NI CHEO AU TAASISI ?
Kwanza kabisa kama tunazungumzia uchaguzi mkuu 2010 ni lazima tuangalie uongozi husika kwamba je tunamchagua Rais au je ni mbunge???......
Rais
Hiki cheo ni ' very sensitive' na kinavuka mipaka ya cheo hadi kuwa Taasisi. Kwa hiyo u-rais ni Taasisi, na hivyo hatuangalii mtu mmoja peke yake... mfano sura nzuri aliyonayo...kisha tukachapisha picha za gharama ili watu wavutiwe na picha wachague...no no no...Kwanza Historia iliyothibitika ya huyo mtu inafanana vipi na uendeshaji wa nchi yetu katika kutatua matatizo tuliyonayo, kutumia nafasi tulizonazo, kupambana na mapungufu yaliyoko, na kukuza marejesho ya uimara tulionao.
Pili watu wanaombatana na huyu nao wachambuliwe kama mtu mwenyewe mhusika agombeaye kwa mfano anayetarajiwa kuwa 'first lady' au 'first gentle man' kichwa chake kimekaaje? maana FL/FM ni mtu wa muhimu sana katika nchi na inabidi wapiga kura waelimishwe juu ya hilo. Nchi inaweza ikafaidika sana au ikapata hasara kubwa kutegemeana tu na aina ya mke wa Rais ama mume wa Rais tuliyenaye. Halafu mgombea mwenza naye pamoja na mkewe au mumewe ni wa kuangaliwa pia maana ndiye Makamu wa Rais huyo.
Katika hilo ni vizuri pia kutazama 'kampani' ya mgombea je ni watu wa namna gani. Marafiki, washauri, familia, wapiga kampeni, chama chake, n.k maana haiwezekani kampani ikawa ni wavuta unga halafu yeye mwenyewe asiathirike kwa kiasi fulani na hilo, au pengine ni mafisadi, au wabaguzi, au wadini, au hawana uzalendo na nchi yetu na mengineyo mengi. Mtu mmoja amewahi kusema ' Rais hana marafiki wapya'. Hakuna Rais ambaye hukataliwa urafiki kwa hiyo atakaowaamini ni wale wa sikuzote ambao wamekuwa naye wakati wa hali ya kawaida, kabla hata ndoto ya urais wake haijaotwa na hao marafiki.....sasa je ni wazuri hawa?????
Jambo la tatu Rais mtarajiwa anaijua vipi nchi yetu kwa mapana na marefu na kina....na anaijua vipi dunia nje ya nchi yetu. Je ujuzi wake wa nadharia na uzoefu kivitendo unamwezesha vipi kuwa chaguo sahihi la kutumia maliasili tulizonazo, umoja wetu, kiswahili chetu, jamii zetu za kipekee kama wamasai na watindiga, visiwa vyetu, ardhi yetu, udongo wetu wa kipekee wenye rutuba ya asili, upole wetu watanzania, kupakana kwetu na nchi kama saba hivi na mengineyo ...kuyatumia kwa maslahi ya TAIFA LETU...kwa usawa bila kumbagua mtanzania yeyote...aidha kidini, ukabila...nk. Na tena anawezaje kuyaunganisha haya na dunia ya sasa tuliyonayo ya G20, G8, Rais mweusi marekani, Euro, European Union, Msisitizo wa masuala ya mazingira, usawa wa kijinsia, mapambano dhidi ya UKIMWI, UGAIDI, UKOLONI MAMBOLEO, MGOGORO WA KIUCHUMI, au mambo kama kuibuka kwa CHINA na INDIA, ugunduzi wa mafuta Uganda, Kukua kwa mikakati ya biashara bandari ya MOMBASA, utata wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mashirikiano ya kimataifa ya kijeshi na kijasusi, matumizi ya hali ya juu ya satelite ikiwemo kwenye ujasusi, dunia ya Credit Cards, Kukua kwa utalii wa wanyama wa ZOO badala ya National Parks, Migogoro ya Nyuklia, Mataifa mbalimbali kupigania mali ndani ya DRC Congo, Mgogoro wa Darfur, Somalia na mambo kama utekaji nyara Meli, Iraq, Afghanistan, Masuala ya Indonesia na Malaysia, Mambo ya utupaji taka za Sumu kwenye Nchi maskini, Uporaji wa Maliasili, na Mengineyo. Mambo yote hayo yanaweza yakatumika kwa faida ya nchi hii.
Nne Rais mtarajiwa kinachomsukuma hasa kugombea ni nini? Kama ni Kikwete kwa mfano je kinachomsukuma ni kuogopa kuwa wa kwanza kushika kipindi kimoja tu. Au kuna jambo la maana hakuweza kulifanya miaka ya kwanza mitano ambalo kuna uthibitisho kuwa ataweza kulifanya akiongezewa miaka mingine mitano au je kuna JIPYA???. Na jambo lenyewe au mambo hayo ni yepi??? Au kama ni mwingine je ana kusudi sahihi la kutaka kuingia ikulu....maana mambo yafuatayo ni miongoni mwa NIA HARAMU ZA KUGOMBEA URAIS.
1. Kutafuta urais ili kuweza kulipa fadhila au kulipa kisasi.
2. Kugombea urais kwa kuwa kundi fulani linakutaka uwe Rais lakini wewe mwenyewe huna nia thabiti ya kubeba majukumu mazito yahusikayo na Urais.
3. kugombea ili upatapo urais uisaidie dini yako ifanikishe masuala yake ya kidini.
4. Urais kwa ajili ya kuboresha maslahi binafsi.
5. Urais ili kuweka historia kuwa kabila lako au ukoo wako au dini yako wamekamata Ikulu mara kadhaa.
MTU YEYOTE AKIJIUZA AU KUJINADI KWA KUTUMIA HAYO HAPO JUU AU YEYOTE YAFANANAYO NA HAYO,.. NDUGU WAPIGA KURA WENZANGU...HATUFAI. Wako watu ukiwauliza kwa nini wanagombea wanasema "nimeombwa na wananchi". Mtu kama huyu HAFAI. HAJUI ANACHOFUATA IKULU.
Ni vizuri Rais aweze kujua namna ya kutengeneza mapato bila kutegemea misaada ya nje. Lakini anuie kabisa kabisa kutumia mapato ya nchi kwa HEKIMA. RAIS MFUJAJI HATUFAI. RAIS ASIYEKUSANYA KODI HATUFAI. RAIS FISADI AU MWENYE MARAFIKI MAFISADI HATUFAI. RAIS ASIYE NA MSIMAMO HATUFAI.
Mbunge
Huyu ni mwakilishi wa wananchi wa jimbo lake. Unaweza kukuta Mfanyabiashara akaamua kugombea ubunge kwa ajili ya POWER na si maslahi ya wananchi. HUYU HAFAI KUWA MBUNGE.
Unaweza kukuta mlalahoi akaamua kugombea ubunge kwa ajili ya kwenda kupata ULAJI BUNGENI, huyu naye HAFAI. Ama mwingine kastaafu sasa anatafuta kwenda bungeni kama KIJIWE cha kupumzikia na kupiga soga na usingizi wa reja reja....HATUFAI KABISAAAAA.
Wanaokerwa kweli kweli na matatizo ya wananchi na wana uwezo wa kuyatetea BUNGENI na kwingineko wanafahamika. Wachaguliwe wao bila kuangalia vyama wanavyotoka. 2010 tuchague uwezo wa mtu na siyo chama chake, dini yake, pilau zake n.k
MUUZA SURA YEYOTE ATOSWE. NA HATUTAKI WANAOKREMU KUWA MATATIZO TULIYONAYO NI EPA NA RICHMOND PEKE YAKE. TUWAHOJI KIUNDANI NA WACHUNGUZWE KWA KINA KAMA WANATUFAA AU LA.
NI DHAMBI KUCHAGUA MTU AU MTU KUCHAGULIWA KISHA AKAWA KUMBE NI KIONGOZI ASIYEFAA. NI UBAKAJI WA HAKI NA DEMOKRASIA YA KWELI YA WANANCHI WA TANZANIA..... NI HERI MNYONGWE HADI KUFA.... BORA MSIGOMBEE KABISA!!!!!!!!!!