamva ebe.
 
ni

asante sana ndugu yangu lakini kuna sehemu nimeongelea ukuaji wa uchumi?tatizo umesoma na conclusion umeifanya mwenyewe bila kusoma na kuelewa nilikuwa naelezea nini...jaribu kusoma post yangu na kuangalia kama nimegusia kupima kwa ukuaji wa uchumi...kama uchumi unakua basi ni jambo la kawaida kuwa na rate inayoongezeka.lakini kwa akili zako nitajie sehemu/sector ambayo inaonesha uchumi unakuwa...alafu kama unaangalia GDP kama kweli upo kwenye sekta jaribu kuguess kwa nn unaonekana unakuwa
Uchumi wa Tanganyika unakuwa katika Sector 3 ambazo ni
1 Madini
2 Usafirishaji
3 Mabank
4 Utalii
So ukiangalia Sector zote hizo zinachukua watu wachache sana so ni watu wachache wakataokuwa na access ya kuona ukuwaji wa uchumi na siku zote ukitaka kuona uchumi unakuwa na mpaka mtu wa mwisho kuona na kujua kweli uchumi umekua ni sector mbili tu ambazo ni
1 Viwanda
2 Kilimo
kwenye sector hizo lazima kutakuwa na vitu vinavyojulikana kama uti wa mgongo wa ukuaji wa uchumi ambavyo ni

1 ongezeko la mahitaji (aggregate demand)
2 ongezeko la uzalishaji (productive capacity)

Pia uchumii haupimwi kwa kiwango cha fedha kilichopo mfukoni au mzunguko wa fedha katika soko kitu kinachowafanya watanzania kujua uchumi wetu umeshuka ni kupungua kwa kitu knachoitwa spendng power na purchesing power kuanzia kwa serikali mpaka kwa mtu mmoja mmoja coz PW na SP imepungua kwa 20-40%
 
Braza hata Google inasema Kilimanjaro mountain upo Kenya. Acha unaa! For sure I'm not very familiar with English language when I compare myself with queen Elizabeth of UK.
But this has to do nothing with my understanding ability of knowing thighs around the world.
Tweyelelwa ngaru.mnamva ebe.

Huna aibu? Wewe ni Mkenya nini? Una makengeza

Google sio wapumbavu

Wala hujui maana ya search engine wewe

Google imepoint kabisa mlima Kilimanjaro uko Tanzania
 
Wachumi wa Tanzania tangu enzi wanahadaa WaTanzania kuwa uchumi unakuwa kwa kasi, hivi mbona hatufiki?
Tangu 2005 mpaka 2017 uchumi unakuwa kwa kasi...mbio za kuzunguka mbuyu au?

Ooh Mara tunakopesheka
 
Number hazidanganyi...wao wanabaki na propaganda zao kuwa eti watalii wameongezeka

Eti wanapata pesa nyingi kwa kuongeza VAT na concession fee

Wamesahau kuwa Zambia is 2nd Safari country and affordable and best bush safari country ni Zambia

Nenda Livingstone Zambia, tembelea Victoria falls (Kama umefeli Geography hutaelewa)
Amia Zambia basi
 
Kauli ya zitto ya hayawani ilikua na uzito sana familia yenu imeingiliwa na njaa wewe unashangilia!
 
dond

osha darasa mkuu watu waelimike hapa
MM nipo kwenye industry ya mambo ya kifedha so siitaji kwenda Bureau kupata info Tatizo hapa mnachanganya vitu
1 Uchumi 2 Uimara wa sarafu 3 maendeleo kushuka na kupanda kwa thamani ya fedha ktk soko ni jambo ;la kawaida sana na Exchange rate hata siku moja huwezi kukuta inapimwa kwenye uchumi kwani ndio maana unaweza kuona Japan pamoja na uchumi wake unaibadilisha kwa shilingi ngapi?
Tanganyika tullishafikia Exchange rate ya 2500 dhidi ya dola 1 na ukuwaji wa uchumi wetu ulikuwa ni 7.9% kwa mwaka na mpaka sasa ni 7.2% na kuifanya Tanganyika kuwa nchi ya pili Africa huku ya kwanza ikiwa na ukuaji wa 8.1% je sasa Exchange rate ni shiling ngapi?? na ilishakuwa shiling ngapi huko nyuma ?
kama umeshindwa kuelewa exchange rate inaaffect vips
Uchumi wa Tanganyika unakuwa katika Sector 3 ambazo ni
1 Madini
2 Usafirishaji
3 Mabank
4 Utalii
So ukiangalia Sector zote hizo zinachukua watu wachache sana so ni watu wachache wakataokuwa na access ya kuona ukuwaji wa uchumi na siku zote ukitaka kuona uchumi unakuwa na mpaka mtu wa mwisho kuona na kujua kweli uchumi umekua ni sector mbili tu ambazo ni
1 Viwanda
2 Kilimo
kwenye sector hizo lazima kutakuwa na vitu vinavyojulikana kama uti wa mgongo wa ukuaji wa uchumi ambavyo ni

1 ongezeko la mahitaji (aggregate demand)
2 ongezeko la uzalishaji (productive capacity)

Pia uchumii haupimwi kwa kiwango cha fedha kilichopo mfukoni au mzunguko wa fedha katika soko kitu kinachowafanya watanzania kujua uchumi wetu umeshuka ni kupungua kwa kitu knachoitwa spendng power na purchesing power kuanzia kwa serikali mpaka kwa mtu mmoja mmoja coz PW na SP imepungua kwa 20-40%
stop ur nonsense....nitajie benki mbili zilizopata faida kubwa kuliko 2015 nakurudi nyuma(kwa kuacha kila kitu kiwe sawa yaani taxation ya mihamala, then angalia defaulters(wadaiwa wapo vipi kuanzia miaka 2 nyuma) na before 2015....kujua terms za economics hazikuweki kuwa analysts wa uchumi...free ur mind kwanza then judge fairly.
watu wanasafirisha nn?huo usafirishaji ukue maana sekta za viwanda haioneshi ukuaji wowote nadhani tafuta quarterly report za BOT(april) alafu angalia jinsi usafirishaji,construction,mabank zilivyoshuka.
mkuu samahani sana sijui labda tumesoma economics tofauti....ulipiga wapi ECONOMICS YAKO..unashindwa ku analyse vitu vidogo namna hii ambavyo havihitaji kukusanya sana data.....nitajie VIWANDA VIWILI VILIVYOTENGENEZA FAIDA KUBWA after 2015 tofauti na before 2015
 
TWAWEZA wameshasema vilaza ndio wanapenda chama kileee

Huwezi kutoa hoja kilaza aliyefeli form 4 akaelewa
 
Inatakiwa Wachumi wajustify Shillingi kudorora?

Wewe macho yako hayaoni?

Tumia macho na akili yako...Kila kitu mpaka usemewe? Labda uwe kil.aza wa kijijini kama TWAWEZA wanavyosema

hakuna maelezo magumu ya kuhusu thaamani ya shilingi vs dola. Ni rahisi sana,..... nchi hii haina exports za kutosha. Tunategemea traditional export( sisal, tea, coffee, cotton) ambazo ni seasonal. Manufacturing goods exports in kidogo. Madini ambayo ilikuwa ilitakiwa kuwa stabilizer wa forex flow nayo imekuwa na matatizo
 
Muda ndio utasema, muda hauongopi wala haukosi.............
 
Duniani kuna taasisi mbili ndio zinawajibika na mambo ya kifedha na uchumi ambazo ni WORLD BANK na IMF na kwa hapa Tanganyika ni BOT sasa swala la Phd ni swala la vyeti tu mimi swali langu kwa mleta mada ni vigezo gani ametumia vya kiuchumi kujua kuwa shilingi yetu imeporomoka?


Huenda alikwenda kubadili fedha, ndio akakuta hali hiyo.
 
Amia Zambia basi

Kabla hujasema amia Zambia...Mimi Tayari nilishahamia Zambia kiakili

Wewe tumia mwili tu, kucomment ushuzi wa nzi wa kijani

Mimi nipo Tanzania kiakili...Nauza Vivutio Zambia kama Victoria falls na pesa napata

Nauza vivutio Kenya, napata pesa

Endelea kukaa chini ya meza, ungojee makombo
 
kama umeshindwa kuelewa exchange rate inaaffect vips

stop ur nonsense....nitajie benki mbili zilizopata faida kubwa kuliko 2015 nakurudi nyuma(kwa kuacha kila kitu kiwe sawa yaani taxation ya mihamala, then angalia defaulters(wadaiwa wapo vipi kuanzia miaka 2 nyuma) na before 2015....kujua terms za economics hazikuweki kuwa analysts wa uchumi...free ur mind kwanza then judge fairly.
watu wanasafirisha nn?huo usafirishaji ukue maana sekta za viwanda haioneshi ukuaji wowote nadhani tafuta quarterly report za BOT(april) alafu angalia jinsi usafirishaji,construction,mabank zilivyoshuka.
mkuu samahani sana sijui labda tumesoma economics tofauti....ulipiga wapi ECONOMICS YAKO..unashindwa ku analyse vitu vidogo namna hii ambavyo havihitaji kukusanya sana data.....nitajie VIWANDA VIWILI VILIVYOTENGENEZA FAIDA KUBWA after 2015 tofauti na before 2015
Kwanza umeniuliza uchumi wa Tanganyika unakua ktk sector gani nimekutajia ambazo ni sector za Mabank,Usafirishaji,Utalii na Madini nikakambia ktk sector hizo zinachukua watu wachache sana so kuona impact mpaka kwa mwananchi wa kawaida Manzese ni vigumu sana nikasema kuwa Dunian sector ambayo ni uti wa mgongo wa ukuaji bora wa uchumi ambao kuanzia tajiri mpaka maskini wa mwisho anaweza kufeel kuwa uchumi unakua ni sector ya Viwanda na Kilimo vitu ambavyo Tanganyika bado japo tunaelekea kwenye viwanda

Jambo jingine unalonishangaza msomi wa uchumi kupinga takwimu wakati wanasema takwimu zinapigwa kwa takwimu sawa na tafiti pia takwimu hizo za ukuaji wa 7.2% wa uchumi wa Tanganyika ajazileta mzaramo au CCM ni WB na IMF taasisi ambazo zina majukumu makubwa juu ya uchumi wa dunia

1 kwanza jukumu la kushauri,kusimamia monetary policy dunian ni lao
so nilazima wafanye tatifi ili waweza kufanya kazi yao kwa weledi

2 Tafiti wanafanya kwa ajiri yao yani kwa matumizi yao si ya Tanzania au nchi yeyote so wanaweza kujidanganya wao?
pia WB na IMF ndio wakopeshaji wakubwa kwa nchi karibu zote dunian so ni tazima wawe na takwimu sahihi juu ya uchumi wa nchi fulani mfano wamekupa takwimu za uongo kuwa uchumi wako unakua wakt si kweli then kesho ukaenda kukopa kwao kuna bank yeyote dunian inaweza kumkopesha mtu ambae hawezi kurudisha mkopo????????

3 Dunia nzima utumia takwimu katika kupanga maendeleo,kuleta huduma,kuongeza au kupunguza kitu ,hata ktk mambo ya kibiashara,uchumi ,hospital,sehemu zote zinaitaji takwimu ktk kuendeleza au kuondoa jambo fulani
na ndo maana kila nchi ina taasisi ya Bureau of Statistics

Sasa kama tunasema takwimu zinapikwa kumbuka WB na IMF wanatoa takwimu za mambo ya kiuchumi na maswala ya kifedha duniani si Tanzania au Africa peke yake je na Ulaya au America na wenyewe wanadanganywa kama tunavyodanganywa sisi kwenye takwimu?

Na kama wangekuwa wanadangaya sijawai kusikia kuna nchi ikilalamika juu ya takwimu hzo hata kama report imetoka na ni mbaya kwa nchi hyo juu ya mambo ya uchumi au fedha sasa najiuliza nchi inawanauchumi wake na wanakubali report hata kama ni mbaya au labda wameambiwa uchumi wao umeshuka sana kwa nini wasipinge na kusema uchumi wetu uko vizri kwa kujikosha kwa wananchi wao??

Hoja ya pili juu ya Exchange rate kwanza unatakiwa kujua kuwa sarafu wa marekani imeimarika dhidi ya sarafu zingine si Tsh peke yake uchumi wa US umeimarika sana ktk robo ya mwisho wa mwaka jana uchumi wa US umekuwa ukikua kwa kiwango cha 0.8% kila miezi 3 huku unemployment rate ikiwa ni 5% kutoka 10% mm nadhani niishie hapo
 
Tatizo lako ni kuwa hujawahi kushika Dollar ukapeleka Bureau De change kubadilisha upate Shs

Kwa hiyo ili kujua shillingi imeporomoka wewe mpaka uulize mtu?

Angalia Trend ya exchange rate, Mwaka uliopita, Mwezi uliopita, wiki iliyopita....eee utajua tu

na hii ipo wazi... Kila benki inaweka exchange rate ubaoni siku hiyo

Au Nenda benki yeyote au Bureau De change yeyote uliza Trend ya shillingi

Mkuu,

Unamfahamu uliyemjibu hoja lakini?

Kaka ...
 
Back
Top Bottom