Shilingi ya Tanzania yazidi kuporomoka

Shilingi ya Tanzania yazidi kuporomoka

Ongea na wachumi upate Elimu, why Tsh drops value, if your statement is correct.

Ziko factors nyingi zinaweza kusababisha.
Najua moyoni unafuraha Sana na hii taarifa.

Sent using Jamii Forums mobile app
nadhani economics inasema :ukipungusa money supply ina maana interest itakuwa juu ili watu waweze kusave zaidi.watu wanapunguza matumizi maana hela hakuna. lakini kwa Tanzania serikali imeondoa nasikia zaidi ya 500b katika mzunguko wa mabenki lakini still effects zake hazijaonekana katika currency yetu....ku control uchumi kuna njia mbili kuu monetary (ku contol hela) na fiscal( hii ni investments na production)....na hizi njia mara njingi zinakuwa na second effect sasa second effect inaweza kuwa kubwa sana na kuharibu maana yote ya kutumia njia hiyo kama vitu kadhaa wa kadhaa havitazingatiwa.serikali inafanya vitu vingi kwa wakati mmoja na hapo ndipo panakuwa pagumu why effect fulani haijatokea kama ilivyotegemewa.
currency yetu inadorora kiukweli kama ukiangalia data za miaka miwili,mitano hata mmoja uliopita utaona kuwa shilling inazidi kushuka.
 
Arusha na Kilimanjaro ni raha tupu.Waiter ongeza bia baridi.
 
a
Duniani kuna taasisi mbili ndio zinawajibika na mambo ya kifedha na uchumi ambazo ni WORLD BANK na IMF na kwa hapa Tanganyika ni BOT sasa swala la Phd ni swala la vyeti tu mimi swali langu kwa mleta mada ni vigezo gani ametumia vya kiuchumi kujua kuwa shilingi yetu imeporomoka?
ina maana hujui kuangalia thamani ya dola? kama jana leo nimetumia 2000tsh kununua dola moja lakini wiki mbili iliyopita nilinunua 1900tsh,two weeks ago 1800tsh, ina maana time inavyozidi kwenda unahitaji shilling nying zaidi kupata hiyo dola.
lakini pia uchumi una principles ambazo kama kweli ni mchumi basi ukizifuata lazima kuna effect moja kubwa itatokea then in long time ita balance.
kupunguza hela kwenye soko(alipunguza money supply) hii inakuwa na effects ambazo zitaonekana na ambazo zimeonekana watu walianza ku save na kutumia hela vizuri na thamani ya hela ilianza kuonekana lakini hii haikuonesha kwenye shilling yetu comparing to other currency. ambapo to me sababu kubwa ilitokana na matamko mbalimbali kwa kipindi kifupi na kuzima effects zote na kilichobaki ni hicho kwenye attachments...to me political risks imechangia sana katika uchumi wetu kuharibika
 

Attachments

  • WP_20170726_18_02_39_Pro_LI.jpg
    WP_20170726_18_02_39_Pro_LI.jpg
    174.6 KB · Views: 57
  • WP_20170726_18_02_53_Pro_LI.jpg
    WP_20170726_18_02_53_Pro_LI.jpg
    245.1 KB · Views: 61
  • WP_20170726_18_03_21_Pro_LI.jpg
    WP_20170726_18_03_21_Pro_LI.jpg
    232.1 KB · Views: 63
Duniani kuna taasisi mbili ndio zinawajibika na mambo ya kifedha na uchumi ambazo ni WORLD BANK na IMF na kwa hapa Tanganyika ni BOT sasa swala la Phd ni swala la vyeti tu mimi swali langu kwa mleta mada ni vigezo gani ametumia vya kiuchumi kujua kuwa shilingi yetu imeporomoka?

Tatizo lako ni kuwa hujawahi kushika Dollar ukapeleka Bureau De change kubadilisha upate Shs

Kwa hiyo ili kujua shillingi imeporomoka wewe mpaka uulize mtu?

Angalia Trend ya exchange rate, Mwaka uliopita, Mwezi uliopita, wiki iliyopita....eee utajua tu

na hii ipo wazi... Kila benki inaweka exchange rate ubaoni siku hiyo

Au Nenda benki yeyote au Bureau De change yeyote uliza Trend ya shillingi
 
a

ina maana hujui kuangalia thamani ya dola? kama jana leo nimetumia 2000tsh kununua dola moja lakini wiki mbili iliyopita nilinunua 1900tsh,two weeks ago 1800tsh, ina maana time inavyozidi kwenda unahitaji shilling nying zaidi kupata hiyo dola.
lakini pia uchumi una principles ambazo kama kweli ni mchumi basi ukizifuata lazima kuna effect moja kubwa itatokea then in long time ita balance.
kupunguza hela kwenye soko(alipunguza money supply) hii inakuwa na effects ambazo zitaonekana na ambazo zimeonekana watu walianza ku save na kutumia hela vizuri na thamani ya hela ilianza kuonekana lakini hii haikuonesha kwenye shilling yetu comparing to other currency. ambapo to me sababu kubwa ilitokana na matamko mbalimbali kwa kipindi kifupi na kuzima effects zote na kilichobaki ni hicho kwenye attachments...to me political risks imechangia sana katika uchumi wetu kuharibika

sibusiso dlomo: Bravo

Excellent lesson

Kama mtu hawezi kuelewa hiyo basi ni Kila.za wa Div 5 - Form 4....
 
a

ina maana hujui kuangalia thamani ya dola? kama jana leo nimetumia 2000tsh kununua dola moja lakini wiki mbili iliyopita nilinunua 1900tsh,two weeks ago 1800tsh, ina maana time inavyozidi kwenda unahitaji shilling nying zaidi kupata hiyo dola.
lakini pia uchumi una principles ambazo kama kweli ni mchumi basi ukizifuata lazima kuna effect moja kubwa itatokea then in long time ita balance.
kupunguza hela kwenye soko(alipunguza money supply) hii inakuwa na effects ambazo zitaonekana na ambazo zimeonekana watu walianza ku save na kutumia hela vizuri na thamani ya hela ilianza kuonekana lakini hii haikuonesha kwenye shilling yetu comparing to other currency. ambapo to me sababu kubwa ilitokana na matamko mbalimbali kwa kipindi kifupi na kuzima effects zote na kilichobaki ni hicho kwenye attachments...to me political risks imechangia sana katika uchumi wetu kuharibika
Ndugu kwanza unapozungumzia uchumi haupimwi kwa Exchange rate ya kila siku ambayo hubadilika badilika uchumi unapimwa kwa vitu 4 kimoja wapo ni GDP ya nchi Y=C+I+G{X-M}
Y=National income au GDP
C=Investment
I=Government spending
X=Exports
M=Import

Pia unapozungumzia kupanda kwa dola dhidi ya fedha yetu ni jambo la kawaida sana kwanza unatakiwa kujua kuwa uchumi wa Marekani kwa sasa huko katika kipindi gani uchumi wa US upo kwenye pick ambapo ukuwaji wake ni 0.8% kila miezi 3 huku unemployment rate ikiwa ni 5% kutoka 10% mwaka jana sasa unashangaa nini sarafu ya US ikiimalika dhidi ya sarafu nyingine??
 
Tanzania watu masikini Elimu ya hovyo hovyo hata walisoma hawapo sawa katika maamuzi yao sasa hivi Zambia ambao walikua nyuma kila kitu kwetu wao wapo mbele hata utalii,biashara maisha ya watu wapo vizuri sio Bongo hovyo kabisa..
 
Tatizo lako ni kuwa hujawahi kushika Dollar ukapeleka Bureau De change kubadilisha upate Shs

Kwa hiyo ili kujua shillingi imeporomoka wewe mpaka uulize mtu?

Angalia Trend ya exchange rate, Mwaka uliopita, Mwezi uliopita, wiki iliyopita....eee utajua tu

na hii ipo wazi... Kila benki inaweka exchange rate ubaoni siku hiyo

Au Nenda benki yeyote au Bureau De change yeyote uliza Trend ya shillingi
MM nipo kwenye industry ya mambo ya kifedha so siitaji kwenda Bureau kupata info Tatizo hapa mnachanganya vitu
1 Uchumi 2 Uimara wa sarafu 3 maendeleo kushuka na kupanda kwa thamani ya fedha ktk soko ni jambo ;la kawaida sana na Exchange rate hata siku moja huwezi kukuta inapimwa kwenye uchumi kwani ndio maana unaweza kuona Japan pamoja na uchumi wake unaibadilisha kwa shilingi ngapi?
Tanganyika tullishafikia Exchange rate ya 2500 dhidi ya dola 1 na ukuwaji wa uchumi wetu ulikuwa ni 7.9% kwa mwaka na mpaka sasa ni 7.2% na kuifanya Tanganyika kuwa nchi ya pili Africa huku ya kwanza ikiwa na ukuaji wa 8.1% je sasa Exchange rate ni shiling ngapi?? na ilishakuwa shiling ngapi huko nyuma ?
 
Number hazidanganyi...wao wanabaki na propaganda zao kuwa eti watalii wameongezeka

Eti wanapata pesa nyingi kwa kuongeza VAT na concession fee

Wamesahau kuwa Zambia is 2nd Safari country and affordable and best bush safari country ni Zambia

Nenda Livingstone Zambia, tembelea Victoria falls (Kama umefeli Geography hutaelewa)

Braza acha unaa!basi Victoria falls ipo zambia?
Hizi elimu mlikuwa unatumia vitabu vya geographia vya nanyumbu press?
 
MM nipo kwenye industry ya mambo ya kifedha so siitaji kwenda Bureau kupata info Tatizo hapa mnachanganya vitu
1 Uchumi 2 Uimara wa sarafu 3 maendeleo kushuka na kupata kwa thamani ya fedha ktk soko ni jambo ;la kawaida sana na Exchange rate hata siku moja huwezi kukuta inapimwa kwenye uchumi kwani ndio maana unaweza kuona Japan pamoja na uchumi wake unaibadilisha kwa shilingi ngapi?
Tanganyika tullishafikia Exchange rate ya 2500 dhidi ya dola 1 na ukuwaji wa uchumi wetu ulikuwa ni 7.9% kwa mwaka na mpaka sasa ni 7.2% na kuifanya Tanganyika kuwa nchi ya pili Africa huku ya kwanza ikiwa na ukuaji wa 8.1% je sasa Exchange rate ni shiling ngapi?? na ilishakuwa shiling ngapi huko nyuma ?

Mwongo wewe, nani atakuamini?

Weka Data, source:
 
Mwongo wewe, nani atakuamini?

Weka Data, source:
WW umeweka data gani? Kweli akili za Watanganyika sasa unasema uongo ujaeleza ni uongo gani au wapi nimedanganya ??
 
dond
Bahati mbaya sana Watanganyika mmeshindwa kutofautisha
1 UCHUMI
2 NGUVU YA SARAFU
3 MAENDELEO

Nyinyi vyote mnaona sawa tu ndio maana bado wengine wanataa kuona uchumi wa Tanganyika unakuwa kwa kasi ya 7.2% ukiuliza kwa nini wanakataa unajibiwa mbona hatuzioni fedha mtaani
osha darasa mkuu watu waelimike hapa
 
Ndugu kwanza unapozungumzia uchumi haupimwi kwa Exchange rate ya kila siku ambayo hubadilika badilika uchumi unapimwa kwa vitu 4 kimoja wapo ni GDP ya nchi Y=C+I+G{X-M}
Y=National income au GDP
C=Investment
I=Government spending
X=Exports
M=Import

Pia unapozungumzia kupanda kwa dola dhidi ya fedha yetu ni jambo la kawaida sana kwanza unatakiwa kujua kuwa uchumi wa Marekani kwa sasa huko katika kipindi gani uchumi wa US upo kwenye pick ambapo ukuwaji wake ni 0.8% kila miezi 3 huku unemployment rate ikiwa ni 5% kutoka 10% mwaka jana sasa unashangaa nini sarafu ya US ikiimalika dhidi ya sarafu nyingine??
ni
Ndugu kwanza unapozungumzia uchumi haupimwi kwa Exchange rate ya kila siku ambayo hubadilika badilika uchumi unapimwa kwa vitu 4 kimoja wapo ni GDP ya nchi Y=C+I+G{X-M}
Y=National income au GDP
C=Investment
I=Government spending
X=Exports
M=Import

Pia unapozungumzia kupanda kwa dola dhidi ya fedha yetu ni jambo la kawaida sana kwanza unatakiwa kujua kuwa uchumi wa Marekani kwa sasa huko katika kipindi gani uchumi wa US upo kwenye pick ambapo ukuwaji wake ni 0.8% kila miezi 3 huku unemployment rate ikiwa ni 5% kutoka 10% mwaka jana sasa unashangaa nini sarafu ya US ikiimalika dhidi ya sarafu nyingine??
asante sana ndugu yangu lakini kuna sehemu nimeongelea ukuaji wa uchumi?tatizo umesoma na conclusion umeifanya mwenyewe bila kusoma na kuelewa nilikuwa naelezea nini...jaribu kusoma post yangu na kuangalia kama nimegusia kupima kwa ukuaji wa uchumi...kama uchumi unakua basi ni jambo la kawaida kuwa na rate inayoongezeka.lakini kwa akili zako nitajie sehemu/sector ambayo inaonesha uchumi unakuwa...alafu kama unaangalia GDP kama kweli upo kwenye sekta jaribu kuguess kwa nn unaonekana unakuwa
 
Back
Top Bottom